Anguko la Mabenki nchini? CRDB yapata hasara ya Sh. Bilioni 2

Anguko la Mabenki nchini? CRDB yapata hasara ya Sh. Bilioni 2

Kiranga naomba nichomekee kaswali ka Aliko Dangote, huko Nigeria tuna sikia kapunguza Watendaji wake wakuu hapo HQ, je nayo inaweza kusababishwa na kukosa favour alizokuwa ame ahidiwa na serikali yetu, sija angalia awamu hapa?

Na washawasha!
Sina hakika nini kimetokea Nigeria, lakini najua si kutokana na serikali yetu kwa sababu serikali yetu ina influence katika sehemu ndogo tu ya vitegauchumi vya Dangote.

Ila kinachotokea Nigeria sasa hivi si tofauti sana na kinachotokea Tanzania.

Nchi zote mbili zilikuwa na serikali ambazo zilikuwa so laissez-faire na corrupt (Nigeria ya Goodluck Jonathan na Tanzania ya Kikwete).

Nchi zote mbili zikapata marais wapya walio populist na walioanza na a strong anti corruption drive (Nigeria ya Muhammad Buhari na Tanzania ya John Magufuli)

Kwa hiyo siwezi kushangaa nikiambiwa kwamba Dangote alikubaliana mambo na serikali za Kikwete na Jonathan, only to find out that the change of guards swept the agreements away and changed the business environment to necessitate the headcount cut.
 
Hiyo ya kuanza na Kikwete si afiki, anakinga kisheria na sibusara hata kidogo kuhangaika na rais msaafu ni kuyumbisha nchi. Hivi hujui kuwa wamarekani wanajua mapungufu ya Bush Mengi tu, au Clinton walimuweka kikaangoni lakini akasave, jiulize kwa nini? Muacheni Kikwete apumzike miaka 10 ya kuongoza nchi hii si mchezo.

Na washawasha!
Hii katiba hii na wastaafu waliofanya kazi miaka 56-60 watapumzika pale surrender bridge huku wakizuia Magari, baada ya kuzungushwa mafao yao ambayo yatakuwa yamefisadiwa na hawa wanaopumzika kwenye air-condition tuwe fair bhana, kwa demokrasia Zambia na Malawi hata Kenya wametuacha hatuna utu
 
Namuunga Magufuli kwenye baadhi ya mambo, ila anafeli anapojaribu kucontrol pesa kwenye Mzunguko, cause kihualisia Bank binafsi na wananchi wanapesa nyingi kuliko fedha zilizopo Benki kuu
Ukisema mzunguko unamaanisha nini maana bank Kama crdb ilikuwa inapata faida bila kulipa kodi wakati wanaripa dividend sasa hapo Nani mwenye makosa.Mambo yamebadirika watu wote waliokuwa wanafanya mambo ya mkato mkato wataumbuka.Pale niliposikia Crdb wamefungukua branch Burundi sikuamini na sasa nahamini kwanini walikwenda Burundi.
 
Mkuu umenikumbusha ndyo maana kuna mataifa mengine yana mabunge mawili kabwela na jingine kwa marekani senator karibia wote wapo economic well off, kupambana sana na wawekezaji, hao waliobatizwa fisadi ndani ya chama na nje siyo tija, kaa nao muweke mambo sawa hii Kazi kaifanya Lipumba kwa Mseven akalipwa si aifanye kwenye nchi yake alipwe au huko cuf analipwa na nani wakati hana ruzuku? Nchi yetu sote Maraisi wastaafu waruhusiwe kwenda ikulu kutoa uzoefu japo wamehakikishiwa ulinzi hata wasipofika sana pale

Mbona husemi kwamba kule Michigan - Flint Town Marekani watu wameacha kunywa maji kutokana na makosa ya Detroit Water Department na Obama pamoja na juhudi kutaka kutumia pesa za serikali ameshindwa kutatua hilo tatizo na juhudi zake zimegonga mwamba kwa Republicans. Wacheni kusifia tu vya marekani wakati vingine vimeoza. Marais wastaafu wote kuanzia Mwinyi, Mkapa na Jakaya hawakuwa na nia ya kuinua maendeleo ya WTZ.
 
