Demokrasia ina misingi 11 na suala la ukomo halijawahi kuwepo kwenye hizo kanuni.
Ukomo haupo ili mtu atawale milele bali ukomo haujawekwa ili kutoa fursa kwa kiongozi anayefaa kuweza kugombea tena bila kuzuiwa kwa kigezo cha kwamba muda wake umepita hata kama uwezo anao.
Kikubwa zaidi afuate sheria,awajibike,afikie malengo aliyowekewa,ahojiwe na kudhibitiwa na apitishwe kwa uchaguzi huru na haki basi huyo kafanikisha demokrasia.
Ingekua mbowe kakaa bila chaguzi hapo katikati kweli ningesema ni dikteta ila kura zilipigwa na akashinda bila malalamiko ni demokrasia kubwa imefanyika.
Hivyo tusitumie nguvu kwenye ukomo bali tuangalie je anafuataga katiba ya chama?? Kuna chaguzi huru?? Kuna uwajibikaji?? Hayo ndio yenye mashiko kuliko hoja ya kuokoteza kama ukomo!!
Cc
Molemo Pascal Mayalla