Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Kukalia madaraka kwa muda mrefu kama anavyofanya Mbowe si sahihi kwenye zama hizi ambazo Demokrasia inapiganiwa nchini Tanzania.ni kweli kuwa Mbowe amefanya mageuzi makubwa ndani ya chama hicho, lakini hiyo haiwezi kuwa sababu ya yeye kuwa mwenyekiti wa maisha. Chadema ni taasisi, tunaamini ndani ya chadema kuna watu wengi wenye uwezo wa kufanya mageuzi zaidi ili kuipeleka mbele zaidi chadema
Kwa nini mnataka kuwaamulia wanachadema Mustakabali wao? Uchaguzi Huwa unafanyika, waliompigia kura aendelee kuwa Mwenyekiti ndio wenye haki ya kumuondoa kwa style ileile waliyomuingiza! Wana Uwezo wa kupiga kura ya kumuondoa pia! Katiba ya Chama ndiyo iliyomuweka hapo!
 
Mrema, Lipumba, Cheyo na Mbatia mwenyeviti toka mimi sijaanza la kwanza mpaka leo nimekuwa babu, mbona hamuwasemi? shame on you
Hao nao si walewale tu ila Leo zamu ya mbowe katika thread hii
 
Mwwnyekiti wa kwanza wa Chadema ni Edwin Mtei, Mwenyekiti wa pili ni Bob Makani, Mwenyekiti wa tatu ni Freeman Mbowe na ndiye mwenyekiti mwenye mafaniko zaidi ya wote, ni kwa nini huyu anawanyima usingizi?

Mmepora Billicanas hajaunga mkono juhudi za Magufuli, mmeharibu green house yake Hai bado hataki kuunga mkono juhudi za Magufuli sasa mnaingilia hata maamuzi ya chama chake, je mmewahi kuwauliza ccm ni kwa nini haifanyi uchaguzi kupata uongozi wa ngazi ya Taifa? Au yale maigizo yanayofanyika Dodoma ya mgombea mmoja kupata 100% kwa 100% ndio uchaguzi? Ni lini ccm itajifunza kwa ANC jinsi inavyoendesha chaguzi za kweli na za wanachama kushindana kugombea uongozi?
Eti mmepora ,alitaka asilipe kodi
 
Kwa nini mnataka kuwaamulia wanachadema Mustakabali wao? Uchaguzi Huwa unafanyika, waliompigia kura aendelee kuwa Mwenyekiti ndio wenye haki ya kumuondoa kwa style ileile waliyomuingiza! Wana Uwezo wa kupiga kura ya kumuondoa pia! Katiba ya Chama ndiyo iliyomuweka hapo!
Uchaguzi au ulanguzi tu
 
Hujajibu Hoja. Chama kinawekwa madarakani kwa ridhaa ya wananchi

Hakuna ukomo uliowekwa na katiba juu ya ukomo wa chama tawala.

Vyama vingi katiba zao zimeanisha ukomo wa Mwenyekiti wa chama ndio maana watu wanahoji nini maana ya kuwa na chama cha demokrasia halafu Mwenyekiti wake anakalia kiti bila ukomo?
Hivi demokrasia ni ukomo wa madaraka au ni sauti ya wengi kutawala ???

Eti kwa kuwa Democrats au republicans hakuna ukomo wa muhula wa wenyeviti wao basi ndio ina maanisha hakuna demokrasia marekani?? Mbona unachekesha

Demokrasia ina misingi 11 ila sijaona wakisema UKOMO WA MADARAKA ni demokrasia zaidi Wanachosema kuwepo uchaguzi huru na haki kama watu wamekuchoka si watakukataa kwenye kura??? Sasa kivp mseme hakuna demokrasia ilihali uchaguzi ulifanyika na wanachama wakamchagua mbowe kwa kura nyingi mara 3 mfululizo

Sasa tukirudi CCM niambie ni lini wametoa fomu kwa wanachama kugombea uenyekiti wa chama au umakam wa bara na visiwani???
 
Ruzuku haihojiwi kivipi wakati serikali ya CCM kupitia CAG inahoji ruzuku kupitia ukaguzi wa vyama hivyo lazima kila senti ya ruzuku iliyotumika iambatanishwe na risiti sasa kivp unasema hahojiwi???

Hajafanya cha maana??? Hivi kuitoa chadema iliyokuwa ina mbunge watano tu mpaka leo hii zaidi ya 80 sio mafanikio???

Kutoka chama cha kanda moja hadi leo kipo taifa zima huoni ni mafanikio hayo???

Kutoka wanachama wa kuhesabika hadi leo mamilioni hta mkutano wa diwani tu unakutana na mafuriko hayo sio mafanikio???

Kuweza kutoka chama cha upinzani cha kawaida hadi kuwa chama kikuu cha upinzani sio mafanikio??

Hivi kuvuka migogoro na propaganda kma udini ukanda ugaidi ukabila n.k ambavyo viliua CUF na NCCR, TLP huoni ni mafanikio ya mbowe???

