CCM yaibwaga CHADEMA katika Umeya jiji la Mwanza

CCM yaibwaga CHADEMA katika Umeya jiji la Mwanza

Ndio maana nikasema bora kukosa umayer kuliko kukaa na nyoka ndani ya nyumba!

Sahihisho: habari yapaswa kuwa KAFU +CCM waibwaga CDM Nyamagana.

last week RAIMWEMA liliandika.....


HUKU kikiwa na mvutano wa ndani na madiwani wake wawili kiliowafuta uanachama, Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kinakabiliwa na mtihani mzito katika kutetea nafasi Meya wa Jiji la Mwanza dhidi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwishoni mwa mwezi huu.
Uchaguzi huo unaofanyika baada ya kugawanywa kwa Halmashauri ya Jiji la Mwanza na kuunda Halmashauri ya Jiji na Manispaa ya Ilemela unatarajiwa kuwa na mvuto wa aina yake katika siasa za Mwanza, ukitiwa chachu na hatua ya CHADEMA kuwafukuza uanachama madiwani wake ambao kwa namna fulani wanaweza kuathiri matokeo ya uchaguzi huo.

Wakati CHADEMA wana uhakika wa kutwaa nafasi ya meya na naibu wake katika Manispaa ya Ilemela ambako pamoja na kumvua uanachama Diwani wa Kitangiri, Henry Matata, bado idadi ya madiwani wake ni wanane akiwamo mbunge wao dhidi ya madiwani sita wa CCM na mbunge wa viti maalumu mmoja wa CUF, shughuli pevu itakuwa katika halmashuri ya Jiji la Mwanza ambapo CUF ndiyo wenye turufu ya kuamua nani anakuwa meya.
Kwa upande wa Halmashauri mpya ya Jiji la Mwanza, inayoundwa ndani ya mipaka ya Jimbo la Uchaguzi la Nyamagana, awali kabla ya CHADEMA kumvua uanachama Diwani wa Kata ya Igoma, Adam Chagulani, kilikuwa na wajumbe wanane sawa na CCM ambacho pia kilikuwa na idadi hiyo ya wajumbe wa Baraza la Madiwani, ambapo sasa baada ya Chagulani kuvuliwa uanachama CHADEMA kinabaki na wajumbe saba.

Hata hivyo bado turufu ya nani anakuwa Meya wa Jiji hilo bado iko mikononi mwa CUF ambao wana wajumbe wawili ndani ya baraza hilo, ambao wakiamua kuunga mkono upande wowote huo ndio utaibuka na ushindi katika kinyang’anyiro hicho.

kabla ya chagulani ilemela
CCM=8 CDM=8 CUF=3

baada ya Chagulani na ndoa ya CUF+ CCM=11

so hata kama huyo chagulani angekuwepo bila kula za CUF CDM wangeishia kula 8 tu. na hamna ambalo lingebadilika

ujanja wa CCM uliazianza baada ya kugawanya JIJI kuwa na Nyamagana na Ilemela kupitia waziri mikuu ambaye ni CCM. so turufu ikabaki kwa CUF ambao ni maswahiba na wenza wao (unabisha haupo TZ!)

kabla ya kugawa jiji
ccm=15
cdm=19
cuf=3

so piga ua CDM ingeshinda mwanza! wanaakili sana lakini wanashau kuwa hata kama unaakili watu wakichoka hauwezi badili watu! so kina chagulani walitumika kuharibu hali ya hewa hili watu wasiojua ukweli wanaone chadema si chama cha maana, arafu uchaguzi wa meya urudiwe ili CCM washindwe. Sasa najiuliza Chagulani na mwenzako mmefurahi nini?
 
Nami naongeza pongezi kwa cdm kwa maamuzi magumu!
Umayer hauwezi kutufanya kuuza utu wetu, ni bora kukosa umayer lakini nyoka kaondolewa!

