Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

Baba Askofu Pius Erasto Ikongo kumbe ni mwanasiasa

Mkuu umeongea vizuri sana. Unaona sasa huyo gamba atawezaje kulikana gamba linaloharibu mazingira wakati yeye mwenyewe ni gamba? Kina Pengo magamba wale na kamwe sitegemei waseme ukweli wa mambo bila kukinga chama chao kwa kuwa kuwepo kwa ccm kunawakinga waendelee kufanya maovu kwa ulinzi kamili wa gamba lao. Maaskofu wameshauri mambo mengi kila wakati na wanasema ukweli wanaoujua ambao hata magamba wanajua isipokuwa hawapendi yasemwe hadharani. Sio kila asemaye Bwana Bwana ni kipenzi cha Mungu. Mwaka huu kimenuka ccm, kila kona kuchungu.

Wakuu kila mmoja wetu anaamini Mwenyezi Mungu wake na hii haina UBISHI! Lakini sasa hivi na wala siyo siri watu wanatumia DINI kama biashara tu. Mimi nikienda kanisani siendi kwa sababu ya ASKOFU au MCHUNGAJI fulani, hapana kwani hawa binadamu wamekuwa WALAGHAI MNO! Karibu makanisa mengi unaweza kuyalinganisha na baadhi ya vyama vya siasa hapa nchini! Nikiwa na maana kwamba, baadhi ya vyama vya siasa vilianzishwa kwa nia na malengo mazuri kama zilivyo baadhi ya DINI, lkn cha ajabu watu (VIONGOZI WAANDAMIZI) wanageuza hivi vyombo kama MALI ZAO au MIRADI YAO ya kutafutia UTAJIRI.
Hivyo basi ni kupoteza mda kuanaza kuongelea hawa MAASKOFI NJAA amabo maskini hawajui kuwa jamii imeisha wafahamu kama jamii ilivokwisha wafahamu wanasiasa wenye NJAA.
Wanajanvi angalia nchi za jirani kama KENYA hayo makanisa yanavyofanya USANII na kujipatia hela kwa kuwadanganya WAUMINI, na hiki ndo kitu kinacho anza kujitokeza hapa KWETU. ETI mtu mchungaji nani anapita na kufukuza PEPO, et anapita na kuwaombea watu na wanapona. HUU ni uongo mtupu kabisa.
My take: TUSIWAKUBALI hawa maaskofu njaa na tuwakatae kabisa. Mtu unaweza ukukaa nyumbani ukasali kwa kumuomba MUNGU wako unaye mtambua. Fanya mema kwa mfano wasaidie wenye shida kama una kauwezo fulani na hii ni zaidi ya kuamka ASUBUHI JUMAPILI eti ninakwenda kuombewa na MAASKOFU NJAA. TUWAKATAE KABISA!!!!
 
It is very sad how christians have let their pastor to do the thinking for them

Ni wachungaji wetu; tutafuata mafundisho yao; na hivyo ndivyo imani yetu ya kikristu inavyotuagiza tutekeleze.
So dont just be sad buddy; Walk the talk; simply commit suicide if you are man enough!

 
Katika hali ya kushangaza leo asubuhui katika kipindi cha mahojiano channel ten,mgeni alikuwa ni Asofu Erasto wa Kanisa fulani la kiroho.Yeye alikuwa anawakosoa maaskofu waliotoa tamko kuhusu waumini kutopigia kura katiba pendekezwa.

Kwa maoni yake viongozi wa dini hawakutakiwa kabisa kujihusisha na siasa,na katika maongezi yake ilionekana wazi kuwa ana chuki binafsi na Kanisa Katoliki.Hata hivyo kitu kilichovutia katika maongezi hayo ni pale wasikilizaji walipoanza kuchangia kwa njia ya simu.

Humphrey polepole pamoja na kumfafanulia kuwa haikuwa hoja ya kanisa Katoliki peke yao,yeye aliendelea kulishambulia kanisa ilo,pia juu ya hoja ya Humphrey kuwa kuna viongozi wa dini wanapewa bahasha yeye alikanusha na kudai kuwa hata yeye anasingiziwa kuwa kapewa milioni 200 wakati sio kweli.

Mchangiaji aliyejitanabaisha kwa jina la Mchunga alimpa kavukavu kuwa kama kweli ana dhamira safi anaposema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa basi akanushe kama uchaguzi uliopita hakugombea ubunge kwa tiketi ya CCM,hapo mate yalimkauka na akawa nakigugumizi cha ghafla,na alipobanwa sana akakiri kuwa kweli aligombea ubunge.

Nilipigwa na butwaa kwani hapo mwanzo nilidhani ni kweli yeye ni kiongozi wa dini anayechukia viongozi wa dini kujihusiha na siasa.Wito kwa wnegine: If you live in a stone house never throw stones to your neighbour.

