Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Chahali na Uenyekiti wa Mbowe CHADEMA

Unafiki hautakuweka huru. Kuna kipengele ndani ya katiba ya chadema iliyopita au ya sasa iliyoelekeza wazee wamshauri ZITTO ajitoe kwebye uchaguzi wa 2009 kwa kisingizio cha kukigawa chama? Hoja ya kugawa chama na hanunuliki ndiyo tochi mpya ya kuvuruga mifumo ya chaguzi za haki ndani ya chama. Mapenzi mliyonayo kwa watu furani ndani ya chama hicho ndiyo yanayopelekea chama kupoteza mvuto mbele ya jamii. Naomba nikwambie,
Sasa kwani ni mara ya kwanza hata CCM sijawahi ona mwenyekiti akipambanishwa na mtu wala makam wake wa pande zote mbili za muungano na sababu kuu ni hiyo hiyo kuepuka siasa za makundi na hicho ndio alichojibu polepole sasa kwanni kwa CCM iwe sawa ila kwa upinzani ndio udikteta!!!!

Huyo zitto alishauriwa na wazee sio mbowe ila ccm nakumbuka shibuda alisimama kupambana na kikwete wote tunajua kilichomkuta!! Ila upinzani miaka yote uenyekiti uwa anapambanishwa watu zaidi ya wawili sasa sijui mpaka zitto angegombea ndio inakuwa demokrasia!!!

Ngoja nikwambie chadema imefika hapo sababu ya maridhiano na kuepuka makundi ila CCM NCCR CUF na ACT zimepitia migogoro mizito zilizotishia kuuwa vyama hivo na vingine vimekufa tayari sababu ya siasa za makundi ndio maana zitto aliposepa aliondoka mwenyewe hakugawa chama na slaa pia na leo hata lisu na mnyika wakisepa wataondoka wenyewe sababu CHADEMA imewekewa msingi wa kutokuwa na siasa za kuabudu watu na makundi kwahiyo kma ww unaona sio demokrasia mtu kushauriwa ajitoe basi shauri yako ila kwa sisi wanachadema imetusaidia kufika hapa tulipo kuua makundi
 
Sasa kwani ni mara ya kwanza hata CCM sijawahi ona mwenyekiti akipambanishwa na mtu wala makam wake wa pande zote mbili za muungano na sababu kuu ni hiyo hiyo kuepuka siasa za makundi na hicho ndio alichojibu polepole sasa kwanni kwa CCM iwe sawa ila kwa upinzani ndio udikteta!!!!

Huyo zitto alishauriwa na wazee sio mbowe ila ccm nakumbuka shibuda alisimama kupambana na kikwete wote tunajua kilichomkuta!! Ila upinzani miaka yote uenyekiti uwa anapambanishwa watu zaidi ya wawili sasa sijui mpaka zitto angegombea ndio inakuwa demokrasia!!!

Ngoja nikwambie chadema imefika hapo sababu ya maridhiano na kuepuka makundi ila CCM NCCR CUF na ACT zimepitia migogoro mizito zilizotishia kuuwa vyama hivo na vingine vimekufa tayari sababu ya siasa za makundi ndio maana zitto aliposepa aliondoka mwenyewe hakugawa chama na slaa pia na leo hata lisu na mnyika wakisepa wataondoka wenyewe sababu CHADEMA imewekewa msingi wa kutokuwa na siasa za kuabudu watu na makundi kwahiyo kma ww unaona sio demokrasia mtu kushauriwa ajitoe basi shauri yako ila kwa sisi wanachadema imetusaidia kufika hapa tulipo kuua makundi
Ndugu Zitto junior, kama wewe ni kiongozi ndani ya chadema, tuna safari ndefu ya kujenga chama hicho. Unasema ndani ya chadema hatetewi mtu wakati comment zako zote hapa unamteta mtu? Fahamu chama cha upinzani ni kuonyesha demokrasia iliyotukuka ili kuuonyesha jamii tofauti yake na chama tawala. Kuiga mifumo ya CCM ni kudumaza chama. Vinginevyo chadema haina uhaba wa wanachama wenye uwezo, weledi na ubunifu kuchukua nafasi ya Mbowe na kukisogeza chama toka mahali kilipo. Hivi kweli mpaka sasa hujaona mdororo wa kisiasa wa chama hicho?
 
