Baada ya ATCL yetu sasa ma-snitch kuhamia Stieglers Gorge!

Baada ya ATCL yetu sasa ma-snitch kuhamia Stieglers Gorge!

Haiingii akilini bomba la gesi tulilolijenga kwa gharama kubwa, linatumika kwa 6% tu! halafu kwa uzwazwa mkubwa unajenga Stiglier's gorge itakayotumia maji ambayo sasa yamepungua sana sababu ya climate change! Hakuna dalili za maji hayo kuongezeka! Ujenzi wenyewe pia ni wa gharama kubwa mno! Wataalamu wanasema kuwa iwapo bomba la gesi lingetumika 25% tu, ingeweza kuzalisha umeme wote ambao utazalishwa pale Stiglier's gorge kwa gharama za kijinga na kutafuta sifa za ovyoo. Hivyo nani ameturoga!
Kilichopo yanaandaliwa mazingira ya kukwapua matrilioni mengine, mijingajinga ipo humu inafurahia tu buku7.
 
Hata Ndege zetu walianza hivi hivi mwishowe tukasikia Muzungu amezishika, hivyo muda siyo mrefu mtasikia watu wa wildlife, watunza mazingira na wanyama mpaka hata UN wakipinga sisi kujenga Stieglers, adui yetu tunaye humu humu nchini, tena na sasa hivi snitch namba moja wamempa Uongozi wa ma-snitches TLS, sasa hivi wanaandika mabarua tu kwa Muzungu kuelezea na kupinga sisi kujenga Bwawa la Stiegler, MW 2000 si mchezo ni lazima watu wachanganyikiwe, subirini mtasikia, ...
haya kachukue buk7 yak kwa polepole
 
Hata Ndege zetu walianza hivi hivi mwishowe tukasikia Muzungu amezishika, hivyo muda siyo mrefu mtasikia watu wa wildlife, watunza mazingira na wanyama mpaka hata UN wakipinga sisi kujenga Stieglers, adui yetu tunaye humu humu nchini, tena na sasa hivi snitch namba moja wamempa Uongozi wa ma-snitches TLS, sasa hivi wanaandika mabarua tu kwa Muzungu kuelezea na kupinga sisi kujenga Bwawa la Stiegler, MW 2000 si mchezo ni lazima watu wachanganyikiwe, subirini mtasikia, ...
kwani ni lazima tu relay kwenye chanzo kilichotufelisha miaka yoote tena kisicho na uhakika???
mbona tuna vyanzo vingi vya umeme jamani??

punguza ujinga basi kusifia kila kitu kama kumpenda muheshimiwa twampenda woote ila banafsi hainizuii kuona mapungufu yake.
 
kwani ni lazima tu relay kwenye chanzo kilichotufelisha miaka yoote tena kisicho na uhakika???
mbona tuna vyanzo vingi vya umeme jamani??

punguza ujinga basi kusifia kila kitu kama kumpenda muheshimiwa twampenda woote ila banafsi hainizuii kuona mapungufu yake.


Huwezi kumudu kuwekeza kwenye Gesi kama Maji tu yamekushinda!
 
Ma-snitch tulala nao mbele kwa mbele hawezi shindana na nguvu ya umma
 
Acha kushabikia ujinga. Hakuna pesa iloibwa hapo ni ushamba wa Zitto kutojua uhasibu. Tatizo huyu dogo anadhani amepata pa kutokea kisiasa kumbe ushamba wa kutojua uhasibu ndo unamsumbua huyu dogo Zitto

Kati ya zito na CAG nani anajua uhasibu? Kusoma hujui hata picha hujui? Hoja inajibiwa na hoja siyo viroja vya chakubanga aliyetoa ripoti in CAG siyo zito mwambieni vichwa viwili arudishe 1.5T zetu si tunalalamika vyuma vimekaza kumbe yy ni sababu. OK tarehe 26 kama kawa
 
Huwezi kumudu kuwekeza kwenye Gesi kama Maji tu yamekushinda!
sio gesi tuu, kuna upepo, jua, bahari n. k

pia kufanya tadhimi ni muhimu na kuchukua hatua madhubuti ndio tija yenyewe.

hatuwezi kuharibu mazingira ambapo baadae hata hayo maji tunayoyategemea yatapotea iwe ni short plan that cost a lifetime.

namna hali ya hewa ilivyo kwa dunia ya leo tusipochangamsha akili itatucost mnoo.
 
sio gesi tuu, kuna upepo, jua, bahari n. k

pia kufanya tadhimi ni muhimu na kuchukua hatua madhubuti ndio tija yenyewe.

hatuwezi kuharibu mazingira ambapo baadae hata hayo maji tunayoyategemea yatapotea iwe ni short plan that cost a lifetime.

namna hali ya hewa ilivyo kwa dunia ya leo tusipochangamsha akili itatucost mnoo.
sio gesi tuu, kuna upepo, jua, bahari n. k

pia kufanya tadhimi ni muhimu na kuchukua hatua madhubuti ndio tija yenyewe.

hatuwezi kuharibu mazingira ambapo baadae hata hayo maji tunayoyategemea yatapotea iwe ni short plan that cost a lifetime.

namna hali ya hewa ilivyo kwa dunia ya leo tusipochangamsha akili itatucost mnoo.


