Atakipata ulichokipata?

Makamee

JF-Expert Member
Nov 29, 2013
2,020
1,250
Elimu bora pekee ndio itamkomboa mtoto huyu toka hapa alipo.
 

Attachments

  • Mtoto anauza karanga.jpg
    File size
    71.9 KB
    Views
    397

chopeko

JF-Expert Member
Apr 23, 2012
1,531
2,000
Naamini mazingira ndo yamemlazimisha afanye hivyo.
Hata hivyo kujibu swali lako la msingi..mimi naamini ndio anaweza kukipata anachokitafuta.
waweza iona biashara ndogo sana lakini kwa udogo huo kama itasimamiwa vizuri anaweza kukipata kicho anachokitafuta.
Na pengine baada ya kufikia malengo anaweza kuitafuta elimu sasa.
Na huwezi jua pengine yupo tayari katika mfumo wa elimu ila anachokifanya ni kutanua wigo wa kujiongezea kipato.
Inaweza kuwa ni his part time job.
 

SPANISH CP

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
465
0
Naamini mazingira ndo yamemlazimisha afanye hivyo.
Hata hivyo kujibu swali lako la msingi..mimi naamini ndio anaweza kukipata anachokitafuta.
waweza iona biashara ndogo sana lakini kwa udogo huo kama itasimamiwa vizuri anaweza kukipata kicho anachokitafuta.
Na pengine baada ya kufikia malengo anaweza kuitafuta elimu sasa.
Na huwezi jua pengine yupo tayari katika mfumo wa elimu ila anachokifanya ni kutanua wigo wa kujiongezea kipato.
Inaweza kuwa ni his part time job.

Ndugu inaonekana huzijui vyema sheria zinazomlinda mtoto.
 

chopeko

JF-Expert Member
Apr 23, 2012
1,531
2,000
Ndugu inaonekana huzijui vyema sheria zinazomlinda mtoto.

Sheria zipo na nazijua..kama amelazimishwa kufanya hiyo kazi hapo kweli sheria inabidi ichukue mkondo wake!
Lakini kama ameamua mwenyewe kwa muda wake wa ziada kujiongezea kipato shida iko wapi sasa!!
Yani ku-multiply his cents at his age ni crime?
 

SPANISH CP

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
465
0
Sheria zipo na nazijua..kama amelazimishwa kufanya hiyo kazi hapo kweli sheria inabidi ichukue mkondo wake!
Lakini kama ameamua mwenyewe kwa muda wake wa ziada kujiongezea kipato shida iko wapi sasa!!
Yani ku-multiply his cents at his age ni crime?

Kiufupi hapo mtoto ni kama analazimishwa kwasababu kipato anachoingiza kinaenda kuendesha familia.
Je ni haki kwa mtoto kutumikishwa ili ipatikane pesa ya kuendesha familia?
 

Bulesi

JF-Expert Member
May 14, 2008
8,260
2,000
Naamini mazingira ndo yamemlazimisha afanye hivyo.
Hata hivyo kujibu swali lako la msingi..mimi naamini ndio anaweza kukipata anachokitafuta.
waweza iona biashara ndogo sana lakini kwa udogo huo kama itasimamiwa vizuri anaweza kukipata kicho anachokitafuta.
Na pengine baada ya kufikia malengo anaweza kuitafuta elimu sasa.
Na huwezi jua pengine yupo tayari katika mfumo wa elimu ila anachokifanya ni kutanua wigo wa kujiongezea kipato.
Inaweza kuwa ni his part time job.


Waziri mkuu mpya wa India MODI, alikuwa muuza chai stesheni enzi hizo!!!
 

chopeko

JF-Expert Member
Apr 23, 2012
1,531
2,000
Kiufupi hapo mtoto ni kama analazimishwa kwasababu kipato anachoingiza kinaenda kuendesha familia.
Je ni haki kwa mtoto kutumikishwa ili ipatikane pesa ya kuendesha familia?

Pengine tuna agenda moja ila wewe umejikita kwenye "the negative side of it" na mimi nimejikita kwenye "positive side of it".
 

BBen2

JF-Expert Member
Jan 10, 2014
376
225
mtoto anatakiwa kupata elimu kwanza. na si mengineyo yasiyokuwa na msingi.
 

bysange

JF-Expert Member
Jan 11, 2011
4,432
2,000
kuna mambo mengi sana yanachangia watoto wanaotakiwa wawe shuleni,wajihusishe na biashara au kazi ambazo hawatakiwe wafanye,mfano serikali kutangaza kufuta ada za shule ngazi ya msingi lakini shuleni huko kuna mrundikano wa michango na huko sekondari usiseme.
Mtoto kufiwa na wazazi wote au kuuguliwa kama siokutelekezwa na walezi wao,hivyo kuingia katika utafutaji ili kukidhi mahitaji ya nyumbani.
Inauma sana sijui haki hizi za watoto kwanini hazitekelezwi
 

zumbemkuu

JF-Expert Member
Sep 11, 2010
10,142
2,000
kuna mmoja aliwahi kunikuta bar anauza karanga na sigara na mtaji sio wake, nilimuuliza mtaji kiasi gani akasema elfu 6, nkampa elfu kumi, sijawahi kumuona tena.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom