Baba Mwenye Nyumba ana maana gani katika hili?

Baba Mwenye Nyumba ana maana gani katika hili?

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Posts
58,639
Reaction score
220,421
Nilipomaliza chuo, nilipata kazi katika mkoa huu, sikuwa ninamfahamu mtu hata mmoja. Aunty yangu alinitafutia nyumba kwa rafiki zake ambao ni watu wazima, mume na mke. Nyumba ni kubwa ya vyumba vitano vya kulala na sebule mbili. Nilipewa chumba kimoja, kwakweli kunipangisha mim ilikuwa ni kwasababu ya usalama wa nyumba tu, siyo kwa kuwaongezea kipato, kwani watu hawa wana hali nzuri sana ya kimaisha. Muda mwingi huutumia nchi za ughaibuni kwani ndiko watoto wao watatu wanakoishi, hivyo wakiwa safarini ninabaki mimi na dada wa kazi.

Wakiwepo wenye nyumba nikiwasalimia 'shikamoo baba na mama' wanaitikia wote wawili 'marahaba binti umeamkaje/umeshindaje'. Akiwepo baba pekeyake nikimuamkia 'shikamoo baba' ananijibu 'salama tu'. Mama ni mshika dini sana na muda mwingi anakuwa kanisani. Baba akiwa pekeyake anakuja kunigongea chumbani na kunikaribisha mvinyo, kwakweli ninakosa raha sana.

Nilipohamia hapa, mama mwenyenyumba aliniambia nitumie kila kitu chake, kwakweli amenichukulia kama mototo wake, na aliniusia kuwa nijaribu kuweka pesa, ili na mimi ninunue kiwanja changu kwani kulipa kodi ni kupoteza pesa. Ameniruhusu kuwakarisha wageni wangu kwenye sebule ya pili, ambayo wenyewe hawaitumiii sana. Kwkuwa ndiyo ninaanza maisha, nilihamia hapa na sanduku languo tu, na kitu cha kwanza kununua ilikuwa TV ambayo nimeiweka chumbani kwangu. Nilifanikiwa kigari, cha kunirahisishia usafiri.

Kwa kero za baba mwenye nyumba mke wake asipokuwepo, basi nemeamua nikitoka kazini ninampigia simu mama, akiniambia yuko kanisani, basi nitakula nyama choma sehemu wakati ninamsubiri turudi wote nyumbani. Tangu nimeanza kufanya hivyo, siku hizi baba nikimsalimia hanijibu. Jamani, huu mbona ni mtihani wa maisha, wakati nyumba ni kwake, jamani ninaomba ushauri.
 
Vitu vingine mbona viko wazi jamani, wewe jipange uondoke kapange sehemu ambayo unalipa kodi huna sababu ya kuendelea na mteremko. Tafuta nyumba/chumba uage uondoke kwa amani huku ukidumisha undugu uliokwisha jengeka.

Kwa upande mwingine naomba nikupongeze kwa uamuzi ulio chukua kwa siku hizi ni wachache sana wangeweza kufanya kama wewe ulivyo fanya.
 
Endelea hivyohivyo ikiwezekana uwe unafuatana na huyo mama kwenye maombi,huyu baba atakuharibia future yako na ukitembea na hilo jibaba mama wawatu akijua yale machozi yatakugharimu viginevyo tafuta chumba upange kuepuka haya maana hujui siku ukienda na huyo jamaa huenda akakupa na mimba au magonjwa.
 
Pole sana kwa matatizo hayo, endelea na utaratibu huo huo wala usimpe nafasi huyo baba ya kukuambia lolote aliwazalo mkiwa peke yenu. Muda wote kama ni kuongea hakikisha na mama anakuwepo ili kuzuia mazingira hatarishi, ila usionyeshe dalili yoyote kama umeshtukia kuwa nia yake siyo nzuri.
Ila usikae muda mrefu sana kwenye hiyo nyumba, kama ulivyoshauriwa na mama jibane utafute kiwanja uanze kujenga ili uhame hapo, na ikitokea mazingira yanazidi kuwa 'hatarishi' kwako ni vema ukatafuta sababu yoyote ile ili ukapange sehemu nyingine ukajitegemee mwenyewe.
 
