• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Bwana Senzia Lushino, Afisa Tarafa Kata ya Moshi Magharibi Amsimamisha Kazi Mwalimu Honest Shirima kuanzia leo

M

Manfyantona

Member
Joined
Dec 24, 2019
Messages
13
Points
45
M

Manfyantona

Member
Joined Dec 24, 2019
13 45
Afisa Tarafa ya Moshi Magharibi Bwana Senzia Lushino mwishoni mwa wiki hii ametembelea Shule ya Sekondari Korongoni iliyoko manispaa ya Moshi Mjini katika kata ya Soweto na kukuta Mwalimu mtoro sugu bwana Honest Shirima hayupo.

Mwalimu huyo anatumia muda mwingi kuendesha Bajaj mjini moshi muda mwingi hivo kushindwa kutimiza majukumu yake ya kila siku shuleni.

Mkuu wa Shule bwana Jumanne alipoulizwa kutoa taarifa za mwalimu huyo alisema kuwa licha ya kumukanya na kumtaka ajibu barua aliyomwandikia mwalimu huyo amekuwa akikaidi na hajaijibu.

Mkuu huyo alidai kuwa swala la mwalimu huyo alijaribu kuwashirikisha walimu wengine na kujaribu kumshauri mwalimu huyo akaae kwenye mstari ila hawakuzaa matunda. Baada ya kuona wamegonga mwamba ilibidi swala la mwalimu huyo alifikishe kwa boss wake Afisa Elimu. Mkuu huyo anadae kuwa mwalimu huyo aliitwa manispaa na Afisa Elimu nako hakutii wito na hakwenda.

Afisa Elimu Kata nae alipoulizwa kusema chochote kuhusu huyo mwalimu nae alisema kuwa taarifa za utoro wa mwalimu huyo anazo na kuwa amekuwa akipata malalamiko kutoka kwa wananchi juu ya mwalimu huyo.

Afisa Elimu kata aliongeza kuwa kwa kushirikiana na Mkuu wa Shule wamejaribu kumwita ili wamuonye ila mwalimu huyo amekuwa akikataa wito.

Baada ya maelezo hayo ya Mkuu wa Shule na Afisa Elimu Kata, mbele ya walimu wengine, Bwana Senzia aliwahoji wakuu hao hali ya ufaulu wa Somo analofundisha mwalimu huyo na kuambiwa kuwa somo la mwalimu huyo ( Commerce ) linaongoza kufelisha kila mwaka na kuwa hata matokeo ya mwaka jana ya kidato cha nne yalikuwa mabovu sana.

Kwa uchungu mkubwa, bwana Senzia alionesha kukasilika na kuwalaumu Afisa Elimu kata na Mkuu wa Shule kwa kutofikisha taarifa hizo za utoro wa mwalimu huyo ofisini kwake na badala yake wao waliamua kumlea na kumfumbia macho mwalimu huyo kitu ambacho si sahihi kiutendaji. Ndipo alipowaomba wajitadhimini utendaji kazi wao kama wanafaa kuendelea katika nyadhifa zao.

Baada ya hayo, ndipo alipotoa amri ya kumsimamisha Kazi mwalimu huyo bwana Honest Shirima mpaka uamuzi wa vikao vya juu utakapokaa na kuamua vinginevyo.

Aliongeza tena kuwa atahakikisha mwalimu huyo ameachishwa kazi au amehamishwa kwenye Tarafa yake kwani ana mamlaka ya kufanya hivo maana yeye ni mshauri wa Mkurugenzi ambaye ndiye mwajiri wa watumishi wite waliopo kwenye tarafa yake ya Moshi Magharibi.

Aliongeza pia kuwa mwalimu huyo (Honest Shirima) atafunguliwa mashitaka mahakamani na Takukuru ya wizi wa fedha za umma kwa kulipwa mishahara bila kufanya kazi.

Mwisho, aliwaasa walimu wa shule hiyo kuipenda kazi yao na kuwa wadilifu kwa kuepuka utoro kazini na kusema kuwa kama mtu anaona kazi ya walimu haimfai au haitaki basi aache kazi maana mitaani kuna watu wengi mno wanatamani kazi hii na hawana.
 
