Babu Seya kuachiwa huru na Kikwete?

Babu Seya kuachiwa huru na Kikwete?

Wameshazaa Kama Siyo
Kujifungua Na Namkumbuka Mmoja Wao Alikuwa Anaishi Karibu Na Kwa
Marehemu Mama Yangu Mdogo Pale Sinza Jirani Kabisa Na Maeda Sijui Meeda
Bar Jina Lake Nalihifadhi Kimaadili Ila Mimi Binafsi Nilimfanyia
Mahojiano Ya Kiaina na Alikuwa Ananiheshimu Mno Na Alinizoea Pia Na
Alichoniambia Ni Kwamba Si Yeye Wala Wale Wenzie ILA Kilichotokea tu Ni
Kwamba Suala Lote Lilitengenezwa Na Wazazi Wao Walipewa Chochote Kitu
Pamoja Na Vitisho Juu Na Hata Hadi Sasa Wanafuatiliwa Na Wanachungwa
Mno. Alichoniambia Ni Kuwa Zile Alama Nyekundu ktk Vyupi Zao Wala
Hazikuwa Damu za Kuingiliwa Bali Ilikuwa Ni Mchanganyiko wa Tomato
Source na Kemikali Nyingine Kwa Maadili Ya Kijasusi Siwezi Nikaitaja
Hapa. Habari Ndiyo Hiyo ILA Hili Suala Limekaa KISIRI na KIHATARI Sana
Kushinda Hata Ile Ajali Ya Jana Pale Lugalo ( Supa ). Ushauri tu au Ombi
Haswa Kwa Wanaume Wenzangu Hebu TUACHE BIFU ZA KISHAMBA, KIJINGA na Za
KITOTO ZA KUMKOMOA MWANAUME MWENZAKO KISA TU " AMEKUKANYAGIA " AMA DEMU
WAKO tu au MKEO. INASIKITISHA na INAUMA Sana. Mademu au Wanawake Wenyewe
Wa Kibongo Hawana Dhamana.

sina la kusema tena hapa wala sitazungumzia tena hili suala kwenye social media au popote pale.
 
CHOZI LA BABU SEYA BADO LAITESA SERIKALI YA CCM; BABU SEYA AMWAGIZA WAZIRI WA MAMBO YA NDANI KWENDA KUMUOMBEA MSAMAHA KWA JK.

Kwa mujibu wa KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA YA MWAKA 1977, SURA YA PILI, SEHEMU YA KWANZA, IBARA YA 45, inampa Rais wa Jamhuri ya Muungano mamlaka ya kutoa msamaha kwa mtu yeyote aliyepatikana na hatia mbele ya mahakama kwa kosa lolote, ama bila ya masharti au kwa masharti, au kumwachilia kabisa mtu huyo asitimize kabisa adhabu hiyo au kuibadilisha adhabu yoyote aliyopewa mtu yeyote kwa kosa lolote au kufuta adhabu yote au sehemu ya adhabu yoyote.

Nguza na mwanaye Papii walitoa ombi la kusamehewa na kuachiwa huru kupitia wimbo wakati wakitumbuiza katika maadhimisho ya Siku ya Magereza yaliyofanyika Chuo cha Magereza Ukonga jijini Dar es Salaam tar 20/06/2014.

Ombi hilo waliliwasilisha kupitia kwa Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mathias Chikawe aliyekuwa mgeni rasmi kwenye sherehe hizo ambapo Babu Seya na mwanawe, Johnson Nguza (Papii Kocha), walitumbuiza wakiwa na Bendi ya Wafungwa. Walimwomba Waziri Chikawe kufikisha ombi lao kwa Rais Kikwete. Chikawe akijibu ombi hilo alisema “Mtu akishatumikia kifungo kwa miaka saba au 10 gerezani nina hakika kama ana moyo na nafasi ya kuacha, atakuwa amebadilika hivyo anaweza kupewa msamaha.”

Maswali ya kujiuliza ni:
1.Je, kwa nini jambo hili linamlenga sana JK badala ya mahakama iliyotoa hukumu hiyo??
2.Je, kwani Babu Seya ndiye mfungwa pekee wa maisha katika magereza ya Tanzania? Kama wapo wengine, je, wao wameridhika na adhabu hiyo au hawana pa kusemea?
3.Je, rais ataweza kweli kutumia mamlaka aliyopewa na katiba kuwaachia huru watu hawa? Sheria nyinginezo na historia ya Tanzania zinasemaje kuhusu mfungwa wa maisha kuachiwa huru kwa msamaha wa rais?
4.Ikumbukwe katika kampeni za uchaguzi za mwaka 2005 JK aliahidi kuwa kama atashinda kiti cha urais basi suala hili la Babu Seya atalipa kipaumbele zaidi, je, alifanya ivyo? Na kwa nini Babu Seya pekee ndio apewe kipaumbele na sio wafungwa wengine?

