Bandari ngoma mbichi: Rushwa kumuokoa Kipande

Bandari ngoma mbichi: Rushwa kumuokoa Kipande

YAH: HOJA ZA WENYEVITI NA MAKATIBU KWA KATIBU MKUU DOWUTA



UTANGULIZI:

1.0 Rejea mazungumzo kati yako na Wenyeviti na Makatibu wa Matawi kwa nyakati mbalimbali kuhusiana na hali ya itemdaji kazi katika Bandari zetu kufuatia mikakati ya nchi zenye Bandari shindani na Bandari zetu na zile nchi zinazotumia Bandari za Tanzania, viongozi wa Matawi waliona busara kukutana nawe ili kuyabainisha matatizo ambayo yanaweza kuathiri Taasisi yetu na nchi kwa ujumla.



Aidha hofu waliyonayo Wanachama/Wafanyakazi kuhusu mustakabali wa nafasi zao za ajira.



2.0 Hivyo Wenyeviti na Makatibu katika kikao chao maalum kilichokutana leo tarehe 6/9/2013 katika Ofisi ya tawi la DOWUTA Makao Makuu kilipokea taarifa mbalimbali kitoka kwa Matawi yote ya TPA.

3.0 Baada ya kupokea taarifa hizo viongozi wa Matawi walibaini hali ya kiwanda kuwa sio nzuri hivyo masuala makuu yafuatayo yafanyiwe kazi haraka ili kuondoa hali ya sintofahamu kwa Wafanyakazi. Masuala hayo muhimu ni kama ifuatavyo:-

(1) Hofu ya DOWUTA kwa Bandari kupoteza shehena /Biashara kutokana na Mkataba uliofingwa hivi karibuni kati ya Nchi za Kenya Uganda na Rwanda kujenga Reli ya pamoja kutoka Mombasa hadi Kigali na kukamilika ujenzi wa Reli kutoka Bandari ya Lobito (Angola) hadi mpaka wa Nchi ya Zambia hali ambayo itazuia au kupunguza shehena kupitia Bandari zetu.

(2) Kukwama kwa utekelezaji wa maslahi ya Wafanyakazi ambayo tumekubaliana kwenye mabaraza halali ambayo yapo kishera.

(3) Kutofanyika kwa vikao vya ajira na nidhamu kwa muda mrefu hivyo kuathiri utendaji wa kazi na kuwanyima haki Wafanyakazi wanaotuhumiwa na wanaostahili kupandishwa madaraja.



Tunawasilisha kwa majadiliano



WENYEVITI NA MAKATIBU
 
Mamilioni ya fedha yametengwa kumuokoa Kipande.

Baada kushindwa kuwahonga wajumbe wa bodi, Kipande na washirika wake wameandaa kikao cha wafanyakazi kwa kuwaandaa baadhi kutoa kauli za kumtetea dhidi ya bodi.

Kikao kinafanyika kesho saa 4 asubuhi na wamesema ni wafanyakazi na bodi lakini wajumbe hawajaambiwa isipokua Mwenyekiti pekee ambaye tayari walikaa kikao cha siri Sourthen Sun Jumapili. Tusubiri tuone.

Taarifa hii ina ajenda ya kimaslahi nyuma yake. Mabadiliko makubwa yaliyofanyika bandarini kutokana na shinikizo la Waziri Mwakyembe, yameathiri kwa kiasi kikubwa maslahi ya watu waliokuwa wananufaika na wizi mkubwa wa mchana pale bandarini.

wanachofanya sasa ni ku fight back kwa kuzusha speculations zisizokuwepo na kutengeneza hadithi za uwongo. Ukweli ni huu- Mwakyembe hana ugomvi na Bodi; Mwakyembe hana ugomvi na Kaimu Mkurugenzi Kipande...hawa wote kwa umoja wao ndio wanaofanya kazi ya kusafisha bandari ya Dar es salaam iliyogubikwa na kuzingirwa na magege ya wizi uliokubuhu.

Bodi haina ajenda yoyote ya kumng'oa Kaimu Mkurugenzi, na wala haina sababu hiyo. Afterall, Bw Kipande ni Kaimu Mkurugenzi na Bodi imeshatangaza nafasi hiyo kwenye Magazeti ili kupata Mkurugenzi Mkuu wa Bandari.....hivyo kama hawamtaki kipande, watamuengua tu kwenye mchakato wa kutafuta Mkurugenzi Mpya (tena hapo kama Bwana Kipande atakuwa ameomba nafasi hiyo).

