Charles Kimei (CRDB) jiuzulu, kashfa ya kontena, tiketi TFF, wanafunzi na ujambazi CRDB | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Charles Kimei (CRDB) jiuzulu, kashfa ya kontena, tiketi TFF, wanafunzi na ujambazi CRDB

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by R.B, Jan 18, 2016.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2016
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 6,105
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Ushauri kwa Kimei:

    Imefika wakati wa kujitathmini na kuachia ngazi bila shuruti ili heshima yake ibaki palepale. Ni kiongozi aliyefail katika industry ya kibenki kwa kutofanya risk assessment;

    1. Alianzisha mradi wa mabasi ya wanafunzi umekufa - haujawa endelevu.

    2. Kaingia mkataba na TFF ; tiketi system, kanunua satellite dish; kujenga kingo za kuingilia.

    3. Kuna taarifa la Jeshi la Polisi kuwa wafanyakazi wa benki kushirikiana na majambazi, tumeona matukio ya Mlimani City.

    4. Kontena za TPA zilikuwa zinalipwa CRDB, zilikuwa zinafutwa kwenye mitandao IT Deparment.

    5.Ufunguzi wa benki Burundi watu wa risk.

    Ni wakati wa kujipima na kujiuzuru..
     
  2. H

    Hardwood JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2016
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 791
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 80
    Ungeweka vielelezo ningeweza kuchangia, otherwise, I can't.
     
  3. mikagati

    mikagati JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2016
    Joined: Apr 3, 2014
    Messages: 328
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Dah!kwa uandish huu hadi njaa yani inauma
     
  4. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2016
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 6,029
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    Acheni majungu
     
  5. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2016
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,813
    Likes Received: 804
    Trophy Points: 280
    kimei kaijenga sana CRDB acheni majungu. Ila naye anakula watoto wakali sana dah
     
  6. georgemwaipungu

    georgemwaipungu JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2016
    Joined: Jul 7, 2015
    Messages: 2,773
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Hivi kufungua banki Burundi ni kosa?
    Hapa naona majungu tu, pia tambua bank ya CRDB ni yetu siyo ya ccm, kwa hiyo sisi wenye bank bado hatujamuona kama ana makosa.
    Jipange ulete umbeya mwingine ili tukuelewe.
     
  7. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2016
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 3,219
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Ungehorodhesha na mazuri aliyofanya, manake hiyo benki alipoitoa na ilipo leo ni tofauti kabisa kama kuna kasoro kwanini wasiambiwe kama ushauri ili waboreshe. Kusimamia biashara sio siasa ambayo kila mtu anaweza sema anachoona. Mie naona CRDB ni katika Bank za kupigiwa mfano manake binafsi ni mteja kwa Zaidi ya miaka 12 na nimeona kuanzia matawi mpaka hudumua kuimarika japokuwa katika kutoa mikopo siwakubali sana na nafikiri ni fursa kwao kuondosha uhafidhina katika kutoa mikopo na kuangalia traditional credit management na kwenda na kimfumo wa sasa hivi ambao biashara zinakuwa rahisi sana.

    Umkimlaumu na kutaka ajiuzulu kwa sababu ya CSR na ukasahau kazi za msingi za Bank unaweza ukapitia tena post yako na kuiboresha au kuifuta kabisa. Binafsi sioni kashfa yeyote katika hizo inayomtaka ajiuzuru, mie namuona kama shujaa na miongoni mwa watanzania wachache wa kupigiwa mfano katika utumishi uliotukuka.
     
  8. General Mangi

    General Mangi JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2016
    Joined: Dec 21, 2013
    Messages: 5,809
    Likes Received: 5,285
    Trophy Points: 280
    mnavita na wachaga ninyi, sio siri
     
  9. delusions

    delusions JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2016
    Joined: Jan 11, 2013
    Messages: 4,815
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 280
    Ndo mana tz hatuendelei wachawi kila.kona kama huu uzi wachawi kibaaaooo
     
  10. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2016
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,428
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    Simtetetei mtu ila Kimei kaisimamia vizuri CRDB. Mleta mada una akili mbofu mbofu au wivu tu unakusimbua. kama wafanyakazi na polisi wanashirikiana kuiba yeye Kimei ajiuzulu kwa sababu gani? Hiyo si jinai? Acha upuuzi
     
  11. kmbwembwe

    kmbwembwe JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2016
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    hiyo ya kuibia serikali mapato ya ushuru ndio more serious. naona wanamsitiri lakini a spade must be called its name. binafsi nikisikia siku nyingi two three years back jinsi watumishi wa benki wanavyoshirikiana na maafisa wa tpa kuiba hela za ushuru wa forodha. nilifikiri utani kumbe kweli na benki yenyewe kumbe crdb. sasa kumbe pia kuna staff wanashirikiana na majambazi ukichukua hela zako unakabwa wanakuua. crdb sasa ni ujambazi tu inafaa ifilisiwe serikali iweze kupata ushuru walioiba staff wa benki hiyo.
     
