Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

ngonani

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2012
Posts
1,366
Reaction score
598
Katika hali ya kushangaza leo asubuhui katika kipindi cha mahojiano channel ten,mgeni alikuwa ni Asofu Erasto wa Kanisa fulani la kiroho.Yeye alikuwa anawakosoa maaskofu waliotoa tamko kuhusu waumini kutopigia kura katiba pendekezwa.

Kwa maoni yake viongozi wa dini hawakutakiwa kabisa kujihusisha na siasa,na katika maongezi yake ilionekana wazi kuwa ana chuki binafsi na Kanisa Katoliki.Hata hivyo kitu kilichovutia katika maongezi hayo ni pale wasikilizaji walipoanza kuchangia kwa njia ya simu.

Humphrey polepole pamoja na kumfafanulia kuwa haikuwa hoja ya kanisa Katoliki peke yao,yeye aliendelea kulishambulia kanisa ilo,pia juu ya hoja ya Humphrey kuwa kuna viongozi wa dini wanapewa bahasha yeye alikanusha na kudai kuwa hata yeye anasingiziwa kuwa kapewa milioni 200 wakati sio kweli.

Mchangiaji aliyejitanabaisha kwa jina la Mchunga alimpa kavukavu kuwa kama kweli ana dhamira safi anaposema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa basi akanushe kama uchaguzi uliopita hakugombea ubunge kwa tiketi ya CCM,hapo mate yalimkauka na akawa nakigugumizi cha ghafla,na alipobanwa sana akakiri kuwa kweli aligombea ubunge.

Nilipigwa na butwaa kwani hapo mwanzo nilidhani ni kweli yeye ni kiongozi wa dini anayechukia viongozi wa dini kujihusiha na siasa.Wito kwa wnegine: If you live in a glass house never throw stones to your neighbour.

Pia katika maelezo yake alitoa takwimu chonganishi juu ya idadi ya watanzania wa dini na madhehebu mbalimbali,ameulizwa hiyo sensa ya kidini aliifanya lini na wapi, akapata kigugumizi:wito,huu sio mwaka 47 unapokuja kuongea mbele ya vyombo vya habari inabidi ujipange sawasawa.
 
Huyo askofu anatumiwa na ccm pia alishawahi kugombea ubunge kwa tiketi ya ccm.
 
Yule ni mchamia njaa nimemuona anapinga tamko la maaskofu wenzake kumbe yeye ni CCM.
 
Aisee nimemwona alipoambiwa akanushe kama c mwanasiasa akabaki anajichanganya viongozi wa dini bwana
 
Mchunga kamvua nguo. Kumbe ni CCM na alishawahi kugombea ubunge kwa tiketi ya CCM. Isitoshe mwaka 2012 Alidaiwa kuhongwa milioni 200 na serikali. Kumbe ni litakataka lililojificha kwa kivuli cha dini. Mungu atawaumbua tu.
 
Mkuu umeongea vizuri sana. Unaona sasa huyo gamba atawezaje kulikana gamba linaloharibu mazingira wakati yeye mwenyewe ni gamba? Kina Pengo magamba wale na kamwe sitegemei waseme ukweli wa mambo bila kukinga chama chao kwa kuwa kuwepo kwa ccm kunawakinga waendelee kufanya maovu kwa ulinzi kamili wa gamba lao. Maaskofu wameshauri mambo mengi kila wakati na wanasema ukweli wanaoujua ambao hata magamba wanajua isipokuwa hawapendi yasemwe hadharani. Sio kila asemaye Bwana Bwana ni kipenzi cha Mungu. Mwaka huu kimenuka ccm, kila kona kuchungu.
 
Wa kulaumiwa ni Albert Kilala mwendeshaji wa. kipindi cha BARAGUMU LIVE.Ilibidi awaeleze watizamaji kuwa huyo anayeitwa askofu pia aliwahi kugombea ubunge kupitia chama cha siasa ili anopotoa hoja watu waelewe maslahi yake katika hoja anayoijenga. Mimi niliamini namsikiliza Askofu mpaka pale mchangiaji aneyeitwa Mchunga alipomvua nguo "Askofu" kwa kumtangaza kuwa aliwahi kugombea ubunge kupitia CCM
 
Askofu wa Kanisa moja la Pentekoste aliyekuwa katika kipindi cha Baragumu Channel Ten amepata aibu ya mwaka kwa kubanwa na mtazamaji mmoja kwamba tabia yake ya kutetea KATIBA IPITE BILA YA KUPINGWA ni kutokana na yeye kuwa Mwanachama wa CCM na si kama mtumishi wa Mungu.

Kwa maana amewahi kugombea Ubunge kwa tiketi ya "magamba" na kula mweleka, na kamshauri asizidi kupotosha jamii, ni bora akasimame kwenye majukwaa ya siasa na kuachana na kazi za Uchungaji wa Kondoo wa Bwana maana'ke kashindwa.
 
