Bashe: Ualimu ni chaka la watu waliofeli, Hakuna dira ya taifa la viwanda

Bashe: Ualimu ni chaka la watu waliofeli, Hakuna dira ya taifa la viwanda

Binafsi Sio Muumini sana wa haya mambo ya vyeti, sababu mifano hai tunayo hata Makazini mwetu humu, mtu anacheti kizuri, score nzuri lakini ufanisi na utendaji kazi wake hauendani na Grades/GPA's alizopata katika ngazi mbalimbali za Elimu..... Nafikiri kuna tatizo la kimfumo kuanzia namna ya Upatikanaji wa hawa Waalimu ambao tunawakabidhi Watoto wetu, mifumo ya kuwatrain na kuwaandaa hawa walimu, Mazingira ya kufanyia kazi, Mitaala ya Kielimu iliyopo, Maslahi ya walimu na mengineyo kama hayo....Elimu ikipewa hadhi yake inayostahili ni rahisi sana kama Taifa kufikia ndoto na mafanikio yetu ya elimu tunayoitamani.... Kuna watu wanavyeti vizuri tu na ni vihiyo/******(kama rais alivyosema).... Tuache Siasa kwenye Mambo ya msingi tusikimbilie kuhukum watu wa Division 4 tujiulize tu ni wapi tulikosea, na tuipe thamani elimu natuachane na hizi blah blah za division 4 mara One ambazo ni Siasa na sio uhalisia wa tatizo halisi la Elimu yetu ambayo inatengeneza watu wenye vyeti vizuri lakini wenye ufanisi mdogo katika utendaji kazi wa yale waliyoyapitia huko Madarasani.... I STAND TO BE CORRECTED
Nakuunga mkono. Hata mimi siamini katika vyeti maana baada ya Uhuru watu wengi wamefundishwa na walimu wa darasa la saba UPE ambao ndio pia wamewafundisha pia viongozi wengi mnaowasifia hivi sasa kwamba wamesoma sana. Hata hivyo tunawaona form IV wengi hata walimu wenye diploma wanazidiwa kabisa uwezo wa kufundisha na walimu hao wenye vyeti vya darasa la saba. Binafsi ninachokielewa wanafunzi wengi wa nchi yetu wanasoma si kwa lengo la kuwa wabobezi wa kile wanachokisoma bali wanakariri ili wajibu mtihani.
 
Nakuunga mkono. Hata mimi siamini katika vyeti maana baada ya Uhuru watu wengi wamefundishwa na walimu wa darasa la saba UPE ambao ndio pia wamewafundisha pia viongozi wengi mnaowasifia hivi sasa kwamba wamesoma sana. Hata hivyo tunawaona form IV wengi hata walimu wenye diploma wanazidiwa kabisa uwezo wa kufundisha na walimu hao wenye vyeti vya darasa la saba. Binafsi ninachokielewa wanafunzi wengi wa nchi yetu wanasoma si kwa lengo la kuwa wabobezi wa kile wanachokisoma bali wanakariri ili wajibu mtihani.
Unachosema ni sahihi kabisa.
 
Lazima tutengeneze mfumo ambapo wale wa Div 1 wachague wenyewe kwenda ualimu.
Maana yake wawe na uhakika wa ajira na maslahi mazuri, mazingira mazuri ya kazi na vivutio vingine kama mikopo ya nyumba nk.
 
Walimu wa Tanzania ni VILAZA na HAWAJITAMBUI ila

Polisi wa Tanzania ni VILAZA ZAIDI na HAWAJITAMBUI ZAIDI.

Lakini Genge la CCM hata siku moja haitatokea LIKAWAPONDA Vilaza POLISI.

If You Know You Know !
 
Walimu wa Tanzania ni VILAZA na HAWAJITAMBUI ila

Polisi wa Tanzania ni VILAZA ZAIDI na HAWAJITAMBUI ZAIDI.

Lakini Genge la CCM hata siku moja haitatokea LIKAWAPONDA Vilaza POLISI.

If You Know You Know !
Kwa muda mrefu zilikuwa taaluma za watu wa division 4 na zero.
 
