Ally Hapi, Anguko lako kisiasa umelitengeneza mwenyewe!

Ally Hapi, Anguko lako kisiasa umelitengeneza mwenyewe!

Jokate na Wema Sepetu wana tofauti gani kwenye social media? By the way Jokate hana hata miezi mitatu madarakani. Mpe muda tu azoee madaraka. Utarejea hapa na mtazamo anuwai
Mbona jokate mumemsema hivihivi. Ni vyema vijana mkaa focused kujua nini hasa munachokihitaji.
 
ingekua ni maamuzi ya Jaffo angewafuta kazi wengi wa wakuu wa mikoa na wilaya, amewaonya mara nyingi sana na anaonekana kukerwa sana na mienendo yao, tatizo ni aliyewateua, ni kichaa kama alivyojinadi!
...Jaffu kateuliwa na Makengeza
 
Kaka unaongea kwa busara sana. Lakini naomba kukuuliza swali moja tu. Waliowahi kutumbuliwa wote tangu utawala huu uanze hawakuwa na mazuri waliyowahi kufanya? Ukipata jawabu jitafakari na unachotetea hapa.
Ahsante! Tunapomlaumu mtu ama kumtuhumu kwa hatua aliyo chukua ama aliyo taka kuichukua kwa kukiuka mipaka yake ki uongozi ni vema tukaangalia chimbuko la kitendo hicho ama maamuzi hayo lilikuwa nini.
Mfano, ukitembelea katika taasisi nyingi za serikali kuna ubwanyenye ulio kithiri na watendaji hawa wa serikali ambao ni kero kwa wananchi. Na wao sabbu wanajua kuwa hawawezi kufanywa jambo lolote kuathiri ajira zao mpaka taratibu fulani zifuatwe wanapata jeuri na kiburi kisicho weza kustamiliwa.!
Je umewahi peleka mgonjwa kwenye hosptali ya serikali..ukaona kero wanazo kutana nao wananchi wa kipato cha chini?
Kuna wakati niliwahi kaa kwenye benchi kwa zaidi ya masaa mawili nasubiri kuonana na daktari
Kumbe Dr yupo ndani anachagua bidhaa za kununua kutoka kwa shoga yake.!
Mpaka alipomaliza ndo unaingia kutibiwa ama kuandikiwa dawa, katika mazingira ya kama haya unategemea mkuu wa mkoa achukue hatua zipi.? Anapolalamikiwa na wananchi?
Kumbuka yeye ndie kiongozi mkuu wa Mkoa kwa wakati huo na watumishi wote wa serikali wako chini yake.!
Endapo Mganga mkuu wa mkoa hana jeur ya kuwawajibisha walio chini yake kwa sabbu zozote zile unataraji mkuu wa mkoa afanye nini? Kwa hatua za mwanzo? Sio kutoa onyo na kalipio la kimamlaka?

Ni vema tuwe wakweli wakati fulani japo nyuma ya hoja zetu tuna ajenda binafsi za kisiasa.!

Kwa wale ambao hatutegemea huduma za kijamii.
Mfano Shule, hosptali sio rahisi sana kuona hizo kero.
 
Tunafanya makosa sana kuwapa vijana( 25-30) years majukumu ya kimaamuzi.
Ni busara tuanze kuwaandaa kidogo kidogo kwa kusimamia idadi ndogo ya watu kwanza( supervision)
Changamoto atakazopata kwa idadi ndogo haitakuwa na athari kubwa wakati huo mabosi Wa juu yake watasawazisha makosa na atajifunza zaidi.
Angalia mtu kama Mongella,Mtaka, Kebwe,Hamsini, Magoiga, hawana scandal za uongozi.
Natofautiana na wewe Comrade , Umri pekee si kipimo cha busara wala uwezo wa kuongoza . Tunaweza kuwa na vijana katika hiyo range na wakafanya vizuri sana - wako energetic , wanaweza kushaurika , wana future zao kisiasa , majukumu yao kiumri yanawaruhusu kuwa utilized efficiently , Tatizo huja pale pomposity na prestige inapomeza " utashi wa kiungozi " na si kwa sababu ya umri maana hata wanaovuka 30+ wanaweza kukumbwa na kazia hii .
 
kachambe kwanza mkuu naona umekurupuka toka msalani.
soma ujumbe huo wa MAT ukimaliza
Mkuu bado hujamjibu Pohamba huyo Hapi amefanya nini?
Hiyo barua haijataja kosa la Hapi bali imesema kama amekosea pengine kutokana na hasira.

Sasa nyie mnao shabikia tuhuma hizi tupeni taarifa na wengine tujue huyo RC Hapi kamfanya nini huyo Dokta?
 