Mimi binafsi nimekosa majibu ya maswali hayo, naomba mwenye majibu ya uhakika tushirikishane.
:yield:

Sina hakika sana LAKINI ile sheria ya makosa ya kujamiiana SOSPA inakifungua kinachomzuia Rais au mtu yeyote kutoa msamaha kwa mfungwa aliyetiwa hatiani kwa makosa ya kubaka. Itabidi sheria irudishwe bungeni kurekebishwa ili wapate hiyo haki.
 
wanamuomba msamaha aliewakosea anaweza kuwaonea huruma
 
Ngoja iendelee kuwa tetesi kuliko kuwaachia wabakaji...

how can a problem be solved by the same person who created it? it's practicaly impossible for JK to release babu seya from life imprisonment.
 
how can a problem be solved by the same person who created it? it's practicaly impossible for JK to release babu seya from life imprisonment.


Lengo lao kuu ni kuumuunganisha na Maranda atoke Ukonga
 
Sina hakika sana LAKINI ile sheria ya makosa ya kujamiiana SOSPA inakifungua kinachomzuia Rais au mtu yeyote kutoa msamaha kwa mfungwa aliyetiwa hatiani kwa makosa ya kubaka. Itabidi sheria irudishwe bungeni kurekebishwa ili wapate hiyo haki.

Una matatizo ya akili kabisa. Yaani bunge lipoteze hela na muda kwenda kujadili na kubadilisha sheria ili issue za wakongo waliobaka wanafunzi na kuhukumiwa ili tu wapate msamaha. Hivi hao wabakaji wana mchango gani katika uchumi wa nchi hii masikini. Au nchi itapata faida gani hao watu wakiachiwa huru?
 
Una matatizo ya akili kabisa. Yaani bunge lipoteze hela na muda kwenda kujadili na kubadilisha sheria ili issue za wakongo waliobaka wanafunzi na kuhukumiwa ili tu wapate msamaha. Hivi hao wabakaji wana mchango gani katika uchumi wa nchi hii masikini. Au nchi itapata faida gani hao watu wakiachiwa huru?

Usichangie usilo lijua kwa kuhukumu.silence is the best answer.
 
GENTAMYCINE !!Nazionea huruma kucha zako na meno yako,kumbuka kwamba hawatumii ganzi kung'oa.
 
Kwanza kabisa wawaombe wale watoto na wazazi wa watoto waliowaharibu.

Na wakisamehe wao ndio wawaombee kwa Rais. Bila wale walioathiriwa na dhambi zao kuridhika na kusamehe haiyumkin kupewa msamaha.
 
Una matatizo ya akili kabisa. Yaani bunge lipoteze hela na muda kwenda kujadili na kubadilisha sheria ili issue za wakongo waliobaka wanafunzi na kuhukumiwa ili tu wapate msamaha. Hivi hao wabakaji wana mchango gani katika uchumi wa nchi hii masikini. Au nchi itapata faida gani hao watu wakiachiwa huru?

Husikurupuke soma mstari kwa mstari utaelewa nimeandika nini! Nimeeleza hitajio la sheria kwamb Rais hana hayo mamlaka labda lirekebishe hiyo sheria. Sina maana nataka bunge likae kuamua juu ya hilo.
 
Usichangie usilo lijua kwa kuhukumu.silence is the best answer.

Nashukuru umesaidia kumjibu huyu Kupe. Mwenzake kauliza swali hapo juu tunamueleza utaratibu anaruka na kushambulia wachangiaji.
 
Wangebaka na kulawiti watoto wenu ndo mngesema wasamrhewe? Hata rais ni mtanzania kama wengine hana mamlaka ya kupingana na sheria za nchi.
 
Wameshazaa Kama Siyo Kujifungua Na Namkumbuka Mmoja Wao Alikuwa Anaishi Karibu Na Kwa Marehemu Mama Yangu Mdogo Pale Sinza Jirani Kabisa Na Maeda Sijui Meeda Bar Jina Lake Nalihifadhi Kimaadili Ila Mimi Binafsi Nilimfanyia Mahojiano Ya Kiaina na Alikuwa Ananiheshimu Mno Na Alinizoea Pia Na Alichoniambia Ni Kwamba Si Yeye Wala Wale Wenzie ILA Kilichotokea tu Ni Kwamba Suala Lote Lilitengenezwa Na Wazazi Wao Walipewa Chochote Kitu Pamoja Na Vitisho Juu Na Hata Hadi Sasa Wanafuatiliwa Na Wanachungwa Mno. Alichoniambia Ni Kuwa Zile Alama Nyekundu ktk Vyupi Zao Wala Hazikuwa Damu za Kuingiliwa Bali Ilikuwa Ni Mchanganyiko wa Tomato Source na Kemikali Nyingine Kwa Maadili Ya Kijasusi Siwezi Nikaitaja Hapa. Habari Ndiyo Hiyo ILA Hili Suala Limekaa KISIRI na KIHATARI Sana Kushinda Hata Ile Ajali Ya Jana Pale Lugalo ( Supa ). Ushauri tu au Ombi Haswa Kwa Wanaume Wenzangu Hebu TUACHE BIFU ZA KISHAMBA, KIJINGA na Za KITOTO ZA KUMKOMOA MWANAUME MWENZAKO KISA TU " AMEKUKANYAGIA " AMA DEMU WAKO tu au MKEO. INASIKITISHA na INAUMA Sana. Mademu au Wanawake Wenyewe Wa Kibongo Hawana Dhamana.

