Baba Askofu Dr. Benson Bagonza: Tuheshimu nguvu ya hoja

Baba Askofu Dr. Benson Bagonza: Tuheshimu nguvu ya hoja

Ndiyo zao hizo hawa wahuni na uchwara wao. Hawana uwezo wa kujenga hoja hawana sera zaidi ya kukurupuka kila uchao na wanapobanwa na mmoja wa Watanzania basi watafikiria kumteka, kumtesa na hata kumuua au kumbambikia kesi kubwa au deni la TRA pia wanaweza kuhoji uraia wake ili tu wamnyamazishe.

Mkuu nahifia anaweza akaitwa kuhojiwa uraia wake
 
ANAANDIKA BABA ASKOFU DR BENSON BAGONZA WA KKKT DAYOSISI YA KARAGWE
SOMO LA URAIA: UHURU MIAKA 56.

Tuheshimu Nguvu ya hoja.

1. Hadi Desemba 1961, tulikuwa tunapigania kupata uhuru, siyo serikali. Kwa hiyo kilichopatikana siku hiyo usiku ni "Uhuru", si serikali. Serikali ilikuwapo hata kama hatukuwa tunaipenda.

Wakati wote tunaenda mpaka Umoja wa Mataifa (UNO), serikali ilikuwapo lkn hatukuwa na uhuru. Siku hizi serikali ni muhimu kuliko uhuru. Tujadili kwa nini?

2. Katika utawala wa kikoloni, serikali ndiyo huinyoosha nchi, na nchi ni wananchi. Katika utawala bora, (uongozi), wananchi ndio wanaoinyoosha serikali.

Kunyoosha ni dhana ya kikoloni inayoamini wananchi wana tatizo! Wakoloni walidai wanatunyoosha ili kutuendeleza. Kumnyoosha aliyekupigia kura inahitaji uagane na ustaarabu au kuuweka pembeni kwa makusudi maalum. Tujadili.

3. Uhuru hauna sura wala umbo; ni dhana na tunu kwa taifa. Ktk za nchi za kidemokrasia, uhuru ndicho kitu cha kipekee kinacholindwa kwa nguvu zote.

Ukiona nguvu nyingi (siyo akili), zinatumika kulinda watu badala ya kulinda uhuru, ujue taifa hilo linakaribia mwisho wa kufikiri. Tujadili.

4. Kwa mantiki ya niliyosema juu, utakuta vijana wengi wana kumbukumbu nyingi kuliko ndoto. Kumbukumbu zikiwa nyingi kuliko ndoto ni dalili ya taifa kuwa limesimama. Jana haiwezi kuwa bora kuliko kesho tukawa salama.

Vijana wanahitaji ndoto nyingi kuliko kumbukumbu. Tujadili bila kugombana wala kukashifiana. Utaifa hujengwa kwa fikra pevu. Utaifa na uzalendo haujengwi kwa matofali, zege wala bunduki.

Belated Happy Birthday Tanzania.


Note: Naona maaskofu wameanza kuamka
......
......Huku Sadaka ZANGU MUNGU ATAZIONA
 
Uhuru upo sana hapa Tanzania, hapa cha kuangalia ni mipaka ya Uhuru. Hata mungu alipompa mwanadamu Uhuru akamwekea amri ili kuweka mipaka ya Uhuru. Sijaona aliyenyimwa Uhuru, ni watu hawajui namna ya kutumia Uhuru hapo ndo linapoanzia hiyo kauli ya kunyimwa Uhuru wanayosema watu
Kama ni uhuru wa kucheza mziki na kushangilia mpira ni kweli upo sana.

Lakini jaribu kuwaambia watu furani kuwa hapo wamekosea , ndo utajua hapa kwetu uhuru upo au haupo.
 
Ukiona Mambosasa na Sirro busy kutetea ukatili wa Polisi ujue wameishiwa hoja. Ukweli utajulikana siku si nyingi na watanzania watajuta kumchangua......
 
Nimerudia mara kadhaa nikagundua kuna mengi ya kuandika ila wengi tunakosa uwezo wa kujenga hoja!! Kaandika kifupi lakn unaweza kutengeneza kitabu kwa maneno haya tu!! Ubarikiwe askofu
 
Kama ni uhuru wa kucheza mziki na kushangilia mpira ni kweli upo sana.

Lakini jaribu kuwaambia watu furahi kuwa hapo wamekosea , ndo utajua hapa kwetu uhuru upo au haupo.
Sasa kama hayohayo ambayo yanaonekana ni makosa yakiwa upande wao kama wanachukulia kuwa si makosa, utakubalije kukosolewa na mtu wa namna hiyo. Vyama ya upinzani vinatakiwa vifanye evaluation, na ccm ifanye monitoring kwa serikali.
 
Sasa kama hayohayo ambayo yanaonekana ni makosa yakiwa upande wao kama wanachukulia kuwa si makosa, utakubalije kukosolewa na mtu wa namna hiyo. Vyama ya upinzani vinatakiwa vifanye evaluation, na ccm ifanye monitoring kwa serikali.
Kwa hiyo ukikosolewa unakasilika unachukua rungu , kwa nini na wewe usimkosoe tu mkosoaji wako?
 
