Anguko la Mabenki nchini? CRDB yapata hasara ya Sh. Bilioni 2

Anguko la Mabenki nchini? CRDB yapata hasara ya Sh. Bilioni 2

CRDB waseme ukweli kuwa moja ya sababu kuu ni expansion waliyofanya. Huo ndio ukweli wenyewe. Upanuzi wa benki hasa ongezeko la matawi na mambo mengine mengi hula Faida iliyopo. Hili suala sasa limevikwa kanga na kuanzisha msutano Nchini. Ukweli utadhihirika tu punde.

Kwani kwenye upanuzi kuna 10% mpaka ikaondoa umakini wao? Habari ya leo Chige?

Na washawasha!
 
Niliwahi sikia tetesi kwamba huyo Prof. ndiye aliyekuwa waziri wa fedha/gavana wa benki kuu mtarajiwa endapo chadema ingechukua nchi. Sijawahi msikia hata mara moja akiongelea jema lolote juu ya Serikali ya JPM, yeye ni kupinga na kupinga na kupinga tu. Hata mambo yaliyowazi atajitahidi kuyapindisha hadi yapinge. Hata paliponyooka kimantiki, yeye ataweka kipingamizi cha kupindua na kupingisha. Na akishagundua amestukiwa au hoja yake imethibitika kuwa dhaifu, anaitetea kwa kujifanya hakumaanisha alilotoka kulisema. He is not objective at all, he have a very big stone to grind versus JPM.

Hadi sasa hakuna benki yoyote iliyokatazwa kwenda kukopa benki kuu ili kuongeza uwezo wake wa kukopesha. Ila, kuna watu bado wanaamini kwamba wanauwezo wa kubadilisha muelekeo wa mabadiliko ambayo yameshaanza kufanyika: Wameshashindwa!

Wenye ufahamu wanajua fika, kwamba hii ni ngwe ya awali tu, kinachofuata kweli watu watatikisika. Mambo ambayo yameanza kufanyika mwezi wa tisa, yameivusha awamu ya tano kwenda kwenye hatua isiyoweza kujesheka. Hii ndiyo inaitwa muhamo wa riwaza (paradigm shift), ili uweze kwenda nao, ni lazima upate namna mpya kabisa ya kuona mambo. Elimu ya historia ya taaluma (uchumi katika hili) hautakusaidia, kwa kuwa kinachofanyika sasa, kitakuwa mfano fundisho kwa wachumi wengi miaka ijayo. Kodolea macho mpaka uone.

Huyu Profesa nimemsikia juzi anaongea baada ya Mfalme wa Morocco kusema atajenga Kiwanja na Msikiti Dodoma, anadai eti inabidi tuwe na sera yetu kama nchi katika maeneo ambayo tunahitaji kusaidiwa, kama zilivyo nchi tajiri zilivyo na sera ya nini zinaweza kusaidia katika nchi maskini. Sasa mimi nikajiuliza nikashangaa kwa sbabau sisi HATUNA KILE MBACHO HATUHITAJI KUSAIDIWA, sasa sera ya namna hiyo ina tija gani kwa kipindi hiki ambacho bado tunahitaji almsot everything? Cha msingi tu ni kwamba, tunaweza kuwa hatuhitaji kiwanja cha mpira Dar es Salaam, lakini tunakihitaji Dodoma, Morogoro, Mwanza, Singida, etc, Mimi sikumwelewa kabisa Profesa kwa kweli!
 
Basi nimekufananisha maana ID hii tumewahi jadili nayo mambo haya kwa kina sana!!

Anyway uchumi wetu unayumba kutokana na govt kupunguza sana matumizi coz chumi changa kama zetu zinahitaji sana kuwa boosted na govt expenditure kama serikali haitumii basi mzunguko unadorora na kuziathiri pia benki...

Nimemsikia Magufuli akijisifu kuwapa kazi nyingi TBA za serikali hii pia inaua uchumi coz TBA ni serikali so serikali inazungusha pesa mfukoni kwake badala ya kuwapa kazi makampuni watakaolipa kodi na kuajiri vijana wengi zaidi!

Hii ya CRDB kutoka kupata faida ya 30 billion mpaka hasara ya 2 billion ni msiba!! Hii si figisu ni kitu dhahiri kwani benki zote transactions zake pamoja na mitiririko yote ya fedha zao zipo monitored na BoT ni vigumu kudanganya!!