Watanzania wengi walizania wataendelea kula kwa mtelemko milele Kama cashier anadokoa ujue mkurugenzi anajota.
Ni twiga au azania, umeelezea kwa upole Safi na ndyo uungwana sasa wewe ukae nyuma ya maiki ukijua ni kiongozi mkuu unasema nitayafikia popote yalipo niyapeleke Mahakama ya mafisadi unafikiri waliojipatia utajiri kimagumashi wanaziachaje hela zao bank wasiende kuzificha au kuzitorosha wakizitoa za kutosha kwenye mzunguko unategemea nini, kwa taarifa tu wawekezaji wawekezaji sereous au raia wa kigeni wapo active sana na kauli za serikali especially Raisi siyo huku blaa blaa, kwa hiyo kauli nzuri huponya ndyo maana tulioa na kuzaa ukali ukali ni mwanamke gani unampata
 
Mbona husemi kwamba kule Michigan - Flint Town Marekani watu wameacha kunywa maji kutokana na makosa ya Detroit Water Department na Obama pamoja na juhudi kutaka kutumia pesa za serikali ameshindwa kutatua hilo tatizo na juhudi zake zimegonga mwamba kwa Republicans. Wacheni kusifia tu vya marekani wakati vingine vimeoza. Marais wastaafu wote kuanzia Mwinyi, Mkapa na Jakaya hawakuwa na nia ya kuinua maendeleo ya WTZ.
Maji yalikuwa na nini mkuu
 
Magufuli angefanya hivyo angeanza na Kikwete.

Hakuanza na Kikwete.

In fact kamuhakikishia Kikwete kwamba atulie tu bika shaka kwani rais atamlinda.

Ina maana chochote kitakachofumuka leo kumhusu Kikwete, Magufuli atamkingia kifua.

Huyu si mtu wa kuingoza vita dhidi ya rushwa.

Huyu ni mtu wa kuongoza maigizo ya vita dhidi ya rushwa .
Kwa nini asianze na Lowasa?
 
Kwa nini asianze na Lowasa?
Tundu lissu alilimaliza Mwanza kwamba mamvi alikuwa ana pokea maelekezo au tuyaache ni mambo magumu ndyo maana wakina Malecela wakamwambia umefanya hujafanya kubali kubali tu kujiuzuru uhesabike mstaafu upate haki zako
 
Maji yalikuwa na nini mkuu

Mkuu ni story ndefu kidogo, uki google Flint water crisis utapata. ''our trust has been broken in the city of Flint," said Flint's mayor Karen Weaver, "and until we get safe pipes people are not going to trust the water."

''How corrosive water has ruined Flint''
 
Tundu lissu alilimaliza Mwanza kwamba mamvi alikuwa ana pokea maelekezo au tuyaache ni mambo magumu ndyo maana wakina Malecela wakamwambia umefanya hujafanya kubali kubali tu kujiuzuru uhesabike mstaafu upate haki zako

Hapo ndio tunapokosea hawa wezi ni lazima wachukuliwe hatua, kwa sababu walikubali dhamana ya kuongoza na kulipwa na pesa za walipa kodi, lakini waliwasaliti walipa kodi kwa kujitajirisha isivyo halali.
 
Anajulikana kama 'Fisadi papa' sio lazima awe amekuwa rais, unapata wapi vigezo vya kuwashitaki wahujumu wa uchumi?
Kumuua nyoka unapiga kichwa. Kama Lowassa Fisadi Papa, basi Kikwete Fisadi Nyangumi.

Kikwete alikuwa rais wakati Lowassa PM. Kwa hiyo Kikwete aliwajibika kama sio kwenye ufisadi wenyewe, basi kwenye uzembe wa kuachia mambo yanaendelea chini yake.

Huwezi kuanza na mtu aliyekuwa PM na kujiuzulu wakati kuna mtu aliyekuwa rais akaendeleza libeneke hata baada ya Lowassa kujiuzulu.

Aanze na Kikwete.Hapo nitajua yuko serious.

Vinginevyo maigizo tu.
 
Kumuua nyoka unapiga kichwa. Kama Lowassa Fisadi Papa, basi Kikwete Fisadi Nyangumi.

