Baadhi ya watanzania ni wajinga kupitiliza

Baadhi ya watanzania ni wajinga kupitiliza

Isije kuwa wew ndo mjinga.Kweny warning imeelezwa "WEKA MBALI NA WATOTO " achilia mbali hizo doubts za ushoga na usagaji.

Kwanini wapeleke kitu kwa watoto hali ya kuwa kampuni imeweka wazi "WEKA MBALI NA WATOTO "?
Weka mbali na watoto, inamaanisha kwamba ukiweka karibu na watoto wanaweza wakailamba yote ikaisha na kuwaletea madhara, (kumbuka dawa za meno zina floride) sio hiyo tu,hata paracetamol imeandikwa weka mbali na watoto,hata pasi imeandikwa weka mbali na watoto, hiyo ndio maana yake,kila kitu kinatumika kwa kiasi.
 
Watanzania tuna ujuaji wa kijinga sana, halafu hizo mambo hazijaanza leo mbona kipindi tupo primary school tulikuwa tunapewa whitedent,blueband,mafuta na dawa za minyoo na kichocho nk mbona hatujawa mashoga?
Wanapiga vita Colgate ila hawapigi vita pedi wanazopewa watoto wa kike mashuleni.
Hata humu kuna mbuzi zimesoma ila hazijaelimika
 
Hata watoto wako hawajawahi kuchoma chanjo hata ya polio,hata mkeo hajawahi kuchoma chanjo ya ya TT akiwa mjamzito au kabla?
bro!
tulishaachaga utumwa kitambo sana,
pengine niseme sisi ni watofauti mkuu.
 
Ujinga wa hao jamaa ni upi...wewe umetumia kigezo au kipimo gani kuwaita watu wajinga.....!??

Au umetumia maabara ipi kuthibitisha maoni yako na kuhalalisha ujinga wao??

Kwani haiwezekani hiyo dawa kupandikiza hivyo vichocheo.......??

Usijifungie kwenye box la fikra zako...Dunia haishii mwisho wa mawazo yako.....

Kwa Dunia ya Sasa hayo yote yanawezekana.....
Mkuu kwani hao wanaodai kua hiyo dawa ya meno inasababisha ushoga,wao wamethibitisha Maabara?
 
Labda uniambie kwenye hizo dawa wanaweka hormones gani, LH, Oestrogen,Androgen,FSH, Testesterone, Prolactin etc,wanaweka kwa kiwango gani,na athari yake ni ya muda mrefu kiasi gani,maana sio kwamba hizo dawa za meno watu watatumia mwaka mzima....hata athari (lengo) za dawa za uzazi wa mpango zinaishia pale tu anapoacha kutumia.

Na je wanajuaje kwamba hizi dawa atatumia mwanamke so tuweke hormones hii ili awe shoga,na tuweke hormones hii ili awe msagaji....,Je kuvurugika kwa hormones kunafanya vipi mtu apate ushoga au usagaji.
Ikitengenezwa sumu uwa target kudhuru sindio, sasa mfano itengenezwe dawa ya kudhuru hormon ya uzazi kwa ujumla ambay ikitumiwa na jinsia ya KE itadhiru kwa mfumo wa KE na ikitumiwa na ME itadhuru mfumo wa ME lakin dawa hiyo ni ya kudhur mfumo wa uzazi...ko apo itadhiru kila mtu kwa mfumo wake bro

Na apo ndipo pale jiwe alipo piga marufuku dawa za covid akumahanisha azitaki ila alitoa fursa taasisi zinazo weza tengeneza dawa ndan ya nchi myengenez na ziwasilishwe waangalie kama znafanya kaz watu wapew watumie akiwa na mahana ya kupunguza gharama, kutufanya ss wenyew kam taifa tuwe tayar kujikinga na kukabiliana na majanga mazito zaid ya kovid, na pia aliepusha madhara ya dawa zile kwa miaka ya badae ambapo antidote zake wenda zngepatkana kwa gharama ya juu na nchi masikin kam TZ ingetutesa sana kama waliv sema baadhi ya side effect ya dawa ile uleta madhara kwenye mfumo wa damu au ubongo ambapo ambapo yanaweza muondoa binadam kwa muda mchache lakin yule mzee wawatu amkunuelewa mliona anawatesa kumbe anawatengenezea kujiamin na kuweza kuish bila kufata. Mikumbo ya mataifa baadhi na ndo maana ad leo tz atuna watu wanao leta suruh ya matatuzi bila kuomba msaada akat tumejaliwa kila kitu.