Cha muhimu ni kuwaunga mkono wale wote wanaopigania ku improve bandari ya Dar es salaam kwa faida ya uchumi wetu. Hivi karibuni pamezuka mjadala wa Rwanda na Uganda kuamua kutumia bandari ya Mombasa....wengine waliharakisha kulitafsiri jambo hilo kisiaasa, lakini ukweli ni kwamba uamuZi wa aina ile unatokana na mapungufu makubwa yaliyokuwepo kwenye bandari yetu yaliyokuwa yanasababishwa na magenge na mitandao ya wezi na watu incompetent katika kuendesha bandari. Ni kwasababu hiyo, hata baadhi ya watanzania nao wameitupa mkono bandari yetu na wanatumia mombasa, sababu kule urasimu ni mdogo, wizi sio kama ilivyo Dar na muda wa kutoa miZigo ni mfupi.

Tuboreshe bandari yetu, tuwaunge mkono wale wanaochukua hatua kuboresha bandari yetu, tuwaepuke na kuwakataa wale wote wasio na nia njema ya kuona bandari yetu inaboreshwa utendaji, kama huyu mwandishi wa hizi thread za speculations
 


Taarifa hii ina ajenda ya kimaslahi nyuma yake. Mabadiliko makubwa yaliyofanyika bandarini kutokana na shinikizo la Waziri Mwakyembe, yameathiri kwa kiasi kikubwa maslahi ya watu waliokuwa wananufaika na wizi mkubwa wa mchana pale bandarini.

wanachofanya sasa ni ku fight back kwa kuzusha speculations zisizokuwepo na kutengeneza hadithi za uwongo. Ukweli ni huu- Mwakyembe hana ugomvi na Bodi; Mwakyembe hana ugomvi na Kaimu Mkurugenzi Kipande...hawa wote kwa umoja wao ndio wanaofanya kazi ya kusafisha bandari ya Dar es salaam iliyogubikwa na kuzingirwa na magege ya wizi uliokubuhu.

Bodi haina ajenda yoyote ya kumng'oa Kaimu Mkurugenzi, na wala haina sababu hiyo. Afterall, Bw Kipande ni Kaimu Mkurugenzi na Bodi imeshatangaza nafasi hiyo kwenye Magazeti ili kupata Mkurugenzi Mkuu wa Bandari.....hivyo kama hawamtaki kipande, watamuengua tu kwenye mchakato wa kutafuta Mkurugenzi Mpya (tena hapo kama Bwana Kipande atakuwa ameomba nafasi hiyo).

Cha muhimu ni kuwaunga mkono wale wote wanaopigania ku improve bandari ya Dar es salaam kwa faida ya uchumi wetu. Hivi karibuni pamezuka mjadala wa Rwanda na Uganda kuamua kutumia bandari ya Mombasa....wengine waliharakisha kulitafsiri jambo hilo kisiaasa, lakini ukweli ni kwamba uamuZi wa aina ile unatokana na mapungufu makubwa yaliyokuwepo kwenye bandari yetu yaliyokuwa yanasababishwa na magenge na mitandao ya wezi na watu incompetent katika kuendesha bandari. Ni kwasababu hiyo, hata baadhi ya watanzania nao wameitupa mkono bandari yetu na wanatumia mombasa, sababu kule urasimu ni mdogo, wizi sio kama ilivyo Dar na muda wa kutoa miZigo ni mfupi.

Tuboreshe bandari yetu, tuwaunge mkono wale wanaochukua hatua kuboresha bandari yetu, tuwaepuke na kuwakataa wale wote wasio na nia njema ya kuona bandari yetu inaboreshwa utendaji, kama huyu mwandishi wa hizi thread za speculations