Kikwete alikuwa rais wakati Lowassa PM. Kwa hiyo Kikwete aliwajibika kama sio kwenye ufisadi wenyewe, basi kwenye uzembe wa kuachia mambo yanaendelea chini yake.

Huwezi kuanza na mtu aliyekuwa PM na kujiuzulu wakati kuna mtu aliyekuwa rais akaendeleza libeneke hata baada ya Lowassa kujiuzulu.

Aanze na Kikwete.Hapo nitajua yuko serious.

Vinginevyo maigizo tu.
Wewe unafahamu fika Jakaya ana kinga kisheria, huyu ''Fisadi papa'' hana kinga unaonaje? khe khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
Wewe unafahamu fika Jakaya ana kinga kisheria, huyu ''Fisadi papa'' hana kinga unaonaje? khe khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Jakaya ana kinga kushtakiwa - it's time we scrap that-, anaweza kuburuzwa mahakamani kama shahidi aseme habari zote hata kama hashitakiwi kisheria ashitakiwe kwenye court of public opinion.

Anaweza kuapishwa atoe ushahidi. Akisema ukweli ukweli ujulikane, akidanganya anafungwa kwa perjury.

Presidential immunity haita cover perjury inayofanywa baada ya mtu kuwa rais.

Moja ya njia ya kupiga vita rushwa ni kuichukia na kuwatenga watu wanaokula rushwa, si lazima kumfunga kila mla rushwa, tunaweza kuwatenga socially tu ikawa na impact kubwa.

Magufuli hawezi kuwaburuza Jakaya wala Fisadi Papa mahakamani kwa sababu wamefanya ma deal mengi pamoja.

Na hapo ndipo utakapoona hii vita ya sasa dhidi ya rushwa ni geresha tu.
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Jakaya ana kinga kushtakiwa - it's time we scrap that-, anaweza kuburuzwa mahakamani kama shahidi aseme habari zote hata kama hashitakiwi kisheria ashitakiwe kwenye court of public opinion.

Anaweza kuapishwa atoe ushahidi. Akisema ukweli ukweli ujulikane, akidanganya anafungwa kwa perjury.

Presidential immunity haita cover perjury inayofanywa baada ya mtu kuwa rais.

Moja ya njia ya kupiga vita rushwa ni kuichukia na kuwatenga watu wanaokula rushwa, si lazima kumfunga kila mla rushwa, tunaweza kuwatenga socially tu ikawa na impact kubwa.

Magufuli hawezi kuwaburuza Jakaya wala Fisadi Papa mahakamani kwa sababu wamefanya ma deal mengi pamoja.

Na hapo ndipo utakapoona hii vita ya sasa dhidi ya rushwa ni geresha tu.

Sasa uta-scrap vipi hiyo kinga wakati wapinzani wenyewe hamjifahamu? Mmelikumbatia hilo fisadi papa kwa sababu linawapa mihela, sasa mmekalia majungu tu hapa JF. Huyo Mbowe alipojiunga hapa mwanzo akajifanya kutumia jina lake mwenyewe na kutushauri tufanye hivyo kumbe ni gelesha baada ya muda ndio akawa kinara wa kutumia ID kibao. Siwezi kuwaamini hawa wagangaa njaa. Upinzani dhaifu unatokana na michango dhaifu katika forum hii.
 
Sasa uta-scrap vipi hiyo kinga wakati wapinzani wenyewe hamjifahamu? Mmelikumbatia hilo fisadi papa kwa sababu linawapa mihela, sasa mmekalia majungu tu hapa JF. Huyo Mbowe alipojiunga hapa mwanzo akajifanya kutumia jina lake mwenyewe na kutushauri tufanye hivyo kumbe ni gelesha baada ya muda ndio akawa kinara wa kutumia ID kibao. Siwezi kuwaamini hawa wagangaa njaa. Upinzani dhaifu unatokana na michango dhaifu katika forum hii.
Mimi sina uhusiano wowote na chama chochote cha upinzani Tanzania na niliwasema sana CHADEMA walipomkubali Lowassa.

Si kila anayempinga Magufuli ni CHADEMA au CUF au chama chochote cha upinzani Tanzania.

Wengine hatuna vyama kwa sababu za kifalsafa.
 
Back
Top Bottom