Alhaji Mussa Salum: Mwezi haujaonekana

Alhaji Mussa Salum: Mwezi haujaonekana

Nashukuru mdau,na mwezi huu ndo tunasisitizwa kuwa wachamungu zaidi ili baada ya mfungo tuendeleze tulojifunza ndani ya ramadhan japo wanadham hukengeuka ila RAMADHAN NI KAMA CHUO CHA KUKIFUNZA.DIni inafundisha subira na kuvumiliana ila kimaumbile wanadam hatuna subira na kuvumiliana imekua mtihani kwetu.Siku njema
Kwa wanadam wa karne hii nimtihani
 
Mbona mwaka jana walikula na sunni tena 29 kesho yake wakala wote ..jana mwezi umeonekana lakini wanadai kuwa wanaosherehekea ni waislamu wengine. Ila ku ukweli leo ni sikukuu tu..sema kwa vile bakwata wameamua hivyo hata vyombo vya habari vitafuata hivyo hivyo.....hii ndo tanzania bwana.
 
Kwa akiri ya kawaida utaona hakuna Mungu hapo! Mungu na sayari wapi na wapi...! Ata mfalme keizer alikuwa ana abudu jua badae akamng'amua Jesus akaondokana na ushwetani ebu mtiini Yesu mtayaona mengi.

Acha kupotosha wewe,kuandika kwenyewe hujui,"akiri"ndo neno la wapi??na hizo sayari we ndo ulizitengeneza nini?
 
Baraza la Kuwakandamiza/Kuwapotosha Waislam Tanzania(BAKWATA). Wapo tayari kwa gharama yoyote ile wawapotoshe waislam, Hata ikitokea mwezi umeandama Kinondoni hawatokubali kuwatangazia waislam.

kuna mambo hata ukiangalia kiakili basi hayapo sawa ... hapo wewe ni akili yako kufuata au kutokufuata ,,, Mtume (SAW) aliliwata waislamu wafuate viongozi wao wa dini ... kama huwaamini fanya wewe unavoona ni sawa " FUNGENI KWA KUUONA MWEZI NA FUNGUENI KWA KUUONA MWEZI " ... chambua hayo maneno na mwisho utapata jibu,,,,,
 
Uctoe sapot zczo na maana ili uonkane umesema kwny hoja tata..al had iwe ana kubalka au hakubalk haijalsh..ishu n kwamb wanaptsha ummah tena mchna kweupe..kukbalka kwke haina maana ypo sahh,mnaomkbal n watu kma ww ambao hamtak kfkiria zaid ya kawaida mliyoizoea..bakwata ni tatzo kwa waislam wa tz..aliwa muft acwe muft matatzo ya bakwata palepale..kwa sabb wanafuata mfumo na co dini..

Ndio nini hiki ulichoandika, maneno yote umeyakata nenda kwa watoto wenzio ukaandike huu upuuzi wako. JF haikufai. Pumbafffff
 
Leo 17 July, 2015
Friday
1 Shawwal, 1436. Kimsingi leo idd. Kisiasa siasa idd kesho.

Kaa chini usome,hatufungi wala hatufungui kwa kuifata kalenda,kinachoangaliwa ni muandamo wa mwezi kama alivyofundisha rasuli.
 
Nimekimbia riadha kama mwendawazimu kwa suala hilo hilo...wanaudhia sana..kama vipi iondolewe kwenye siku zinazo athiri siku za kazi kitaifa maana tutakuja fukuzana kazi.
Shit

Umeona! hawajamaa shule ndogo eti hawaoni km kila sikukuu wanatumislead...!
 
Kwa akiri ya kawaida utaona hakuna Mungu hapo! Mungu na sayari wapi na wapi...! Ata mfalme keizer alikuwa ana abudu jua badae akamng'amua Jesus akaondokana na ushwetani ebu mtiini Yesu mtayaona mengi.
Mtume aliwaambia makurayshi "NYIE MNA DINI YENU NA MIMI NNA DINI YANGU,SITAABUDU MNACHOKIABUDU NA WALA NINYI HAMTAABUDU NNACHOKIABUDU" sasa wewe unasema hakuna Mungu ila kwetu kuna Mungu na maisha yanaendelea
 
kuvumiliana kwenye taratibu za Kiimani muhimu..
Wakristo wamepewa siku mbili za ibada ktk wiki za kuabudu ie Jumamosi na Jumapili,Waislamu hawakupewa.
January 1 inatambulika kama sikukuu ya mwaka mpya kwa Wakristo na baadhi ya madhehebu mengine,
lakini sikukuu ya mwaka mpya ya Waislamu ambayo ni Mwezi mosi mfunguo nne haitambuliki kikatiba..
Najua hata jirani yako akikaanga pilau unaumia lakini..
TUVUMILIANE.
 
chokochoko kama hizo ndizo zinaleta misuguano na mwishoe kupasua jipu.
 
Umeona! hawajamaa shule ndogo eti hawaoni km kila sikukuu wanatumislead...!

Wewe hueleweki,umeanza na masualanya mwezi now umekuja na masuala ya Elimu.Hivi waislam kuwa kwetu na elimu ndogp (as u say)kunakupunguzia nini?mshukuru Mungu kuwa na elimu kubwa saidia jamii yako ambayo naamini kuna waislam na wasio waislam.Sie wenye elim ndogo like mi nashukuru kwa elim yangu ndogo nawahudumia waislam na wasio waislam bila upendeleo,najivunia hilo.
 
kuvumiliana kwenye taratibu za Kiimani muhimu..
Wakristo wamepewa siku mbili za ibada ktk wiki za kuabudu ie Jumamosi na Jumapili,Waislamu hawakupewa.
January 1 inatambulika kama sikukuu ya mwaka mpya kwa Wakristo na baadhi ya madhehebu mengine,
lakini sikukuu ya mwaka mpya ya Waislamu ambayo ni Mwezi mosi mfunguo nne haitambuliki kikatiba..
Najua hata jirani yako akikaanga pilau unaumia lakini..
TUVUMILIANE.

Tatizo sikukuu zenu zinategemea majaaliwa ya mwezi halafu hiyo ya January mosi ipo kwenye calendar mnayotumia hata nyinyi
 
Mimi huwa siwaelewi hawa jamaa zetu katika Mungu mmoja. Wao sikukuu yao kutegemea mwandamo wa mwezi si hoja kwangu ila hoja ya msingi ni shida na mahangaiko ya kuuona huo mwezi km umeandama.

Ebu mtuondoleeni uvivu wa kufikiri ktk zama hizi za sayansi na technolojia mnashindwa kuwa na technolojia ya kuona km mwezi umeandama au bado.

Maana huwa mnatusumbua ata wengine tusiokuwemo mtu unaamka hujui ni Eid au la! Unawaza uende kazini au vipi jamani ebu badirikeni kila kitu kinawezekana acheni uvivu.

Hiyo technology wape MAMA na DADA zako waache kubahatisha siku zao za kuingia MWEZINI.
 
Back
Top Bottom