Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua

Kuita KIHAMPHREY ni dalili tosha ya kuishiwa hoja kwako
 
Huyo askofu Ikongo namfahamu sana,alichukua fomu ya kuomba kuteuliwa na Chama cha Mapinduzi Jimbo la moshi mjini na kwneye kura za maoni aliangukia pua tena vibaya sana,muda si mrefu nitaweka kura laizopata hapa ili mjue kwmaba tuna viongozi wa dini wanafiki na wazandiki
 
Huyo askofu Ikongo namfahamu sana,alichukua fomu ya kuomba kuteuliwa na Chama cha Mapinduzi Jimbo la moshi mjini na kwneye kura za maoni aliangukia pua tena vibaya sana,muda si mrefu nitaweka kura laizopata hapa ili mjue kwmaba tuna viongozi wa dini wanafiki na wazandiki

huyo jamaa anaonyesha jinsi jamii ili yo na ubabaishaji of the highest standard,anajiita kiongozi wa dini,anakemea viongozi wa dini wasiingie kwenye siasa,halafu yeye alishawahi kugombea ubunge kwa tiketi yà ccm
 
Nilikuwa na mambo mengi nikakosa muda wa kukujibu hoja zako.

Sawa umesema mambo mengi kuonyesha kwamba Askofu kugombea Ubunge ni dhambi au ni kosa, je unataka kusema Wachungaji na Maaskofu waliopo Bungeni kama Mchungaji Msigwa na wengine wengi wanadhambi gani? au wao wameingia Bungeni bila kuwa na Vyama vya kisiasa? au kosa langu ni kuwa mwanachama wa CCM?

Achacheni mawazo mafupi hakuna mtanzania asie na chama kwa sababu Tanzania haijawahi kuwa na Mgombea binafsi, ila kila anaetaka kugombea lazima asimamishwe na Chama chake.
Vivyo hivyo na hakuna mpiga kura anaeweza kupiga kura kuchagua mtu, lazima uchague mtu aliye ndani ya chama.

Pia kuhusu hoja yangu au mada yetu ilikuwa ni Tamko la TCF. Jukwaa hili la Wakristo Tanzania nilitofautia nao kwa kuwaelekeza Waumini kupiga kura ya hapana katiba inayopendekezwa.
Nadhani huelewi Askofu ni nani na TCF ni akinani. Narudia kusema kama kweli kuna hoja ya msingi kwamba katiba inayopendekezwa ni mbaya sawa nielezeni ni kipengele gani au ibara gani ili nami nisome kisha nifahamu kwamba ipo sababu ya kuikataa, ila sio kusema tu, kwa sababu fulani kakataa nawe kataa au kataza wengine sio sahihi kabisa.
 
Nilikuwa na mambo mengi nikakosa muda wa kukujibu hoja zako.

Sawa umesema mambo mengi kuonyesha kwamba Askofu kugombea Ubunge ni dhambi au ni kosa, je unataka kusema Wachungaji na Maaskofu waliopo Bungeni kama Mchungaji Msigwa na wengine wengi wanadhambi gani? au wao wameingia Bungeni bila kuwa na Vyama vya kisiasa? au kosa langu ni kuwa mwanachama wa CCM?

Achacheni mawazo mafupi hakuna mtanzania asie na chama kwa sababu Tanzania haijawahi kuwa na Mgombea binafsi, ila kila anaetaka kugombea lazima asimamishwe na Chama chake.
Vivyo hivyo na hakuna mpiga kura anaeweza kupiga kura kuchagua mtu, lazima uchague mtu aliye ndani ya chama.

Pia kuhusu hoja yangu au mada yetu ilikuwa ni Tamko la TCF. Jukwaa hili la Wakristo Tanzania nilitofautia nao kwa kuwaelekeza Waumini kupiga kura ya hapana katiba inayopendekezwa.
Nadhani huelewi Askofu ni nani na TCF ni akinani. Narudia kusema kama kweli kuna hoja ya msingi kwamba katiba inayopendekezwa ni mbaya sawa nielezeni ni kipengele gani au ibara gani ili nami nisome kisha nifahamu kwamba ipo sababu ya kuikataa, ila sio kusema tu, kwa sababu fulani kakataa nawe kataa au kataza wengine sio sahihi kabisa.
Usikwepe hoja Za Msingi kwa Majibu Mepesi,Hoja hapa nikuwa unatumia uaskofu wako kutetea itkadi yako ya kisiasa hilo ndilo unalopaswa kujibu kwa kuanzia.