Ndugu Zitto junior, kama wewe ni kiongozi ndani ya chadema, tuna safari ndefu ya kujenga chama hicho. Unasema ndani ya chadema hatetewi mtu wakati comment zako zote hapa unamteta mtu? Fahamu chama cha upinzani ni kuonyesha demokrasia iliyotukuka ili kuuonyesha jamii tofauti yake na chama tawala. Kuiga mifumo ya CCM ni kudumaza chama. Vinginevyo chadema haina uhaba wa wanachama wenye uwezo, weledi na ubunifu kuchukua nafasi ya Mbowe na kukisogeza chama toka mahali kilipo. Hivi kweli mpaka sasa hujaona mdororo wa kisiasa wa chama hicho?
Mimi sio kiongozi wa CHADEMA ila ni mwanachama mwaminifu na hivyo siwezi kupindisha maneno hapa sitetei mtu ila najaribu kuongea ukweli kwamba mtoa mada au huyo evarist chahali anakosea pale anapoona term limits ni moja ya msingi wa demokrasia ilihali haongelei process nzima ya kupata huyo kiongozi kama ilifuata democracy

Ndio najibu mbowe katiba inamruhusu kingine alichaguliwa kwa uchaguzi huru na haki sasa udikteta wa mbowe kwa kigezo cha KUKAA MADARAKANI MUDA MREFU mnatoa wapi?? Nipe indicator ya udikteta wa mbowe mwingine ila kukaa vipindi vi tatu havikufanyi dikteta kma ni hivyo basi mwenyekiti wa republican aliyejiuzuru mwaka jana Bwana Rence preibus naye dikteta kisa alikaa muda mrefu sana kuliko wenyeviti wengine wa republican waliopita???

Embu amkeni muache kuokoteza sababu za kumdhalilisha mbowe maana mie binafsi sioni mantiki kwenye kuhusisha TERM LIMITS na udikteta ilihali ni haki yake kikatiba na wala hajawahi iba kura ssa povu la nni aitwe dikteta??

Kuhusu CHADEMA kusuasua shida sio mbowe bali magufuli maana ndio anajaribu kuua vyama vya upinzani kiukweli kabisa naweza kukiri Mbowe ni mtu wa diplomasia sana ndio maana anapwaya kupambana na magufuli maana inahitaji mtu wa mbwai mbwai kma odinga ila siwezi kusema nampa lawama kwa chama kudhoofu sababu naamini kma uhuru wa siasa ukiwepo kma awamu iliopita naamini mpaka ssa CCM ingekuwa imebaki dodoma pekee na wwe unajua hilo!!

Mwambie magufuli aheshimu uhuru wa vyama vya siasa ndio urudi kusema CHADEMA imekufa ama la

Long live mbowe long live CHADEMA
 
Mrema, Lipumba, Cheyo na Mbatia mwenyeviti toka mimi sijaanza la kwanza mpaka leo nimekuwa babu, mbona hamuwasemi? shame on you
Na kwa sababu iyo basi mbowe asiachie uenyekiti hadi uliowataja hapo juu wakiachia hizo nyadhifa.asikubali kupitwa rekodi.sawa kabisa.
 
"Kirefu cha CHADEMA ni Chama cha DEMOKRASIA na Maendeleo. Sasa ni demokrasia gani hiyo ambayo inaruhusu mwenyekiti mmoja kuwa madarakani milele? What if “uenyekiti wa milele” ni miongoni mwa vikwazo kwa maendeleo ya chama hicho?" Evarist Chahali
Mwl.Nyerere alikuwa mwenyekiti wa TANU na baadae CCM kabla ya uhuru na baada ya uhuru hadi akastaafu uraisi nakuendelea kuwa mwenyeki wa CCM
1954 hadi 1988 ni miaka 34,Mbowe hajafikia hiyo.
 
