Anayetaka MAMLAKA KAMILI Ahame Zanzibar - DR SHEIN

Anayetaka MAMLAKA KAMILI Ahame Zanzibar - DR SHEIN

Cmon go ahead Nicholas, say it as u are used to say always about them and their religion and terrorism and Al Shabab.
You are stereotyping them then you complain. Pathetic people!

haha..this more than pathetic.........si hao jamaa tuu, hata maendeo ya kondoa warangi wanatumikishwa sana in the name of religious piousness ,have seen what life do Digo people live in Tanga?

Ima not complain here, just pointing out this silliness .
 
Afadhali sasa sisi waunguja tusiopenda zanzibar kujitenga tutapumua. Kiukweli wanaotaka mamlaka kamili zanzibar ni alshabab si wazanzibar wala watanzania.

Naona hutambui unachokisema,watu wanasema nini wewe unaropokwa nini
 
Huyu Lukosi niachieni mie ebu, amebadilika amekuwa Mikosi sasa. Alijigamba hapa eti anasoma jogorafia, akisubiria tuamke na seruni zetu zimeroa, lakini nilipomuonesha wapi pamepata athari kubwa katika natural disaster kaona aibu sura ameikunja kama shati ilotafunwa na mbuzi. Wewe Lukosi unachuki na waarabu, unachuki na uislam, kama wewe unasema kuwa sisi tunawapaptikia waarabu, wewe unampapatikia nani kama si mzungu? Umetulia na shogake Cameron uko, ngoja akufungishe ndoa kanisani mwenu, naskia Desmond tutu kaanza chama cha mashoga, padre yule kweli? Au ukiristo ndo ulivyo ivo? Na kwa taarifa yako wewe Lukosi ukome kwanza kudai eti wazanzibari tumebeep, nakwambia ushike adabu yako na utuuzima wako, sisi tumepiga hatujabeep, nyinyi ni sawa na kukaa ukatizama simu ukiogopa anaekupigia, watetezi wetu wameekwa ndani, kisha unathubutu kusema eti tunewabeep, mnanini nyie? Hamuna haya nyinyi nchi ilokuwa na watu mamilioni na majeshi ya mamilioni mpaka mmekuja kuazima jeshi Zanzibar kwenda Uganda? Sina kawaida ya kureply baada ya kutupa danga, lakini kwa ujuha wako, na unafiq wako umenifanya nikureply, mbona hujajibu kuhusu Daraja lenu lilobomoka juzi uko dumila sijui wapi? Yale mafuriko ya Jangwani umeyasahau? Mtu mzima ovyo, na uyu kibaraka chenu sheni kajaaliwa mashavu tu kumbe remote controlled, lakini sisi hatumtizami Shein, tunaamini lengo la JK ni kurudisha mamlaka ya tanganyika na zanzibar... Hashuo zake sheni akamfanyie mkewe, ahame nani kwani nchi yake hii? Amrizame mwenzake Komandoo Salmin saivi kama zuzu hajijui hajitambui kwa laana za watu, sasa na uyu mashavu kama panya buku nae siku zake zitafika atatamani kifo na asikipate... Niliwahi kusoma kuna sehemu bwana Lukosi uliwahi kuwa jeshi... Naskia bana jeshini huwa mnafundishwa kuiteka Zanzibar, kweli?
 