mi nakushauri utafute mambo ya ziada nje na nyumbani kabla hujarudi,unaweza ukawa unaenda gym,kanisani,au uanzishe biashara itakayokuweka busy...ratiba yako na ya mama zirandane,ili mrudi time moja,atakosa nafasi,,,,mama anaposafiri...hapo ndo pagumu..Muombe Mungu akusaidie.
 
sasa mdogo wangu unapata shida mumie???

kwanza kama hujui tayari umesha maliza mtihani na umeufaulu vyema, kitendo cha kumfungia huyo baba vioo kimemnyong'oyeza na hivi ndio mana kanuna. wewe cha kufanya jali maisha yako, uwe siriaz na maisha yako na kazi, endelea kuwa mbali na mazingira hatarishi.

ningekuwa mm wewe wala nisinge hama ila ningeact kiutu uzima zaid, manake hata kama mama hayupo huyo baba nisingempa nafasi ya kuongea na mm. kuhama kwangu ingekuwa ni big No as kama ni binti nahitaj security na hapo ipo na istoshe inakua privacy ambayo ndicho wengi wanachokimbilia kwenye maisha ya sinister's and bachelor.
 
unafikiri utaendelea kukaa hapo milele?!!

Watu wengine wa ajabu kweli, na shukuru anakugasi manake inaonekana ungejisahau kabisa, au unataka wadau wakushauri umpe nyapu ili upewe nyumba???
 
ili kukwepa fedheha itakayokupata baadae maana unakoelekea ni kugumu zaidi nakushauri hama hapo mara moja
 
mie nikiwaambiene hela ya mwanaume hailiwi bure mwaniona mie mzee wa migegedo....mzee anataka kugegeda hapo wee ukae home kwake bire wee mtoto wake kwani?
 
toka kwa watu na wewe,unataka uzeekee kwao?pangishe,hivi mbona hiyo elimu haikusadii hata kwa jambo dogo kama hilo?umekula nyama kwa muda gani sasa,sipati kakitambi katakuwa kameanza,hahahaa!acha kujiangalia basi
 
Nilipomaliza chuo, nilipata kazi katika mkoa huu, sikuwa ninamfahamu mtu hata mmoja. Aunty yangu alinitafutia nyumba kwa rafiki zake ambao ni watu wazima, mume na mke. Nyumba ni kubwa ya vyumba vitano vya kulala na sebule mbili. Nilipewa chumba kimoja, kwakweli kunipangisha mim ilikuwa ni kwasababu ya usalama wa nyumba tu, siyo kwa kuwaongezea kipato, kwani watu hawa wana hali nzuri sana ya kimaisha. Muda mwingi huutumia nchi za ughaibuni kwani ndiko watoto wao watatu wanakoishi, hivyo wakiwa safarini ninabaki mimi na dada wa kazi.

Wakiwepo wenye nyumba nikiwasalimia 'shikamoo baba na mama' wanaitikia wote wawili 'marahaba binti umeamkaje/umeshindaje'. Akiwepo baba pekeyake nikimuamkia 'shikamoo baba' ananijibu 'salama tu'. Mama ni mshika dini sana na muda mwingi anakuwa kanisani. Baba akiwa pekeyake anakuja kunigongea chumbani na kunikaribisha mvinyo, kwakweli ninakosa raha sana.

Nilipohamia hapa, mama mwenyenyumba aliniambia nitumie kila kitu chake, kwakweli amenichukulia kama mototo wake, na aliniusia kuwa nijaribu kuweka pesa, ili na mimi ninunue kiwanja changu kwani kulipa kodi ni kupoteza pesa. Ameniruhusu kuwakarisha wageni wangu kwenye sebule ya pili, ambayo wenyewe hawaitumiii sana. Kwkuwa ndiyo ninaanza maisha, nilihamia hapa na sanduku languo tu, na kitu cha kwanza kununua ilikuwa TV ambayo nimeiweka chumbani kwangu. Nilifanikiwa kigari, cha kunirahisishia usafiri.

Kwa kero za baba mwenye nyumba mke wake asipokuwepo, basi nemeamua nikitoka kazini ninampigia simu mama, akiniambia yuko kanisani, basi nitakula nyama choma sehemu wakati ninamsubiri turudi wote nyumbani. Tangu nimeanza kufanya hivyo, siku hizi baba nikimsalimia hanijibu. Jamani, huu mbona ni mtihani wa maisha, wakati nyumba ni kwake, jamani ninaomba ushauri.