Pia mm siping dawa ya mswaki ila naweka mkazo kwa mleta mada tajwa msi dharau bali iangaliwenkwa mapana
 
Nakuuliza wewe maana ndio umesema na unaamini kwamba kwenye hizo dawa za meno kuna hormone,na nadhani hata hapo nyumbani kwako unatumia dawa ya meno,je unataka kutuambia hiyo dawa yako inawezekana kuwa na hormones,kwamba muda wowote unaweza kuwa shoga?
Nioneshe nilipo sema nina amini kwenye dawa kuna hormone
 
Weka mbali na watoto, inamaanisha kwamba ukiweka karibu na watoto wanaweza wakailamba yote ikaisha na kuwaletea madhara, (kumbuka dawa za meno zina floride) sio hiyo tu,hata paracetamol imeandikwa weka mbali na watoto,hata pasi imeandikwa weka mbali na watoto, hiyo ndio maana yake,kila kitu kinatumika kwa kiasi.
Kwaio ikilambwa yote ndo inaleta shida. Je unauhakika upi kuwa hio dawa mtoto atafika nayo Salama nyumban bila kuilamba?

Hakuna njia nyingine salama kuliko hio. Haiwezekan kuandaliwa Siku maalumu mtoto akaja na mlezi wake ,elim ikatolewa mzazi akapewa hiyo miswaki na dawa mtoto akawa salam?.

Okay umesema ukiweka karibu na watot wanawez ilamba yote ikaisha ikaleta madhara, Je hao watot mnauhakika watalamba kidogo pasina kuimaliza?
 
Ikitengenezwa sumu uwa target kudhuru sindio, sasa mfano itengenezwe dawa ya kudhuru hormon ya uzazi kwa ujumla ambay ikitumiwa na jinsia ya KE itadhiru kwa mfumo wa KE na ikitumiwa na ME itadhuru mfumo wa ME lakin dawa hiyo ni ya kudhur mfumo wa uzazi...ko apo itadhiru kila mtu kwa mfumo wake bro

Na apo ndipo pale jiwe alipo piga marufuku dawa za covid akumahanisha azitaki ila alitoa fursa taasisi zinazo weza tengeneza dawa ndan ya nchi myengenez na ziwasilishwe waangalie kama znafanya kaz watu wapew watumie akiwa na mahana ya kupunguza gharama, kutufanya ss wenyew kam taifa tuwe tayar kujikinga na kukabiliana na majanga mazito zaid ya kovid, na pia aliepusha madhara ya dawa zile kwa miaka ya badae ambapo antidote zake wenda zngepatkana kwa gharama ya juu na nchi masikin kam TZ ingetutesa sana kama waliv sema baadhi ya side effect ya dawa ile uleta madhara kwenye mfumo wa damu au ubongo ambapo ambapo yanaweza muondoa binadam kwa muda mchache lakin yule mzee wawatu amkunuelewa mliona anawatesa kumbe anawatengenezea kujiamin na kuweza kuish bila kufata. Mikumbo ya mataifa baadhi na ndo maana ad leo tz atuna watu wanao leta suruh ya matatuzi bila kuomba msaada akat tumejaliwa kila kitu.

Pia mm siping dawa ya mswaki ila naweka mkazo kwa mleta mada tajwa msi dharau bali iangaliwenkwa mapana
Kwahiyo dawa ikidhuru tu mfumo wa uzani,basi tayari mtu anakuwa shoga au msagaji?
 
Back
Top Bottom