Ndo Askofu pekee mwenye akili na mtiifu kwa Mungu sio kwa mwanadamu.....nazani hajawahi kupokea escrow ama epa ama ufisadi wowote wa ccm ndo maana yuko huru kimtazamo sio hao punda wengine wanaosubiri kuomba amani wkt wa machafuko wkt saaizi wako kimya
 
Sikiliza mkuu, mwanadamu ameubwa na MUNGU na kuzawadia uhuru.

Hivyo kujaribu kupora uhuru wa mwanadamu huko ni kupora zawadi aliyopewa na MUNGU.

Sikiliza , kwa nature ya binadamu ni bora akose vitu vyote vya dunia hii kama nyumba gari na chakula kizuri ,lakini si kukosa uhuru.

Mtu yoyote anayejaribu kupora uhuru wa mwanadamu mwenzake huyu atakuwa anakaribisha janga ambalo hataweza kulituliza badae.

Mungu mwenyewe amempa uhuru mwanadamu wa kumuabudu au kutokumuabudu, na hii haimpi shida kabisa.
Mfano alioutoa wa mwewe, kwamba hata ukimpa vifaranga wengi na kumfungia ama kumnyima uhuru, siku akiupata huo uhuru, hata hao vifaranga atawaacha hapo aruke juu kwa uhuru, pamoja na kwamba mara nyingi akiruka juu, huwa ni vifaranga anatafuta.

Unahitaji tafakari kusoma haya maneno yenye busara na hekima ya hali ya juu.
 
Hii imekaa vizuri. Ninawasiwasi dab, anayeimarisha uharamia kwa kuwa ndiyo ngazi yake ya kupandia, akisoma hii atafunga safari na wasiojulikana.

Mungu Tunusuru na ukamisaa wa akili za dab.

ANAANDIKA BABA ASKOFU DR BENSON BAGONZA WA KKKT DAYOSISI YA KARAGWE
SOMO LA URAIA: UHURU MIAKA 56.

Tuheshimu Nguvu ya hoja.

1. Hadi Desemba 1961, tulikuwa tunapigania kupata uhuru, siyo serikali. Kwa hiyo kilichopatikana siku hiyo usiku ni "Uhuru", si serikali. Serikali ilikuwapo hata kama hatukuwa tunaipenda.

Wakati wote tunaenda mpaka Umoja wa Mataifa (UNO), serikali ilikuwapo lkn hatukuwa na uhuru. Siku hizi serikali ni muhimu kuliko uhuru. Tujadili kwa nini?

2. Katika utawala wa kikoloni, serikali ndiyo huinyoosha nchi, na nchi ni wananchi. Katika utawala bora, (uongozi), wananchi ndio wanaoinyoosha serikali.

Kunyoosha ni dhana ya kikoloni inayoamini wananchi wana tatizo! Wakoloni walidai wanatunyoosha ili kutuendeleza. Kumnyoosha aliyekupigia kura inahitaji uagane na ustaarabu au kuuweka pembeni kwa makusudi maalum. Tujadili.

3. Uhuru hauna sura wala umbo; ni dhana na tunu kwa taifa. Ktk za nchi za kidemokrasia, uhuru ndicho kitu cha kipekee kinacholindwa kwa nguvu zote.

Ukiona nguvu nyingi (siyo akili), zinatumika kulinda watu badala ya kulinda uhuru, ujue taifa hilo linakaribia mwisho wa kufikiri. Tujadili.

4. Kwa mantiki ya niliyosema juu, utakuta vijana wengi wana kumbukumbu nyingi kuliko ndoto. Kumbukumbu zikiwa nyingi kuliko ndoto ni dalili ya taifa kuwa limesimama. Jana haiwezi kuwa bora kuliko kesho tukawa salama.

Vijana wanahitaji ndoto nyingi kuliko kumbukumbu. Tujadili bila kugombana wala kukashifiana. Utaifa hujengwa kwa fikra pevu. Utaifa na uzalendo haujengwi kwa matofali, zege wala bunduki.

Belated Happy Birthday Tanzania.

Habari zaidi soma;
Askofu Bagonza akosoa kauli ya 'Aliyepewa mimba asirudi', ahoji makosa ya viongozi yangekuwa mimba, wangekuwa na ngapi?

Rev Bagonza Stresses Need for Economic Recovery Programs

Dr. Bishop Bagonza wa KKKT Karagwe: Watanzania hawafaidi rasilimali za nchi kutokana na dhuruma, rushwa na Ufisadi


Note: Naona maaskofu wameanza kuamka.
 
Askofu haya maneno yako yangekua kwenye audio ningejitahdi kumpenyezea bwana msando upaa ile siku ya mkutano wa ccm pale dodoma aweze kuwasikilizisha wenzie
 
Back
Top Bottom