Bashe: Ualimu ni chaka la watu waliofeli, Hakuna dira ya taifa la viwanda

Bashe: Ualimu ni chaka la watu waliofeli, Hakuna dira ya taifa la viwanda

Eti walimu ni kichaka cha waliofeli?! umeandaa mazingira gani ya kuwawezesha wanafunzi walioko shuleni wafaulu vizuri? huyu si CCM huyu?! ana miaka mingapi yuko huko? halishindwa nini kuishauri serikali (CCM) kuandaa mazingira mazuri ya wanafunzi kufaulu ili na hao walimu wa baadae wafaulu vizuri?!. Nachokiona kwa Bashe ni kutafuta kick tu ya kisiasa aonekane kwa wapinzani kuwa yeye anaikosoa serikali japo yuko CCM. Basi aendelee
 
Ualimu ufutwe nchin,ndo chanzo cha ccm kuendelea kutawala,siamin kama mambo yanayoendelea Tz,ambayo hata Jpm anajipambanua kwa mshangao mambo ya ajabu yaliyokuwa yanaendelea Tz chin ya ccm,hata Jpm hawez kuutoa uccm .
 
Akichangia kwenye bajeti ya Elimu mwaka 2016/17 mbunge wa Nzega Hussein Bashe amesema hali ya elimu nchini ni ya kusikitisha na hatari kwa ukuaji na usalama wa taifa, dira ya nchi haiendani na elimu inayotolewa, tunaenda kujenga taifa la viwanda lakini hatuna wataalamu wa sayansi

wale wanaofeli au kupata alama za mwisho za ufaulu ndio wanaenda kufundisha, amesema hii ni hatari sana kwani ni kama kujenga nyumba huku msingi wake ukiwa dhaifu mno

hivi mtu aliye feli ana ufaulu wa daraja gani?kwa hiyo serikali imekua ikiajiri divisheni zero?hao wanasiasa wanaojiita wasomi wamelifanyia nini taifa hili?msomi anefanya vizuri kwa sasa hivi labda ni magufuli tu.
 
Eti walimu ni kichaka cha waliofeli?! umeandaa mazingira gani ya kuwawezesha wanafunzi walioko shuleni wafaulu vizuri? huyu si CCM huyu?! ana miaka mingapi yuko huko? halishindwa nini kuishauri serikali (CCM) kuandaa mazingira mazuri ya wanafunzi kufaulu ili na hao walimu wa baadae wafaulu vizuri?!. Nachokiona kwa Bashe ni kutafuta kick tu ya kisiasa aonekane kwa wapinzani kuwa yeye anaikosoa serikali japo yuko CCM. Basi aendelee
hawa ndo zilongwa mbali zitendwa mbali.
 
Sekta ya Afya wapo watu wana division four wanaenda kusoma na wanafanya kazi huko, nenda majeshini humo, ila walimu ndo wanaonekana wamefeli . Bashe fanya utafiti wa kutosha
 
Kusema ukweli.... Watu niliosoma nao o level then wakafeli ndio wameenda kusomea ualimu wa primary. Hivyohivyo high school waliofeli nao walienda kusomea ualimu. Poleni sana wadogo zangu...
Kuna huyo mmoja alikuaga hawezi hesabu kabisa, lakini sasa anafundisha hesabu na sayansi shule ya msingi dah... Poleni sana
Tabularasa
 
Mfumo wa uendeshaji wa Nchi sio rafiki kwa wale waliosoma kwa bidii zao na kufaulu kwa kiwango cha juu kuamua kuitumikia tasnia ya ualimu nchini
Walimu wa udaktari watanzania wanaofundisha nje idadi yao ni kubwa kuliko waliobaki hapa nyumbani
Mabadiliko ya Sera na maslahi ya wadau wote wa Elimu yatazamwe upya
 
Akichangia kwenye bajeti ya Elimu mwaka 2016/17 mbunge wa Nzega Hussein Bashe amesema hali ya elimu nchini ni ya kusikitisha na hatari kwa ukuaji na usalama wa taifa, dira ya nchi haiendani na elimu inayotolewa, tunaenda kujenga taifa la viwanda lakini hatuna wataalamu wa sayansi

wale wanaofeli au kupata alama za mwisho za ufaulu ndio wanaenda kufundisha, amesema hii ni hatari sana kwani ni kama kujenga nyumba huku msingi wake ukiwa dhaifu mno


Bwashe kasema kweli kwa zaidi ya asilimia 50%
Ila kuwa makini na matamshi yako watanzania hawapendi ukweli daima
Wamezoea maneno na mambo yaliyopinda pinda
 
Akichangia kwenye bajeti ya Elimu mwaka 2016/17 mbunge wa Nzega Hussein Bashe amesema hali ya elimu nchini ni ya kusikitisha na hatari kwa ukuaji na usalama wa taifa, dira ya nchi haiendani na elimu inayotolewa, tunaenda kujenga taifa la viwanda lakini hatuna wataalamu wa sayansi

wale wanaofeli au kupata alama za mwisho za ufaulu ndio wanaenda kufundisha, amesema hii ni hatari sana kwani ni kama kujenga nyumba huku msingi wake ukiwa dhaifu mno


