Chrysalis: Safari ya Miaka 400 Kwenda Angani

Chrysalis: Safari ya Miaka 400 Kwenda Angani

Ukisema nothing is impossible unatakiwa kupangua hayo matatizo yote moja baada ya jingine, at least in theory, kisayansi, ikiwezekana in practice.

Hapo ndipo unaonesha this is possible.

Siyo unasema nothing is impossible kizembezembe kichawichawi tu, hujajibu hata kutatua tatizo moja kati ya kumi niliyoandika.

Yani hata sielewi kama umejibu hivyo baada ya kuyaelewa hayo matatizo, au umejibu tu Kiswahili Swahili tu kama kawaida yetu tuna allergy na details za kisayansi na kukokotoa namba.

Umeshaelewa hata tofauti ya umbali ilipofika Voyager baada ya miaka takriban 50 kulinganisha na umbali wa kufikia Alpha Centauri?

Nothing is impossible inatakiwa kuthibitishwa kisayansi, si kusemwa kiimani tu kama unahubiri dini.

Hiyo nothing is impossible yako mpaka sasa inakuwa ya fantasy ya kichawi tu, si ya kisayansi.
Ahahaha.. haya boss.
 
Ukitoka kwenye utamaduni zinaoamini uchawi uchawi, unakuwa na kasumba ya kufikiri lolote linawezekana.

Na Africa tuna kasumba hizi za kupenda nguvu za kichawi, hususan kwa sababu tumechelewa sana kupata maendeleo ya kisayansi, lakini kiukweli dunia nzima ndiyo kwanza tunaamka kutoka dunia ya uchawi na kuanza dunia ya sayansi proper. Proper science is barely 500 years old. Kwa hiyo hili tatizo pengine lipo sana kwetu, lakini lipo dunia nzima.

Kufanya suala liwe gumu zaidi, kufikiria hivyo (inavyoonekana kichawichawi) ni sehemu ya scientific development, ni sehemu ya "Hegelian dialectic" za kisayansi za thesis, antithesis, synthesis.

Lakini swali muhimu ni, je, tunajuaje hapa tuna aspirations za kufanya vitu kisayansi, vitu vitakavyowezekana, na hapa ni kufikiri kichawichawi tu haya mambo hayawezekani kwa sababu yanapingana na kanuni za msingi kabisa za sayansi?

Yani kufikiri na kutenganisha kwamba kuna mambo yanawezekana ila hatujayajua vizuri tu kuweza kuyafanya, na kuna mambo hayawezekani kabisa kwa sababu kanuni za msingi za ulimwengu haziyakubali, inakuwa kazi ngumu sana.

Utamaduni wa kuamini uchawi unatufanya tusiweze kutenganisha sayansi na fantasy za kichawi.

Na hili jambo kulielewa na kulikubali ni vigumu sana. Watu tuna ubishi fulani hivi wa "anything is possible" katika dunia ambaho some things are impossible.

Ndiyo maana muandishi wa Science Fiction Arthur C. Clarke alisema "Any sufficiently advanced technology is indistinguishable from magic".

Sasa hawa wanaosema hili litawezekana wanajuaje kuwa wanasema hivyo kwa kukaa katika misingi ya kisayansi na kuongelea vitu ambavyo vitawezekana kweli, na hawasemi kwa misingi ya fantasy za kichawi mambo ambayo yanapingana na kanuni za msingi za kisayansi ambayo hayatawezekana kabisa?

If you are pursuing a theory or technology, how do you know it is possible at all, and it is not a dead end of impossible farcical fantasies?
Halafu leo hii hii nimesoma hiyo Quote ya Arthur Clarke kwny wall ya Sound & Vision
In a Bottom line, ni kweli Africans bado wamestick kwenye mambo ya Imani sana, both kwenye mambo ya Dini na Uchawi na si kwenye Science n Reality...

Sasa kwa wale ambao wanaamini katika Science nao wengi pia hawana Exposure so for them everything si possible & can happen ila ukiuliza kwa merchanism ipi hawana jibu, so unajua tu wanabuni🤣🤣🤣
 
Gravity ya nini wakati upo interstellar space?

Umepiga hesabu kuona effects za gravity zitakuwa na ukubwa gani?

Gravity inside the solar system will be helpful for about 2 weeks only, in interstellar space gravity is irrelevant.

Na huko deep space utafika vipi bila ku accelerate kufikia hizo relativistic speeds za significant % of the speed of light zinazotakiwa?

Na ukishafika unapotaka kwenda napo kusimama unaelewa unahitaji energy kubwa tu ku decelerate na kusimama, kwa hiyo hoja yako ya "ukishafika deep space huhitaji energy" si kweli??
Unajua space is virtually frictionless,ukiisha accelerate inertia keeps you moving, huhitaji engines running 24/7 to maintain speed, look at Voyager 1, anyway my physics is only freshman level, nawaachia experts kama wewe
 
Halafu leo hii hii nimesoma hiyo Quote ya Arthur Clarke kwny wall ya Sound & Vision
In a Bottom line, ni kweli Africans bado wamestick kwenye mambo ya Imani sana, both kwenye mambo ya Dini na Uchawi na si kwenye Science n Reality...

