ATC Taabani! yaomba serikali Bilioni 7!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,755
Likes
7,641
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,755 7,641 280
Shirika la ndege la ATC ambalo liko katika hali mbaya ya kifedha linakabiliwa na ukata mkubwa kiasi cha kukimbilia serikalini na kuomba wabebwe tena kwa kupewa ruzuku ya Shilingi bilioni 7! Hii inafuatia deni kubwa walilonalo kwa kampuni ya Wallis Trading ya Liberia ambayo kutoka huko walikodisha lile dege bovu ambalo linaruka kwa masharti magumu la Airbus 320.

Hadi hivi sasa haijajulikana ni lini na kama serikali iko tayari kutoa kiasi hicho cha fedha kuinusuru tena kampuni hiyo ambayo mwishoni mwa mwaka jana chini ya uongozi wa kizembe wa David Mattaka na bodi ya kina Mustaffa Nyang'anyi ilijikuta inalazimia kuingiliwa kati na serikali ili kuwasafarisha mahujaji kwenda na kurudi toka hija takatifu.

Kwa mujibu wa chanzo cha karibu ndani ya shirika hilo, hali ni mbaya sana kiasi kwamba "tunasubiri bajeti ipite kwa haraka vinginevyo siri za huku zikigundulika tumekwisha". Afisa huyo ambaye amepata nafasi ya kuona barua za kuomba ruzuku hiyo ameiambia KLHN kuwa bila kuletwa kwa wakaguzu huru wa mahesabu ya shirika hilo basi Watanzania kamwe hawatajua kilele cha uzembe na ubadhirifu ndani ya shirika hilo.

Hadi hivi sasa kwa mujibu wa chanzo hicho "ni Rais tu ndiye mwenye uwezo wa kubadilisha kwani alimuweka mshikaji wake hapo na sasa kumuondoa imekuwa mbinde, ndiyo matatizo ya ushkaji hayo".

Chanzo muhimu toka shirika la Wallis Trading lililosajiliwa huko Liberia kimesema kuwa "tumeanza kuchoka kweli na hii ATC tungejua tusingewakodisha Airbus wamekuwa wakituzungumza mno" Jitihada za kumpata kiongozi wa ATC kuzungumzia suala hili zinaendelea.

Kwa habari zaidi tembelea KLH News...
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,760
Likes
123
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,760 123 160
Hongera Mzee Mwanakijiji kwa kutimiza post 10,000! Naona hukuamua kununia zile mbili za mwisho!!!!!! Ni dalili ya ukomavu hiyo.

Kuhusu hili shirika. Wote tunajua solution. Liachiwe life.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,349
Likes
56
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,349 56 145
Nafikiri inatakiwa hii habari arushiwe Mweshimiwa Zitto huku bungeni.
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,881
Likes
485
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,881 485 180
HONGERA SANA MZEE MWANAKIJIJI KUTIMIZA POSTS 10,000 (makumi elfu). KUHUSU ATC, MAONYO YALISHATOLEWA MAPEMA HAPA JF KWAMBA HILI SHIRIKA LINAELEKEA KABURINI KUTOKANA NA INEFFICIENT AND POOR MANAGEMENT. SHILLING BILIONI 7 AMBAZO ATC INAOMBA NASHAURI WANYIMWE KWANI WANAVUNA WALICHOPANDA, WANAKODI NDEGE BILA KUTAFAKARI, WANAKOPA MAFUTA HAWALIPI, WANAKUWA WAJEURI HAWASILIKLIZI USHAURI WA KITAALAM NA WANADEKA KUSUBIRI KUBEBWA BEBWA, KUDADEKI!!!
 
Comrade Mpayukaji

Comrade Mpayukaji

Senior Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
192
Likes
0
Points
33
Comrade Mpayukaji

Comrade Mpayukaji

Senior Member
Joined Sep 26, 2007
192 0 33
Jamani Ushahiba unaiua nchi hii huyu Bwana hana jipya. JK anasubiri nini asiwatimue wote na bodi yake? Huyu ni fisadi mwingine. Ameshasahau msoto wa kijiweni aliokuwa anakula! Ama kweli kwa muda mfupi jamaa amekwisha jisahau ametokea kijiweni.!!!!!!!
 
J

Jobo

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
588
Likes
5
Points
35
J

Jobo

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
588 5 35
Mzee Mkijiji! Hats off for the 10,000posts. Hii ya ATC ni ubadhirifu na ufisadi mtupu. Inatia kichefuchefu kwa Tanzania kukodisha ndege mbovu. Kwani hawawezi kujifunga kibwebwe wakanunua dege jipya moja hata Boeing 747 au 767 ambalo litarudisha hela kwa muda mfupi?
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
34
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 34 145
Tatizo la serikali ni kuamini kuwa kila kinachosemwa na JF ni uongo ndo matokea yake hayo, tulisema mapema wakati wanajiandaa kukodisha dege bovu kuwa litaua shirika lakini kwa kuwa walikuwa na iterest waliziba masikio na serikali ikatuona waongo na kumtuma kamanda wake makongoro kukoroma bila kuwa na data za ukweli, natamani arudi hapa atwambie kilitokea nini tulichokisema mbona ndo kinachotokea.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Mbona naambiwa karibia wanaanza kuruka kwenda Duniani jamani hawa watu ? Hivi JK kweli anaitakia mema Tanzania ?
 