Big up cdm kwa uamuzi mgumu!

Watanzania tukubali kubadilika. Kama hao madiwani wameondolewa kutokana na msimamo wa katiba ya CDM tatizo liko wapi? Kuna sababu gani ya kuwa na viongozi utitiri wasio na nidhamu? CDM haihitaji kutetea wasiokubaliana na miongozo ya chama. Hii iwe fundisho kwa wanachama na wale wenye nia ya kujinga na CDM kuwa hakuna longolongo katika misimamo ya kikatiba na kimaadili kichama. Mambo ya "huyu ni mwezetu" yafe! Ushabiki wa kipuuzi wa kisiasa umeiletea Tanzania taabu na shida.

Hongere sana CDM kwa kufanya maamuzi magumu. Watu wajifunze kuwa CDM siyo chama cha kuendekeza mambo ya uhuni na upuuzi.

 
leo lazima pilau, tende, kahawa, halua et al viliwe kwa wingi kusherehekea ushindi huu muhimu kwa ajili ya ustawi wa ufisadi nchini.

unavimelea hatari sana kwa taifa hili usipopata tiba ya haraka, wahi kwa daktari mkuu ukatibiwe!
 
hiyo ndo gharama ya demokrasia!
Tujipange upya, Mwanza ni yetuu tuu kama ilivyo A town!
 
Wakati mnaendelea kuchangia thread hii si vibaya mkatueleza sisi tusiojuwa lolote faida za kiti hicho kilipokuwa chini ya Chadema ni zipi!?

Maana mimi sasa nataka nibaki kwenye siasa zangu za Uanaharakati nimeshaona Chadema wanataka kunisababishia vidonda vya tumbo bila sababu yoyote.

Hivi wale madiwani wa Moshi wakiongozwa na Meya wa Chadema kwenda kujifunza usafi Rwanda na kutaka kutekeza mamilioni ya shillingi hilo ndilo huwa linalopiganiwa kuongoza hizi Almashauri au kuna la ziada kwa raia wa kawaida? meya alikuwa wa Chadema mmemtowa kuna ubaya upi sasa kuingia Meya wa CCM?

Kaka sikudhani kama ungeweza kuchangia hivi. Mbona mapema kukata tamaa. Hata hivyo umefanya uamuzi wa busara. Kuna wapenzi wengi wa CDM watakuwa heartbroken 2015 kwani wakati wapenzi wanaipigania ili ilete mabadiliko ya kweli, baadhi ya viongozi wanahakikisha kwamba chama hakifikii malengo yake. Hii ni kutokana na viongozi hao kuwa double agents.
 
Acha kujiliwaza na CUF toka bungeni mmekataa kuungana na CUF unachotakiwa kumwambia Dr Slaa udikteta wake ndio umeiponza Chadema CUF hata wakipoteza kwao ni furaha kila mmoja anafanya siasa zake, CCM ni mafia na fitna za siasa wanazifahamu hunajua kama Diwani mmoja wa Chadema kaongwa kaipigia kura CCM.

Ritz, CCM ndio kina dola, ndio chama pekee kilichotawala nchi tangu uhuru lakini leo hii wanaomba msaada wa chama kingine ili kukabiliana na wapinzani wake wakubwa! What does that tell you about the future of CCM? Na huu ni uchaguzi wa mezani wa mezani unawagusa madiwani tu.

Kama ambavyo CHADEMA wanatakiwa kujifunza kutokana na huu uchaguzi, CCM nao wanatakiwa wajitazame kwa makini.
 
Umekosea heading ingesomeka hivi;
'ccm na cuf waibwaga chadema umeya jiji la mwanza'
ni HIVI CUF NA CHADEMA WABWAGWA NA CCM UMEYA WMANA, kwani hawa waliungana na cur kupewa ofa ya unaibu meya, na DAUDI MKAMA wa cuf ndiye alijuinga na CAHADEMA ili awe naibu meya.
 