Sasa kwa wale ambao wanaamini katika Science nao wengi pia hawana Exposure so for them everything si possible & can happen ila ukiuliza kwa merchanism ipi hawana jibu, so unajua tu wanabuni🤣🤣🤣
Naam,

Kiukweli kufikiria mambo yanawezekana si vibaya. Na bila kufikiria hivyo, sayansi na teknolojia haiwezi kuendelea.

Lakini vipi kama jambo haliwezekani kabisa kutokana na kanuni za fizikia, utazibatilishaje kanuni?

Au vipi kama linawezekana in theory, lakini in practice itahitaji energy level ambazo batuwezi kuzi justify kwa ku explore nyota nyingine tu?

Mara nyingine nasoma nawapa watu challenge si kwa sababu napinga vitu haviwezekani, natoa challenge kwa sababu naona kama watu hawajafanya homework inayotakiwa.

Wanasema tu "itawezekana" kama waumini wa Mwamposa.

Nitafurahi sana kuona mtu anayejenga hoja iliyo honest kwamba hapa kuna challenge hizi na hizi, na hata tukiweza kutatua energy challenges kifizikia, kuna economy challenge.

Ukiweza kutuma spaceship iende ku explore Alpha Centauri kwa gaharama ya energy output ya dunia nzima ya miaka 100, bado utaona hiyo safafi inakuwa justified na hiyo price tag ya energy?

Au utaona thia is too much, tujenge ma James Webb telescopes tu, tuzisome hizi nyota kutoka mbali, itakuwa so cost effective?
 
Unajua space is virtually frictionless,ukiisha accelerate inertia keeps you moving, huhitaji engines running 24/7 to maintain speed, look at Voyager 1, anyway my physics is only freshman level, nawaachia experts kama wewe
Unaposema "ukisha accelerate" hiyo acceleration huipati hivihivi, especially if you are talking about whole percents of the speed of light.

Pia, usisahau ukifika unapokwenda utahitaji ku decelerate pia, utatumia energy kubwa kusimama pia.
 
Naam,

Kiukweli kufikiria mambo yanawezekana si vibaya. Na bila kufikiria hivyo, sayansi na teknolojia haiwezi kuendelea.

Lakini vipi kama janbo haliwezekani kabisa kutokana na kanuni za fizikia, utazibasikiahaje kanuni?

Au vipi kama linawezekana in theory, lakini in practice litahitaji energy level ambazo batuwezi kuzi justify kwa ku explore nyota nyingine tu?

Mara nyingine nasoma nawapa watu challenge si kwa sababu napinga vitu haviwezekani, natoa challenge kwa sababu naona kama watu hawajafanya homework inayotakiwa.

Wanasema tu "itawezekana" kama waumini wa Mwamposa.

Nitafurahi sana kuona mtu anayejenga hoja iliyo honest kwamba hapa kuna challenge hizi na hizi, na hata tukiweza kutatuq energy challenges kifizikia, kuna economy challenge.

Ukiweza kutuma spaceship iende ku explore Alpha Centauri kwa gaharama ya energy output ya dunia nzima ya miaka 100, bado utaona hiyo safafi inakuwa justified na hiyo price tag ya energy?

Au utaona thia is too much, tujenge ma James Webb telescopes tu, tuzisome hizi nyota kutoka mbali, itakuwa so cost effective?

Kubwa jinga
Tulia kama hujui
🤣🤣🤣 Thats Anonymous and hv nothing to do with our dialogue,pls answer my qn, when exactly??
 
HABARI MPYA🚨: Wahandisi wamependekeza chombo kikubwa cha angani chenye urefu wa maili 36 kinachoitwa 'Chrysalis'. Chombo hiki kinaweza kubeba watu 2,400 kwenda sayari ya Alpha Centauri, ambayo ipo umbali wa miaka ya mwanga 4 (yaani 4 light years) kutoka hapa kwetu. Safari hii ni ya kwenda tu na itachukua miaka 400!
Watu watakaopanda chombo hicho hawataiona tena Dunia maishani mwao. Hata watoto wao na wajukuu zao hawatakuwa na nafasi hiyo.

Vipi je ungependa kuwa mmoja wa abiria?

View attachment 3649170
Hiki chombo kitakuwa kinajiendeshe chenyewe bila mafuta mkuu? Mbona hii kama hekaya ya Abunuwasi?
 
Tatizo mnadhani time hapa duniani ni the same time kote ktk.universe. Wewe unaweza kuona imepita miaka 100 hapa duniani, kumbe ukiwa ktk point nyingine ya universe ni equivalent na saa moja tu
Ukitumia Lorentz transformation equation for time dilation, at 1.1% of c safari ya miaka 400 itakuwa miaka 399.976 kwa walio katika spaceship.

So time dilation does almoat nothing here.

 
Back
Top Bottom