Bandari watumia bilioni 9.6 kikao cha siku moja

Bandari watumia bilioni 9.6 kikao cha siku moja

Nilivyoisikia hii habari asubuhi nikadadisi haraka nikadhani labda ni TPA ya meneja aliyefukuzwa, Mgawe kushtuka haya yamefanyika chini ya meneja aliyewekwa na Dr. Mwakyembe kwa mbwembwe Eng. Kipande!
Na mara nikawaza haya yamefanyika chini ya Waziri gani ....Dr. Mwakyembe!!!
Kwa maani hii ni kuwa haya matumizi ni 'afadhali' ukilinganisha na uongozi uliopita maana wanasema hii timu imepangwa na watu makini!!
Hapa ndipo tukubaliane kimsingi kuwa kisheria ccm wanatutawala lakini wamepoteza uhalali (legitimacy)wa kutawala.

Mwakyembe atakurupuka na kusema majungu na wivu wa kisiasa
 
Wanajamvi,
Leo nimesoma kwenye magazeti kuwa mamlaka ya bandari imetafuna 9.6bilioni kwa kikao kimoja, nikakumbuka michango ya maabara tunaandamwa hadi tunakosa amani. Hizi si zigetosha ujenzi wa maabara shule za kata 1,000?
Kama ni kweli basi tutarajie maafa kama yale ya Burkina Faso.
Watu wameshalewa madaraka. Dr. Mwakyembe huwa nina imani kubwa sana na utendaji kazi yako kuliko hata Dr. J.P.Magufuli sasa huyo mkurugenzi mpya ulimpata kwa kupitia taratibu zote za ajira au ulishinikizwa na bosi wako?



MWAKYEMBE ni mr misifa hana lolote sitaki uniamini, ila jipe muda utamwona huwa anakurupuka na vi habari vya kutafutia sifa tu huyu hana tofauti na mr misifa mkuu mwigulu, hata richmond iliyompa sifa ilikuwa ni kwa ajili ya kumshugulikia LOWASA nikwambie tu ile kashfa ingemuhusu mtu mwingine tofauti na lowasa wala usingeisikia, ni kuulize baada ya lowasa kujiuzuru umewahi kusikia yale maazimio ya kamati ya richmond yamefanyiwa kazi???? ukiona mtu ana kana maandiko yake jua huyo ni msaka tonge, MSOMI UNASHINDWA KUWA HURU? NCHI YANGU TZ BHANA!!!!!
 
Ndo maana dar siku hizi mji una anasa sana. Magari mazito majumba hayo shopping mall zinaibuka kila kukicha ukichunguza watu wezi wauza madawa. Acha tuvune tulichopanda watu wanapaswa wajue siasa si ya kuchezea wala kuichekea. Siasa ni maisha ya kila mwananchi mkiichezea nakuacha kuwa makini ni sawa na kuweka maisha yenu hatarini na hiki ndicho tunachokipata leo
 
Hapo unaweza ukakuta ni order toka juu,yaani unaweza kuta wameambiwa kila idara wachangie pesa si unajua tunaelekea uchaguzi mkuu? hao jamaa wa bandari unaweza kuta wamepata kiasi kidogo tu zingine zikapelekwa panapostahili huwezi sikia hatua yoyote imechukuliwa dhid yao kwa sababu hayo ni maeneo ya kukusanyia pesa kwa ajili ya uchaguzi! na habari kama hizi tutaziskia nyingi tu kutoa idara mbalimbali!

Kafman! Kuna ka ukweli kwa mbaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaali................
 
Hii kali haijawahi kutokea duniani.Wahisani wakate tu misaada yao kumbe nchi inaweza kujiendesha kabisa.
 
Watanzania wote kama hii habari ni ya kweli basi taifa letu linakufa KAMA TAASISI MOJA TU INATAFUNA HELA NAMNA HII TUNA TAIFA KWELI HUKU DAWA MAHOS HAMNA....kwa nini hawa watu wasikamatwe na kuwekwa ndani tena kifungo cha maisha kabisa....kama ndo waziri mwakyembe anawasimamia hawa na katibu wake.....nao bunge liwawajibishe. Hii habari imeandikwa na gazeti la leo la serkali....HABARI LEO....WAITWA DODOMA KUJITETEA HIVI MWIZI UNAMUITA KUJITETEA..Taifa linakufa labda ndo maana donors wamejiondoa sasa na wangejiondoa kabisa tunaki na shida zetu
 
.. tpaul huyo mwenzetu .. FaizaFoxy hata serikali na mamlaka zake zifanye maovu kwake its ok
 
Last edited by a moderator:
Hii kali haijawahi kutokea duniani.Wahisani wakate tu misaada yao kumbe nchi inaweza kujiendesha kabisa.

nchi hii na viongozi wake wana dharau sana nasema siku ikija ibuka ya burkinafaso itakuwa mbaya zaidi kuliko.......
viongozi watakuja kuona uchungu wa vyeo vyaoooo
maana wanazidi kupandikiza chuki sana na wananchi
 
wonders shall never end in Tanzania!
 
nchi hii na viongozi wake wana dharau sana nasema siku ikija ibuka ya burkinafaso itakuwa mbaya zaidi kuliko.......
viongozi watakuja kuona uchungu wa vyeo vyaoooo
maana wanazidi kupandikiza chuki sana na wananchi
Hakuna nchi katika Afrika iliyokuwa na amani na utengamano wa kiuchumi kama Ivory Coast, tatizo kiongozi wa kwanza alijiangalia yeye na kujiona kama mungu mtu.
Leo hii hapa Tanzania zaidi ya 70% ya watu (wenye umri wa kupiga kura au kuandamana) wanajua ni nani wanafaidika na rasilimali za nchi. Subira yao (yetu) imekuwa kuwa labda siku moja nami nitaingia kwenye huo mtandao, lakini kwa miaka kama mitano sasa matumaini yanapungua na wengi wao wanaamini kuwa walio kwenye system ndio wataendelea kufaidi tu na mfano ni kama kilichotokea kwenye ajira za immigration, uteuzi wa nafasi utumishi wa umma, ugawanaji wa tenda za kazi nk.
Hiki ni kiasi kikubwa cha pesa kuliwa na watu wachache kiasi hiki na kwa muda mfupi hivi. Pia tukumbuke hizi ni audited reports hivyo pesa zinazoibiwa bila hata kujulikana zinaweza kuwa nyingi kuzidi hizi. Kubaliana na Rais Kagame alivyosema kuwa bandari pekee inaweza kuiendesha Tanzania wakati huo huo Pinda akiwa EU na JK akiwa China na mabakuli yao!
Kwa maana hiyo, hayatatokea ya Burkinafaso, hayatatokea ya Misri, Hayatatokea ya Rwanda nk lakini kuna kitu kinaweza kutokea kwa kigezo cha pengo la masikini na matajiri walioiba pesa likikolezwa kwa mbali na tofauti za dini. Makabili sio taizo.
 
Hi nchi inakuwa kama hakuna serikali watu wanajichotea tuu kama mali yao hakuna wakukemea uwizi mkubwa namna hi viongozi kimya.hivi polisi hawana mamlaka ya kuwahoji?
 
Bilioni tisa kikao, bilioni tisa matangazo du. Kama ni kweli, basi hawa bandari ni maproffesional wa ufisadi. Kikao cha bilioni tisa, walikuwa wanafanyia chini ya bahari au.
 
Back
Top Bottom