Sio mara ya kwanza Jaffi kusema hivyo!Hawa vijana vijana wanalewa madaraka!Mpaka sasa vijana wote walio katika uteuzi wa kisiasa serikalini wamefeli!
Ni kosa kuwapa vijana madaraka kwa kuwa wana matatizo mengi yanayohusiana na ujana.Wanapaswa wakue kwenye system kwanza ndio baadae wakishapata uzoefu wakabidhiwe mamlaka.Sijui tutaendelea kufanya makosa haya mpaka lini.Mimi nadhani sio kosa la Makonda wala Hapi,ni kosa la mamlaka za ajira.
 
Kwa kwwli alichofanya Ally Happy alikosea sana, dunia inatucheka, udaktali ukiachana na mapungufu yake( hapa tz) its cobsidered a holy job, holy responsibility.

Sisa za kipuuzi tuziache. Ali Hapi alipelekwa kimkakta Iringa, anadhani anaweza kudeal na kila kitu.

Ndio maana tangu Rais Magufuli aingie madarakani Takwumu zinaonesha vifo vya akina mama wajawazito vinaongezeka kila mwaka badala ya kupungua.
Sijui tatizo liko wapi, viongozi wa kiserikaki badala ya kupambana na matatizo ya kijamii, nguvu na pesa wamewekeza kupambana na wapinzani.

Yamkin huyo daktari ana elements za kipinzani.
unaweza kutukuwekea takwimu from a reputable source ya kwamba vifo vya akina mama vimeongezeka tangu magufuli aingie madarakani??
 
Jokate anajitahidi huko Kisarawe lakini Jerry Muro is a disaster kule Aru meru eti anafunga ofisi ya Mbunge kwavile hakai ofisini!! Mbunge hatakiwi kuwa ofisini anatakiwa awe na waliomchagua!!!
Hawa wateule wa Yohana ni shida.
 
Hao walikuwa ni wolf pack
Ila angewapeleka chemba
Hii tabia ya kuambiana na misifa mbele ya camera ni kuwaaibisha tu
Hapo hasira zao wakitoka hapo wanakula mpaka godoro
 
Ni kosa kuwapa vijana madaraka kwa kuwa wana matatizo mengi yanayohusiana na ujana.Wanapaswa wakue kwenye system kwanza ndio baadae wakishapata uzoefu wakabidhiwe mamlaka.Sijui tutaendelea kufanya makosa haya mpaka lini.Mimi nadhani sio kosa la Makonda wala Hapi,ni kosa la mamlaka za ajira.
Kuwa kijana si tatizo hawa wanamuiga baba Jesca style yake pia kijana ana nguvu na akili yake ni fresh ni yeye tu kujiongeza na kuacha mihemko ya kijinga
 
Kati ya mawaziri ambao JPM ali wini kuwachagu Jaffo ni mmoja wapo jamaa yuko smart sana hana mihemko ya kijinga
Hakuna lolote ni porojo na siasa nyingi kuliko uhalisia Wa mambo. Yaani kwa sababu amemkosoa RC ndo umemuona ni ideal leader? Jaffo amefanya lipi lenye manufaa kwako na familia yako?
 
Sio mara ya kwanza Jaffi kusema hivyo!Hawa vijana vijana wanalewa madaraka!Mpaka sasa vijana wote walio katika uteuzi wa kisiasa serikalini wamefeli!

Guys,
Tatizo siyo hawa Vijana baali tatizo liko kwa Mamlaka yao ya UTEUZI ambayo ni Rais John Joseph(Pombe Magufuli).
Huyu ndiye anayewapa kibri na jeuri ya kutukana, kudhalilisha na kuwaona Watu wengine si chochote.....!!

Jafo hapaswi kuishia hapo lazima sasa aende hatua moja mbele ya kumwona Mwishiwa Magufuli ili atoe maelekezo toka juu ya kuwa amurisha hawa vijana wanaofanya uhuni wakome mara moja...!!
Vinginevyo wataendelea kutengeneza chuki na hatimayake yale ya Mwamwindi(RIP) na RC Dr. Kleruu(RIP) yatajirudia...ni swala la muda tu;Ikumbukwe kwamba hata Mwamwindi alikuwa binadamu kama binadamu/Watanzania wanaofanyiwa uhuni/unyama na hawa vilaza na limbukeni wa madaraka.
 
Hakuna lolote ni porojo na siasa nyingi kuliko uhalisia Wa mambo. Yaani kwa sababu amemkosoa RC ndo umemuona ni ideal leader? Jaffo amefanya lipi lenye manufaa kwako na familia yako?
Mzee ulitaka jaffo anilete ugali hadi mlangoni kwangu..jaffo ni jembe angalia tamisemi inavyoendeshwa kwa weledi
 
Uzi upo page ua tatu Kote Ni Matusi dhidi ya RC lakin hatuambiwi kafanya nini!

Pengine Kosa la Huyo Daktari Bingwa halivumiliki Au Pengine Ni la jinai kabisa lakin tumekariri
Una uhakika gani kama daktari alikua na makosa? Mpaka waziri anaomba msahama ni dhahiri mwenye makosa ni uyo Rc.
 
Back
Top Bottom