Shida kubwa ya Elimu ya Tanzania ndiyo hiyo. Watu wengi sana hawapendi kuzungumza ukweli huu. Tunaweza kuwa na Sera na Mipango mizuri, lakini watekelezaji wa yote haya ni watu dhaifu ambao nafasi hizo wamepewa kama upendeleo... maendeleo yatakuwa sifuri
 
anayesema ukweli siku zote hawezi kudumu, fisiemu watamuua siku si nyingi mnakumbuka kilichomkuta DEO FILIKUNJOMBE ndio hao wanaoongea hawadumu kamweee...mtaniambia...BASHE HONGERA kuwa kulijua hilo
 
Waalimu wanaofundisha watoto wetu na wao wanatakiwa wafundishwe kwanza kuna kamsemo kalizoeleka au kamezoeleka sana kwamba hata ualimu na unesi ulishindwa kwenda.Iinisikitisha zaidi pale nilipouliza swali ktk kundi la wanafunzi wapatao wanne wa kidato cha kwanza kwamba asilimia tano ya sh laki moja ni sh ngapi? hakuna aliyepata nikaamini kwamba hata hilo swali wakipewa waalimu kuna baadhi watakaofeli.
 
Asitulete za kuleta hapa yaani baada ya kufundishwa na kufika hapo alipo ndio anasema walimu ni failures? Hana adabu. Yeye anajua GPA za walimu au analoloma tu?
 
Hahaa kaongea ukwel sanasana BT kwa tz hii kumchukuakumchukua MTU wa div 1 awe mwlm then ukampange kaz maporin,no network no maj wala umeme,dah ualim adhabu tosha kwa tz,,
 
Hahaa kaongea ukwel sanasana BT kwa tz hii kumchukuakumchukua MTU wa div 1 awe mwlm then ukampange kaz maporin,no network no maj wala umeme,dah ualim adhabu tosha kwa tz,,
Pia div 1 ni wachache, wasingetosha
 
Watanzania wengi hawana kasumba ya kujisomea, wanapenda sana porojo. Hata kinachoendelea bungeni ni porojo tu - utendaji 0; hao walimu wengi ni janga la kitaifa, iweje mtu amfundishe mwanafunzi miaka saba na mtoto huyo ashindwe hata kusoma na kuandika na bado serikali inaendelea kuwalipa mishahara? inawapima utendaji wao wa kazi kwa vigezi vipi?
 
he's a friend of mine

A friend of yours ahh! Go tell him to see a Psychologist, He is surely mentally retarded. Anajua maana ya kufeli? kufeli kunaanzia Div ngapi? Anajua requirements za kujiunga ualimu ngazi ya cheti, stashahada na shahada? Akaulize alafu akalinganishe na matokeo yake atapata jibu. And ask him alikua anamaanisha Walimu wa Tanzania au Somalia?
 
Narudia tena kuandika nikichowahi andika facebook na humu pia. Mawazo ya mtu yanapaswa kuheshimiwa na kizuri zaidi Katiba ya Nchi yetu inatoa uhuru wa mawazo ila bila kuvunja sheria za Nchi.
Tukiachana na mawazo ya Bashe natamani sana tujiulize juu ya uhalisia(ukweli)juu ya elimu yetu na juu ya hili tujenge misingi ya hoja zetu.Huu siyo wakati wa kutafuta wa kumlaumu ila ni wakati wa kujenga bomoka.
Hakuna njia nyepesi na hakuna njia nyin. gine itakayotusaidia zaidi ya kuukubali ukweli na si vinginevyo Bashe mawazo yake ni mazuri lakini yanaturejesha nyuma sana
katika kuutazama uhalisia.Kwani ni yupi asiyejua sababu chanzi cha mvurugiko wa elimu ni siasa kuingilia utaalamu? Bashe anataka kujitoa kana kwamba yeye hakuwepo kabisa wakati yote aliyoyazungumza kuhusu elimu yakitokea wakati uhalisia unasema vingine? Bashe unataka kutuambi wakati wananzisha Physics with Chemistry hukuwepo? Wakati shule nyingi za Umma zikikosa vifaa,uhaba wa Walimu huku wanasiasa wakiwaambia wazazi wasilipe ada kabla ya hii elimu bure hukuwepo? Bashe kipindi mpango Walimu wa haraka wasio na sifa unapitishwa ukiachilia huo wa Udom kuna ule wa vida fasta unataka kusema hukuona hilo.
Watanzania tuna tabia ya kusubiria tukio litukie ndipo tunaanza kuhangaika wakati kabla ya tukio kutukia viashiria tuliviona na Tutaendelea kuviona!!
Elimu yetu inapaswa kuakisi siasa yetu na hapo tunapata falsafa ya elimu kitaifa mathalani kipindi cha Ujamaa elimu iliakisi falasafa ya Ujamaa na kujitegemea na juu ya hili kila mtu alifundushwa na alieleweshwa hivyo leo unata kujitoa katika kundi la wanaopaswa kujikosoa na kujirekebisha unakosoa
ONDOA BORITI KATIKA JICHO LAKO UONE KIBANZI KWANGU
 
Back
Top Bottom