M

Morani75

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2007
Messages
619
Likes
2
Points
0
M

Morani75

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2007
619 2 0
Mzee Mwanakijiji, hongera kwa hiyo mitundiko 10,000!!! Keep up the good work!!!

Kuhusu ATCL nadhani FM hapo juu ameongea kitu kizito na chenye ujumbe mzito sana, "Shirika liachwe life"..... Sensibly, nadhani nami nimefikia wakati nikubali kama walivyosema Wakuu wengine kwenye threads zinazohusu shirika letu la ndege kuwa hatuwezi fanya kitu!!! Yaani na yote yaliyosemwa kutokea mwanzo (Nove/Dec 2007) ambayo yote yalifumbiwa macho whay should we keep on having that ka small hope??

Wawape hizo 7Bil, wasiwape sidhani kama inaweza saidia chochote zaidi ya kutajirisha wachache!!!

Mungu Ibariki Tanzania na Watu wake!!!!
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Shirika la ndege la ATC ambalo liko katika hali mbaya ya kifedha linakabiliwa na ukata mkubwa kiasi cha kukimbilia serikalini na kuomba wabebwe tena kwa kupewa ruzuku ya Shilingi bilioni 7! Hii inafuatia deni kubwa walilonalo kwa kampuni ya Wallis Trading ya Liberia ambayo kutoka huko walikodisha lile dege bovu ambalo linaruka kwa masharti magumu la Airbus 320.
Mkuu Mwanakijiji, wameshalipa zile Bilioni 7 walizopewa kutoka TCRA kupeleka na kurudisha mahujaji?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Shirika la ndege la ATC ambalo liko katika hali mbaya ya kifedha linakabiliwa na ukata mkubwa kiasi cha kukimbilia serikalini na kuomba wabebwe tena kwa kupewa ruzuku ya Shilingi bilioni 7! Hii inafuatia deni kubwa walilonalo kwa kampuni ya Wallis Trading ya Liberia ambayo kutoka huko walikodisha lile dege bovu ambalo linaruka kwa masharti magumu la Airbus 320.

Hadi hivi sasa haijajulikana ni lini na kama serikali iko tayari kutoa kiasi hicho cha fedha kuinusuru tena kampuni hiyo ambayo mwishoni mwa mwaka jana chini ya uongozi wa kizembe wa David Mattaka na bodi ya kina Mustaffa Nyang'anyi ilijikuta inalazimia kuingiliwa kati na serikali ili kuwasafarisha mahujaji kwenda na kurudi toka hija takatifu.

Kwa mujibu wa chanzo cha karibu ndani ya shirika hilo, hali ni mbaya sana kiasi kwamba "tunasubiri bajeti ipite kwa haraka vinginevyo siri za huku zikigundulika tumekwisha". Afisa huyo ambaye amepata nafasi ya kuona barua za kuomba ruzuku hiyo ameiambia KLHN kuwa bila kuletwa kwa wakaguzu huru wa mahesabu ya shirika hilo basi Watanzania kamwe hawatajua kilele cha uzembe na ubadhirifu ndani ya shirika hilo.

Hadi hivi sasa kwa mujibu wa chanzo hicho "ni Rais tu ndiye mwenye uwezo wa kubadilisha kwani alimuweka mshikaji wake hapo na sasa kumuondoa imekuwa mbinde, ndiyo matatizo ya ushkaji hayo".

Chanzo muhimu toka shirika la Wallis Trading lililosajiliwa huko Liberia kimesema kuwa "tumeanza kuchoka kweli na hii ATC tungejua tusingewakodisha Airbus wamekuwa wakituzungumza mno" Jitihada za kumpata kiongozi wa ATC kuzungumzia suala hili zinaendelea.
Kwa habari zaidi tembelea KLH News...

Siwezi kuamini kwamba mwaandishi makini kama Mzee Mwanakijiji ameshindwa kukaa na habari yake mpaka asikilize upande wa pili alafu ndio atuletee habari kamili...? Sio habari nusu ijaziliwe na wananchi...

Hahaha... sijui uandishi lakini kwa speed hii!!! Taifa linazama...
 
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2008
Messages
659
Likes
37
Points
45
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2008
659 37 45
Nimeshazungumzia serikali yetu kutumia watu wenye uzoefu kuendesha mashirika ya umma na ubadhirifu wa pesa za umma.
Tanzania hakuna kuwajibishwa, na pia hakuna kuaibika kwa anayeharibu. Ukiharibu hapa unapewa hongera kwa kupewa kijiwe kingine ili uharibu zaidi. Nadhani bodi nzima ya ATCL ijiuzulu la sivyo mimi najitoa kutumia shirika hilo kwa safari zangu.

Hodi hodi PrecisionAir!!!
 
