CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

CHADEMA inatumia koti la UKAWA kujikongoja kisiasa

Chadema ni ma opportunists si wana siasa, wameona kuna kaupenyo kakupata publicity wamekatumia, hao hao walikuwa wanawatukana bungeni.

Leo kiko wapi?
 
Chadema ni ma opportunists si wana siasa, wameona kuna kaupenyo kakupata publicity wamekatumia, hao hao walikuwa wanawatukana bungeni.

Leo kiko wapi?
Wanasiasa maslahi, ukiwa na kitu wapenzi, ukiishiwa mbaya
 
Wanasiasa maslahi, ukiwa na kitu wapenzi, ukiishiwa mbaya

tatizo nyie mainterahamwe mnasumbuliwa na homa kali ya UKAWA A.K.A DENGU na mbaya zaidi haina tiba. mtajibeba mwaka huu, dadekii.
 
Siasa za matukio ndiyo adui wa ukombozi bongo
 
tatizo nyie mainterahamwe mnasumbuliwa na homa kali ya UKAWA A.K.A DENGU na mbaya zaidi haina tiba. mtajibeba mwaka huu, dadekii.

Hivi UKAWA ni NGO, SACCOS. Chama au kitu gani mkuu?
 
UKAWA ni sauti ya wananchi. Kama unaukana UKAWA maana yake hujitambui. Mbona ni simple kueleweka hii hata mwanangu wa stage one kanielewa! Ni kwamba Maoni yanayosimamiwa na UKAWA ni maoni ya wananchi waliyotoa kwa ajili ya katiba mpya. Kumbe ukiwa kada wa sisiem kuna wakati inafikia unakuwa zezeta kiasi cha kutokujitambua. Halafu hao hao wanaotetea interahamwe nyuso zimekunjamana kwa kukosa matumaini ya maisha. Unatetea nini wakati sehemu yako ambayo ingekupa nafuu ya maisha wanaitumia wachache kama anasa. Jamani tumelogwa na ccm?
 
Ni ukweli uliowazi na usiopingika kuwa CHADEMA imeyumba kisiasa na imepoteza mvuto kwa wananchi katika kipindi cha miezi sita sasa. Mambo makubwa yaliyochangia kuchuja huko kwa chama hiki kwa uchache ni ifuatavyo.

1.Matukio ya kihalifu na umwagaji damu, mfano kumwagia watu tindikali kama ilivyokuwa kwa mussa tesha huko igunga ambapo akina henry kileo walitamkwa moja kwa moja.

2.Siasa za vurugu, vitisho, matusi na lugha za kuudhi. Hili lmeiathiri sana CHADEMA kwa sababu mtanzania kwa asili yake hapendi na hajazoea vurugu,anapenda amani na ushirikiano,sasa hawa jamaa ni washari washari mno. Watu wamengastukaa..

3.Kufanya vibaya "bad calculations and timing" kwenye mchakato wa katiba mpya. Katika hili ni kwamba, wangesusia baadhi ya vipengele au sura za katiba watz wangewaelewa sana kuwaunga mkono lakini hii ya kupinga katiba yote ndio limewapiga vibaya.

Walivyota bungeni baadae watz wa kada mbalimbali na makundi tofauti tofauti ktk jamii kuwashauri warudi bungeni wao wakagoma na kung'ang'ana halijawafurahisha watz. Wameonekana kuwa ni wabishi na hawashauriki. Madikteta in the making.

4. Kuungana kama kitu kimoja wakati kiuhalisia sio hivyo....kwamba mwanachama wa cuf si wa chadema wala wa NCCR Mageuzi si wa CUF and vise versa...sababu iliyomfanya kafulila ahamie nccr kutoka chadema baada ya kuitwa sisimizi haijawa solved...sasa leo hii wanaambiwa wakae meza moja..itatoka moyoni? Itafanya kazi?

5.madonda ya chadema kuwaita cuf mashoga, kuwaita nccr vibaraka wa ccm tena hadharani hayajaisha kwa wanachama wa kawaida. Pengine yamefubaa kwa viongozi.

so koti la ukawa litapwaya si mda, its time...tusubiri plan B
 
sijaona cha maana ndani ya ukawa zaidi ya kelele zinazopigwa na hao wanaukawa.
 
Kweli kabisa, bila Ukawa Chadema ingeshafutika kwenye ulingo wa siasa
 
Kweli kabisa, bila Ukawa Chadema ingeshafutika kwenye ulingo wa siasa
 
Ni ukweli uliowazi na usiopingika kuwa CHADEMA imeyumba kisiasa na imepoteza mvuto kwa wananchi katika kipindi cha miezi sita sasa. Mambo makubwa yaliyochangia kuchuja huko kwa chama hiki kwa uchache ni ifuatavyo.

1.Matukio ya kihalifu na umwagaji damu, mfano kumwagia watu tindikali kama ilivyokuwa kwa mussa tesha huko igunga ambapo akina henry kileo walitakwa moja kwa moja.

2.Siasa za vurugu, vitisho, matusi na lugha za kuudhi. Hili lmeiathiri sana CHADEMA kwa sababu mtanzania kwa asili yake hapendi na hajazoea vurugu,anapenda amani na ushirikiano,sasa hawa jamaa ni washari washari mno. Watu wamengastukaa..

3.Kufanya vibaya "bad calculations and timing" kwenye mchakato wa katiba mpya. Katika hili ni kwamba, wangesusia baadhi ya vipengele au sura za katiba watz wangewaelewa sana kuwaunga mkono lakini hii ya kupinga katiba yote ndio limewapiga vibaya.

Walivyota bungeni baadae watz wa kada mbalimbali na makundi tofauti tofauti ktk jamii kuwashauri warudi bungeni wao wakagoma na kung'ang'ana halijawafurahisha watz. Wameonekana kuwa ni wabishi na hawashauriki. Madikteta in the making.

4. Kuungana kama kitu kimoja wakati kiuhalisia sio hivyo....kwamba mwanachama wa cuf si wa chadema wala wa NCCR Mageuzi si wa CUF and vise versa...sababu iliyomfanya kafulila ahamie nccr kutoka chadema baada ya kuitwa sisimizi haijawa solved...sasa leo hii wanaambiwa wakae meza moja..itatoka moyoni? Itafanya kazi?

5.madonda ya chadema kuwaita cuf mashoga, kuwaita nccr vibaraka wa ccm tena hadharani hayajaisha kwa wanachama wa kawaida. Pengine yamefubaa kwa viongozi.

so koti la ukawa litapwaya si mda, its time...tusubiri plan B
wewe ni mpumbavu sijui unafikiria kwa kutumia makalio?watu wanateseka wewe unaponda chama cha ukombozi ukiwepo na wewe mwenyewe.ccm wanakupa nini?
 
kama chadema na ukawa sio threat kwanini mnapoteza nguvu nyingi kujadili na kuitukana kila kukicha??
 
Viongozi wengi wa Chadema ni wahalifu, bila huruma ya ccm wangekuwa jela sasa hivi. mfano. Henry Kilewo, Lwakatare,Lema, Deus Mallya, Ben Saanane, Sugu, Wenje. Mbowe.
 
Mpaka sasa washindi ni CUF na NCCR, CHADEMA walisema hawawezi kuwasirikisha CUF kambi ya upinzani bungeni kwa sababu wameunda serikali ya Kitaifa na CCM, wakasema MBATIA ni mbunge wa kuteuliwa na CCM, leo hii wanajifanya kusahau. ZITTO KABWE kawapagawisha sasa wanatapatapa hovyo hovyo tu.
 
Back
Top Bottom