Ukipanda mahindi usitegee kuvuna ngano.
Tumepanda chuki tutavuna chuki!

Kuna umuhimu wa CDM kujitizama upya. Nguvu ya CDM itaanza kuyeyuka pale CCM watakapo chukua jimbo la Arusha Mjini kwenye uchaguzi wa marudio. Najua hili ni gumu kumeza. Lakini ujue CCM wake underground kwa kutumia viongozi wa CDM kwa fitna za halali na zisizohalali
 
Uongo kama huu unaweza kuwadanganya ambayo hawajazaliwa. Labda kwa katiba ya Chama Cha Mabwepande, lakini kwa katiba, kanuni, taratibu na miongozo ya CHADEMA, mtu anavuliwa uanachama na vikao, si mtu. Hakuna kiongozi aw CHADEMA anaweza kumvua uanachama mtu yeyote nje ya maamuzi ya vikao. No way. Tena kwa taarifa yako kumvua uanachama mwanachama yeyote ambaye ana wadhifa wa serikali kama vile Mwenyekiti wa Kitongoji, Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa, Mwenyekiti wa Kijiji, diwani n.k, ndani ya CHADEMA kwa mujibu aw katiba, kanuni na taratibu ni very very very complicated. Jenga hoja with facts, argue, don't shout.

maamuzi ya kipuuzi yatakiua chama
 
mgombea wa kiti cha umeya katika halmashauri ya jiji la mwanza kupitia ccm na diwani wa kata ya mkolani ndg stanslaus mabula, ameshinda kiti cha umeya kwa jumla ya kura 11 dhidi ya mgombea wa chadema diwani wa kata ya mahina ndg charles chinchibera aliyepata kura 8.

source: mimi mwenyewe nipo eneo la tukio.

ccm ccm ccm ccm ccm ccm
 
Ushindi ni ushidi tu. Ulitegemea kwa muamko wa siasa kipindi hiki jamaa ashinde kwa tofauti kubwa? Tusipende kulazimisha vitu.
Magamba wanahemea mashine, maana ushindi huu mwembamba umekuja siku chache baada ya chadema kuwatimua madiwani wake...nisiandikie MImate mie, acha tuwasubiri magamba kwenye uchaguzi wa madiwani huko alikokuwa Henry Matata na Igoma
 
Wanaopiga kura kuchagua diwani ni wananchi wakazi wa eneo husika si chama. Kama watu wa moshi wangekuwa wakabila kama mnavyojaribu kuhadaa umma hapa hata kama mgombea amesimamishwa na chama gani as long si mchaga asingechaguliwa.

Na kwakuwa mnapenda sana mambo ya ukabila ndio kete mliyoihubiri sana mwanza kuelekea uchaguzi huu wa meya wa mwanza na swahiba yako ritz amekuwa akitamba hapa tangu asubuhi kwamba hiyo ndiyo imewapa ushindi.

Na bahati nzuri haya maneno ya unaguzi dhidi ya wachaga mnayoyaandika hapa ndiyo yanayoitafuna ccm na kuijenga chadema huko kilimanjaro. Usifikiri wachaga ni vichwa vya kuku kama hao ndugu zako wa kusini, kwamba mnaweza kuwaletea dharau halafu wakawwchekea bila kuwashikisha adabu.

Mkuu Mwita ukabila Chadema ndio nyumbani kwake hilo mwehu wa Mirembe analijua; sema jingine; si unaona jinsi mlivyo wanasiasa uchwara? Yaani kwasababu Chadema haikubaliki kusini basi watu wa kusini wana vichwa vya kuku; hilo tutaawachia wenyewe wawahukumu; ila nakukumbusha tu every vote count!

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Jazba,hamaki na taharuki zimetawala leo hapa jamvini, kuna member wanaongea mpaka maneno ya akiba.
 
Back
Top Bottom