Pia uelewe katiba ni tendo la Maridhiano,Mchakato ulikosa Maridhiano,uadilifu kwa ujumla.
 
Nilikuwa na mambo mengi nikakosa muda wa kukujibu hoja zako.

Sawa umesema mambo mengi kuonyesha kwamba Askofu kugombea Ubunge ni dhambi au ni kosa, je unataka kusema Wachungaji na Maaskofu waliopo Bungeni kama Mchungaji Msigwa na wengine wengi wanadhambi gani? au wao wameingia Bungeni bila kuwa na Vyama vya kisiasa? au kosa langu ni kuwa mwanachama wa CCM?

Achacheni mawazo mafupi hakuna mtanzania asie na chama kwa sababu Tanzania haijawahi kuwa na Mgombea binafsi, ila kila anaetaka kugombea lazima asimamishwe na Chama chake.
Vivyo hivyo na hakuna mpiga kura anaeweza kupiga kura kuchagua mtu, lazima uchague mtu aliye ndani ya chama.

Pia kuhusu hoja yangu au mada yetu ilikuwa ni Tamko la TCF. Jukwaa hili la Wakristo Tanzania nilitofautia nao kwa kuwaelekeza Waumini kupiga kura ya hapana katiba inayopendekezwa.
Nadhani huelewi Askofu ni nani na TCF ni akinani. Narudia kusema kama kweli kuna hoja ya msingi kwamba katiba inayopendekezwa ni mbaya sawa nielezeni ni kipengele gani au ibara gani ili nami nisome kisha nifahamu kwamba ipo sababu ya kuikataa, ila sio kusema tu, kwa sababu fulani kakataa nawe kataa au kataza wengine sio sahihi kabisa.


Askofu fake wewe

Hufai wewe Una njaa Sana wewe

Mbona Jana umenikimbia kule?

Askofu gani unaacha mke Wa ndoa unakimbilia DSM kuoa mwingine???


Njaa tu inakutawala wewee
 
Nilikuwa na mambo mengi nikakosa muda wa kukujibu hoja zako.

Sawa umesema mambo mengi kuonyesha kwamba Askofu kugombea Ubunge ni dhambi au ni kosa, je unataka kusema Wachungaji na Maaskofu waliopo Bungeni kama Mchungaji Msigwa na wengine wengi wanadhambi gani? au wao wameingia Bungeni bila kuwa na Vyama vya kisiasa? au kosa langu ni kuwa mwanachama wa CCM?

Achacheni mawazo mafupi hakuna mtanzania asie na chama kwa sababu Tanzania haijawahi kuwa na Mgombea binafsi, ila kila anaetaka kugombea lazima asimamishwe na Chama chake.
Vivyo hivyo na hakuna mpiga kura anaeweza kupiga kura kuchagua mtu, lazima uchague mtu aliye ndani ya chama.

Pia kuhusu hoja yangu au mada yetu ilikuwa ni Tamko la TCF. Jukwaa hili la Wakristo Tanzania nilitofautia nao kwa kuwaelekeza Waumini kupiga kura ya hapana katiba inayopendekezwa.
Nadhani huelewi Askofu ni nani na TCF ni akinani. Narudia kusema kama kweli kuna hoja ya msingi kwamba katiba inayopendekezwa ni mbaya sawa nielezeni ni kipengele gani au ibara gani ili nami nisome kisha nifahamu kwamba ipo sababu ya kuikataa, ila sio kusema tu, kwa sababu fulani kakataa nawe kataa au kataza wengine sio sahihi kabisa.
Naona wewe ni zaidi ya Gwajima kwa mara 1000+, uko kundi moja na wakina wakuvywanga wa original comedy.

Jitafakari mzee
 
Hivi anaendeleaje baada ya kutekws na kunyweshwa sumu?
 
Back
Top Bottom