ngonjera kuboresha, kukata mirija, kupiga vita wizi na ufisadi, zimekua ndio kinga kuu. Sisi tuliobahatika kuona ripoti ya ukaguzi ya robo mwaka na nusu mwaka, hakuna hata mwezi mmoja ambao bandari imepata Sh bilioni 50 hata kukaribia, lakini nyimbo za kila siku bila aibu ni kwamba mapato yamepandaa hadi 50bn.. Wizi ufisadi yawezekana upo na upo wakati wa Mgawe na hata sasa wakati wa Kipande, tatizo uongozi na waziri wana ajenda za kimaslahi na hawataki kutafuta wezi wa kweli badala yake na wao wanatengeneza ulaji wao kupitia mikataba na kandarasi za ajabu. Watanzania tusijipe majibu mepesi kwa maswali magumu. Tuwe makini. Sasa wanahonga wafanyakazi wagome eti kumtetea Kipande ambaye ameomba nafas anayokaimu na alitaka hata kuhujumu mchakato kwa kuwatisha wa chini yake walioomba. Tufanye utafiti, kuwe na chombo huru. Tuulize magari ya mafuta yaliyokamatwa na Mwakyembe (Mrema style) yako wap? Yule askari aliyetekwa Yuko wapi? Na sinema nyingi tu ambazo ziliichafua bandari yetu kwa maslahi ya washindani wetu. Kumbukeni madini ya thamani kubwa tuliyoambiwa yameibwa bandarini yakiwa Mali ya Rwanda, tulihoji usahihi wa zile taarifa? Tuwe makini, JF ni sehemu ya watu makini tusiweke maslahi binafsi mbele, tuangalie Taifa letu. Hapa Kuna sinema ya maandalizi ya kisiasa na soon tutajua
 
Hata waandishi walioitwa ni maalum, wa Daima kaenda karudishwa
 
Wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.Hawawezi kitu hawa magamba
 
Hata waandishi walioitwa ni maalum, wa Daima kaenda karudishwa
Tina
Humu JF kuna watetezi wa mwakyembe ambao hawaambiwi kitu utadhani wamekunywa maji ya kyela.
Hadi sasa hawataki kuulizia wale maafisa wa tpa na tra waliodaiwa eti wamekamatwa na mwakyembe wakitaka kukwepa kodi wameshtakiwa wapi au kuchujuliwa hatua gani. Wote wale wapo kazini na mwakyembe alikurupuka kuwaaibisha bila makosa.
Leo hii yule askari alietekwa nyara hakuna anaemuuliza mwakyembe kafikia wapi.
Hadi leo hakuna anaeuliza wale wezi wa mafuta aliosema kawakamaya wako wapi. Asisingizie polisi ila ukweli alienda kukamata wanaosafisha uchafu wa mafuta akadai ndio wezi wa mafuta ikawa aibu yake.
Hadi leo hasemi kuhuku makontena yaliyoibwa bandarini na kukutwa jeshini.
Hadi leo hatoi ripoti ya utendaji bandari alioundia tume na kuahidi kutoa taarifa ndani ya siku sitini na watetezi hawa wa mwakyembe wamesahau tayari.
Hadi leo haelezi kwanini alidanganya umma kuwa mapato ya bandari ni bilioni 50 kwa mwezi tangu utawala mpya wa kipande uanze kazi wakati mwezi agosti kaimu meneja mawasiliano wa tpa ametangaza kuwa mapato ya julai 2012 hadi juni 2013 ni sh bilioni 372 tu. Ziko wapi sh bilioni 600 kama alivyotuambia mwakyembe??

Yote haya wapenzi na watetezi aa mwakyembe hawaoni wamefumbw macho. Haya acha waendelee kumtetea mwakyembe lakini jueni kuwa kipande madeni ni ------ wa bagamoyo ndugu wa karibu wa kikwete hapo lazima mwakyembe amtetee maana nae anapenda bado uwaziri
 
Last edited by a moderator:
Mwana Mpotevu umesema kweli. Tatizo la wachangiaji Wengi ambao ni watetezi wa Mwakyembe wamefumbwa macho, hawaoni, wala hawasikii. Kuna kitu waingereza wanakiita "reality check". Watetezi wa Mwakyembe hawataki kabisa kuutafuta ukweli. Wanaendelea kuimba wimbo wa mapato yameongezeka, bila Kuwa na ushahidi wo wote. Kuna maswali nimekuwa nikijiliuza, kitu gani kimeongeza mapato. Ukifuatilia Kauli za Mwakyembe unaweza kuamini kuwa wale waliondolewa ndiyo ambao walikuwa wakivujisha mapato ya bandari, lakini ni kwa namna gani, hatujapata kuelezwa. Na hili nalisema kwa sababu moja kubwa kwamba katika waliondolewa hakuna hata mfanyakazi mmoja kutoka ama idara ya mapato au fedha. Maana kimsingi hizi ndiyo idara kuu zinazosimamia mapato ya bandari. Nani kutoka Idara hizi kaondolewa na hata mapato yakaongezeka? Lakini hapa wimbo ni mapato, mapato yameongezeka kwa vipi? Kwa taarifa toka huko huko bandarini ni kwamba mapato ya juu kabisa ambayo Bandari imewahi kupata kwa mwezi ni sh. 38 billion. Mapato haya ni ya mwezi Agosti 2012, mwezi ambao uongozi wa zamani uliondolewa. Mapato haya ni ya bandari ya Dar. Tumuombe CAG akatuletee ukweli, siyo taarifa za akina Sabato Masalia ambazo hata ukiziweka Kwenye kipimo kidogo tu cha ukweli unaona zinaporomoka vibaya sana.