  12. m

    mjapan Member

    #12
    Jan 18, 2016
    Joined: Oct 16, 2015
    Messages: 84
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Benki kubwa kama CRDB itakosa changamoto!? Mbona Benki kuu BOT na maswala ya Escrow husemi Governor ajiuzulu!? Hata Ikulu utawala wa JK na makashfaa yote mbona hakupigania Rais awajibike!? Aidha una wivu wa kike au umetumwa
     
  13. ILAN RAMON

    ILAN RAMON JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2016
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 6,517
    Likes Received: 1,464
    Trophy Points: 280

    Hahahhaahhaa mkuu ninesikia hiyo mzee mbaya sana kwa nyapu
     
  14. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2016
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,451
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mtoa mada huna uelewa wowote
     
  15. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2016
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,780
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Kweli kuna haja ya elimu kuwa BURE kwa ujinga huu wa Watanzania.

    Hivi kigogo wa CRDB ana wajibishwa na nani!?

    Unadhani CRDB ni mali ya serikali ambayo mkurugenzi wake anajiuzuru pale wananchi wanapo andamana!?

    Mkurugenzi wa CRDB ana wajibika kwa bodi ya wakurugenzi ya CRDB ambao ni wana hisa - Watu binafsi hawa...DG wa CRDB hawajibiki kwako wewe Nyumbu.

    Hata ingekuwa kweli hayo uliyoandika na mengine mengi na mabaya zaidi tena mabaya zaidi ya hayo...mkurugenzi wa CRDB asingejiuzuru mpaka bodi yake imtake kufanya hivyo. Kimei sio mteule wa JK wala Mkapa na wala hafanyi kazi kwa maslahi ya umma wote bali kwa maslahi ya wana hisa wa CRDB tu.

    Note: Nikisema wana hisa ni wale walio changia mtaji tu (wale wanao faidi gawiwo)...Na wala sio wewe uliyeweka vilaki mbili vyako kwenye akaunti CRDB.
     
  16. R

    Rohoyapaka Member

    #16
    Jan 18, 2016
    Joined: Jan 17, 2016
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kweli kabisa
     
  17. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2016
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,780
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Utetezi wa kijinga huu. Kwani hakuna watu wengine mbali na Kimei wenye uwezo wa kuipeleka CRDB mbele zaidi ? Acheni kutetea watu kijinga jinga hivi! Eti benki alipoitoa...kwahiyo mfano leo hii Kimei akiwa anatia hasara mfululizo pale CRDB...Aachwe tu kisa ameitoa benki mbali!? Hoja ya kampuni kutolewa wapi haina mashiko kabisa...Watu wanaangalia kampuni ina perform vipi now na projection yake habo baadae inasomekaje.
     
  18. Nguvu ya Ajabu

    Nguvu ya Ajabu JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2016
    Joined: Mar 24, 2015
    Messages: 417
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 60
    Ni yenu nyie chadema au una maana ni yenu nyie akina nani. Kama Kimei alikuwa mzuri ni enzi zile. Kwa sasa hafai. Aachie tu ngazi. Aachie mawazo mapya. Vipaji vipya viingie na viitoe bank apa ilipofika kwenda pengine isije kuwa too late kama ilivokuwa kwa precision air au NBC
     
  19. MOTOCHINI

    MOTOCHINI JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2016
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 22,851
    Likes Received: 11,054
    Trophy Points: 280
    Naona nikumshambulia mleta taarifa
     
  20. Nguvu ya Ajabu

    Nguvu ya Ajabu JF-Expert Member

    #20
    Jan 18, 2016
    Joined: Mar 24, 2015
    Messages: 417
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 60
    Mkuu umeongea kisom zaidi. Haifai kuleta siasa kwenye biashara. Kimei anapaswa kutoswa. Wakizubaa Itakuwa too late. Ni mpumbavu tu anaeweza kuamin kuwa bado Kimei ana umuhimu kuendelea kuwepo crdb. Ameiibia mpaka serikali. Awale wa Stanbic alifukuzwa baada ya kupata kashfa ya kuiibia serikali. Vipi kuhusu Kimei. Mi naamini ni suala la muda tu lakini Kimei hafai tena kuendelea kuwepo crdb. Kabla hajatimuliwa anafaa ajiuzulu mwenyewe kwa heshima. Apishe mawazo mapya. Ubunifu mpya uingie crdb. Aende akapumzike. Haiwezekani uweke hela bank then uwe na hofu ya usalama wako na hela zako. Sasa nn maana ya kuwa na bank. Kimei hafai kuachiwa kuendelea kukaa crdb hata kwa miezi sita ijayo.
     
Loading...