Mwl.Nyerere alikuwa mwenyekiti wa TANU na baadae CCM kabla ya uhuru na baada ya uhuru hadi akastaafu uraisi nakuendelea kuwa mwenyeki wa CCM
1954 hadi 1988 ni miaka 34,Mbowe hajafikia hiyo.
Usifananishe vitu vya maana na hiyo kitu
 
Mimi sio kiongozi wa CHADEMA ila ni mwanachama mwaminifu na hivyo siwezi kupindisha maneno hapa sitetei mtu ila najaribu kuongea ukweli kwamba mtoa mada au huyo evarist chahali anakosea pale anapoona term limits ni moja ya msingi wa demokrasia ilihali haongelei process nzima ya kupata huyo kiongozi kama ilifuata democracy

Ndio najibu mbowe katiba inamruhusu kingine alichaguliwa kwa uchaguzi huru na haki sasa udikteta wa mbowe kwa kigezo cha KUKAA MADARAKANI MUDA MREFU mnatoa wapi?? Nipe indicator ya udikteta wa mbowe mwingine ila kukaa vipindi vi tatu havikufanyi dikteta kma ni hivyo basi mwenyekiti wa republican aliyejiuzuru mwaka jana Bwana Rence preibus naye dikteta kisa alikaa muda mrefu sana kuliko wenyeviti wengine wa republican waliopita???

Embu amkeni muache kuokoteza sababu za kumdhalilisha mbowe maana mie binafsi sioni mantiki kwenye kuhusisha TERM LIMITS na udikteta ilihali ni haki yake kikatiba na wala hajawahi iba kura ssa povu la nni aitwe dikteta??

Kuhusu CHADEMA kusuasua shida sio mbowe bali magufuli maana ndio anajaribu kuua vyama vya upinzani kiukweli kabisa naweza kukiri Mbowe ni mtu wa diplomasia sana ndio maana anapwaya kupambana na magufuli maana inahitaji mtu wa mbwai mbwai kma odinga ila siwezi kusema nampa lawama kwa chama kudhoofu sababu naamini kma uhuru wa siasa ukiwepo kma awamu iliopita naamini mpaka ssa CCM ingekuwa imebaki dodoma pekee na wwe unajua hilo!!

Mwambie magufuli aheshimu uhuru wa vyama vya siasa ndio urudi kusema CHADEMA imekufa ama la

Long live mbowe long live CHADEMA


1.Naona finaly unakiri kwamba Mbowe na team yake hawezi kupambana na Magufuli kwa nini Chadema hamuandai timu mpya yenye watu ambao wanaweza kupambana nae ?

2.Huoni Mbowe alifanya kosa kubwa sana kumteua Dr Mashinji kuwa katibu wa chama ambaye ametoka nje ya siasa badala angewapa nafasi hiyo vijana waliolelewa na chama(Mnyika,Heche,Lissu) ?

3.Moja ya makosa makubwa waliyofanya Chadema ni kumfukuza Zitto na timu yake,kama walikuwa na tofauti ingekuwa rahisi kupambana nae huko huko ndani ya chama,hata sasa hivi Zitto ni mmoja ya wabunge wanaofanya vizuri licha ya nyie kulalamika kwamba Magufuli amewabana uhuru wa wapinzani
 
1.Naona finaly unakiri kwamba Mbowe na team yake hawezi kupambana na Magufuli kwa nini Chadema hamuandai timu mpya yenye watu ambao wanaweza kupambana nae ?

2.Huoni Mbowe alifanya kosa kubwa sana kumteua Dr Mashinji kuwa katibu wa chama ambaye ametoka nje ya siasa badala angewapa nafasi hiyo vijana waliolelewa na chama(Mnyika,Heche,Lissu) ?