Yawezekana kabisa Mwakyembe alikuwa na nia nzuri ya kuboresha bandari, na kuna wakati nilitaka kuamini hivyo, lakini njia aliyotumia Ina matatizo makubwa. Huwezi kuchukua msimamizi wa mizani ya barabarani akaenda kubadilisha shirika ambalo linahitaji weledi wa hali ya juu wa uongozi na mahusiano ya jamii. Aidha, hata wasaidizi wake wamechukuliwa ngazi ya tatu ya uongozi na Bodi iliyojaaa wanaharakati.

Ningemuelewa Mwakyembe Kama angeangalia katika Soko ni kiongozi gani Mwenye sifa za kubadilisha shirika na akampa Kazi hiyo. Sidhani Kama Tanzania hatuna watu wa aina hiyo. Mimi naamini wapo lakini, waziri hakujipa muda wa kutosha kutafakari akaingia kichwa kichwa kwa mtu ambaye ameikoroga bandari kiasi cha kwamba wafanyakazi wanaishi kama wananchi wa Korea ya Kaskazini kwa hofu. Hata hiyo barua ambayo inadaiwa kuandikwa na wenyeviti, ukiangalia kwa akili ya kutulia kuna kitu inataka kusema lakini inakwepa, kwa sababu moja kubwa, kwamba ukitamka hicho ambacho hawataki kukisema, utaambiwa wewe ni mtu wa Mgawe na ndiyo utakuwa mwanzo wa kusumbuliwa na kujikuta unasimamishwa Kazi kwa makosa ya kubuni.

Wana Jf na hapa Nina maana ya wale ambao wanaangalia suala hili kwa jicho lililohuru tusifanye ushabiki tukaua bandari yetu. Tuangalie maslahi mapana ya nchi na si ya Kipande wala Mwakyembe. Hawa ni watu wapo Leo Kesha hawapo, lakini nchi itaendelea kuwepo. Mwakyembe ni mwanadamu anakosea kama wanadamu wengine, tuwe tayari kumkosoa, Kama vile Bodi yake aliyoiteua ilivyojaribu kufanya.
 
Taarifa hii ina ajenda ya kimaslahi nyuma yake. Mabadiliko makubwa yaliyofanyika bandarini kutokana na shinikizo la Waziri Mwakyembe, yameathiri kwa kiasi kikubwa maslahi ya watu waliokuwa wananufaika na wizi mkubwa wa mchana pale bandarini.

wanachofanya sasa ni ku fight back kwa kuzusha speculations zisizokuwepo na kutengeneza hadithi za uwongo. Ukweli ni huu- Mwakyembe hana ugomvi na Bodi; Mwakyembe hana ugomvi na Kaimu Mkurugenzi Kipande...hawa wote kwa umoja wao ndio wanaofanya kazi ya kusafisha bandari ya Dar es salaam iliyogubikwa na kuzingirwa na magege ya wizi uliokubuhu.

Bodi haina ajenda yoyote ya kumng'oa Kaimu Mkurugenzi, na wala haina sababu hiyo. Afterall, Bw Kipande ni Kaimu Mkurugenzi na Bodi imeshatangaza nafasi hiyo kwenye Magazeti ili kupata Mkurugenzi Mkuu wa Bandari.....hivyo kama hawamtaki kipande, watamuengua tu kwenye mchakato wa kutafuta Mkurugenzi Mpya (tena hapo kama Bwana Kipande atakuwa ameomba nafasi hiyo).

