Baba Askofu Dr. Benson Bagonza: Tuheshimu nguvu ya hoja

Baba Askofu Dr. Benson Bagonza: Tuheshimu nguvu ya hoja

ANAANDIKA BABA ASKOFU DR BENSON BAGONZA WA KKKT DAYOSISI YA KARAGWE
SOMO LA URAIA: UHURU MIAKA 56.

Tuheshimu Nguvu ya hoja.

1. Hadi Desemba 1961, tulikuwa tunapigania kupata uhuru, siyo serikali. Kwa hiyo kilichopatikana siku hiyo usiku ni "Uhuru", si serikali. Serikali ilikuwapo hata kama hatukuwa tunaipenda.

Wakati wote tunaenda mpaka Umoja wa Mataifa (UNO), serikali ilikuwapo lkn hatukuwa na uhuru. Siku hizi serikali ni muhimu kuliko uhuru. Tujadili kwa nini?

2. Katika utawala wa kikoloni, serikali ndiyo huinyoosha nchi, na nchi ni wananchi. Katika utawala bora, (uongozi), wananchi ndio wanaoinyoosha serikali.

Kunyoosha ni dhana ya kikoloni inayoamini wananchi wana tatizo! Wakoloni walidai wanatunyoosha ili kutuendeleza. Kumnyoosha aliyekupigia kura inahitaji uagane na ustaarabu au kuuweka pembeni kwa makusudi maalum. Tujadili.

3. Uhuru hauna sura wala umbo; ni dhana na tunu kwa taifa. Ktk za nchi za kidemokrasia, uhuru ndicho kitu cha kipekee kinacholindwa kwa nguvu zote.

Ukiona nguvu nyingi (siyo akili), zinatumika kulinda watu badala ya kulinda uhuru, ujue taifa hilo linakaribia mwisho wa kufikiri. Tujadili.

4. Kwa mantiki ya niliyosema juu, utakuta vijana wengi wana kumbukumbu nyingi kuliko ndoto. Kumbukumbu zikiwa nyingi kuliko ndoto ni dalili ya taifa kuwa limesimama. Jana haiwezi kuwa bora kuliko kesho tukawa salama.

Vijana wanahitaji ndoto nyingi kuliko kumbukumbu. Tujadili bila kugombana wala kukashifiana. Utaifa hujengwa kwa fikra pevu. Utaifa na uzalendo haujengwi kwa matofali, zege wala bunduki.

Belated Happy Birthday Tanzania.

Habari zaidi soma;
Askofu Bagonza akosoa kauli ya 'Aliyepewa mimba asirudi', ahoji makosa ya viongozi yangekuwa mimba, wangekuwa na ngapi?

Rev Bagonza Stresses Need for Economic Recovery Programs

Dr. Bishop Bagonza wa KKKT Karagwe: Watanzania hawafaidi rasilimali za nchi kutokana na dhuruma, rushwa na Ufisadi


Note: Naona maaskofu wameanza kuamka.
Wameanza kukereka, lakini wamegawanyika, wapo watakuja na kusema sio MSIMAMO WA KANISA
 
Mwenyezi Mungu akupe maisha marefu, afya njema na sauti imara kusimamia haki na ukweli katika nchi yetu pendwa bila woga, fitina wala kificho.
 
Hawana uwezo wa kujenga hoja. Wao ni kurusha mitusi tu mwanzo mwisho ili wakapate mkate wao wa kila siku AKA buku 7.

MAZWAZWA ndivyo walivyo!

Mpaka comment no. 27 sijaona Mlumumba hata mmoja.
 
Hawana uwezo wa kujenga hoja. Wao ni kurusha mitusi tu mwanzo mwisho ili wakapate mkate wao wa kila siku AKA buku 7.

MAZWAZWA ndivyo walivyo!
Kweli mkuu..
 
Namsubir Dr besson Banna msomi mwenye kadi ya chama mfukoni Udsm anawafundisha nini
 
Tunataka kupanua barabara Bukoba so take care alafu watu wa huko ni watu kutoka Uganda tutatuma Uhamiaji Asante sana Askofu
 
Sana mkuu! Quite unbelievable! Kumbe wale wasiyoongea ndo huwa wana nondo za ukweli kabisa. This is the best.

Ndo maana ninaamini uminyaji wa demokrasia ni hatari sana! Kwasababu kuna watu wenye akili sana ambao hawana habari na siasa, lakini mambo kama yanayoendelea sasa nchini, yanaweza kusababisha watu wa aina hiyo wakaingiza nguvu na maarifa na akili zao kwenye siasa kwa nia ya kukomesha ukandamizaji. Hii posti kwangu hadi usawa huu ni ya mwaka!
Screenshot_20180318-133653.png
 
Back
Top Bottom