Hivyo vyote ni ngumu mno kulinganisha na Maji kama vyanzo vya maji vipo, unafikiri umeme wa upepo unatosha kufanyia chochote cha maana? Hapa tunaongelea zaidi ya 2000MW na siyo 20 MW za upepo au sijui Jua!
 
Hata Ndege zetu walianza hivi hivi mwishowe tukasikia Muzungu amezishika, hivyo muda siyo mrefu mtasikia watu wa wildlife, watunza mazingira na wanyama mpaka hata UN wakipinga sisi kujenga Stieglers, adui yetu tunaye humu humu nchini, tena na sasa hivi snitch namba moja wamempa Uongozi wa ma-snitches TLS, sasa hivi wanaandika mabarua tu kwa Muzungu kuelezea na kupinga sisi kujenga Bwawa la Stiegler, MW 2000 si mchezo ni lazima watu wachanganyikiwe, subirini mtasikia, ...
Mradi wa Gesi Mtwara uliishia wapi??
 
Tatizo la baadhi ya watanzania, wameshindwa kujua katika dunia ya mashindano na maslahi kama ya leo, utaifa utangulizwa mbele. Na hawajui kwamba serikali(na siyo taasisi au taasisi zote) za nchi za Ulaya utumika kuendekeza unyonyaji kupitia makampuni makubwa ya wazungu.
Lazima uzalendo ututoke maana haiwezekani watu tunalipa kodi alafu wachache wanakwapua ma trilioni na kuyatumia kwa matumizi binafsi.
 
Ugonjwa wetu ni 1.5 trilioni aliyopiga fisadi papa aka Jiwe,
Dawa ya ugonjwa huu ni sindano namba 2604,mgonjwa achomwe mpaka ugonjwa utoke.
Hata Ndege zetu walianza hivi hivi mwishowe tukasikia Muzungu amezishika, hivyo muda siyo mrefu mtasikia watu wa wildlife, watunza mazingira na wanyama mpaka hata UN wakipinga sisi kujenga Stieglers, adui yetu tunaye humu humu nchini, tena na sasa hivi snitch namba moja wamempa Uongozi wa ma-snitches TLS, sasa hivi wanaandika mabarua tu kwa Muzungu kuelezea na kupinga sisi kujenga Bwawa la Stiegler, MW 2000 si mchezo ni lazima watu wachanganyikiwe, subirini mtasikia, ...
 
Sorry to say this! Ujinga ni mzigo kwa taifa hili. Hayo anayoyaongea huyo unayemwita snitch ilibidi wewe mwananchi wa kawaida uyafikilie na kumhoji ikibidi hata raisi kuhusu feasibility ya huo mradi. MW 2000 unazozisema si kitu cha ajabu.

Tunachokiangalia hapa ni how sustainable huu mradi utakuwa. Kwa experience niliyonayo sijawahi kuona sehemu yoyote km nchi hii kuna ongezeko la maji si ktk mto wala ziwa. Labda km tungekuwa tunategemea maji ya bahari ambayo yanaweza kuongezeka kutokana na kuyeyuka kwa barafu, so what Zito et al. Are talking is very practical. Afu hata ukiangalia vyanzo vya nishati ambavyo ni sustainable huwezi kuzungumzia nishati inayotokana na maji.

Serikali wasipokuwa makini na mradi huu tutashuhudia tunayoyaona jangwani na mwendokasi zetu kuelea. Yaani tutaweza kuwa na mitambo ya kuzalisha MW 2000 ila tukakosa maji ya kusukuma mitambo
 
Hata Ndege zetu walianza hivi hivi mwishowe tukasikia Muzungu amezishika, hivyo muda siyo mrefu mtasikia watu wa wildlife, watunza mazingira na wanyama mpaka hata UN wakipinga sisi kujenga Stieglers, adui yetu tunaye humu humu nchini, tena na sasa hivi snitch namba moja wamempa Uongozi wa ma-snitches TLS, sasa hivi wanaandika mabarua tu kwa Muzungu kuelezea na kupinga sisi kujenga Bwawa la Stiegler, MW 2000 si mchezo ni lazima watu wachanganyikiwe, subirini mtasikia, ...
Sasa mkuu, kwani hujui kuwa huu mradi ulikuwa unakosa pesa toka kwa wafadhiri miaka yote hiyo?? Kisa utaharibu mazingira?? Mbona hilo lipi miaka mingi!! Halafu kama ni kweli bomba la gesi la mtwara linatumika kwa asilimia sita tu!! Yaani wangelitumia angalau kwa 25%, tatizo la umeme nchi hii ni basi tena, kuna kuwa hakuna haja tena ya kufungua huo mradi, na siku zote walituambia umeme wa kutegemea maji hauna uhakika, kulinganisha na gesi!!
 
Hivyo vyote ni ngumu mno kulinganisha na Maji kama vyanzo vya maji vipo, unafikiri umeme wa upepo unatosha kufanyia chochote cha maana? Hapa tunaongelea zaidi ya 2000MW na siyo 20 MW za upepo au sijui Jua!
si kweli sema ninuvivu wa kiutafiti tuu au gharama, hata hivyo serikali ya awamu hii inajikita saana kwenye uendeshaji wakati dunia ya sasa ni tofauti inapaswa iwe Msimamizi tuu.

bila good governance tutaogopa kutoa fursa za uwekezaji kwenye sekta ya nishati na kujikuta tunaibiwa au kufanya maamuzi yenye balaa kwa taifa.
 
Back
Top Bottom