Jambo lingine lilichangia kuanguka huku ni hofu za wateja dhidi ya serikali!! Serikali ya JPM imeonesha dhahiri kutotabirika!! Hakuna mwekezaji au tajiri yeyote anayeweza wekeza pesa zake kusikotabirika!! So wengi waliondoa fedha zao benki ili kuondokana na hofu dhidi ya serikali isiyotabirika so benki zinakosa amana na mitaji....

Kingine ni madeni yasiyolipika kama vile mikopo ya watumishi hewa.... madeni ya biashara zilizoanguka kama hoteli n.k n.k

Katika ishu JPM anahitaji kuwa serious ni uchumi!! Hayo mengine anayohangaika nayo yatampotezea muda tu huku nchi ikielekea ilipo Zimbabwe... ni suala la muda tu utatuambia!!

CC Kobello Pohamba Richard
Kwani shilling imeanguka mkuu au? dollar bei gani kwa sasa? maana ili tuifikie zimbabwe inapashwa kuona muanguko wa shilling.
 
Nafikiri tuipe muda wa kutosha serikali yetu.

Baadhi ya haya mabank yalizoea kufanya biashara na serikali yenyewe.

Kiasi kwamba wakawa hawataki kutoa mikopo kwa wajasilia mali, kwa kuwa biashara kubwa wanafanya na serikali yenyewe.

Nakumbuka Mh Rais alipiga marufu taasisi za serikali kupitisha kwenye mabank hovyo hovyo, mzigo uwe B.O.T tu.

Kwa sababu, uko kwenye mabank tofauti na B.O.T ndio kuna upigaji na utakatishaji mkubwa wa pesa.

Ni muda wa mabank kutoka njee ya Ofisi zao na kuwekeza kwa Wananchi

waliopo kwenye makundi na wenye kuitaji mikopo ili kuendeleza biashara zao.

Kama kulikuwa na wafanyakazi hewa, Trafick hewa, Waziri hewa, Polisi hewa mikataba, Lorge au Nyumba za kulala wageni hewa, na mpaka mke au mume hewa.

kwanini kusiwe na mabank hewa?

Tumuunge mkono Mh Rais kwasababu anajua anacho kifanya.

Haya mabank soon utaona riba zinashuka, na pia yatatoa mkopo mpaka kwa mtu wa chini bila dhamana, kwa sababu mchukuaji mkopo atakuwa kwenye mfumo lasimi wa kutamburika.

Tanzania muda si mrefu itakuwa Nchi yenye nguvu Afrika na watu watazamia kuja hapa Tanzania.

Chamsingi tutoe ushirikiano katika serikali yetu hasa pale kwa matukio yenye kuleta viashilia vya kuvunja Amani tuliyo nayo.
Kweli kabisa
 
Mtu kaweka balance sheet na income statement (inayoonyesha kama wamepata faida au hasara) we unakuja na li cash flow lako then unamwambia aache kamba. Think
Unaongea kinyumenyume. Hueleweki, so I'm not gonna think.
 
Hapa kazi tu!

Jamaa anahifadhi fedha za taasisi zake za serikali Benki Kuu ambayo kimsingi haifanyi biashara ya fedha Bali kusimamia monetary policy. Matokeo yake money circulation nchini imedorora, na commercial banks zinalazima kukopa Benki Kuu.

Hii imesababisha interest rates against loans kupanda sana. Wakopaji wanashindwa kukopa, hivyo investments nazo kudorora. Kwa mwenendo huu kwa nini nchi isiingie kwenye recession!

Tuendelee kuimba " Hapa kazi tu" kiushabiki lakini kwa bahati mbaya uchumi haujui "ushabiki"
Wako paka humu watakuja na kukupinga tu ilimradi wamepiga. Heku mkuu
 
Kuna kitu nilitaka kusema ila ngoja niwe na familia yangu kwanza, nisije kuikosa bure
 
Kutesa kwa zamu,wameiibia serikali vya kutosha.kama awkujipanga.!!! Asara wacha wapate.mbona sisi tunapataga mashambani atusikitikiwi,wala ruzuku atupati,na maisha yanaenda? Waje shamba tulime
 
Huna Elimu ya Uhasibu Ukiangalia kwenye Statement of Comprehensive Income statement Kuna Sehemu wameandika

Net Profit/Loss ukiona Ina Mabano hiyo ni Loss (1.99)Billion
Umeuliza sababu na umepewa sababu. Zipinge hizo sababu.

Elezea robo hii NPL ni kiasi gani na robo iliyopita NPL ni kiasi gani. Sababu siyo NPL

Sababu ni costs na nimekujibu hivyo, ukayeyusha.
 
Huyo jamaa aliyesema wamepunguza wafanyakazi nadhani anaweza aidha akawa ni mlevi au labda sijui kwanini.

