Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Umeongea la maana sana mkuu. Mimi pia ni mjasiriamali wa size ya kati na nimegundua unachosema na nina ushahidi mzito kuhusu hilo. Mwaka jana tulikuwa tunamtafta dada wa duka letu mwenye elimu kiasi ya uhasibu/marketing na kiukweli mshahara ulikuwa sio mkubwa yaani laki 3. Kwa waliojitokeza wengi ila akatokea mdada aliyekuwa na talent kubwa kwa jinsi alivyojieleza tukamtajia mshahara ila hakukubaliana nasi tukaona tumwongezee laki maana anaonekana ni jembe pia akakataa. Ila kinachosikitisha hadi leo dada hajapata kazi kwa fikra mgando alizo nazo. Wengine wakipata kazi wanaanza kuleta longolongo
Ukilaza unachangiwa na mtu binafsi, jitihada alizonazo na uwezo wa kutumia ujuzi, maarifa na kuchangamkia fursa.. Mtu hana kazi lakini akiambiwa afanye kazi ya mshahara Laki 3 hataki...eti hawezi kufanya kazi ya mshahara mdogo, siku hizi kuna agency za kuajiri changamka sio lazima uende kwenye ofisi zao wapigie simu waulize post zilizopo emails zao zipo tuma particulars zako..niliwahi kutuma application kwa njia ya simu tena nikiwa kitanda after 10 minutes nilipokea simu kesho yake interview na nilipita japo salary ilikuwa laki 4 na degree yangu bado sikukata tamaa nilifanya kwa juhudi..leo nimepata sehemu nzuri zaidi salary 1.8 million na chenchi..napenda niwatie moyo graduate fanyeni hata kama ni salary ndogo savings zako unaweza fanyia ujasiliamali..wakati nipo kwenye ajira ile ya awali i was selling ladies shoes na nguo ilikuwa si haba napata visent..kingine angalia mienendo yako jinsi unavyoishi na jamii ...tatizo mnataka mishahara mikubwaa wakati kila kitu kwa wakati..hii ni kazi yangu ya nne...ila hizo 3 za awali kweli mshahara ulikuwa kidogo sana. Mwisho acheni uvivu na uzembe na kuweni wabunifu...kilimo na ufugaji nowdays kinalipa pia..
 
sijatoa maana kuridhisha mtu.nimetoa facts.it is whether you like them or not.inawezekana huishi.Tz ndio maana unabisha.soma michango ya wadau wengine utaelewa.
anyways nisikufunge kamba coz huo ni mtazamo wako tu.....Kubisha haingiliani kabisa na TZ mkuu, kwa hyo sisi watanzania ndio hatubishi???
 
anyways nisikufunge kamba coz huo ni mtazamo wako tu.....Kubisha haingiliani kabisa na TZ mkuu, kwa hyo sisi watanzania ndio hatubishi???
huwezi kubisha facts mkuu.soma.michango ya wengine.jadili mada kwa uhuru.
 
huwezi kubisha facts mkuu.soma.michango ya wengine.jadili mada kwa uhuru.

FACT ZIPI MKUU KWA RESEARCH IPI ULIYOFANYA?? AU UMETOA DATA FROM NOWHERE HUKO UNAZITAPIKA HAPA... TAKWIMU SAHIHI UKIZILETA HAPA NDO NITAKUELEWA ILA HIZI BLAA BLAAA ZA FLANI KUTOKA CHUO FLANI NI KILAZA SIZIKUBALI 100% MKUUU.... KWANI KAMPUNI NGAPI ZINAAJIRI GRADUATES FROM UNIVERSITIES AMBAZO UNASEMA ZINAZALISHA VILAZA
 
FACT ZIPI MKUU KWA RESEARCH IPI ULIYOFANYA?? AU UMETOA DATA FROM NOWHERE HUKO UNAZITAPIKA HAPA... TAKWIMU SAHIHI UKIZILETA HAPA NDO NITAKUELEWA ILA HIZI BLAA BLAAA ZA FLANI KUTOKA CHUO FLANI NI KILAZA SIZIKUBALI 100% MKUUU.... KWANI KAMPUNI NGAPI ZINAAJIRI GRADUATES FROM UNIVERSITIES AMBAZO UNASEMA ZINAZALISHA VILAZA
angalia michango ya wadau wangapi wanamtizamo kama wako.utapata majibu.sina haja ya kutoa takwimu.kwa swala lililowaza.labda kama nawewe ni kilaza.jipime kwa comment za wadau wengine.kukusaidia kidogo soma.mwanzo wa mada nimesema 60% ya graduate hawajiriki kwakuwa sio mahili.katika fani zao.unataka takwimu.zipi zaidi nikupe?
 
Kuna muda mpaka nawatamani waliosoma nje..
Kwanza wanapewapriority kwenye makampuni, pia wana weledi wa juu mnoooo..
Mfumo wavyuo vyetu ni tatizo sana
 
Kuna muda mpaka nawatamani waliosoma nje..
Kwanza wanapewapriority kwenye makampuni, pia wana weledi wa juu mnoooo..
Mfumo wavyuo vyetu ni tatizo sana
umeongea kitu cha maana sana mkuu.nashangaa mchangiaji hapo juu anabisha ujinga.jiulize kwanini hawa viongozi wetu watoto wao wanawapeleka nje kama vyuo vyetu ni bora? kwanini waajiri wanatoa kipaumbele na kumlipa mshahara mkubwa mtu aliyesoma nje? hapa graduate wengi bomu na.performance ipo chini mnoo.ubunifu zero.
 
