Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Ngonjera ndefu hamna la maana uliloandika

Sasa wanachadema wameona kusiwe na ukomo wa uenyekiti kwenye katiba yao na mbowe ametumia hiyo haki kikatiba na alipigiwa kura nyingi na wanachama ili aendelee kuwa mwenyekiti sasa nyie kelele kuwa ni dikteta zinatoka wapi ilihali sisi wanacham tumeridhika na uongozi wake

Nimeshasema kama anafuja ruzuku mbona CAG anakagua na hajawahi wapa hato chafu kwa hoja hiyo??? Nyie mnaosema anakidai chama sijui anafuja ruzuku mnatoa wapi msingi wa madai yenu

Twende mbele turudi nyuma mbowe ndio kiongozi wa upinzani imara zaidi hapa Tanzania ukitaka kujua hilo angalia CUF na ACT na NCCR zilipopata migogoro zimetikisika ila CHADEMA imevuka yote ipo imara sasa kma hamlioni hilo mnakalia propaganda hazitowasaidia chochote

Itakuchukua muda mrefu sana kama unajifunza lakini ni mwanafunzi unayeelewa taratibu. Pia unaweza usijue kitu kabisa kinachoendelea kama unaamini unajua. Muda utakuambia yatakayotokea yatadhihirisha ukweli. Kwa taarifa yako Mbowe hajawahi kufikia hata nusu ya uwezo wa Augustine Mrema akiwa mwenyekiti active katika upinzani. Bahati mbaya sana nampigia mbuzi gitaa ambaye hata hajui k uwa kuna utaratibu wa kusajili vyama vya siasa na una masharti yake sio suala la wanachama tu kujiamulia. Wanachama wapmbavu wakiamua upumbavu chama kinafutwa.

Chama ni kwa ajili ya watanzania wote si kwa ajili ya wanachama tu mtoto. Kulielewa hili kunahitaji kujielimisha sio kuamini unajua.
 
Itakuchukua muda mrefu sana kama unajifunza lakini ni mwanafunzi unayeelewa taratibu. Pia unaweza usijue kitu kabisa kinachoendelea kama unaamini unajua. Muda utakuambia yatakayotokea yatadhihirisha ukweli. Kwa taarifa yako Mbowe hajawahi kufikia hata nusu ya uwezo wa Augustine Mrema akiwa mwenyekiti active katika upinzani. Bahati mbaya sana nampigia mbuzi gitaa ambaye hata hajui k uwa kuna utaratibu wa kusajili vyama vya siasa na una masharti yake sio suala la wanachama tu kujiamulia. Wanachama wapmbavu wakiamua upumbavu chama kinafutwa.

Chama ni kwa ajili ya watanzania wote si kwa ajili ya wanachama tu mtoto. Kulielewa hili kunahitaji kujielimisha sio kuamini unajua.
Mkuu domokaya heshima kwako... La kwanza acha kejeli na dharau hivi unawezaje mlinganisha mbowe na mrema??? Hivi nani ana consistency kuliko mwenzake tukiwa wakweli??

Mbowe kakitoa chama kutoka grassroots mpaka kipo kitaifa hakuna mwenyekiti mwingine kati ya waliokuwepo sasahivi upinzani alioanza na chama kikiwa chini na kukifanya kuwa kikubwa na chenye watu kuliko hata CCM zaidi ya mbowe sasa unawezaje sema mrema anamzidi mbowe??

Hivi unafkiri mbowe kma sio hekima na busara issue ya slaa ingeenda kuzika chama?? Huoni issue ya zitto ingezika chama?? Huoni ajenda za udini ukanda ukabila ugaidi zingeizika chadema???

Embu niambie sababu moja tu inayokufanya uone mbowe hadeserve kupewa heshima kma mwenyekiti bora wa upinzani imara tokea uhuru

Nasubiri

NB: nenda kwenye mada directly kejeli hazisaidii lolote

Ahsante
 
Ukiwa na tabia ya kuchezea maandiko yaliyowekwa na watangulizi wako, kuna hatari ukaichezea katiba ya nchi pindi ukibahatika kushika dola. Haya ndiyo mashaka ya walio wengi
Katiba gani kachezea mbowe wakati ilikuwepo kamati na baregu alikuwa mwenyekiti na mchakato ulianza hata kabla mbowe hajawa mwenyekiti sasa lawama vp kuwa mbowe kachezea katiba
 
Demokrasia ndani ya Chadema ni yakushangaza nje tunahubiri demokrasia ndani hakuna demokrasia.
Demokrasia gani hamna wakati alichaguliwa kwa kura au demokrasia ni mpka ukae miaka 5 tu kwenye uongozi
 
Katiba gani kachezea mbowe wakati ilikuwepo kamati na baregu alikuwa mwenyekiti na mchakato ulianza hata kabla mbowe hajawa mwenyekiti sasa lawama vp kuwa mbowe kachezea katiba
Mkuu pigania nchi na pigania chama kwa mustakibali wa nchi usipiganie watu, muda ambao Mbowe ameongoza chadema unatosha tunataka mabadiliko sasa.
 