Huyu Lukosi niachieni mie ebu, amebadilika amekuwa Mikosi sasa. Alijigamba hapa eti anasoma jogorafia, akisubiria tuamke na seruni zetu zimeroa, lakini nilipomuonesha wapi pamepata athari kubwa katika natural disaster kaona aibu sura ameikunja kama shati ilotafunwa na mbuzi. Wewe Lukosi unachuki na waarabu, unachuki na uislam, kama wewe unasema kuwa sisi tunawapaptikia waarabu, wewe unampapatikia nani kama si mzungu? Umetulia na shogake Cameron uko, ngoja akufungishe ndoa kanisani mwenu, naskia Desmond tutu kaanza chama cha mashoga, padre yule kweli? Au ukiristo ndo ulivyo ivo? Na kwa taarifa yako wewe Lukosi ukome kwanza kudai eti wazanzibari tumebeep, nakwambia ushike adabu yako na utuuzima wako, sisi tumepiga hatujabeep, nyinyi ni sawa na kukaa ukatizama simu ukiogopa anaekupigia, watetezi wetu wameekwa ndani, kisha unathubutu kusema eti tunewabeep, mnanini nyie? Hamuna haya nyinyi nchi ilokuwa na watu mamilioni na majeshi ya mamilioni mpaka mmekuja kuazima jeshi Zanzibar kwenda Uganda? Sina kawaida ya kureply baada ya kutupa danga, lakini kwa ujuha wako, na unafiq wako umenifanya nikureply, mbona hujajibu kuhusu Daraja lenu lilobomoka juzi uko dumila sijui wapi? Yale mafuriko ya Jangwani umeyasahau? Mtu mzima ovyo, na uyu kibaraka chenu sheni kajaaliwa mashavu tu kumbe remote controlled, lakini sisi hatumtizami Shein, tunaamini lengo la JK ni kurudisha mamlaka ya tanganyika na zanzibar... Hashuo zake sheni akamfanyie mkewe, ahame nani kwani nchi yake hii? Amrizame mwenzake Komandoo Salmin saivi kama zuzu hajijui hajitambui kwa laana za watu, sasa na uyu mashavu kama panya buku nae siku zake zitafika atatamani kifo na asikipate... Niliwahi kusoma kuna sehemu bwana Lukosi uliwahi kuwa jeshi... Naskia bana jeshini huwa mnafundishwa kuiteka Zanzibar, kweli?
Sasa matusi ya nini?

Ngoja niishie hapa kwa sababu nikiamua kuwachana hapa ninaweza kuwakera na watu ninaoheshimiana nao sana.

I rest my case...
 
Sasa matusi ya nini?

Ngoja niishie hapa kwa sababu nikiamua kuwachana hapa ninaweza kuwakera na watu ninaoheshimiana nao sana.

I rest my case...

Matusi ya nini? Au kwakuwa nimekwambia ushike adabu? Yawezekana huna maana hujaweka heshima, wewe unashindwa na Borafya basi? Yaani iyo jogorafia yako ndio imekuponza, hukuisoma vizuri.... Mtu mzima unakuja hapa na story za vijiweni.... Ovyo Kabisa... Umepoteza heshima leo... Hujanijibu, jeshini mnafundishwa kuiteka zanzibar sio?
 
Hadithi ile ni ya kweli. Nimeileta ili kumjua shein kuwa si mtu mwenye falsafa yoyote kwani dhati yake sio nyeupe.
Ama kuhusu muungano mimi binafsi sipendi ubunjike nitaeleza kwa nini.ingawa nimekua nikitetea baadhi ya misimamo kuhusu zanzibar. Waswahili husema damu nzito kuliko maji.....