Unajua katika vyama vyote ikiwemo CCM chama pekee ambacho kila uchaguzi kinaongeza wawakilishi + kura ni chadema pekee ilihali CCM na vyama vingine kura zinapungua kila uchaguzi je huoni kwa graph hiyo ni mafanikio kwa mbowe

Yapo mengi tu naweza andika mpaka kesho usisahau ruzuku ya chini ya million 40 alioikuta mpaka leo hii zaidi ya million 200+ kila mwezi huoni ni mafanikio

Pamoja na madhaifu yake ambayo kila mwanadamu hakosi, kwenye ukweli tusifie tusiwe na chuki haisaidii

Long live mbowe.....
Ndio inapotea sasa
 
Uchaguzi au ulanguzi tu
Kamuulize Mwenyekiti wako! Waliolanguliwa kina Nani? Kwa Nini hawajalalamika instead nyie panyabuku ndio mnapiga Mayowe? Na Uchaguzi ujao wa Chama namdhamini form!
 
"Kirefu cha CHADEMA ni Chama cha DEMOKRASIA na Maendeleo. Sasa ni demokrasia gani hiyo ambayo inaruhusu mwenyekiti mmoja kuwa madarakani milele? What if “uenyekiti wa milele” ni miongoni mwa vikwazo kwa maendeleo ya chama hicho?" Evarist Chahali
Kwa hiyo ungetaka kuwa mwenyekiti wa CDM? Jiulize mwenyekiti wako na rais wa nchi anavyonukisha nchi ndiyo utajua thamani ya kuwa na mwenyekiti makini.

Tuachieni utaratibu wetu na chama chetu hata kama vipi futeni vyama vingi.
 
Unafahamu tofauti kati ya CHADEMA NA CUF?-- Chadema kuna NENO " DEMOKRASIA" hapo ndipo watu tunashangaa hili neno linahusu mtu mmoja tuu au nikwa ajili ya watu?. CUF hakuna mtu wa kuuliza maana hawana NENO "DEMOKRASIA" ndiyo maana unakuta viongozi wao ni walewale bara na visiwani... ni viongozi wa milele hadi wao watakaposema TUNANG'ATUKA. Think BIG
Demokrasia inataka uchaguzi sasa umefanyika na mbowe akapewa uenyekiti sasa demokrasia ipi hakuna

Unasema ukomo?? Kwa mujibu wa aliyekuwa mwenyekiti wa baraza la mabadiliko ya katiba ya chadema mzee baregu alisema maoni ya wanachadema kwa mikoa yote waliopita hawakutaja ukomo wa mwenyekiti uwepo kwenye katiba mpya ya 2006 sasa kuheshimu maoni yao huoni ni demokrasia??

Katiba isiyo na ukomo wa mwenyekiti wanachama walipiga kura na kuipitisha 2006 sasa kma walikuwa wanataka kipengele hicho kiwemo si wangeikataa katiba cku ile pale diamond jubilee???

Embu msiwe na uchungu kuliko wanachama halisi wa chadema kma wao waliona inafaa wakapiga kura sasa demokrasia gani ambayo haipo wakati kma hoja ni ukomo wanachama wenyewe ndio waliamua kwa wingi wa kura???

Funny
 
Acha kumfananisha Nyerere na vitu vya kijinga mkuu
Kama hoja ni ukomo kivp nyerere asitajwe wakati alikaa kwenye uenyekiti wa chama zaidi ya miaka 25??? Ila mbowe hajafika hata nusu eti hakuna demokrasia

Ccm mnafurahisha
 
Halafu wanamuita JPM dikteta, si ujinga huu? JPM anafanya kazi na inaonekana.....huko CHADEMA Dj Mbowe yuko madarakani as mwenyekiti wao karibia robo karne sasa na hajafanya cha maana zaidi ya kuudhi tu wenzake na kuwatuhumu ili wamkimbie apate viongozi wapya na aendelee kula hela za ruzuku bila kuhojiwa. Wanachama wa CHADEMA Dj Mbowe ndiye sumu yenu, anawadangany na kuwafunga akili nyie mnamshangilia tu.
Dikteta Ni mtu yeyote anaesigina Katiba! Niambie Mbowe kasigina Katiba ipi? Wenzako washafungua shule we naona unatafuta Ada hapo Lumumba!
 
Tumia akili, uwapo wa CCM madarakani hasa baada ya mwaka 1995 ni wa kidemokrasia kama Tanzania ilivyoridhia Demokrasia ya vyama vingi. Vinginevyo hoja iliyopo mezani ni uhafidhina wa mbowe ndani ya chadema, ambayo haina uhusiano na uwepo madarakani wa CCM kwa miaka na miaka. Mbowe ni mtu , chadema na CCM ni taasisi
Kama katiba inamruhusu kugombea ulitaka asigombee??

Kma wanachama hawamtaki kivp walimpigia kura???

Ukomo sio demokrasia ili jinsi ya kupata uongozi ndio tungepima demokrasia...... Rwanda kuna ukomo wa madaraka ila je ni lini kagame kashinda kwa demokrasia??

Tanzania kuna ukomo wa Muda wa Rais madarakani ila ni lini Rais wa CCM tokea vyama vingi ukiachana na chaguzi mbili za 2000 na 2005 wameshinda kwa demokrasia???

Au kisa kuna ukomo ndio kuna demokrasia?? Mnafurahisha
 
Back
Top Bottom