Pia katika maelezo yake alitoa takwimu chonganishi juu ya idadi ya watanzania wa dini na madhehebu mbalimbali,ameulizwa hiyo sensa ya kidini aliifanya lini na wapi, akapata kigugumizi:wito,huu sio mwaka 47 unapokuja kuongea mbele ya vyombo vya habari inabidi ujipange sawasawa.
leo nimepiga simu chanel ten mpaka nikachelewa kazini mchungaji hawezi kuja kwa kuvuli cha wapentecoste
 
Wa kulaumiwa ni Albert Kilala mwendeshaji wa. kipindi cha BARAGUMU LIVE.Ilibidi awaeleze watizamaji kuwa huyo anayeitwa askofu pia aliwahi kugombea ubunge kupitia chama cha siasa ili anopotoa hoja watu waelewe maslahi yake katika hoja anayoijenga. Mimi niliamini namsikiliza Askofu mpaka pale mchangiaji aneyeitwa Mchunga alipomvua nguo "Askofu" kwa kumtangaza kuwa aliwahi kugombea ubunge kupitia CCM


Kwa nini yye askofu haku-declare interests mapema kuwa wasikilizaji tujue kuwa pamoja na uaskofu yeye ni muumini wa CCM!
 
Katika hali ya kushangaza leo asubuhui katika kipindi cha mahojiano channel ten,mgeni alikuwa ni Asofu Erasto wa Kanisa fulani la kiroho.Yeye alikuwa anawakosoa maaskofu waliotoa tamko kuhusu waumini kutopigia kura katiba pendekezwa.

Kwa maoni yake viongozi wa dini hawakutakiwa kabisa kujihusisha na siasa,na katika maongezi yake ilionekana wazi kuwa ana chuki binafsi na Kanisa Katoliki.Hata hivyo kitu kilichovutia katika maongezi hayo ni pale wasikilizaji walipoanza kuchangia kwa njia ya simu.

Humphrey polepole pamoja na kumfafanulia kuwa haikuwa hoja ya kanisa Katoliki peke yao,yeye aliendelea kulishambulia kanisa ilo,pia juu ya hoja ya Humphrey kuwa kuna viongozi wa dini wanapewa bahasha yeye alikanusha na kudai kuwa hata yeye anasingiziwa kuwa kapewa milioni 200 wakati sio kweli.

Mchangiaji aliyejitanabaisha kwa jina la Mchunga alimpa kavukavu kuwa kama kweli ana dhamira safi anaposema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa basi akanushe kama uchaguzi uliopita hakugombea ubunge kwa tiketi ya CCM,hapo mate yalimkauka na akawa nakigugumizi cha ghafla,na alipobanwa sana akakiri kuwa kweli aligombea ubunge.

Nilipigwa na butwaa kwani hapo mwanzo nilidhani ni kweli yeye ni kiongozi wa dini anayechukia viongozi wa dini kujihusiha na siasa.Wito kwa wnegine: If you live in a stone house never throw stones to your neighbour.

Pia katika maelezo yake alitoa takwimu chonganishi juu ya idadi ya watanzania wa dini na madhehebu mbalimbali,ameulizwa hiyo sensa ya kidini aliifanya lini na wapi, akapata kigugumizi:wito,huu sio mwaka 47 unapokuja kuongea mbele ya vyombo vya habari inabidi ujipange sawasawa.

Huyo Erasto ni mganga njaa tu. Viongozi wa dini nao wana umuhimu wa kutoa maoni yao kwanini yeye awazibe mdomo..!!!!!!!!!!!!.
 
Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua

Kwa hivo we unajiona una akili eti??
Tangu lini katiba ikawa ni jambo la kisiasa tu na watu wengine katika jamii wasiruhusiwe kushiriki kupatikana kwake??
We nawe Ikongo tu.
 
Bora wameliumbua live hilo chumia tumbo liache kiherehere chake.
 
Kazi kubwa na ya kwanza ya mtumishi yeyote wa Mungu ni kusimama kwenye haki hata kama itamgharimu kupoteza maisha yake au kuchukiwa na watawala au jamii.

Kama kuna kiongozi asiyeona mapungufu makubwa yaliyotokea wakati wa bunge la katiba basi huyo ni mganga njaa na mamluki ndani ya makanisa.

Ni bora tuendelee na katiba ya mwaka 1977 kuliko hii iliyopitishwa kwa fedha.
Watu wamehongwa ili wapitishe katiba kwa nguvu.Watu wamemuua Dr.Mvungi ili wapitishe katiba wanayotaka wao.

Kama Mvungi aliyetumwa na serikali kukusanya maoni kihalali aliuawa kinyama itakuaje kwa mwananchi wa kawaida atakayeonekana kuwa ni kikwazo kwa katiba pendekezwa?

Nadhani wakati mwingine UKAWA kwa kujitoa kwenye kupiga kura wameepusha mauaji makubwa ambayo yangefanywa na CCM kwa wale ambao wangeonekana watakwamisha au wataikataa kwenye kura za maoni hiyo katiba mfu inayopitishwa na wazee kwa ajili ya kumalizia muda wao.