Kwa nini binafsi sipendelei muungano kutovunjika?
Nilibahatika kuishi zanzibar ya ASP na ccm . Wakati wa karume na jumbe
Miaka ile ubaguzi ulikuwapo sana mashuleni na hata mitaani. Nakumbuka vizuri sana nillihama shule kwa sababu mwalimu wangu akiniita wee mmanga, mara wee mwaranu koko....akisema nyinyi ndio mliotutesa ... nyoooo
nilikua very sensitive kuhusu kubaguliwa nikaacha kwenda shule. Wakati ule ukitoroka shule kuna kikosi kazi kinakuja mpaka home kwenu kukufata. Niliwangaisha sana na mzee wangu akipiga sana kuhusu shule lakini nikamwambia kama mwalimu ananisaka kwa sababu ya rangi yangu sitaki kusoma , mzee akaelewa akasema basi pumzika utahamia shule nyengine mwakani. Nikaanza shule nyengine na huku mwalimu wetu hakuwa mbaguzi ...sikutoroka tena shule mpaka nimemaliza f6
Sisi familia yetu ni mchanganyiko wa waraabu wapemba waunguja wangazija na wadigo wa tanga pia...hivyo rangi kwetu haikua tatizo.. lakini ukweli miaka hio ubaguzi wa rangi ulikuwapo sana. Askari wa kijani wa asp na polisi walikua na chuki sana na sisi rangi mchanganyiko.
Chuki hizi zilikuwapo makazini njiani na hata kwenye michezo...
Walimu wakuu wengi walikua ni wabaguzi kabisa na kutupa adhabu kwa sababu ya rangi tu.
Hali hii ilisabisha vijana wengi kukimbila Tanga na Dar es salaam kujiendeleza kusoma na kutafuta maisha.
Zikaja harakati za vyama vingi... walimu wengi waliamua kuingia siasa... na wengi ya wale walokua wakitubagua nao wakajitumbukiza siasa.... wapo askari na wakuu wa asp vijana... nao pia wakajiingiza siasa...na yule mwalimu ambaye alinisumbua sana kwa ubaguzi hadi nikahama shule na kupoteza mwaka mzima naye akajiingiza kwenye harakati za vyama vingi.
Hawa wote waliingia CUF.....!! Na sasa wamegeuka ..wamesahau walivi tudhalilisha kule mwanzo.hawa hawakuwa Wazanzibara bali wapemba na waunguja kindaki ndaki
Ilhali watu wengi walihamia Tanganyika kutokana na ubaguzi na adha ya kukosa haki binadamu kule visiwani.
Tumekuja hapa wengi tumenremeka sana Alahmdulilah...tumejenga.. na wengi walizipenda keki za Tanganyika na wamefunga ndoa huku. Na wenye nyumba ndogo pia wapo.

Jambo la muhimu na kutambua hatukuja Tanganyika kama wakimbizi japo tuliondoka kukimbia ubaguzi ila tulikuja Tanganyika kama watanzania...kwa maana nyengine tuliutambua Mungano na kutambua kuwa kwa mujibu ya katiba tupo huru kuingia na kuishi popote katika Jamhuri. Fursa hii wazanzibar na haswa wapemba waliitumia vizuri sana. Tukahama kwetu kuzaliwa na kuhamia makazi mapya na ukweli tulikaribishwa vizuri si haba.
Kabla ya vyama vingi hatukua tatizo la wanasiasa kule nyumbani kwani tulichuma na kujenga tulipotoka..ingawa kabla ya trade libererazation niashara hazikua za maana lakini hali ilibadilika mara baada ya biashara huria vijana wengi walinufaika kibiashara na kiuchumi ...wakati huo nao vyama vingi vimeanza....hapa wanasiasa wa nyumbani wakaona lazima hawa tuwatenge... na kwa mara ya mwanzo tukawa hatuna haki tena nyumbani visiwani... ikatungwa sheria ya vitambulisho kututoa kuwa sisi tulohamia sehemu nyengine ya muungano si wazanzibari tena , hatuna haki ya kumiliki ardhi wala nyumba,hatuna haki ya kupata kazi za serikali,na pia hatuna haki ya kumchagua rais wa nyumbani zanzibar.
Sheria hii ya kibaguzi imetifanya sisi sawa na wapelistina walofukuzwa na Israel mwaka 48 na 67 kuwa sio wapelistine tena.
Kuwapo kwetu ndani ya muungano haikusadia sisi kuwa na haki sehemu tulotoka ....huu ni ufashisti wa hali ya juu.
Kuna watu watasema labda cuf itakua hivi na vile... mie nasita kukubali nikikumbuka wale walimu wangu darasani wakinibagua leo wengine wakawa ndio viongozi waandamizi wa cuf.
Hivyo kwa maslah yangu bora ubaki kama ilivo na zaidi ikiwa serikali moja basi nitapata fursa ya kumiliki ardhi nyumbani niliko zaliwa.
Kambi za siasa zote zinatawaliwa na ubinafdi tu....
Tulifukuzwa kwetu lakini wabongo wametupokea.....huu ndioo msimamo wangu.