Kaangalia idadi ya wafanyakazi wa "The Bank" ambayo ni CRDB Bank per se na wafanyakazi wa "Group".

CRDB Plc as a group ina subsidiaries tatu. "The Bank", "Burundi S.A" na " MSCL (Microfinance)"

Hili ongezeko la gharama ni uhamishaji wa hela toka mikononi mwa shareholders hasa wadogo, na kupeleka kwa CEOs na wakuu wengine.

Banks nchi yeyote ile, tactics zao ni the same. The cycle is the same ... make a lot of money in a fishy way and get bailed out by the government. Or, get money from the government straight, and make a lot of money from it.

Either way, it's the regular taxpayer who always keeps the Banks floating. The game is too old, I hope jamaa watawaregulate more.

I concur with,I am neither an expert nor financial guru..
Ila kwa uelewa wangu wa mambo ya hela na banking institution kwa kuwa nakumbana nazo mara kwa mara..
Hawa mabwana ni wajanja sana kwa kucheza na tarakimu na kuzungusha herufi
Rejea Global financial crisis ya 2008..They took the genie out of the bottle..
Halafu haohao wakalialia wakapewa Life support/Bail outs na national govts na taxpayers money.come the following year
Watu wakajilipa mabonus ya hatarii..
They are who they're buecause its how their game is..Lazima Central Bank and Govt fiscal policies ziwe hazina utani vinginevo wanakuharibia nchi wakiamua..
But I don't mean in a hostile manner.ni kama kucheza drafti tuu..kila mtu achunge ketezake..
Because they have brains,tactics,power and money to influence shit...
Rejea influence ya Wall street na the City of London in USA na Europe political arena..
 
I concur with,I am neither an expert nor financial guru..
Ila kwa uelewa wangu wa mambo ya hela na banking institution kwa kuwa nakumbana nazo mara kwa mara..
Hawa mabwana ni wajanja sana kwa kucheza na tarakimu na kuzungusha herufi
Rejea Global financial crisis ya 2008..They took the genie out of the bottle..
Halafu haohao wakalialia wakapewa Life support/Bail outs na national govts na taxpayers money.come the following year
Watu wakajilipa mabonus ya hatarii..
They are who they're buecause its how their game is..Lazima Central Bank and Govt fiscal policies ziwe hazina utani vinginevo wanakuharibia nchi wakiamua..
But I don't mean in a hostile manner.ni kama kucheza drafti tuu..kila mtu achunge ketezake..
Because they have brains,tactics,power and money to influence shit...
Rejea influence ya Wall street na the City of London in USA na Europe political arena..
Sure thing man
 
Mabenki yamekuwa yakinufaika na kufanya biashara na pesa za serikali kwa muda mrefu. Wananchi wa kawaida wamekuwa wakishindwa kukopa kwenye mabenki hayo kwasababu ya riba kuwa juu. Masharti ya kukopa ni magumu. Reason:Mabenki yalijivunia pesa za serikali. Sasa wakati umefika mabenki yashindane kutafuta wateja mitaani hata kwa kupunguza riba na kulegeza masharti ya kukopa. Waziri wa Fedha Mpango, usiyumbishwe na kelele za vibaraka wa mabenki na mafisadi. Angalia masilahi ya wananchi wa kawaida.Pesa zote za serikali zibaki BOT. Huko ndo mahali pake. Masharti ya kukopa kwenye mabenki ktk nchi nyingine ni rahisi. Lakini TZ mwananchi wa kawaida kukopa ni vigumu sana,riba kubwa,msharti kibao.
Kelele zilizopo sasa ni kwasababu wamenyang'anywa nyama mdomoni. Kama mabenki yanaishi kwasababu ya kufanya biashara na pesa za serikali, basi yafunge virago. Hakuna kubembelezana. Magufuli be strong and firm ktk hii. Pesa zote za serikali zibaki BOT. Mbona kampuni za simu zinashindana kutafuta wateja. Kwanini mabenki ya TZ yashindwe?
Kuhusu mzungo wa pesa: Pesa zikianza kutolewa kwaajili miradi mbalimbali kwenye halimashauri na serikali kuu, na kulipa madeni ya ndani, mzunguko utaongezeka. Kwahiyo tatizo la mzunguko litakufa soon.
 
Nani aliyekwambia CRDB kupata hasara ni anguko la uchumi? na inapo pata faida huo uchumi unakuwa unapaa kiasi gani? wakati yeye anapata faida siku zote kuna wengine nao walikuwa wanapata hasara.... wajitazame upya
KUDOS
 
Back
Top Bottom