Walimu wengi ni mapoyoyo wanakula tu hela, kwanza hawana content, pili hata kwenye vipind hawaingii....na kila siku wanalilia mishahara, na hii ndo sababu ya tuition center kuwa nying sababu walimu hawaaminiki....

Kuna wakati nilivunja pind la climatology pale Bwiru girls, walimu wote walikuwa wananishangaa tu kama mazombie..kipind changu kikifika wanafunzi walikuwa wanakimbizana kuwah pind..
 
Kama kauli hii ameitoa huyo aliyetajwa basi atakuwa ana uelewa dhaifu kuliko udhaifu wenyewe ulivyo.
Sikuwahi kutegemea Mbunge kutamka kauli kama hiyo na nimekuwa nikiwapinga wengi wenye uelekeo na mawazo hasi juu ya Ualimu ila sikutegemea kukutana na kauli mbovu kutoka kwa Mbunge.
Hivi tunajitia upofu na kutaka kuaminishana kuwa Walimu wa Nchi hii ni wajinga kuliko MFUMO ULIOWAANDAA?
Kauli za kipuuzi kama hizi wanaoziunga mkono na wanaozitoa wana hitilafu kubwa katika tafakuri zao.
Siyo mara ya kwanza kauli chafu na mbovu kama hizi zinazotilewa na Wakurupukaji wa kifikra kuhusu Ualimu na Walimu lakini wanasahau kujadili masuala ya Msingi nyuma ya Walimu na Ualimu wanaangalia matokeo"...too reactive way of reasoning, impromptu or ad hoc ....."
Mawazo mepesi kama haya sikutegemewa yatoke kwa Watu tunaohisi ni waelewa wa masuala ila nimeamini hata mjinga akinyamaza huonekana mwenye ufahamu.
Mawazo ya kukurupuka ni hatari sana na ndiyo yanayoweza kuwafanya watu waache kujadili masuala ya msingi na kukumbilia hoja hasi na potofu kama hizi.
Hivi tulishawahi kujiuliza kuhusu mfumo unaowaandaa Walimu upo vipi na unawaandaa vipi?tunakimbilia matokeo tunaacha nyuma sababu za matokeo na kwa kufanya hivyo hatutatui tatizo ila tunazidisha ukubwa na fursa za tatizo.
Tujiulize kwa nini Walimu waliofeli?je mfumo wetu unazalisha waliofeli au unalea waliofeli?ila mambo mengine yanatia kichefuchefu sana yaani Mtu anashindwa kuchuja jambo dogo je likiwa kubwa atafanyaje.
Ninaanza kuamini kuwa tuna Wawakilishi dhaifu sana wanaotusemea au kupata nafasi za kusema ila hawajui cha kusema,wapi pa kusemea na kwa nini wanasema.
 
Pasipo kumungunya maneno mpango wa kudhoofisha elimu ni mpango madhubuti wa serikali ya CCM ili kuzalisha wajinga wengi wasioweza kudai haki zao ili wao (CCM) waendelee kutawala. Niliwahi kuandika hapa kwamba kumfundisha mtu yeyote kwa lugha asiyoielewa ni sawa na kumwandaa asielewe. Hivyo vijana wengi wameandaliwa ili wasielewe.
Kama huamini mchukue kijana alomaliza form six mpatie swali lolote tu lenye kumtaka kuonesha uelewa wake - hapo ndo utasikitika. Kwa sasa form IV ni sawa na darasa la nne la zamani, Form VI ni sawa na darasa la nane la zamani kwenye uelewa.
Binafsi .. nikiwa sekondari mwalimu wangu wa somo la Math, nilikuwa simwelewi kabisa anachokifundisha .. wakati huko nilikotoka (Primary) mwalimu wa Hisabati (UPE) nilikuwa namwelewa vizuri sana. Nilipofika form II wakati wa mtihani wa mchujo nilipata alama za chini sana 43 (hadi leo nazikumbuka.
Baada ya hapo (Form III) tulipata mwalimu mzungu (Mr. Golan) toka Sweeden alikuwa anafundisha na nikawa namwelewa vizuri sana .. mtihani wa mwisho form four nikapata B ya Math.
Kwa hiyo naunga mkono alichokisema Bashe ni sahihi.
 
Back
Top Bottom