Weka details kamili, huyu askofu ni nani na ikiwezrkana tuwekee picha maana wengine hatutazamagi hicho kipindi
 
hata mimi nimekuta kipindi kinaelekea ukingoni kuna mtu mmoja akapiga simu akamwuliza kama aliwahi kugombea ubunge akawa anakwepa kujibu mpaka akambana ajibu ndiyo au hapana akakubali akamwuliza chama gani akawa anakwepa mwishowe kikatajwa ccm nikaona jinsi uso ulivyobadilika maana mwanzoni alikuwa anatumia kofia ya uaskofu kuipigia debe chama tawala nashauri hivi vyombo vya habari vinapoalika viongozi wa dini waalike kwenye taasisi zinazoeleweka
 
Ndugu wadau,
Nimefuatilia mjadala uliokuwa unarushwa na kituo cha TV cha channel 10 kuhusu msimamo wa maaskofu kuwaambia waumini wao kupigia kura ya hapana kwa katiba mpya. mgeni wa leo alikuwa askofu Ikongo wa pentekoste. Kwanza nimemshangaa kukataa wawakilishi wake wa kipentekoste akidai wao hawakuwatuma kuandika ule waraka japo anakili kuwa ni viongozi wao. Amelishutumu kanisa la RC kuwa linamwandaa mgombea wao. Alipinga pia maoni ya wadau wengine kama Poleppole na Msigwa akidai kuwa wao ni wanasiasa hivyo hoja zao ni za kisiasa. Kuna raia mmoja alipiga simu na kupigilia msumari wa moto kwa askofu huyo na kumuuliza kuwa amewahi kugombea ubunge kupitia CCM? huyu askofu kwa unyonge kajibu ndiyo nimewahi. Kwa kauli hiyo yeye naye ni mwanasiasa wala hajatumwa na viongozi wa kipentekoste kama alivyotaka kuaminisha umma.

Maaskofu/wachungaji acheni kutumika vibaya mfano ni huyu Ikongo.
 
Huyo kishapokea sh 500000 za Salva Rweyemamu ili aipigie debe katiba ya ccm
 
Kwa maelezo ya mleta mada jamaa itakuwa alitaitiwa sana.huko kugombea ubunge ni ilikuwa ni pigo la kumfanya akimbie pindi
 
Sio mwana siasa tu bali ni mfanyakazi halali wa idara ya usalama.TISS.
 
Hii kali. Huyo askofu ni kilaza na hajui kwamba watu wanafuatilia mambo siku hizi.
 
Katika hali ya kushangaza leo asubuhui katika kipindi cha mahojiano channel ten,mgeni alikuwa ni Asofu Erasto wa Kanisa fulani la kiroho.Yeye alikuwa anawakosoa maaskofu waliotoa tamko kuhusu waumini kutopigia kura katiba pendekezwa.

Kwa maoni yake viongozi wa dini hawakutakiwa kabisa kujihusisha na siasa,na katika maongezi yake ilionekana wazi kuwa ana chuki binafsi na Kanisa Katoliki.Hata hivyo kitu kilichovutia katika maongezi hayo ni pale wasikilizaji walipoanza kuchangia kwa njia ya simu.

Humphrey polepole pamoja na kumfafanulia kuwa haikuwa hoja ya kanisa Katoliki peke yao,yeye aliendelea kulishambulia kanisa ilo,pia juu ya hoja ya Humphrey kuwa kuna viongozi wa dini wanapewa bahasha yeye alikanusha na kudai kuwa hata yeye anasingiziwa kuwa kapewa milioni 200 wakati sio kweli.

Mchangiaji aliyejitanabaisha kwa jina la Mchunga alimpa kavukavu kuwa kama kweli ana dhamira safi anaposema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa basi akanushe kama uchaguzi uliopita hakugombea ubunge kwa tiketi ya CCM,hapo mate yalimkauka na akawa nakigugumizi cha ghafla,na alipobanwa sana akakiri kuwa kweli aligombea ubunge.

Nilipigwa na butwaa kwani hapo mwanzo nilidhani ni kweli yeye ni kiongozi wa dini anayechukia viongozi wa dini kujihusiha na siasa.Wito kwa wnegine: If you live in a stone house never throw stones to your neighbour.

Pia katika maelezo yake alitoa takwimu chonganishi juu ya idadi ya watanzania wa dini na madhehebu mbalimbali,ameulizwa hiyo sensa ya kidini aliifanya lini na wapi, akapata kigugumizi:wito,huu sio mwaka 47 unapokuja kuongea mbele ya vyombo vya habari inabidi ujipange sawasawa.

Mkuu nauliza tuu is it a stone house or glass house?
 
Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua
 
Back
Top Bottom