3.Moja ya makosa makubwa waliyofanya Chadema ni kumfukuza Zitto na timu yake,kama walikuwa na tofauti ingekuwa rahisi kupambana nae huko huko ndani ya chama,hata sasa hivi Zitto ni mmoja ya wabunge wanaofanya vizuri licha ya nyie kulalamika kwamba Magufuli amewabana uhuru wa wapinzani
Hoja ilikuwa udikteta wa mbowe sasa unahama mada ya nini kma unataka uongelee weakness zingine za mbowe ungefungua uzi mpya kuliko hapa mnataka tu kutafuta sababu ionekane mbowe hawezi uenyekiti tubaki kwenye mada je mbowe ni dikteta sababu ya TERM LIMITS??? Kwahiyo sepp blatter alikuwa dikteta FIFA kisa TERM LIMITS?? Kwahiyo Papa Francis ni dikteta kisa hana Term Limits???

Kuhusu ulichosema;

1.Hakuna mahala nimesema mbowe na wenzake wameshindwa ila nimesema mbowe ni mtu wa diplomasia sana kma alivyo lowassa na prof safari ndio maana wanapwaya ila hii point haina uhusiano wowote na udikteta wa mbowe ssa sijui unaishikia bango ya nni..... Ilihali sahivi ilihitajika mtu mwehu mwehu kma Late Alphonce mawazo au Tundu Lisu ndio magufuli amgenyooka ila haimaanishi mbowe kashindwa kuongoza tofauti ni leadership style yake na magufuli ni tofauti yaani AUTHORITARIAN VS DIPLOMAT hapo unategemea chama kisife???

2. Hakuna kosa lolote kumuweka mashinji maana wao kma viongozi ndio wanajua sababu ni ipi lumuweka mashinji na sio mnyika hivyo tusipende kujudge sana maamuzi yao..... Mashinji anaweza asiwe mtu wa jukwaani ila ni bright so anaweza tengeneza strategic plan za chama kusonga mbele Ila challenge ni kwamba hali ya siasa ndio haifacilitate mashinji kuonyesha uwezo wake.... Mfano kaenda kukagua chama na kuwapa mpango mkakati huko ruvuma akaishia kuzuiwa kufanya mkutano wa ndani akaishia kutupwa selo sasa kwa mazingira haya nani atafurukuta sio yye tu hata mnyika mdee silinde matiko wa sasa hivi sio wale wa 2010 sababu mazingira ya kisiasa yamevurugwa sana na magufuli kwahyo trust me hata slaa asingefurukuta awamu hii na kma angejaribu angekuwa kaburini sahivi maana kwa ule umri risasi 38 tungemzika ssa cjui kwanni hauoni udikteta ila unaona effects za udikteta wa magufuli kwa upinzani???

3. Hakuna kosa hivi leo hii zitto na kina kitila ndio wangeongoza chama ilihali wana calibre ya kuhama upinzani kisa matumbo yao huoni wangekiuza CHADEMA asubuhi kabisa..... Yaani walioandaa waraka kina msando kitila mwigamba ndio hao wamesaliti upinzani uliodai katiba mpya sembuse wangekuwa viongozi wa chadema??

Zitto alikuwa na tamaa ya madaraka unlike lisu na mnyika ndio maana wanaaminika sana CHADEMA ila huyo zitto alitaka strictly uenyekiti kwa gharama yoyote hadi kufikia kuandaa waraka kupandikiza viongozi wa level zote ili ikifika uchaguzi apite kwa kishindo sasa hta wwe ungekuwa mbowe ungemvumilia huyo mtu??

Zitto yuko vzuri sana na aliandaliwa kuwa mwenyekiti ila tamaa zilimharibu na nyie ambao mnasema uenyekiti angeweza mbona ACT yamemshinda??? Chama kimemfia hata miaka 5 hakina ..... Shida alimdharau sana mbowe yye kapata chama kimemshinda!!!!

Anyway bado nasubiri jibu ni lini TERM LIMITS inatumika kma indicator ya udikteta??
 
