Askofu Mwamakula: Makonda halijui vizuri Kanisa.

Askofu Mwamakula: Makonda halijui vizuri Kanisa.

Issue ni udikteta,kamata wapinzani weka ndani,wengine kimbia nchi,tuntemeke sanga chomea vyeti,dikteta baridi,zidumu fikra za mwenyekiti,lake sharti lipite

Ukilaza unakuja kwenye kulipigia goti sanamu la zege ya dangote walilolitengeneza wenyewe,mtu mmoja kuwa baba,mwana na mtume wa mtu huyohuyo na kuamini ni kitu kimoja,hakuna sheikh anayeabudu kiumbe kilichojikamua mavvi chooni
Lakini swala na nyie waislamu kuamini mtaenda mbinguni kutombwa na kutombana unaona ni jambo.la kuingia akilini sio?
Na swala la mtume mfu mudi kulala na mtoto wa miaka 6-9 mnaona ni sahihi?
 
Issue ni udikteta,kamata wapinzani weka ndani,wengine kimbia nchi,tuntemeke sanga chomea vyeti,dikteta baridi,zidumu fikra za mwenyekiti,lake sharti lipite

Ukilaza unakuja kwenye kulipigia goti sanamu la zege ya dangote walilolitengeneza wenyewe,mtu mmoja kuwa baba,mwana na mtume wa mtu huyohuyo na kuamini ni kitu kimoja,hakuna sheikh anayeabudu kiumbe kilichojikamua mavvi chooni
Unafahamu kwamba waislamu wenzako wamejazana katika shule za wakristo na wanasali Misa zote kanisani ?
Je ni kwamba hawajui kama ni shule za makafiri au kwa nini wanasali vizuri tuu kwenye hizi shule za makafiri?
 
Issue ni udikteta,kamata wapinzani weka ndani,wengine kimbia nchi,tuntemeke sanga chomea vyeti,dikteta baridi,zidumu fikra za mwenyekiti,lake sharti lipite

Ukilaza unakuja kwenye kulipigia goti sanamu la zege ya dangote walilolitengeneza wenyewe,mtu mmoja kuwa baba,mwana na mtume wa mtu huyohuyo na kuamini ni kitu kimoja,hakuna sheikh anayeabudu kiumbe kilichojikamua mavvi chooni
Unafahamu kwamba Kuna mamia ya waislamu wamejazana kwenye shule za wakristo na wanaliabudu hilo sanamu sana tuu,unalijua hilo?
 
Askofu Mkuu wa Kanisa la Moravian, Emmaus Mwamakula, amemjibu Paul Makonda, akidai kuwa kauli zake za kulitaka Kanisa kuacha “kunyooshea kidole” Serikali zinaonesha kutolijua vizuri Kanisa na historia yake.

Akizungumzia kauli ya Makonda kwamba Kanisa linalonyooshea Serikali kidole si Kanisa analolijua, Mwamakula amehoji ni Kanisa gani analolijua kiasi cha kuwaelekeza maaskofu wajibu wao.

“Walio karibu na Makonda wamueleze kuwa sisi maaskofu tunaujua wajibu wetu na hatuhitaji kufundishwa na yeye!”.

Amesisitiza kuwa Kanisa litaendelea kutoa maoni kuhusu Serikali na masuala ya nchi, akisema kuwa viongozi wa Serikali wana vyombo vya dola huku viongozi wa Kanisa wakiwa na Biblia.

“Tutaendelea kuisema Serikali ya CCM pamoja na Serikali zitakazofuata baadaye!” amesema.
Nini kumekushangaza? Nini maoni yako?

Mwanakondoo ameshinda ,tumfuate.
 
Captein Tamim alipigwa risasi na kufa akiwa nyumbani kwake sebuleni.

Kwa uchu kumtaka Hatty Macghee, Pius Lugangira kutoka Kenya. baada kutiwa aibu na hawa wajuba kutoroka Keko,

Aliwarudisha hawa Kenyan Air Force aliokukuwa kawapa hifadhi ya ukimbizi na kuwageuka ambapo wote walivyorudishwa Kenya walinyongwa hadi kufa na Kenyatta
Senior Private Hezekiah Ochuka and Pancras Oteyo Okumu,
Writing style yako unaijua mwenyewe. What you wrote is almost unintelligible!
 