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,528
Points
2,000
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,528 2,000
Sasa na hii ni habari? Hapa leta issue zinazogusa taifa.
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
4,673
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
4,673 2,000
Kuku wanacheza nyumbani
Tarafa na walimu wapi na wapi??
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,311
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,311 2,000
Hana mamlaka ya kisheria ya kumsimamisha wala kumfukuza kazi ,

Huyo afisa tarafa analikuwa analopoka tu iliyo na mamalaka ya kumfukuza mwalimu ni TSC A.K.A TSD

sent from toyota Allex
Ndio maana kaema Hadi Vikao vya juu vitakapokaa.Kwa hiyo unataka arndelee kuendesha Bajaj zake bila kusimamishwa kazi ?
 
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2013
Messages
3,847
Points
2,000
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2013
3,847 2,000
Ok nimeelewa Afisa Tarafa kata ya Moshi Maghalibi
 
KANYEGELO

KANYEGELO

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2019
Messages
767
Points
1,000
KANYEGELO

KANYEGELO

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2019
767 1,000
Ndio maana kaema Hadi Vikao vya juu vitakapokaa.Kwa hiyo unataka arndelee kuendesha Bajaj zake bila kusimamishwa kazi ?
We unashabikia lakini hunui taratibu za kiutumishi ? Mtumishi hawajibishwi na kila mtu soma standing oder za utumishi wa umma ..

Ila kwa kuwa upo mtaani unasubiri fungulia dog ,mwezi wa tatu .........ukibahatika kupata ajira serikali ndio utajua ninachokiongea kwa sasa endelea kushabikia

sent from toyota Allex
 
T

The Sun-of-a Beach

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
720
Points
1,000
T

The Sun-of-a Beach

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2018
720 1,000
Samahani kidogo, huyo Afisa Tarafa anaitwa Senzia Lushino au Sinzia Lushindo? Wasukuma hapa nadhani mmenisoma.
 
Sir John Roberts

Sir John Roberts

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2017
Messages
2,385
Points
2,000
Sir John Roberts

Sir John Roberts

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2017
2,385 2,000
Kama mshahara hautoshi kwanini asiendeshe hiyo bajaji? Kwataarifa tu ni kwamba watumishi wengi wa serikali kutokana na maslahi duni wanajiongeza kwa njia zingine kujipatia kipato.
 
mwarobaini_

mwarobaini_

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2020
Messages
209
Points
1,000
mwarobaini_

mwarobaini_

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2020
209 1,000
Mwajiri ni mkurugenzi wa halmashauri, ndiye mwenye mamlaka ya kuajiri na kusimamisha kazi watumishi walio chini ya halmashauri. Huyo afisa tarafa ni kiazi tu, na aliamua kujifurahisha.
 
C

Coster2

Member
Joined
Apr 28, 2019
Messages
97
Points
150
C

Coster2

Member
Joined Apr 28, 2019
97 150
Huyo afisa tarafa mbona kimbele mbele sana, hana mamlaka ya kumtimua mtumishi wa umma aache usnitch
 
M

Mhakiki

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
1,500
Points
2,000
M

Mhakiki

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
1,500 2,000
Mkuu kweli MWALIMU ana kosa ila AFISA tarafa Hana hayo MAMLAKA ukiangalia utaona mkuu wa shule na AFISA ELIMU kata wametekeleza wajibu wao 100 asilimia
Ndio maana kaema Hadi Vikao vya juu vitakapokaa.Kwa hiyo unataka arndelee kuendesha Bajaj zake bila kusimamishwa kazi ?
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Fernando Jr

Fernando Jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2017
Messages
1,862
Points
2,000
Fernando Jr

Fernando Jr

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2017
1,862 2,000
Kajifunze kwanza kuandika wewe Lushino. Unaandika kama umetoka pori leo jioni!

Hiyo nafasi ya Afisa Tarafa uliipataje na vyeti vyako feki? Lushino kwa kiha ni kinem.b.e

***Mbire mwene Nyamwonyo***
 
L

Lwamadovela

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2019
Messages
203
Points
250
L

Lwamadovela

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2019
203 250
Viongozi wetu bwana kitu hekima hamna. Hata mkurugenzi hawezi kunisimamisha kazi. Isipokuwa TSC wilaya. Takokuu wachunguze nini wakati Mwalimu anapiga pindi.. Tujadili insue ya utoro full stop. Then Sheria iamue
 

Forum statistics

Threads 1,402,696
Members 530,972
Posts 34,402,648
Top