At last you say.
 
Wee Muunguja gani? mbona huna dalili hata moja!! au ndio walee muliokuja kwa mwenge mukasahau kurudi makwenu kwa jinsi mulivyopenda kuishi na Waungwana wa Kizanzibar, Ndugu yangu Wazanzibar ni wamoja na katu humuoni Muunguja eti akijiita kwamba ni Muunguja, izo fitna na majungu ulokusudia kamwe hazina nafasi kwa Wazanzibar, lakini jengine kwangu nakuhisi kuwa wewe ni KAFIRI tena mkubwa sana ndio maana umeshindwa kuzificha chuki zako dhidi ya Wazanzibar 60% wanaodai mamlaka kamili, lakini tunakwambia Wazanzibar kwa umoja wetu tutaendelea kudai mamlaka kamili bila shuruti lolote maana Zanzibar ndio petu tuna hakki zetu kama umenuna rudi kwenu TANGANYIKA ukaendeleze ukafiri wako Zanzibar ina wenyewe!!!

Kaka punguza povu. Amueni kwa vitendo kudai nchi yenu.
 
Matusi ya nini? Au kwakuwa nimekwambia ushike adabu? Yawezekana huna maana hujaweka heshima, wewe unashindwa na Borafya basi? Yaani iyo jogorafia yako ndio imekuponza, hukuisoma vizuri.... Mtu mzima unakuja hapa na story za vijiweni.... Ovyo Kabisa... Umepoteza heshima leo... Hujanijibu, jeshini mnafundishwa kuiteka zanzibar sio?
Jeshini tunufundishwa kupiga rungu watu wakorofi kama wewe!
 
Alie-engeneer muungano alimzidi mwenzie akili atii. Muungano ni kama mchezo wa bao,,Yule mvuvi alizidiwa maarifa na mwenzie wa Butiama.Jamaa wakomae wadai chao atii.,,,Tusitafutane atii
 
Usijifichr kama mbwa mwitu katikati ya kondoo!

wamdanganya nani, siye waTanganyika twajua fika nani mbaguzi na nani mbaguliwa, na tunajua upande wa kuwasapoti mapanga yakianza.
Tayarisha shingo yako au anza kutafuta mizizi ya mababu zako Omani, urudi ukatumikishwe.
Kama hamkuja kuwakulikuwepo kina Okello, basi leo mjikumbushe.

mizizi ya babu yangu ipo Makunduchi kusini Unguja, ndio yulee aliyefukuzwa na Nyerere baba yenu wa Taifa kwa chuki zake za dhudi ya Waisilamu!! nimwafrika ila katu hana asili ya Tanganyika!!
 
Christina usitishie mtu mzima nyau wewe ukitaka kuchana chana tu..lakini ka ujue ukimwaga mboga sie sio kwamba tutamwaga ugali tu,tutamwaga hadi maji ya kunawia!!! Via #rambirambi
 
Kura ikipigwa ninaamini wengi watautaka muungano uendelee..

Kuna wajinga wachache tu wasiojua wanachokifanya ndio wanataka muungano uvunjike huko Zanzibar na kutufanya wabara tuuchukie Muungano

Tuwafikirie ndugu zetu kwanza wenye asili ya bara.

Wanaopigania kuucunja asili nyao ni Oman na Yemen wala sio watanzania

mkuu nakuunga mkono asilimia mia.
 
Kura ikipigwa ninaamini wengi watautaka muungano uendelee..

Kuna wajinga wachache tu wasiojua wanachokifanya ndio wanataka muungano uvunjike huko Zanzibar na kutufanya wabara tuuchukie Muungano

Tuwafikirie ndugu zetu kwanza wenye asili ya bara.

