Bandari watumia bilioni 9.6 kikao cha siku moja

Bandari watumia bilioni 9.6 kikao cha siku moja

Hakuna nchi katika Afrika iliyokuwa na amani na utengamano wa kiuchumi kama Ivory Coast, tatizo kiongozi wa kwanza alijiangalia yeye na kujiona kama mungu mtu.
Leo hii hapa Tanzania zaidi ya 70% ya watu (wenye umri wa kupiga kura au kuandamana) wanajua ni nani wanafaidika na rasilimali za nchi. Subira yao (yetu) imekuwa kuwa labda siku moja nami nitaingia kwenye huo mtandao, lakini kwa miaka kama mitano sasa matumaini yanapungua na wengi wao wanaamini kuwa walio kwenye system ndio wataendelea kufaidi tu na mfano ni kama kilichotokea kwenye ajira za immigration, uteuzi wa nafasi utumishi wa umma, ugawanaji wa tenda za kazi nk.
Hiki ni kiasi kikubwa cha pesa kuliwa na watu wachache kiasi hiki na kwa muda mfupi hivi. Pia tukumbuke hizi ni audited reports hivyo pesa zinazoibiwa bila hata kujulikana zinaweza kuwa nyingi kuzidi hizi. Kubaliana na Rais Kagame alivyosema kuwa bandari pekee inaweza kuiendesha Tanzania wakati huo huo Pinda akiwa EU na JK akiwa China na mabakuli yao!
Kwa maana hiyo, hayatatokea ya Burkinafaso, hayatatokea ya Misri, Hayatatokea ya Rwanda nk lakini kuna kitu kinaweza kutokea kwa kigezo cha pengo la masikini na matajiri walioiba pesa likikolezwa kwa mbali na tofauti za dini. Makabili sio taizo.

chief ulichosema ni kitu sahihi kabisa cha kuongeza hii hii serikali wao ndiyo watakuja leta machafuko...na wakumbuke nguvu ya umma ikiianza haizuiliki vyombo vyote vya usalama wanaingiaga mitini...
viongozi na serikali wazipende kuishi kwa mazoeaaa kuwaona ah watz wapenda amani waoga...nani kwambia syo kweli kbsa hakuna watu mafia kama watz....
serikali ya tz na viongozi wake wakaye chini watafakari wapi wanakosea wajirekebishe maana mbeleni huko hali haitokuwa shwari wasiyonacho watawapora wenye nacho kwa nguvu yaani ni vurugu itakuwa
binadamu anachoka badilika siku moja dakika moja sekunde moja hafai anakuwa siyo yule tena
 
Nikiwaambia ,mkalale uchi barabarani mnaniona mjinga!
'wakalale'!? ...wakati huo wewe ukiwa wapi?
Burkinafaso ilianza juma lililopita pale rais alipokaa na washirika wake kupata ridhaa ya mhura mwingine, wakaona njia rahisi ni kulitumia bunge.
Wananchi jumatatu wakatoa angalizo kuwa rais aheshimu katiba, akakaidi.
Jumanne wananchi wachache sana wakiwa kwenye vikundi vidogo sana wakajaribu kuandamana wakapigwa virungu wakatawanyika.
Jumatano rais akatoa amri polisi kuwadhibiti 'vibaka wachache' wanaohatarisha amani lakini wakawa wengi zaidi ya jumanne hivyo wakapiga mabomu ya machozi na kuwatawanya.
Alhamisi wale waoga wa mabomu na risasi woga ukaisha ndipo wakaandamana na kuamua kulichoma jengo la bunge na hoteli ambayo wabunge wangelifikia ili mkutano usifanyike.
Alhamisi hiyo hiyo rais akaomba watulie na kuahidi kuwa ataondoka muda wake ukiisha. Wakati huo rais alitangaza bila kujulikana alikokuwa huku ndugu yake ambaye walishirikia kwenye wizi (kama huu wa TPA) akizuiwa uwanja wa ndege akitaka kutoroka nchi,
Ijumaa mapema jeshi likatangaza kuchukua nchi na baadae jioni rais katangaza kuachia madaraka.

Nimeweka huu mrorongo wa matukio kuonyesha kuwa mafisadi na wanasiasa uchwara wanajifanya 'wanawajua Watanzania' muda wa siku tatu unaweza kuibadilisha historia yao. Na ndio maana miongoni mwa wasioogopa mabadiliko ni (mfano) familia ya Mwalimu Nyerere, Akina Warioba, Dr. Salim. hi ni kwa sababu hawajaiba kama hawa wengine ambao sote tunajua walivyofanya. Time is with us!

 
.. lukindo alafu utaiskia serikali kupitia sijui mchumi wao wa fedha anasema ohhhh watanzania wanaishi chini ya dola 1 kwa siku wanajua dola moja ni sh ngapu ya ki tanzania....yaani foolishness kabisa
 
Last edited by a moderator:
Acheni wale jamani. Huwa nikisikia jambo kama hilo nafurahi sana,tena sana. Nawaomba bandari waitishe kikao kingine wale hata 50b.