Hoja ilikuwa udikteta wa mbowe sasa unahama mada ya nini kma unataka uongelee weakness zingine za mbowe ungefungua uzi mpya kuliko hapa mnataka tu kutafuta sababu ionekane mbowe hawezi uenyekiti tubaki kwenye mada je mbowe ni dikteta sababu ya TERM LIMITS??? Kwahiyo sepp blatter alikuwa dikteta FIFA kisa TERM LIMITS?? Kwahiyo Papa Francis ni dikteta kisa hana Term Limits???

Kuhusu ulichosema;

1.Hakuna mahala nimesema mbowe na wenzake wameshindwa ila nimesema mbowe ni mtu wa diplomasia sana kma alivyo lowassa na prof safari ndio maana wanapwaya ila hii point haina uhusiano wowote na udikteta wa mbowe ssa sijui unaishikia bango ya nni..... Ilihali sahivi ilihitajika mtu mwehu mwehu kma Late Alphonce mawazo au Tundu Lisu ndio magufuli amgenyooka ila haimaanishi mbowe kashindwa kuongoza tofauti ni leadership style yake na magufuli ni tofauti yaani AUTHORITARIAN VS DIPLOMAT hapo unategemea chama kisife???

2. Hakuna kosa lolote kumuweka mashinji maana wao kma viongozi ndio wanajua sababu ni ipi lumuweka mashinji na sio mnyika hivyo tusipende kujudge sana maamuzi yao..... Mashinji anaweza asiwe mtu wa jukwaani ila ni bright so anaweza tengeneza strategic plan za chama kusonga mbele Ila challenge ni kwamba hali ya siasa ndio haifacilitate mashinji kuonyesha uwezo wake.... Mfano kaenda kukagua chama na kuwapa mpango mkakati huko ruvuma akaishia kuzuiwa kufanya mkutano wa ndani akaishia kutupwa selo sasa kwa mazingira haya nani atafurukuta sio yye tu hata mnyika mdee silinde matiko wa sasa hivi sio wale wa 2010 sababu mazingira ya kisiasa yamevurugwa sana na magufuli kwahyo trust me hata slaa asingefurukuta awamu hii na kma angejaribu angekuwa kaburini sahivi maana kwa ule umri risasi 38 tungemzika ssa cjui kwanni hauoni udikteta ila unaona effects za udikteta wa magufuli kwa upinzani???

3. Hakuna kosa hivi leo hii zitto na kina kitila ndio wangeongoza chama ilihali wana calibre ya kuhama upinzani kisa matumbo yao huoni wangekiuza CHADEMA asubuhi kabisa..... Yaani walioandaa waraka kina msando kitila mwigamba ndio hao wamesaliti upinzani uliodai katiba mpya sembuse wangekuwa viongozi wa chadema??

Zitto alikuwa na tamaa ya madaraka unlike lisu na mnyika ndio maana wanaaminika sana CHADEMA ila huyo zitto alitaka strictly uenyekiti kwa gharama yoyote hadi kufikia kuandaa waraka kupandikiza viongozi wa level zote ili ikifika uchaguzi apite kwa kishindo sasa hta wwe ungekuwa mbowe ungemvumilia huyo mtu??

Zitto yuko vzuri sana na aliandaliwa kuwa mwenyekiti ila tamaa zilimharibu na nyie ambao mnasema uenyekiti angeweza mbona ACT yamemshinda??? Chama kimemfia hata miaka 5 hakina ..... Shida alimdharau sana mbowe yye kapata chama kimemshinda!!!!

Anyway bado nasubiri jibu ni lini TERM LIMITS inatumika kma indicator ya udikteta??