Mbowe hanunuliki so wanamwaga upupu iili tumuone mbowe hafai. Kipindi cha siasa hizi tunamuhitaji mbowe kuliko wakati wowote
Hayo uyasemào nenda kamuulize lowasa kama mbowe hanunuliki au ànanuñulika ila jibu baki nalo mwenyewe tu
 
Demokrasia gani hamna wakati alichaguliwa kwa kura au demokrasia ni mpka ukae miaka 5 tu kwenye uongozi
Hivi uliuona uchaguzi uliompa uenyekiti Bob Makani ulivyokua na ushindani mkali na wa haki dhidi ya aliyekuwa mpinzani wake Philemoni Ndesamburo? umeshawahi kuona uchaguzi wa kidemokrasia kama huo chini ya muhafidhina Mbowe? Hivi jinsi chadema ilivyoshughulikia suala la Zitto Kabwe kwako ndiyo demokrasia? hivi jinsi alivyopatikana mgombea uraisi wa chadema mwaka 2015 kwako unaona ulikuwa na mchakato wa demokrasia? Wakati watu wanaongea mambo ya msingi njaa zako weka pembeni.
 
"Kirefu cha CHADEMA ni Chama cha DEMOKRASIA na Maendeleo. Sasa ni demokrasia gani hiyo ambayo inaruhusu mwenyekiti mmoja kuwa madarakani milele? What if “uenyekiti wa milele” ni miongoni mwa vikwazo kwa maendeleo ya chama hicho?" Evarist Chahali

Nimeipenda, gt watajadili sentesi ya mwisho ya bandiko hili ila kwa nature ya wafuasi wa vyama hivi Chahali ataoga matusi
 
Nimeipenda, gt watajadili sentesi ya mwisho ya bandiko hili ila kwa nature ya wafuasi wa vyama hivi Chahali ataoga matusi
Mkuu hapa unaweza kuwa mwana chadema kindakindaki lakini ukikosoa mifumo ya ovyo inayosimamiwa na Mbowe inayovuruga nadharia nzima ya lile neno demokrasi unaonekana CCM. kuna watu wanalipwa kuja kutetea udikteta ndani ya chadema kwa hoja za kipuuzi eti hanunuliki.
 
Zitto alipotaka kushindana nae kilimtokea nini?
Waraka ndio ulimtoa zitto mtu unapangaje kuweka mapandikizi hadi ngazi ya wilaya ili siku ya uchaguzi apite bila kupingwa

Hivi nikuulize hiyo ndio demokrasia aliyoitaka zitto ya kupanga matokeo?? Kma anataka demokrasia angedai uchaguzi huru na haki alafu achukue fomu uone nani angembania mbona kansa mbarouk na matusi yote yale kwa mbowe mbona alichukua fomu na kugombea na hakuzuiwa na mtu au demokrasia ni mpka zitto awe mwenyekiti???

I Am a number 1 fan of zitto ila nakubali aliteleza ndio maana hata ACT inamzidi nguvu
 
Mkuu hapa unaweza kuwa mwana chadema kindakindaki lakini ukikosoa mifumo ya ovyo inayosimamiwa na Mbowe inayovuruga nadharia nzima ya lile neno demokrasi unaonekana CCM. kuna watu wanalipwa kuja kutetea udikteta ndani ya chadema kwa hoja za kipuuzi eti hanunuliki.
Unakosoa ukweli sio maneno ya kuokoteza sasa unaposema udikteta kisa mwenyekiti wa milele msingi wa hoja yako ni upi??

Kma ni katiba ipo wazi wanachama ndio walitaka kusiwe na ukomo na mbowe alichaguliwa kwa kura na uchaguzi ulio huru na haki kma kutofautiana mawazo hata shibuda alikuwa anatukana chama ila hakuwahi timuliwa sasa nashangaa huo udikteta wa mbowe kwamba mwenyekiti wa milele msingi wake ni upi if at all katiba inaruhusu na chama kimemchagua
 
Nimeipenda, gt watajadili sentesi ya mwisho ya bandiko hili ila kwa nature ya wafuasi wa vyama hivi Chahali ataoga matusi
Na kweli ataoga maana analeta uzushi ni vyema ukikosoa uje na facts at least angesema ugawaji wa viti maalum ningeelewa ila sio kukaa vipindi vitatu ndio aite uenyekiti wa milele ilihali lipumba mbatia mrema cheyo n.k wamekaa zaidi yake kwenye uenyekiti wao upinzani
 