Kwanza vijana wanawekewa hila nyingi ili wasishiriki kwenye zoezi la kupitisha hiyo katiba inayopatikana kwa rushwa.
Vijana ndio ambao walipaswa kupewa nafasi kubwa ya kushiriki katika kuisoma na kuapitisha au kuikataa katoba inayotegemewa kudumu miaka 50 ijayo lakini badala yake wazee na makada waliochoka wa CCM ndio wanaipigania ili hali muda wao umeshakaribia kufikia ukingoni.

Mfano Mwigulu na Makamba walibainisha kasoro kwenye zoezi la kuipitisha pale Bungeni lakini Kingunge akasimamia na kutetea uchakachuaji.Sijui ni kwa faida ya nani!
 
Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua

Ila njaa yako ni ya usaliti! unalisaliti taifa waziwazi!
 
Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua
Kama huna hoja ni bora ukae kimya.
 
Katika hali ya kushangaza leo asubuhui katika kipindi cha mahojiano channel ten,mgeni alikuwa ni Asofu Erasto wa Kanisa fulani la kiroho.Yeye alikuwa anawakosoa maaskofu waliotoa tamko kuhusu waumini kutopigia kura katiba pendekezwa.

Kwa maoni yake viongozi wa dini hawakutakiwa kabisa kujihusisha na siasa,na katika maongezi yake ilionekana wazi kuwa ana chuki binafsi na Kanisa Katoliki.Hata hivyo kitu kilichovutia katika maongezi hayo ni pale wasikilizaji walipoanza kuchangia kwa njia ya simu.

Humphrey polepole pamoja na kumfafanulia kuwa haikuwa hoja ya kanisa Katoliki peke yao,yeye aliendelea kulishambulia kanisa ilo,pia juu ya hoja ya Humphrey kuwa kuna viongozi wa dini wanapewa bahasha yeye alikanusha na kudai kuwa hata yeye anasingiziwa kuwa kapewa milioni 200 wakati sio kweli.

Mchangiaji aliyejitanabaisha kwa jina la Mchunga alimpa kavukavu kuwa kama kweli ana dhamira safi anaposema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa basi akanushe kama uchaguzi uliopita hakugombea ubunge kwa tiketi ya CCM,hapo mate yalimkauka na akawa nakigugumizi cha ghafla,na alipobanwa sana akakiri kuwa kweli aligombea ubunge.

Nilipigwa na butwaa kwani hapo mwanzo nilidhani ni kweli yeye ni kiongozi wa dini anayechukia viongozi wa dini kujihusiha na siasa.Wito kwa wnegine: If you live in a stone house never throw stones to your neighbour.

Pia katika maelezo yake alitoa takwimu chonganishi juu ya idadi ya watanzania wa dini na madhehebu mbalimbali,ameulizwa hiyo sensa ya kidini aliifanya lini na wapi, akapata kigugumizi:wito,huu sio mwaka 47 unapokuja kuongea mbele ya vyombo vya habari inabidi ujipange sawasawa.

Yawzekana Nape ndio kamtuma kuja kusema hayo
 
Viongo wa dini wengi sana kama huyu Askofu na Piusi na Pengo wanatumiwa na ccm kupotosha wananchi .
 
Humphrey Polepole ni mtu makini sana anayejua kuchambua mambo kwa ufasaha zaidi. Hawezi kulinganishwa na maaskofu na wachungaji waliopandikizwa kama huyo Askogu PIUS ERASTO IKONGO, huyo ni kibaraka wa CCM.
 
kwahiyo km aligombea haruhusuwi kukosoa,mbona slaa ni padri
 
Siku hizi mtu akijenga kibanda chake cha mabati anakusanya watu naye anajiita ni Askofu. Huyo ni Askofu wa Kanisa gani hata halifahamiki.
 
Nimemsikiliza,amefika hatua analinganisha utawala wa Dunia na utumish wa Mungu.Alisema kuwa mbona hao maaskofu wanataka katiba iweke ukomo wa kuwa mbunge,mbona maaskofu hawana ukomo ala!anatumia Biblia ipi?hatuoni kwenye biblia kuhani au nabii yeyote akistaafu mpaka anaingia kaburini.Haya ndo matatizo ya watumish wasiyotumia biblia katika kufundisha,hao ndo wale kabla ya kufundisha anwaambia waumin put your bible under the table!chunguzeni maandiko waumini mtu hasiwafundishe nje na biblia inavyotuagiza.Neno la Mungu halina reference,likitamkwa linakata mjadara.
 
Hivi huyo humphrey polepole mnamuonaga ndo ana akili sana eeh?.
kwanza swali ameuliza,eti halikua suala la wakatolic,sawa,big ishu hapa ni viongozi wa dini kujiingiza katika siasa.
huwa nakiangalia hiki kihamphrey kinaongea kwa kujidai eti kina akili mob,kumbe njaa inamsumbua
Sasa mbona na huyo askofu mliyemtuma kwenye mjadala kumbe naye ni kada wenu. Basi ngoma sawa wapo maskofu wanapinga katiba na wapo maskofu makada wa magamba wanaounga mkono katiba ya chenge na six
 
Back
Top Bottom