Hoja ya udikteta wa Mbowe haituzuii kujadaili mambo mengine yanayohusiana na hilo ndio maana hata Mwl Nyerere ametajwa humu sidhani kama anahusiana na udikteta wa Mbowe.Mimi sina shida na term limits ya uongozi,hata kama kiongozi akikaa miaka 30 nitam-judge kwa utendaji na maendeleo ya chama chake.Tatizo letu kubwa waafrika ni kutopenda kufanya assesment/kutofuata ushauri yapo makampuni baada ya kuona JPM amepitshwa na CCM yalianza kufunga biashara zao wakaondoka(walifanya analysis wakaambiwa huyu jamaa alivyo mtapata taabu sana)

Baada ya CCM kumpitisha JPM nilijua mambo yatabadilika sana JK na JPM ni watu tofauti kabisa haya anayofanya mengi niliyategemea tatizo wapinzani wao bado walikuwa wanaendelea kutumia approach ileile waliyokuwa wanaitumia kwa JK na kwa uongozi wa Mbowe(mfanyabiashara) JPM ana sehemu nyingi sana kuzitumia kumdhoofisha Mbowe na Chadema kwa ujumla ni tofauti na kama angekuwa kiongozi mwingine.

CCM walikuwa na matatizo na kina Lowasa,Sita,Nape,Makonda,Mpendazoe,Mwakyembe baadhi walitaka kuanzisha CCJ lakini hawakuwafukuza but waliendelea kuwa nao mpaka mipango yao ilivyokufa wakarudi kwenye mstari so kama Chadema wangeweza kumdhibiti Zitto na harakati zake bila kumfukuza sidhani kama mpaka leo angekuwa msaliti.ACT haijafa bali imeanzishwa kwenye hayo mazingira ambayo hata wewe umesema ni ya kidikteta so kiuhalisia hakuna chama ambacho kimekua tangu JPM ameingia kwenye hayo mazingira magumu bado Zitto ni mmoja ya wanasiasa wanaofanya vizuri
 
Hoja ya udikteta wa Mbowe haituzuii kujadaili mambo mengine yanayohusiana na hilo ndio maana hata Mwl Nyerere ametajwa humu sidhani kama anahusiana na udikteta wa Mbowe.Mimi sina shida na term limits ya uongozi,hata kama kiongozi akikaa miaka 30 nitam-judge kwa utendaji na maendeleo ya chama chake.Tatizo letu kubwa waafrika ni kutopenda kufanya assesment/kutofuata ushauri yapo makampuni baada ya kuona JPM amepitshwa na CCM yalianza kufunga biashara zao wakaondoka(walifanya analysis wakaambiwa huyu jamaa alivyo mtapata taabu sana)

Baada ya CCM kumpitisha JPM nilijua mambo yatabadilika sana JK na JPM ni watu tofauti kabisa haya anayofanya mengi niliyategemea tatizo wapinzani wao bado walikuwa wanaendelea kutumia approach ileile waliyokuwa wanaitumia kwa JK na kwa uongozi wa Mbowe(mfanyabiashara) JPM ana sehemu nyingi sana kuzitumia kumdhoofisha Mbowe na Chadema kwa ujumla ni tofauti na kama angekuwa kiongozi mwingine.

CCM walikuwa na matatizo na kina Lowasa,Sita,Nape,Makonda,Mpendazoe,Mwakyembe baadhi walitaka kuanzisha CCJ lakini hawakuwafukuza but waliendelea kuwa nao mpaka mipango yao ilivyokufa wakarudi kwenye mstari so kama Chadema wangeweza kumdhibiti Zitto na harakati zake bila kumfukuza sidhani kama mpaka leo angekuwa msaliti.ACT haijafa bali imeanzishwa kwenye hayo mazingira ambayo hata wewe umesema ni ya kidikteta so kiuhalisia hakuna chama ambacho kimekua tangu JPM ameingia kwenye hayo mazingira magumu bado Zitto ni mmoja ya wanasiasa wanaofanya vizuri
Nimekuelewa mkuu hasa kuhusu issue ya zitto ila tuwekane sawa kidogo

1. Unaposema wapinzani kubadilika ulikuwa una maana gani??

2. Unaweza ukawa na hoja kuhusu mbowe kufanya biashara lakini kwenye nchi ya demokrasia kma marekani mbona trump amesurvive siasa bila biashara zake kuathiriwa?? Hata magufuli ni mfanyabiashara mbona amesurvive?? Mkapa kikwete wote hao wapiga business so sioni kma ni hoja nzito zaidi hta angekuwa mchungaji bado kanisa lingefutwa au angekuwa mwanasheria kma lissu angemiminiwa risasi tu so biashara sio chanzo ila wangemhujumu kwa lolote analofanya