Hivi uliuona uchaguzi uliompa uenyekiti Bob Makani ulivyokua na ushindani mkali na wa haki dhidi ya aliyekuwa mpinzani wake Philemoni Ndesamburo? umeshawahi kuona uchaguzi wa kidemokrasia kama huo chini ya muhafidhina Mbowe? Hivi jinsi chadema ilivyoshughulikia suala la Zitto Kabwe kwako ndiyo demokrasia? hivi jinsi alivyopatikana mgombea uraisi wa chadema mwaka 2015 kwako unaona ulikuwa na mchakato wa demokrasia? Wakati watu wanaongea mambo ya msingi njaa zako weka pembeni.
Lowassa alipatikana kwa maridhiano kati ya viongozi wa UKAWA na hayakuwa maamuzi ya CHADEMA personally ila ndani ya chama alipitishwa na kamati kuu na pia mkutano mkuu ulimpitisha pia kwa UKAWA alikuwa ameshakubalika na viongozi wote wa vyama vyote vya UKAWA sasa sijui hapo udikteta ukwapi

2. Ushindani kwani nani amekatazwa kugombea??? Zitto 2009 ilionekana wazi angegawa chama sababu angeanguka ingeleta shida na angeshinda nayo ingeleta shida maana kambi mbili zilikuwa kubwa hivyo moja ingeshindwa ingegawa chama na ndio maana wazee wakamshauri asigombee na baada ya hapo badala agombee kma walivyokubaliana 2013 yye akaandaa uasi wa kuhakikisha anapandikiza viongozi watiifu kwake ili uchaguzi ukifika apite kwa kishindo sasa huoni ingekiua chama ?? Ilikuwa ni lazima ashughulikiwe ili kukiepusha chama na matokeo yake mnayaona ACT hiyo imemfia!!

Demokrasia sio mpaka chama kiwe na makundi au chaguzi za vurugu kma zile za CCM.... Hapana sometimes ni busara kuwepo maridhiano ili kuepusha chama kugawanyika ndio maana sio lazima kuweka simba wawili kugombea otherwise moja ampishe mwenzake aende post nyingine kma wanavyofanya CCM!!!
 
Mkuu pigania nchi na pigania chama kwa mustakibali wa nchi usipiganie watu, muda ambao Mbowe ameongoza chadema unatosha tunataka mabadiliko sasa.
Unatosha kasema nani wewe au wanachama wa chadema?? Ndio maana ya demokrasia uchaguzi huru na haki utakuwepo kma atagombea tena na mkitaka mabadiliko mpigieni mwingine na yye atapisha sio kuja mitandaoni na kuanza kulialia kwa matusi haisaidii lolote
 
Lowassa alipatikana kwa maridhiano kati ya viongozi wa UKAWA na hayakuwa maamuzi ya CHADEMA personally ila ndani ya chama alipitishwa na kamati kuu na pia mkutano mkuu ulimpitisha pia kwa UKAWA alikuwa ameshakubalika na viongozi wote wa vyama vyote vya UKAWA sasa sijui hapo udikteta ukwapi

2. Ushindani kwani nani amekatazwa kugombea??? Zitto 2009 ilionekana wazi angegawa chama sababu angeanguka ingeleta shida na angeshinda nayo ingeleta shida maana kambi mbili zilikuwa kubwa hivyo moja ingeshindwa ingegawa chama na ndio maana wazee wakamshauri asigombee na baada ya hapo badala agombee kma walivyokubaliana 2013 yye akaandaa uasi wa kuhakikisha anapandikiza viongozi watiifu kwake ili uchaguzi ukifika apite kwa kishindo sasa huoni ingekiua chama ?? Ilikuwa ni lazima ashughulikiwe ili kukiepusha chama na matokeo yake mnayaona ACT hiyo imemfia!!

Demokrasia sio mpaka chama kiwe na makundi au chaguzi za vurugu kma zile za CCM.... Hapana sometimes ni busara kuwepo maridhiano ili kuepusha chama kugawanyika ndio maana sio lazima kuweka simba wawili kugombea otherwise moja ampishe mwenzake aende post nyingine kma wanavyofanya CCM!!!
Unafiki hautakuweka huru. Kuna kipengele ndani ya katiba ya chadema iliyopita au ya sasa iliyoelekeza wazee wamshauri ZITTO ajitoe kwenye uchaguzi wa 2009 kwa kisingizio cha kukigawa chama? Hoja ya kugawa chama na hanunuliki ndiyo tochi mpya ya kuvuruga mifumo ya chaguzi za haki ndani ya chama. Mapenzi mliyonayo kwa watu furani ndani ya chama hicho ndiyo yanayopelekea chama kupoteza mvuto mbele ya jamii. Naomba nikwambie, Chadema ndiyo chama pekee kilichokuwa na katiba bora kabisa mara baada ya kuanza kwa mfumo wa vyama vingi 1992. Katiba hiyo alipopelekewa mwalimu Nyerere aliipigia saluti na kuimwagia sifa kem kem. Nyerere alidiriki kusema kuwa chadema ni chama mbadara baada ya CCM, lakini siasa za uoga na tamaa ya madaraka ya Mbowe na genge lake imegeuza katiba hiyo na hatmaye kuwa katiba kituko
 
Back
Top Bottom