Halafu uongo mwengine bana..unakujuwa walipokuwa wakikaa au unasema tu???
 
Kuongelea hii ishu kiuhalisia inahitaji roho ya kiuendawazimu! It's a horror drama.
 
agnes dorice lihundi na Asha mkwizu hauli waliachiwaga. japo walihukumiwa kifo
 
Wameshazaa Kama Siyo Kujifungua Na Namkumbuka Mmoja Wao Alikuwa Anaishi Karibu Na Kwa Marehemu Mama Yangu Mdogo Pale Sinza Jirani Kabisa Na Maeda Sijui Meeda Bar Jina Lake Nalihifadhi Kimaadili Ila Mimi Binafsi Nilimfanyia Mahojiano Ya Kiaina na Alikuwa Ananiheshimu Mno Na Alinizoea Pia Na Alichoniambia Ni Kwamba Si Yeye Wala Wale Wenzie ILA Kilichotokea tu Ni Kwamba Suala Lote Lilitengenezwa Na Wazazi Wao Walipewa Chochote Kitu Pamoja Na Vitisho Juu Na Hata Hadi Sasa Wanafuatiliwa Na Wanachungwa Mno. Alichoniambia Ni Kuwa Zile Alama Nyekundu ktk Vyupi Zao Wala Hazikuwa Damu za Kuingiliwa Bali Ilikuwa Ni Mchanganyiko wa Tomato Source na Kemikali Nyingine Kwa Maadili Ya Kijasusi Siwezi Nikaitaja Hapa. Habari Ndiyo Hiyo ILA Hili Suala Limekaa KISIRI na KIHATARI Sana Kushinda Hata Ile Ajali Ya Jana Pale Lugalo ( Supa ). Ushauri tu au Ombi Haswa Kwa Wanaume Wenzangu Hebu TUACHE BIFU ZA KISHAMBA, KIJINGA na Za KITOTO ZA KUMKOMOA MWANAUME MWENZAKO KISA TU " AMEKUKANYAGIA " AMA DEMU WAKO tu au MKEO. INASIKITISHA na INAUMA Sana. Mademu au Wanawake Wenyewe Wa Kibongo Hawana Dhamana.

Acha bangi zako wewe!...
 
Dah!!!! Hili linatisha sana, kutengeneza ushahidi wa kuchora ili kumuharibia mtu maisha yake!!!

Wameshazaa Kama Siyo Kujifungua Na Namkumbuka Mmoja Wao Alikuwa Anaishi Karibu Na Kwa Marehemu Mama Yangu Mdogo Pale Sinza Jirani Kabisa Na Maeda Sijui Meeda Bar Jina Lake Nalihifadhi Kimaadili Ila Mimi Binafsi Nilimfanyia Mahojiano Ya Kiaina na Alikuwa Ananiheshimu Mno Na Alinizoea Pia Na Alichoniambia Ni Kwamba Si Yeye Wala Wale Wenzie ILA Kilichotokea tu Ni Kwamba Suala Lote Lilitengenezwa Na Wazazi Wao Walipewa Chochote Kitu Pamoja Na Vitisho Juu Na Hata Hadi Sasa Wanafuatiliwa Na Wanachungwa Mno. Alichoniambia Ni Kuwa Zile Alama Nyekundu ktk Vyupi Zao Wala Hazikuwa Damu za Kuingiliwa Bali Ilikuwa Ni Mchanganyiko wa Tomato Source na Kemikali Nyingine Kwa Maadili Ya Kijasusi Siwezi Nikaitaja Hapa. Habari Ndiyo Hiyo ILA Hili Suala Limekaa KISIRI na KIHATARI Sana Kushinda Hata Ile Ajali Ya Jana Pale Lugalo ( Supa ). Ushauri tu au Ombi Haswa Kwa Wanaume Wenzangu Hebu TUACHE BIFU ZA KISHAMBA, KIJINGA na Za KITOTO ZA KUMKOMOA MWANAUME MWENZAKO KISA TU " AMEKUKANYAGIA " AMA DEMU WAKO tu au MKEO. INASIKITISHA na INAUMA Sana. Mademu au Wanawake Wenyewe Wa Kibongo Hawana Dhamana.
 
Sioni sababu ya kuongele hawa watu maana kama ni makosa wamekutana nayo watu wengi tz zaidi yao
Mimi binafsi naona waendelee kutumikia adhabu yao kama walivyo watz wote walio tenda kama wao na wakafungwa kwa mujibu wa sheria.
 
Back
Top Bottom