3. Kuhusu zitto nimeeleza wale top cream walivyomkimbia yaani licha ya udikteta wa magu ila kina mkumbo walimsaliti na kusepa ssa kma ni kiongozi mzuri kwanni asingewabakiza chamani au kuwajaza itikadi kma mbowe alivyowajaza kina mdee msigwa mnyika lema na lisu kiasi kwamba ni watiifu haswaaaaa

4. Kuhusu utendaji wa mbowe sioni kma una shaka maana kakitoa chama kikiwa na ukubwa kma wa ACT ya sasa ila akakikuza maradufu hadi kikafika hapa kilipo kikiwa na wanachama kwenye kila kata ya nchi hii kuliko vyama vingine vyote vya upinzani je kwa hilo tu hastahili credit licha ya madhaifu mengine ambayo wwe unayaona??
 
Nimekuelewa mkuu hasa kuhusu issue ya zitto ila tuwekane sawa kidogo

1. Unaposema wapinzani kubadilika ulikuwa una maana gani??

2. Unaweza ukawa na hoja kuhusu mbowe kufanya biashara lakini kwenye nchi ya demokrasia kma marekani mbona trump amesurvive siasa bila biashara zake kuathiriwa?? Hata magufuli ni mfanyabiashara mbona amesurvive?? Mkapa kikwete wote hao wapiga business so sioni kma ni hoja nzito zaidi hta angekuwa mchungaji bado kanisa lingefutwa au angekuwa mwanasheria kma lissu angemiminiwa risasi tu so biashara sio chanzo ila wangemhujumu kwa lolote analofanya

3. Kuhusu zitto nimeeleza wale top cream walivyomkimbia yaani licha ya udikteta wa magu ila kina mkumbo walimsaliti na kusepa ssa kma ni kiongozi mzuri kwanni asingewabakiza chamani au kuwajaza itikadi kma mbowe alivyowajaza kina mdee msigwa mnyika lema na lisu kiasi kwamba ni watiifu haswaaaaa

4. Kuhusu utendaji wa mbowe sioni kma una shaka maana kakitoa chama kikiwa na ukubwa kma wa ACT ya sasa ila akakikuza maradufu hadi kikafika hapa kilipo kikiwa na wanachama kwenye kila kata ya nchi hii kuliko vyama vingine vyote vya upinzani je kwa hilo tu hastahili credit licha ya madhaifu mengine ambayo wwe unayaona??

1.Pamoja na haya mazingira magumu lakini kuna baadhi ya wabunge (Nasari,SUGU,Heche,Prof J,Waitara,Zitto) wanafanya vizuri majimboni kwao hizi zama ukiconcentrate jimboni kwako wananchi ndio wanapiga kura hata kama CCM wanaiba/kununua wananchi ni ngumu sana kutokuchaguliwa


3.Wanasiasa wa Tanzania ni opportunist(maslahi kwanza) ACT ndio wameanzisha Chama wana mbunge mmoja na madiwani wako Kigoma tu rukuzu ni kama hamna in short Zitto anaongoza chama kwa hela yake so hakuna maslahi kabisa ukilinganisha na vyama vingine.Mbowe aliwaretain kina Mdee,Msigwa,Lissu,Mnyika sababu mazingira yaliruhusu siasa za uwazi na Dr Slaa alifanya kazi kubwa sana kujenga chama na kuwapa nafasi vijana.Kwa mazingira ya sasa ni ngumu sana kumshawishi kijana yeyote kuingia upinzani