Unafahamu kwamba waislamu wenzako wamejazana katika shule za wakristo na wanasali Misa zote kanisani ?
Je ni kwamba hawajui kama ni shule za makafiri au kwa nini wanasali vizuri tuu kwenye hizi shule za makafiri?
Hizo shule za kikristo ambazo zipo kibiashara zaidi Zina huduma ya madrasa,maalim wameajiriwa humo Ili wasikose hela za waislam,danganya wengine
 
Lakini swala na nyie waislamu kuamini mtaenda mbinguni kutombwa na kutombana unaona ni jambo.la kuingia akilini sio?
Tutaenda peponi kama binadam,tutakua na mahitaji ya kibinadam ya kula,kunywa kulala of course na starehe kuu ya ngono itakuwepo, starehe zaidi ya binadam,ni malipo baada ya uchamungu
Na swala la mtume mfu mudi kulala na mtoto wa miaka 6-9 mnaona ni sahihi?
Msitume wafu wengi tu,ndugu, Ibrahim, Yusuf, Musa nk,mtume hakuoa msichana wa miaka 9, sababu Quran imeagiza kuoa mwanamke aliye pevuka,halafu kuwa specific,hakuna mtu mwenye umri wa miaka 6-9
 
Acha kuweweweseka na kulazimisha vitu
weka wewe ndio huo uzi tuone,
hivi unajua kuwa kuna watu walibadili majina, leo kumejaa kina jemsi saidi au chalesi abdalla ?
Mimi sina wasiwasi na taarifa ya waislam kufaidika na shule zilizochukuliwa kwa lazima toka kwa makanisa.
Nimesoma na waislam kwenye moja ya hizo shule kabla ya uraisi wa Kikwete.
Hivyo hoja yako ya kusema Kikwete ndiyo ametoa fursa kwa waislam kusoma hizo shule bila kubadili majina siyo sahihi.
Upotoshaji tu na kujenga chuki isiyo kuwepo.
 
Viongozi wa dini wamesahau kazi zao wameona kwenye siasa kuna kiki.....
 
Lengo sio kusoma bure,lengo ni kwa nini mnaenda kujazana kwenye shule ambazo ni za makafiri,kwa nini msifungue zenu?

Unajua kama waislamu wenzako wanasali na kuabudu kwenye mashule na vyuo vya wakristo?
Je wamelogwa au hawajui kama wapo kwa makafiri?
hii mada imekuzidi kimo, wakwotikwoti wanafunzi wenzako
Unataka tukuletee takwimu za wagalatia wanaosoma UAE, Egypt, Tunisia au Oman?
Au tukuletee wagalatia wanaofanyishwa kazi za umalaya Dubai ?
 
typical mweusi wa afrika
ukishindwa kujitetea au kujibu kwa hoja mnakimbilia ad hominem fallacy which speaks volume of their IQ level
Labda hujui hata maana ya ad hominem…

Umeandika nini kinachohitaji kujibiwa kwa hoja?
 
Mimi sina wasiwasi na taarifa ya waislam kufaidika na shule zilizochukuliwa kwa lazima toka kwa makanisa.
Nimesoma na waislam kwenye moja ya hizo shule kabla ya uraisi wa Kikwete.
Hivyo hoja yako ya kusema Kikwete ndiyo ametoa fursa kwa waislam kusoma hizo shule bila kubadili majina siyo sahihi.
Upotoshaji tu na kujenga chuki isiyo kuwepo.
Tokea enzi ya nyerere hakukuwahi kuwa na waziri wa elimu muislamu.
ilihitaji waziri mmoja muislamu kuongoza hio wizara na kukuta madudu ya ajabu
cha ajabu wakati anapata hio nafasi alikuwa bado ana mtazamo wa kimarxist kutoamini dini yoyote, mpaka alificha jina lake la kati kama Ali, ili aonekane sio muislamu, si mwingine bali ni Kighoma Malima

Lakini alichokikuta wizarani hakuamini macho yake, alipeleka ripoti kwa Mwinyi, lakini bado yule mfu mchawi nyerere alikuwepo, na akafanya juu chini Kighoma Malima afukuzwe sio tu uwaziri mpaka bungeni.

Kikwete alishinda kura za CCM, lakini kwa kuwa nyerere aliona haiwezekani atoke Mwinyi aingie muislamu mwingine, akazima matokeo na kuja na upumbavu wa kupokezana kwa dini.

Na Kikwete alikuwepo kipindi chote akiona alichofanyiwa Kighoma Malima ndio akaja na mfumo wa namba tu, hakuna jina na namba.

Leo hii, bado huu ushenzi wa matokeo ya upendeleo unafanya kwa kanda, ambapo kanda za mikoa ilijaa wagatia inaonekana kupitishwa kuliko mikoa mingine na tumeaanza kuona wagalatia wenyewe wanalalamika sio tena waislamu kuhusu kwanini mikoa wanayoishi inakuwa na matokeo mabovu huku mikoa mingine ikipaishwa.

Miaka mitano tu nyuma ya Jiwe, tuliona baraza la mawaziti likiwa na 95% ya wagalatia
Leo hii mnalilia kila mkiona muislamu kapata uteuzi, yaani mnataka nyinyi tu ndio mpate hizo fursa kama mlivyozoezwa na nyerere
 
A
Muislam hawezi abudu sanamu,akiabudu sanamu hawi muislam
Nyie ndio mnasemaga hivyo ,mwenzenu akienda kinyume mnamkataa,
Ila nikwambie tuu mmejaa kwenye taasisi za kikristo kuanzia mashuleni,vyuoni vya kikristo mpo wakutosha,
Kwa nini msiunde vyenu?
Shida hamna elimu mmekazania kuwasema watu.
Mnatujazia vyoo.
 
Back
Top Bottom