Bure ghari... Hama fasta, vinginevyo kama hutatoa mzigo kwa hiari basi utazushiwa kitu kibaya na utasababisha mfarakano kati yenu
 
Asanteni sana kwa ushauri, kwakweli sikai bure, ninalipa kodi sh 70, 000, wakiwa safarini kodi yangu ninampa dada wa kazi, ninaishi ndiyo mshahara wake. Kwakweli huyu mama ni mmoja kati ya watu wachache wenye mioyo ya upendo niliyokutana nao duniani. Nikitoka kazini ninakuta ameniwekea chakula, asubuhi akiwa anafanya ibada yake, akagundua kunabaridi basi atanipashia maji moto. Mimi mwenyewe ninafikiria nitampa zawadi gani, kama ni vitenge watoto wake wanamletea vya wax za Holland nzuri sana, pesa anazo, kwakweli hata kama nitaondoka sitakaa nimsahau mama huyu.
 
Asanteni sana kwa ushauri, kwakweli sikai bure, ninalipa kodi sh 70, 000, wakiwa safarini kodi yangu ninampa dada wa kazi, ninaishi ndiyo mshahara wake. Kwakweli huyu mama ni mmoja kati ya watu wachache wenye mioyo ya upendo niliyokutana nao duniani. Nikitoka kazini ninakuta ameniwekea chakula, asubuhi akiwa anafanya ibada yake, akagundua kunabaridi basi atanipashia maji moto. Mimi mwenyewe ninafikiria nitampa zawadi gani, kama ni vitenge watoto wake wanamletea vya wax za Holland nzuri sana, pesa anazo, kwakweli hata kama nitaondoka sitakaa nimsahau mama huyu.
Pole sana najua ugumu gani unaoupata,unaweza kuendelea kubaki km dada@gfsonwin alivyosema lakini binafsi sikushauri hilo kweli mazingira ni mazuri lkn itakucost mpka hapo ndugu yangu huna uhuru huwez rudi muda unaotaka nyumban km baba yupo hapo tayar ni utumwa,ww binafsi hujiskii vizur baba huyo ambavyo haitikii salamu yako hilo bado linakutesa kiakili, halafu mpka huyo baba kakataa kupokea salamu hali ni mbaya sana hata waswahili husema salam haigombi huyo baba anaandaa bomu ambalo litakulipukia muda si mrefu hama sasa wakat bado ni angalau utakuja nyanyasika kwa vitu ambavyo viko ndani ya uwezo wako, fanya as soon as possible Mungu amekupa utashi wa kutambua hilo mapema ili uchukue hatua waache wabaki kwa amani na heshima iendelee kuwepo.
 
Unamipango gani na maisha yako?

1. Kama uko single na unampango wa kuwa hivyo kwa muda mrefu ujao basi ni vizuri uhame hapo na uanze maisha yako ya kujitegemea. (Bachelorette Life)

2. Kama unampenzi na unampango wa kuolewa siku za karibuni ni vizuri oundokee nyumbani na upate baraka zao kudumisha ule uhusioano ulio nao kama walezi wako. Endelea kumkwepa hilo dingi kwa hizo siku chache zaidi.
 
Sasa mbona jibu lipo wazi, ni kwamba Baba mwenye nyumba anataka akitarasue kitumbua chako ...............!
Kama hutaki akutarasue basi wewe timka kapange kwingine kabsaaaaaaaaa..................!:A S 39:
 
Ww elimu yako ya chuo haikusaidii yaan umepata hela ukanunua tv na gari!!!!!ondoka hapo kabla hujatembea na huyo mzee kwa hiar au kabla hajakunywesha MVINYO wenye kilevi then akakubaka,tumia akili hapo c kwenu na cku hz hakuna vya bure ukizubaa utalipia hata hao wanakushaur jenga mpaka ujenge wakat mwenye nyumba anakuona kama unamringia hv vp akikutafutia baya lolote la kukuharibia cfa au vp mama mwenye nyumba akijua mumewe anakutaka ww ujaondoka na ndoa ya watu ikafa unahc familia itakuonaje ingawa utakua uko kwenye usahh,ondoka kapange c umeajiliwa utajenga ukiwa unajua uchungu wa kodi ya nyumba ww
 
Back
Top Bottom