umeongea kitu cha maana sana mkuu.nashangaa mchangiaji hapo juu anabisha ujinga.jiulize kwanini hawa viongozi wetu watoto wao wanawapeleka nje kama vyuo vyetu ni bora? kwanini waajiri wanatoa kipaumbele na kumlipa mshahara mkubwa mtu aliyesoma nje? hapa graduate wengi bomu na.performance ipo chini mnoo.ubunifu zero.
Mkuu naumua sana coz kuna kampuni nafanya nayo kazi, ukiangalia viongozi wa juu wote walipitiaga nje kielimu.. wengi wanadeliver vizuri sana, wengine kingereza tu kinawabeba..kiufupi ukiomba position za juu afu kwenye cv yako hakuna passport basi usahau apo..
enewei tunapambana
 
Dhana ya kujiajiri ni dhana ya viongozi waliokosa vision, walioshindwa kutransform opportunities kuwa economic potentials kwa watu wao, lakin wanaosubiri watu waanzishe vitu waje kudai kodi. Kuthibitisha hili ndo maana wao wanahubiri kujiajiri lakin kuna wazee kama wasira wanapambana mahakamani warudi kwenye ajira. Niko hapa Uingereza kwa muda mrefu tu, cjawahi kumckia kiongoz yoyote anashaur watu kujiajiri, kwanza control ya huku ni ngumu kusustain sundry investments ambazo hazina kichwa wala miguu na ndo maana uchumi wetu unafail sababu ya watu wote kudhani kuwa wanaweza kufanya kazi za aina flani. Theory za uchumi zimetambua unemployment kama tatizo katika economy, watu katika makundi tofauti tofauti wanaajiriwa wanazalisha vitu flani flani, market ina react kwenye uzalishaji, serikali inakusanya chake nk. Mtu kama ana mtaji flani basi anainvest kwenye kampuni ambazo zipo na kupata return, kama una capital ya kutosha unaweza kuanzisha small au medium entreprise. Kuwaambia vijana wanaomaliza vyuo cjui wajiajiri wakati mitaji ya maana hawana, expertise hawana na zaid ya zote market hakuna ni majibu ya watu walioshindwa kuwa organise watu wengine. Viongozi wetu wengi akili hawana, zaidi ya ujinga tu, narudia akili hawana wamebaki kungangania madarakani tu, wapishe vijana wawaoneshe fursa zinavyotengezwa bila kuleta utitiri wa vibiashara njaa ambavyo mwisho wa siku watu hawana future yoyote.
SAMAHANI UMEANZA VIZURI HADI UKANIPA NGUVU ZA KUSOMA COMMENT YAKO YOTE LAKINI MWISHONI UMEHARIBU SAMAHANI LAKINI NILIKUWA SITAKI KUCOMENT..!
 
SAMAHANI UMEANZA VIZURI HADI UKANIPA NGUVU ZA KUSOMA COMMENT YAKO YOTE LAKINI MWISHONI UMEHARIBU SAMAHANI LAKINI NILIKUWA SITAKI KUCOMENT..!
Ww umeogopa ujinga, ujinga ni kutokujua nini kinapaswa kufanyika katika wakati gani. Akili nazoziongelea ni maarifa mafupi waliyonayo ambayo badala ya kutatua matatizo tuliyonayo wanawachanganya vijana kushabikia wizi wa rasilimali walioufanya kwa miaka mingi. Mtu uuze dhahabu yetu kwa wazungu sawa na bure halafu utake tuendelee kukusifia kwa makofi wakati hii ndo rasilimali pekee ambayo nchi kama south wameitumia kiungalifu ikawatoa. Sis viwanda sio leo, sababu elimu, mitaji technolojia, miundombinu kama umeme nk ni tatizo. So kama waarabu walivyofanya kwenye mafuta tulipaswa kukazia hapo, halafu mtu uniambie nin. Naamin hivyo na ntaendelea kuamin hivyo.
 
To be honest, apart from MUHAS, vyuo vikuu ninavyoona vina sifa ya kuitwa Universities ni UDSM, SUA and UDOM... please kabla huwa criticize chuo chochote Kati ya hivyo tajwa, naomba uwe mwenye uelewa mpana kuhusu higher education.
 
comment kama hizi nia yake ni kuondoa watu kwenye.mada na kuanzisha mada nyingine na kuumiza hisia za wahusika.hazikubaliki.
Wewe Jamaa Una Akili Sana. Mtu Anakua Na Personal Grudge Na Udsm. I Remember Kuna Jamaa Yangu Yupo Huko Cjui Chuo Gani Hadi Leo Hii Anaponda Udsm,Kisa Wakati Tupo OLevel Alikua Anaongoza Darsani After Tokeo Kapata 3 Kaenda HukobKusini Advance Kapata Tena Three Kaaply Udsm Kakosa Alafu Aliokua Anatudharau Tukaapply Tukapata,Now Hata Salamu Hamna,Ni Mwendo Wa Kukipondea Chuo.
Ukilaza Na Ujanja Ni Personal Issues Kuna Hadi Waliosoma Law Havard Lakini Wanakimbizwa Mahakamani Na Waliosoma Stanford.
 
Ati Muslim university of morogoro (MUM) imeigalagaza UDSM? kwa awamu hii nahisi MUM itafungwa mchana peupe kwa jinsi walivyokuwa BEUA BEUA!
 
kujiajir inategemea umesomaa nn chuo kuna baadhi ya fani ni mizigo tu mfano.mtu kasomaa uhasibuu, sociology,atajiajir vp kwenye fani yake haswaa? ilaa aliyesomaa kilimo&mifugo& n.k nirahisi kujiajir hata kwa mtaji wa laki1
 
afuu kuna watu hizi degree zinawauma sanaa sabb wao hawana au wamezipata kwa kuunga ungaa ndo maana wanamawivu sanaaa
 
Back
Top Bottom