Nafurahi kwa sababu majinga yanakufa kwa umasikini wajanja twala nchi. Watu wenyewe wametaka wawe masikini utawalazimisha utajiri?.

Siku nikisikia hata waziri ameondoka na bajeti yote kwenda marekani ntafurahi sana.

Mkuu kweli unaonesha furaha ya tamu chungu .......hahhahahahahahah!
 
Dah! Kweli watanzania tu wanyonge.

siyo wanyonge ogopa mtu mkimya akiamka ahh mbona tutatafutana hiyo ni kipa afe au beki afe....wa njw wa nje wa ndani wa ndani
 
.. FaizaFoxy kubaligi ukweli wakati mwingine dah
 
Last edited by a moderator:
Wadau,hiyo ndio habari katika gazeti la Jambo leo na Habari Leo.

Viongozi wa bandari wameitwa Dodoma kwenda kujieleza kwenye kamati husika ya bunge.

Hivyo vilikuwa ni vichwa vya habari kama vilivyosomwa kwenye kipindi cha kutoka magazetini cha Channel 10, hivyo tafuta gazeti upate details zaidi.)

MY TAKE:
Hivi hii nchi ni masikini kweli?

Mkuu tatizo la PAC kama wanaigiza vile Kila mwaka ni yale yale kazi Yao imekuwa ndo hiyo.walienda TIB na TICRa wakakuta madudu kibao mpaka Leo Kimya.
 
Wanajamvi,
Leo nimesoma kwenye magazeti kuwa mamlaka ya bandari imetafuna 9.6bilioni kwa kikao kimoja, nikakumbuka michango ya maabara tunaandamwa hadi tunakosa amani. Hizi si zigetosha ujenzi wa maabara shule za kata 1,000?
Kama ni kweli basi tutarajie maafa kama yale ya Burkina Faso.
Watu wameshalewa madaraka. Dr. Mwakyembe huwa nina imani kubwa sana na utendaji kazi yako kuliko hata Dr. J.P.Magufuli sasa huyo mkurugenzi mpya ulimpata kwa kupitia taratibu zote za ajira au ulishinikizwa na bosi wako?

Kaka acha kujilinganisha na Burkinafaso. hiyo ni level ingine kabisa! Vijana wale wanajitambua achana na hawa Wa kwetu kazi yao kubwa ni kuonesha vinyeo tu kwa kuvaa kata "K" tusitarajie ukombozi kutoka kwa hawa!! Mangapi yamevurundwa hapa sisi tunaangalia tu?
 
9bil kawaida tu fedha yeñyewe imeshuka thaman
 
Na ndio maana nikikuta jitu linasema bora CCM kuliko upinzani kwani nchi itakuwa kama somalia huwa natamani hata nimpige bomu afe kabisa.........vita si silaha tu kwa jinsi utawala wa ccm ulivyo umeharibu system zote hadi kuanzia mlinzi wa getini paka viongozi wakubwa . Na hii wanafanya wakijua hakuna wa kuwa fanya lolote lile. Paka leo kweli hakuna hata history ya wezi wa pesa zetu aliyetiwa ndani kweli hii ni nchi yetu au ?? sisi ni wakimbizi hii nchi ni ya kina kikwete na watu wake ndio ambao wamepewa mkataba na mungu wa kuishi hapa na kuwafanya watanzania wengine kama misukule yaani tukishiba na kulala tunashukuru mungu. Natamani siku ifike na hao wanaojitia na mitutu yao tuone sasa...hatua 30 kulinda kula zetu. Hatuna silaha wala mitutu ila wao watushikie tu mitutu yao......


Ha ha haa,kweli kabisa mkuu. Watanzania ni watu wa kujisahau katika kipindi kifupi na uwoga unatuponza. Utasikia Mkuu wa Mjeshi redioni akituasa kuhusu amani lakini anaishi akiangalia ufisadi tu na ndugu zake tukiendelea kuwa masikini. Huwa nikisikia yale matangazo Radio One nazima redio kwanza. Juzi wakati Prof. JK anaongea kule China juu ya kutaka kwenda kupumzika na kulimama mananasi, nilikuwa nafanya tathimini ya kesi za EPA,yaani ni kichekesho tu. Aliyefanikiwa kumfunga ni Rajabu Maranda na ndugu yake. Wale ambao tunawajua ni washirika wameendelea kupeta,mmoja ndio bado mfadhili mkubwa wa chama. Kazi tunayo kubwa sana
 
Haiingii akilini hata kidogo. Hii habari haijaandikwa na Tanzania Daima kweli?
 
Acheni utani basi jamani,hivi Tzs 10 bil mnaifahamu kweli????
 
Back
Top Bottom