Cha muhimu ni kuwaunga mkono wale wote wanaopigania ku improve bandari ya Dar es salaam kwa faida ya uchumi wetu. Hivi karibuni pamezuka mjadala wa Rwanda na Uganda kuamua kutumia bandari ya Mombasa....wengine waliharakisha kulitafsiri jambo hilo kisiaasa, lakini ukweli ni kwamba uamuZi wa aina ile unatokana na mapungufu makubwa yaliyokuwepo kwenye bandari yetu yaliyokuwa yanasababishwa na magenge na mitandao ya wezi na watu incompetent katika kuendesha bandari. Ni kwasababu hiyo, hata baadhi ya watanzania nao wameitupa mkono bandari yetu na wanatumia mombasa, sababu kule urasimu ni mdogo, wizi sio kama ilivyo Dar na muda wa kutoa miZigo ni mfupi.

Tuboreshe bandari yetu, tuwaunge mkono wale wanaochukua hatua kuboresha bandari yetu, tuwaepuke na kuwakataa wale wote wasio na nia njema ya kuona bandari yetu inaboreshwa utendaji, kama huyu mwandishi wa hizi thread za speculations
Tina

I told you kwamba watakuja watetezi wa Mwakyembe hapa kukushambulia kama huyu salaama ambaye hajui hata kama Kipande ni mmoja wa walioomba nafasi ya U-DG Bandari. Huyu salaama hataki kujiuliza lolote kuhusu madai specific aliyokuwa akiyatoa mwakyembe lakini amebaki na bandari kulijaa wizi, ufisadi na mambo general kama haya ambayo wameaminishwa na Mwakyembe.

Nimuulize tu huyu SALAAM atuambie wako wako wapi watuhumiwa wote ambao mwakyembe alidai amewakamata bandarini kwa uhujumu? yako wapi magari na watu aliowakamata mwakyembe kwa madai wanaiba mafuta bandarini? kesi yao iko wapi? wamefikishwa lini mahakamani? lile gari tanker lililokamatwa liko wapi? nikijibiwa hili moja tu kati ya mengi yaliyopo nitajua kweli salaama anajua analoliandika. Otherwise ni mmoja wa waliotekwa na porojo za mwakyembe na kutafuta sifa magazetini
 
Last edited by a moderator:
Mwana Mpotevu umesema kweli. Tatizo la wachangiaji Wengi ambao ni watetezi wa Mwakyembe wamefumbwa macho, hawaoni, wala hawasikii. Kuna kitu waingereza wanakiita "reality check". Watetezi wa Mwakyembe hawataki kabisa kuutafuta ukweli. Wanaendelea kuimba wimbo wa mapato yameongezeka, bila Kuwa na ushahidi wo wote. Kuna maswali nimekuwa nikijiliuza, kitu gani kimeongeza mapato. Ukifuatilia Kauli za Mwakyembe unaweza kuamini kuwa wale waliondolewa ndiyo ambao walikuwa wakivujisha mapato ya bandari, lakini ni kwa namna gani, hatujapata kuelezwa. Na hili nalisema kwa sababu moja kubwa kwamba katika waliondolewa hakuna hata mfanyakazi mmoja kutoka ama idara ya mapato au fedha. Maana kimsingi hizi ndiyo idara kuu zinazosimamia mapato ya bandari. Nani kutoka Idara hizi kaondolewa na hata mapato yakaongezeka? Lakini hapa wimbo ni mapato, mapato yameongezeka kwa vipi? Kwa taarifa toka huko huko bandarini ni kwamba mapato ya juu kabisa ambayo Bandari imewahi kupata kwa mwezi ni sh. 38 billion. Mapato haya ni ya mwezi Agosti 2012, mwezi ambao uongozi wa zamani uliondolewa. Mapato haya ni ya bandari ya Dar. Tumuombe CAG akatuletee ukweli, siyo taarifa za akina Sabato Masalia ambazo hata ukiziweka Kwenye kipimo kidogo tu cha ukweli unaona zinaporomoka vibaya sana.

Yawezekana kabisa Mwakyembe alikuwa na nia nzuri ya kuboresha bandari, na kuna wakati nilitaka kuamini hivyo, lakini njia aliyotumia Ina matatizo makubwa. Huwezi kuchukua msimamizi wa mizani ya barabarani akaenda kubadilisha shirika ambalo linahitaji weledi wa hali ya juu wa uongozi na mahusiano ya jamii. Aidha, hata wasaidizi wake wamechukuliwa ngazi ya tatu ya uongozi na Bodi iliyojaaa wanaharakati.