Wanaopigania kuucunja asili nyao ni Oman na Yemen wala sio watanzania

lala mble huko mzee wa kubeba mabox.
katika watu walokuwa na ubongo wa maarifa na wenye manufaa humo katika hesabu.
warioba alisema juzi tu 60% ya waliotoa maoni zanzibar wametaka mamlaka kamili ya nchi yao halafu wewe unakuja na ukanjanja wako.
we shughulikia kupiga deki vyoo vya wazungu na kubeba mabox huko ulaya. Wawache wazanzibar wapiganie uhuru wao ulioporwa na wakoloni wa bara wakiongozwa na kafir Nyerere
 
Viongozi wengi mno wa nchi za Ki-Afrika wanatia aibu mno!

Hiyo ni mojawapo ya dalili za utawala wa kimabavu...sasa Watanzania tumetoka wapi na huyo Dr Shein nae anataka kutupeleka wapi!?

Hivi pamoja na dalili ya kwamba labda amesoma,lakini hapo aonyesha ni jinsi gani haamini katika demeokrasia ya kweli!

Yaani kama ni kweli haya kayasema...basi hiyo ni dalili ya kushindwa kwa hoja na mantiki, naye pia kama Kiongozi Mkuu wa Zanzibar/Rais...yamlazim kuwajibika/accountable kwa kushindwa kuwaelimisha Wananchi wake kwa hoja na Sera za Chama/Serikali yake,kiasi ya kwamba wameshindwa kukubaliana au kumfahamu na vile atakavyo yeye au Chama chake!?

Sasa yaamanisha yakua kila atakae kua hakubaliani na sera zake au za Chama chake ndo ahame nchi/Zanzibar jamani!? Daah! Afrika bana!!

Ahsanta.
Umenena
Kama utafuatilia mikutano ya ccm Zanzibar ni matusi tu, ubaguzi na uchochezi dhini ya wazanzibari wenyewe kwa wenyewe,yote ni kutokana na kutokuwa na elimu na kutotii sheria za nchi, unajua kauli kama hizi kama zingeliongelewa na mwanachama yoyote yule au kiongozi yoyote yule ambaye wa kisiasa ambaye sio ccm, basi hivi sasa angelikuwa kashatiwa mikononi mwa police.

Shein huyu huyu amekuwa akipigia upatu suala la utawala bora, jee huu ni utawala bora, hivi msomami gani anaweza kuongea lugha kama hiyo ya kuwabeza wananchi wake, anafahamu kwamba asilimia 60 ya wazanzibari wamependekeza muungano wa mkataba, zanzibar yenye mamlaka kamili.

Maoni ya wananchi hawa yamechukuliwa kisheria, na kufanyiwa kazi, sasa leo mtu mkubwa kama rais anakuja kuongea upuuzi kama huu, ,hivi hao asilimia60 waende wapii ? hio ndio democrasia ? ambayo inasifiwa Tanzania ?

JK anahitaji kumuajibisha mtumwa wake huyu shein maana ni kibaraka tu kwa wazanzibari, na kama yupo pale kwa ajili ya wananchi wake ambao walimueka madarakani kwa asimilia 51 ya kura za uchaguzi asinge ongea upuuzi kama huu.

Sasa mimi suali langu ni hili ikiwa serikali tatu zitapita watahama zanzibar hawa ambao wanaopinga mamlaka kamili ? na wakuaachia walishinda serikali tatu ? Nani wa kuhama katika ya asimilia 60 na 34 walitaka serikali mbili ?

