Agnes Marwa ang'aka, adai wanaomzushia wanampa 'Kick'

Agnes Marwa ang'aka, adai wanaomzushia wanampa 'Kick'

Huyo hana cha CV yoyote kaishi daras la saba. tu.
 
Niliwaambia humu,huyu demu ana ki-booklet cha cheti cha form four.Huyu alikuwa anarudia rudia mtihani wa Form four ili apate credit kwa zaidi ya miaka sita.
Kila mwaka aliokuwa anarudia una cheti chake,ukimwambia leta cheti chako cha kidato cha nne ataleta kibunda cha vyeti kama cha noti feki za elfu tano tano.Kuna mwaka amerudia somo moja tu.Alipoona kituo cha Mtihani Musoma wamemzoea kama "Resitter" sugu akahamia Mwanza kuwa anafanyia mitihani kukwepa aibu,akawa kituo cha Butimba TTC.Huko nako mpaka wakamkariri.

Hiyo QT yenyewe kufaulu ili aweze kukaa kwa ajili ya mtihani wa form four aliisoma miaka karibu minne!!
Hawa ndio watu tunawapa dhamana ya kutunga sheria,kurekebisha,kutazama miswaada na kuihoji serikali,mtu hana hata msingi wa Elimu ya Uraia.Huyu ina maana hata ile Topic ya Form Two ya "Organs of the State" hajawahi kuiona maisha yake yote,ndio maana anaona Serikali na Bunge ni kitu kimoja.

Angesoma "Organs of the State" angejua kuna "Government","Parliament" na "Judiciary" na hata lile swali maarufu la "Civics" kidato cha pili la "With vivid examples,define what is Separation of Power",angejuwa umuhimu wa vikao vya Bunge kuwa mwiba kwa serikali na umuhimu wa wananchi kuona uwajibikaji wa wabunge wao bungeni,hivyo "Bunge Live" kwake isingekuwa hoja ya watu kutaka kuuza sura bali umuhimu wa organ moja ya State kuisimamia nyingine kwa dana ya "Separation of Power".Elimu thabiti ya kidato cha kwanza hadi cha nne ingeweza kumpa upeo tu wa kuchambua mambo.Kuna watu humo bungeni hawajasoma sana lakini wanatoa vitu vyenye ujazo,Wapo walioishia kidato cha nne lakini wanajenga hoja na kusema kwa staha.

Hii swala litazamwe upya,haiwezekani katika nchi moja,dereva wa mbunge ili apewe funguo ya kumuendesha mbunge anatakiwa awe na elimu ya kidato cha nne,leseni,Cheti cha VETA na course "Advanced Driving Grade Two-VIP" halafu sifa za kazi za anayeendeshwa ni "kujuwa kusoma na kuandika" bila kujali huko kuandika na kusoma kajuwa chini ya mti au katika mfumo wa elimu rasmi.

Ndio maana tunaokoteza watu kama kina "Agness Marwa" na kuwatupia bungeni,wanatuletea Lugha za sokoni na uelewa wa vitini vya Nyambari Nyangwine

Barufu inaanza kuyeyuka kwahivyo punde tu tutakuita maji.pamoja Na Elimu yako ya juu Na kudharau watu wasokoni bado umejificha nyuma ya KICHARAZIO.Kama wewe Ni Shujaaaa Na msomi wa Oxfords Au Harvard kagombee ubunge Au umeya Au udiwani ili tuone miujiza yako.Subiri miaka MITANOOOO tuongozwe na uelewa wa vitini vya Nyambari Nyangwine.
 
Sasa kama alisoma QT, kwani QT si miaka miwili unahitimu masomo yako au ndio mda mrefu miaka miwili...
 
hongera zake na nawatia shime wauza dagaa wasome sana haijalishi muda gani
 
Mbunge Agnes Marwa leo akihojiwa na Clouds Fm amesema wanaomzushia matokeo feki wanampa Kick. Aidha Mbunge huyo amesema yeye hakusoma shule za shati jeupe na sketi ya blue, kwa sababu alipomaliza darasa la saba na baba yake kuwa amefariki ilibidi aanze kushirikiana biashara ndogondogo na mama yake.

Pia mbunge huyo akaongeza kuwa amejisomesha QT(Qualifying Test), Pia ameuza dagaa ili apate ada ya kulipia masomo yake. Mh Marwa akasema matokeo yanayosambazwa sio ya kwake ijapokuwa CV ya bungeni ni ya kwake. Hii ni nukuu ya maneno yake akihojiwa na kipindi cha POWER BREAKFAST cha Clouds Fm.

downloadfile-23-jpeg.348356



“Nimesoma muda mrefu kwasababu nilikuwa nasoma kidogo kidogo, msiwakatishe tamaa watu wanaotaka kusoma QT lakini CV ya Bungeni ni kweli ni ya kwangu”.

Ikumbukwe: Chanzo cha yote haya kuibuka ni baada ya mbunge huyo kusema anasikia uchungu hadi kulia akipinga Bunge kuonekana Live.


kuuza dagaa, kunde, kuku, mayai, mchicha, njegere, mbaazi,nk wengi wetu tumepitia huko ila kusoma QT miaka nane inaibua maswali mengi.
My take: vipi matokeo ya mitihani huwa siyo siri kama ugonjwa, aweke humu hao waliotoa uongo waibike.
 
Kwa CV hii kazi ipo sana yani kumbe uzuri wa sura lakini kichwani hakuna kitu
 

Attachments

  • 13173753_910335449088810_9110294170724599123_n.jpg
    13173753_910335449088810_9110294170724599123_n.jpg
    48.9 KB · Views: 585
Nikitambua fika ugumu wa maisha aliyodai kupitia..nimpe pole sana!!
Ila bado inabaki kuwa yeye ni mtu wa hovyo!
Watu wanaosoma kwa shida kama alivyodai yeye wanakuwaga na busara sana..ila yeye amekuwa mtu wa hovyo!!
 
Kick umekua giggy money, wafungue group la watsapp pamoja
 
Wale wanavunja sharia, hawapaswi kuombwa radhi, kama ingekuwa ni wewe una duka kariakoo ungeelewa ninachoongea kuna watu wanalipa laki 3 mpaka laki 6 frame za duka halafu wale wanakuja kufanya biashara mbele ya duka la mwenzake, nakuweka msongamano usio na lazima, kuwapa nafasi vibaka kujificha hata mchana wajua kali mtu unaibiwa. umeaangalia upande mmoja tu, wengi pale wana nguvu sana tu, na kuna watu wenye mashamba wanatafuta vijana wakuwalimia wote wamekimbia mjini.
Mimi nina shamba kubwa sana unaweza kuja kulima au una kaa k'koo tu
 
huyo dada na wale wote waliompigia makofi bungeni alipokua anaropoka wote ni empty vessel
 
Agnes Marwa ni darasa la saba hayo mengine ni mbwembwe
 
Back
Top Bottom