Ningemuelewa Mwakyembe Kama angeangalia katika Soko ni kiongozi gani Mwenye sifa za kubadilisha shirika na akampa Kazi hiyo. Sidhani Kama Tanzania hatuna watu wa aina hiyo. Mimi naamini wapo lakini, waziri hakujipa muda wa kutosha kutafakari akaingia kichwa kichwa kwa mtu ambaye ameikoroga bandari kiasi cha kwamba wafanyakazi wanaishi kama wananchi wa Korea ya Kaskazini kwa hofu. Hata hiyo barua ambayo inadaiwa kuandikwa na wenyeviti, ukiangalia kwa akili ya kutulia kuna kitu inataka kusema lakini inakwepa, kwa sababu moja kubwa, kwamba ukitamka hicho ambacho hawataki kukisema, utaambiwa wewe ni mtu wa Mgawe na ndiyo utakuwa mwanzo wa kusumbuliwa na kujikuta unasimamishwa Kazi kwa makosa ya kubuni.

Wana Jf na hapa Nina maana ya wale ambao wanaangalia suala hili kwa jicho lililohuru tusifanye ushabiki tukaua bandari yetu. Tuangalie maslahi mapana ya nchi na si ya Kipande wala Mwakyembe. Hawa ni watu wapo Leo Kesha hawapo, lakini nchi itaendelea kuwepo. Mwakyembe ni mwanadamu anakosea kama wanadamu wengine, tuwe tayari kumkosoa, Kama vile Bodi yake aliyoiteua ilivyojaribu kufanya.

Nakubaliana na wewe kabisa, ni binadamu wengi tayari wameamishwa kuwa mwakyembe is absolutely perfect na anayofanya bandarini yote ni sahihi. Wameshindwa kubaini janja ya mwakyembe kucheza na media na kujitafutia umaarufu. nashukuru bibikuku amezungumzia hapo juu kuhusu mambo aliyotangaza mwakywmbe na yakaishia hewani bila sisi watanzania kuhoji.

Lazima kama Great thinkers tuwe tunajaribu kuichangamsha akili yetu na sio kuchukua jambo bila kuli-digest kwanza. Hatuwatendei haki watanzania wengi na huu ni usaliti. Kesi zote alizotamba mwakyembe kuziibua bandarini zilikuwa feki na ndio maana hakuna hata moja iliyopo mahakamani. Kama angekuwa amepeleka hata moja mahakamani tungemsikia mwakyembe na kelele zake kuwa mahakama inamkwamisha lakini ukweli aliubaini kuwa kaingia mkenge na akaamua kupiga kimya ili yaishe asije kuaibika.

Soon or later watanzania watajua kuwa Mwakyembe huyu sio kama tunavyoaminishwa bali ni mmoja wa watafuta sifa tu ndani ya cabinet!
 
Team Lowassa
mnajisumbua Dr Mwakyembe hamtamuweza kwanza tumeona mabadiliko makubwa
ndani ya bandali na hicho kibodi ambacho wajumbe wake ni
shayo,kavishe,mamilo na wachumia tumbo wengine hawana hoja zaidi ya
kubaniwa posho za hovyo hovyo wanataka kumtoa Eng.Kipande! Hamna hoja ya
msingi ya kumkataa Kipande zaidi ya kusema utendaji mbovu,wafanyakazi
wa bandari wana washangaeni sana kwa ujinga huu mnaofanya! Bandari
ilikua imeoza inanuka! Angalie maslahi ya taifa na sio maslahi ya
matumbo yenu wanaBodi!!!

kweli team ya lowasa naangaika sana kumchafua Mwakyembe kwa hili wamekwama
 
Unfortunately huwa namwona Mwakyembe kama mtu anayetafuta publicity. Tangu alipodanganya wakati wa Richmond sina imani naye.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Kwa mtu makini atagundua mwenzetu una personal vendeta....unaleta speculations humu ambazo haujazi substantiate popote pale.

By the way, uache kutengeneza hoja kwa jina la Tina alafu unakuja kuitetea mwenyewe kwa jina lingine.

Ukweli unajulikana.....mafisadi bandarini mmekabwa kooo..
 
Back
Top Bottom