Viongozi wengine bwana elimu zao za kuunga unga tu. fvifuu tundu.
 
lala mble huko mzee wa kubeba mabox.
katika watu walokuwa na ubongo wa maarifa na wenye manufaa humo katika hesabu.
warioba alisema juzi tu 60% ya waliotoa maoni zanzibar wametaka mamlaka kamili ya nchi yao halafu wewe unakuja na ukanjanja wako.
we shughulikia kupiga deki vyoo vya wazungu na kubeba mabox huko ulaya. Wawache wazanzibar wapiganie uhuru wao ulioporwa na wakoloni wa bara wakiongozwa na kafir Nyerere
Kwa nini mapenda kuita watu makafir?

Mimi nikikuita kafir kwa sababu wewe sio mkristo utafurahi?

Nyie watu wachache msiojua hata maana ya neno Islam ndio mnaoharibu maana ya dini ya Uislam ambayo inahubiri upendo na hata salamu yake yeneywe maana yake AMANI IWE KWAKO.

Nina mashaka hata kama ulimaliza JUZU AMMA wewe.

Kama kweli wewe ni muislam na umesoma dini yako naomba unitafsirie haya maneno chini kwa kiswahili tafadhali

... مَن قَتَلَ نَفْسًا بِغَيْرِ نَفْسٍ أَوْ فَسَادٍ فِي الأَرْضِ فَكَأَنَّمَا قَتَلَ النَّاسَ جَمِيعًا وَمَنْ أَحْيَاهَا فَكَأَنَّمَا أَحْيَا النَّاسَ جَمِيعًا ...
... (Quran 5:32)
 
mkuu nakuunga mkono asilimia mia.

Una unga mkono asilimia wakati asilimia 60 wametaka mkataba ? au ulikuwa hujazaliwa wakati wa uzinduzi wa rasimu ya 2.:biggrin1::biggrin1::biggrin1:
 
Kwa nini mapenda kuita watu makafir?

Mimi nikikuita kafir kwa sababu wewe sio mkristo utafurahi?

Nyie watu wachache msiojua hata maana ya neno Islam ndio mnaoharibu maana ya dini ya Uislam ambayo inahubiri upendo na hata salamu yake yeneywe maana yake AMANI IWE KWAKO.

Nina mashaka hata kama ulimaliza JUZU AMMA wewe.

Kama kweli wewe ni muislam na umesoma dini yako naomba unitafsirie haya maneno chini kwa kiswahili tafadhali

... مَن قَتَلَ نَفْسًا بِغَيْرِ نَفْسٍ أَوْ فَسَادٍ فِي الأَرْضِ فَكَأَنَّمَا قَتَلَ النَّاسَ جَمِيعًا وَمَنْ أَحْيَاهَا فَكَأَنَّمَا أَحْيَا النَّاسَ جَمِيعًا ...
... (Quran 5:32)

Nitamsaidia kidogo

Ulimi huteleza ila nikufahamishe ya kwamba, kafiri anaweza kuwa mtu yoyote iwe muislamu au mkiristo, kama wewe ni muislamu husali sala tano na unaanya maasi kinyume na mungu alivyo amrisha wewe ni kafiri, matendo yako kama hayaeleweki unaweza ukawa kafiri.

Hebu leteni hoja, acheni mambo ya dini , unajua ccm wanjaribu kuwatoa watu katika malengo yao moja ni kuwagawa katika dini, kisiasa, kimtazamo.
 
Nitamsaidia kidogo

Ulimi huteleza ila nikufahamishe ya kwamba, kafiri anaweza kuwa mtu yoyote iwe muislamu au mkiristo, kama wewe ni muislamu husali sala tano na unaanya maasi kinyume na mungu alivyo amrisha wewe ni kafiri, matendo yako kama hayaeleweki unaweza ukawa kafiri.

Hebu leteni hoja, acheni mambo ya dini , unajua ccm wanjaribu kuwatoa watu katika malengo yao moja ni kuwagawa katika dini, kisiasa, kimtazamo.
Kwa hiyo mimi ni kafir au?

Halafu mbona umeshindwa kumsaidia kujibu swali?

Mkuu mimi nina bahati ya kupita madrasa hivyo hunidanganyi kitu humu
 
Back
Top Bottom