4. Sina tatizo na Mbowe amefanya kazi kubwa sana mpaka kuifikisha Chadema ilipo but kwa sasa ni wakati wa yeye kumpisha mtu ambaye ataweza kukipeleka mbele chama kwa hizi zama za JPM otherwise ili reputation yake aliyoijenga itapotea kabisa.Arsenal Wenger ameifanyia Arsenal makubwa sana lakini kwa soka la sasa hawezi kufanya kipya ni wakati wa yeye kuondoka na kutosubiri ile reputation aliyoijenga kusahauliwa kabisa
 
Ni yaleyale sawa na Nyerere kuongoza TANU/CCM kwa miaka 34 mfululizo. Sidhani kama ukomo wa kuongoza chama ni issue kama ule wa kuongoza nchi.
Mkuu, mimi naamini ni issue. Huwezi kulinganisha demokrasia ya wakati wa mwalimu na sasa. Kwani ukomo haukuwahi kuwapo hata kwenye uongozi wa nchi, sio vyama tu. Mfano kina Gaddafi, Nyerere huyo huyo, Mobutu etc. Kuwa mkweli
 
Mkuu, mimi naamini ni issue. Huwezi kulinganisha demokrasia ya wakati wa mwalimu na sasa. Kwani ukomo haukuwahi kuwapo hata kwenye uongozi wa nchi, sio vyama tu. Mfano kina Gaddafi, Nyerere huyo huyo, Mobutu etc. Kuwa mkweli


Ukomo kwenye vyama una tija gani? Na kwa matakwa gani ya katiba ya nchi?
 
Ukomo kwenye vyama una tija gani? Na kwa matakwa gani ya katiba ya nchi?
Kwanza ni mbaya sana taasisi kujengwa kwa kumzunguka mtu mmoja. Kwani akianguka huyo, taasisi yote itaanguka. Pia ukomo ndani ya chama ni kipimo cha demokrasia ya kweli, kwani tunahitaji mawazo mapya.
 
Kwanza ni mbaya sana taasisi kujengwa kwa kumzunguka mtu mmoja. Kwani akianguka huyo, taasisi yote itaanguka. Pia ukomo ndani ya chama ni kipimo cha demokrasia ya kweli, kwani tunahitaji mawazo mapya.


Na unaamini kabisa kuwa Mbowe akianguka (sijui ukimaanisha kivipi) basi na CHADEMA itakufa? Hiyo si ndio ilipaswa iwe furaha kwa CCM? Why then shoot Tundu Lissu instead?
 
Billicanas hajaporwa ni kujigeuzia mali ya umma kuwa ya kwake kwa kutegemea huruma za wananchi! Eti Mwenyekiti afu hutaki lipa kodi!
Suala la kujichukulia maamuzi ya kulima kwenye catchment area siliungi mkono hata kidogo.
Suala la muundo wa upatikanaji kiongozi lisikupe shaka ni desturi ya chama kupokezana vijiti kila ufikapo ukomo wa uongozi na inafahamika hivyo na iko wazi katika katiba ya chama!

HOJA: Niambie uongozi wa CHADEMA katika nafasi ya uenyekiti ni miaka mingapi mingapi kwa muhula mmoja?
Ni lini amewahi itisha hata uchaguzi wa uongo uongo ili mpige kura ya kuchagua au kupendekeza mwenyekiti?
NI muundo upi wa demokrasia unayoizungumzia mliyoitumia kumpitisha LOWASA kuwa mgombea wenu wa uraisi kupitia CHADEMA na UKAWA kwa ujumla?
Wewe ni mjinga wa kuzaliwa, sioni haja ya wewe kujibiwa kwa hoja, ujinga ni mzigo dada angu.
 
"Kirefu cha CHADEMA ni Chama cha DEMOKRASIA na Maendeleo. Sasa ni demokrasia gani hiyo ambayo inaruhusu mwenyekiti mmoja kuwa madarakani milele? What if “uenyekiti wa milele” ni miongoni mwa vikwazo kwa maendeleo ya chama hicho?" Evarist Chahali
Kwani mwenyekiti si anachaguliwa kwa uchaguzi ? Bado hajamaliza muda wake. Ukifika tafuta fomu ugombee
 
Back
Top Bottom