Candid Scope
JF-Expert Member
- Nov 8, 2010
- 11,897
- 6,933
Mkuu, hivi mbunge wa tarime anaitwa nani?
Mbunge wa Tarime, Nyambari Nyangwene (CCM)
Mkuu, hivi mbunge wa tarime anaitwa nani?
Soma paragraph ya mwisho. Rai inatoa mwito kwa CCM kuzichunguza tuhuma hizo nzito.Heading haijakawa sawa, rekebisha kwa ku-specify nani azichunguze
Watoto bana wasione magari :biggrin1:
- Thursday, May 19, 2011, 6:16
- Maoni ya Mhariri, Rai
KWA wiki kadhaa sasa, viongozi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) wamekuwa wakifanya mikutano ya hadhara katika maeneo mbalimbali ya Tanzania ambako wanazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu uendeshaji wa nchi na kama ilivyotarajiwa, wakiikosoa Serikali pamoja na chama tawala katika masuala mbalimbali, ikiwamo uendeshaji na usimamiaji wa uchumi wa nchi.
Mambo mengi yamezungumzwa na viongozi na makada wa chama hicho katika mikutano hiyo, lakini jambo lililovutia wengi na kuchukuliwa kwa uzito wa hali ya juu na vyombo vya habari ni kauli zilizotolewa na mmoja wa makada wake, Fred Mpendazoe, aliyejiunga na chama hicho mapema mwaka jana.
Mpendazoe, ambaye alikuwa Mbunge wa Kishapu kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), aliamua kubwaga manyanga na kuondoka CCM Machi mwaka jana, akijiuzulu ubunge huku akitangaza kujiunga na chama kipya kilichokuwa kikijulikana kama Chama Cha Jamii, kwa kifupi CCJ, ambacho kuanzishwa kwake kuliandikwa sana na vyombo vya habari kwamba kimeanzishwa na baadhi ya vigogo kutoka CCM.
Hata wakati akitangaza kujiondoa CCM, Mpendazoe alisema wazi kwamba yeye amekuwa mtu wa kwanza kujitokeza hadharani kujiunga na chama hicho na kwamba baadaye, wenzake wengi wazito kutoka ndani ya CCM, wangemfuata na kujiunga naye kama ilivyokuwa imeandikwa katika vyombo vya habari.
Lakini kwa bahati mbaya, chama hicho kilishindwa kupata usajili wa kudumu ili kishiriki katika kinyanganyiro cha Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana baada ya Msajili wa Vyama vya Siasa kubaini kasoro nyingi, ikiwa ni pamoja na kukosekana kwa wanachama waliokuwa wameorodheshwa na chama hicho katika maeneo mbalimbali nchini. Chama hicho kikafa.
Kuona hivyo, Mpendazoe akaamua kujiunga na Chadema ili ashiriki katika uchaguzi na akagombea ubunge katika Jimbo la Segerea jijini Dar es Salaam, ambako kwa bahati mbaya aliangushwa na mgombea wa CCM, Makongoro Mahanga. Kesi ya kupinga matokeo hayo bado ipo mahakamani.
Mpendazoe ameibuka katika mikutano ya Chadema, kwanza ule uliofanyika wilayani Mbinga, Mkoa wa Ruvuma, alikomtaja Katibu wa Uenezi na Itikadi wa CCM, Nape Nnauye, kama mmoja wa watu walioshiriki kikamilifu kuanzisha CCJ, huku akiahidi kuwataja viongozi wengine wa CCM aliowaita wasaliti na wapenda vyeo.
Mjini Njombe, kada huyo wa Chadema aliwataja Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta na Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk. Harrison Mwakyembe kama miongoni mwa viongozi wengine kutoka CCM walioshiriki moja kwa moja katika kuianzisha CCJ. Anadai kuwa mwanzilishi halisi, aliyejitolea muda na mali kuanzisha chama hicho ni Sitta.
Kwa vyovyote vile, kwa chama makini kama CCM, tuhuma za aina hiyo ni nzito sana kwa sababu kama ni za kweli, basi zinaashiria kuwapo kwa wasaliti ndani ya chama ambao wapo tayari kuanzisha chama kingine kwa lengo la kutimiza ndoto zao za kisiasa.
Chama Cha Mapinduzi sasa kipo katika harakati za kujivua gamba kwa kuondoa kenge waliovamia kwenye msafara wa mamba na tunadhani usaliti katika chama ni moja ya dhambi kubwa zinazotakiwa kupatiwa adhabu ya hali ya juu ikiwa ni pamoja na kuwaondoa wahusika wote ndani ya chama.
Si kazi yetu kuwafundisha kazi viongozi wa CCM, lakini kama kweli kina nia ya dhati ya kujivua gamba, kinatakiwa kizifanyie kazi kwa kuzichunguza kwa makini tuhuma hizi nzito zinazotolewa na Mpendazoe na kama ikibainika kuwa kuna ukweli ndani yake, basi hatua zinazofaa zichukuliwe ili kufanikisha falsafa yake ya kujivua gamba.
Ukiona Kikwete kapiga picha na watoto ujue anagawa pipi sasa kwa Dr nimeangalia kwa umakini sioni akigawa pipi......safi sana
Mod weka hizi picha ukarasa wa kwanza zitaleta msisimko. Tupo pamoja wapiganaji tunafarijika sana wengine tuliopo huku Uingereza tunapoona nguvu ya umma inafanya kazi. Picha hizo zimenikumbusha Tosamaganga enzi nipo A-level. Kweli Iringa ipo juu.
Nenda ukawaambia wananchi haya maneno yako ya kejeli uone kitakachokupata, watu wameshajichokea - maisha magumu hawana matumaini tena wewe unaongea usharobaro...
Wewe ulishawahi kushika jembe, ulishalala njaa hata siku moja? ulishawahi kukosa ada ukakaa nyumbani term nzima? ulishawahi kuugua ukakosa buku mbili za kujiandikisha kwa daktari?
ulikuwa unalala bweni gani mkuu mandela au azimio........half mile unapapata?
Nenda ukawaambia wananchi haya maneno yako ya kejeli uone kitakachokupata, watu wameshajichokea - maisha magumu hawana matumaini tena wewe unaongea usharobaro...
Wewe ulishawahi kushika jembe, ulishalala njaa hata siku moja? ulishawahi kukosa ada ukakaa nyumbani term nzima? ulishawahi kuugua ukakosa buku mbili za kujiandikisha kwa daktari?
Wachagga wa Iringa hao!