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2006
Messages
544
Likes
4
Points
35
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2006
544 4 35
Siwezi kuamini kwamba mwaandishi makini kama Mzee Mwanakijiji ameshindwa kukaa na habari yake mpaka asikilize upande wa pili alafu ndio atuletee habari kamili...? Sio habari nusu ijaziliwe na wananchi...

Hahaha... sijui uandishi lakini kwa speed hii!!! Taifa linazama...
Upande wa pili gani huo?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Siwezi kuamini kwamba mwaandishi makini kama Mzee Mwanakijiji ameshindwa kukaa na habari yake mpaka asikilize upande wa pili alafu ndio atuletee habari kamili...? Sio habari nusu ijaziliwe na wananchi...

Hahaha... sijui uandishi lakini kwa speed hii!!! Taifa linazama...
na kweli taifa linazama kuwa na watu kama Kasheshe ambao hawataki kusema upande wao wa pili bali wanasema tu "uandishi.... kwa speed hii!!!"
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Mwanakijiji nikupe kwanza hongera kwa posts 10,000 wakati naendelea kutafakari upumbavu unaoendelea hapa nchini.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Waheshimiwa hivi lile dege limeshaanza safari?
 
V

vstdar

Member
Joined
Apr 8, 2008
Messages
25
Likes
0
Points
0
V

vstdar

Member
Joined Apr 8, 2008
25 0 0
Mattaka cio mshikaji wa JK..ila ni mtu ambaye alikuwa recomended na AC akiwa miundombinu kushika wadhifa huo..huyu jamaa actually ni rafiki ya Maria kejo amabaye ana uhusiano wa karibu na AC..baada ya kumuona jamaa kachoka sana ndo akamwambia jamaa am-hook hiyo nafasi..AC alimwita jamaa na kuongea nae..ktk mazungumzo yao alimwambia ana taarifa zake zote ila anampa 2nd chance lkn kama kawaida ya jambazi/fisi.....
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,755
Likes
7,641
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,755 7,641 280
Waheshimiwa hivi lile dege limeshaanza safari?
Ndiyo ndege imeanza kuruka kwenda Afrika Kusini.. lakini inaruka kwa hasara! miye yangu macho siku everything is said and done tutajua huyo aliyependekeza tukodishe jidege hilo na kununua mpya toka Hamburg angetiwa pingu siku nyingi tu.
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
18
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 18 135
Matatizo makubwa ya ATC ni mawili;
  1. Uongozi mbovu. Maelezo yatolewe na aliyemteua Bw. Mattaka ilihali ikijulikana wazi kuwa aliboronga PPF na kuiba. Kama alishindwa PPF ambako operating costs ni ndogo kabisa, inakuwaje akapewa kuendesha shirika linalotegemea uzoefu wa hali ya juu katika kuimprove operating efficiency? Sio kila fundi ni mjuzi wa kutengeneza Mercedes, kama hatuna mbongo mwenye sifa, kwa nini asiajiriwe Mkenya, Mganda, Mzambia, Mhindi, Mmarekani n.k., as long as analipwa within our means, kuliko huyu Mkullo tunayemlipa officially say $3,000 halafu anatuibia $10,000, hiyo ni ukiondoa uzembe wake mwingine na kutojua kazi?
  2. Liquidity. Inajulikana kabisa kuwa ATC wanahitaji mtaji mkubwa ili kufufuka. Kwa nini isiwekwe wazi kiasi wanachohitaji na kwa kipindi kipi, halafu kijadiliwe na kupitishwa bungeni, ili ijulikane wazi kama wana improve au wanadidimia wanapokuja kuomba pesa?
Kasheshe; By the way, Sidhani kama MJJ au mtu mwingine yeyote, anahitajika kubalance habari zake kabla ya kuzileta JF, maana hii sio official news media. Ila akibalance itapendeza zaidi na kuonyesha some professionalism. Good observation anyway.
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
18
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 18 135
Mattaka cio mshikaji wa JK..ila ni mtu ambaye alikuwa recomended na AC akiwa miundombinu kushika wadhifa huo..huyu jamaa actually ni rafiki ya Maria kejo amabaye ana uhusiano wa karibu na AC..baada ya kumuona jamaa kachoka sana ndo akamwambia jamaa am-hook hiyo nafasi..AC alimwita jamaa na kuongea nae..ktk mazungumzo yao alimwambia ana taarifa zake zote ila anampa 2nd chance lkn kama kawaida ya jambazi/fisi.....
It is hard to believe kuwa JK ni mbumbumbu kuliko mimi kwa jinsi tunavyowajua vigogo wa TZ na viroja vyao. But for the sake of consuming what you have, will take your word kuwa ubavu wa Chenge ndio uliomuweka Mattaka ATC. Lakini itabidi utueleze zaidi ili isije ikawa tunamsafisha JK. Hii ni muhimu ili tusije tukamrundikia AC madudu yote kwa vile tu ashang'atuka. Next itaambiwa kuwa marehemu Ballal ndiye aliyemrecommend kwa AC.
 

Forum statistics

Threads 1,214,043
Members 462,499
Posts 28,499,545