Agano la damu katika mahusiano ya kimapenzi

Agano la damu katika mahusiano ya kimapenzi

still bado kuna kitu kinamiss kwenye maelezo yako unashindwa kukiweka wazi!,kwa nini uamini katika baadhi ya mambo yaliyopo katika dini na kuyatekeleza alafu kwenye mambo mengine yanahusu hiyo dini huyaamini?? Mimi nahisi its better for you kutokuamini kbs kwenye dini,na ufuate kile amabcho nafsi yako kinachoona ni sahihi. Coz huwezi kuamini dini nusu nusu hata kama nasema mapadri wanaelekeza vingine na wao wanafanya vingine still haikuhalalishi wewe utende dhambi kwa mgongo wa mapdri.
Kabla ya ujio wa hiyo dini huku Africa mungu alikuwa anajua kwamba huku kwetu watu wanaooa zaidi ya mke mmoja,alakini yeye ndo alipendekeza tuoe mke mmoja na kudumu nae so kama wewe unasema huwezi kuoa mke mmoja na still ukawa muaminifu na still unatetea na pia unaona kuoa mke zaidi ya mmoja ni jambo sahihi na zuri linapaswa liendelezwe that means unapingana na mungu directly,na unasema kwamba mungu na dini yake alikosea kuwaamuru watu waoe mke mmoja tu.
Mndenge, hakuna mahali Popote ndani ya Bibilia, Mungu ametuamuru kuoa mke mmoja!. Hiyo ya mke mmoja mume mmoja ni uongo wa hizi dini za Wazungu kutaka kumlisha Mungu maneno!. Sheria ya Mungu ni moja tuu, sheria ya Musa, iliyoletwa kwenye Kumbukumbu za Torati!, Amri za Mungu ni zile 10 tuu!. Amri za Kanisa sio amri za Mungu!, Kanisa sio Mungu, ni kusanyiko la mahali tuu pa kuabudia!.

Mimi namfuata Mungu, na kuzishika amri zake, na sio kufuata kanisa!. Dini ni imani, Ukristo ni kuamini tuu, na sio lazima kutenda!. Tunaokolewa kwa neema tuu na sio kwa matendo!.
Pombe nakunywa!, starehe nafanya kiasi cha ruhusa ya mfuko bila kuangamiza familia!, huduma napata huku nikizingatia usalama!, na bado kusali nasali na kiukweli, Mungu ananibariki, na nimebarikiwa sana.
Pasco.
 
Ukiwa muumini wa ukristo huwezi kuwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja.

Na ukiwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja si muumini wa ukristo.

Ukristo si kuitwa Pasco au kwenda kanisani Jumapili, ni matendo na imani.

Inabidi hawa wanaojiita wakristo bila hata kukusudia kutimiza misingi ya ukristo waache kujidanganya kwamba wao ni wakristo.

Na wasome angalau sehemu za mwanzo tu za insha ya Lord Bertrand Russell inayoitwa " Why I am not a Christian".

Inapatikana kwenye link hii hapa chini.

Why I Am Not A Christian, by Bertrand Russell
Kiranga, sijasema nina mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja, bali ninahudumiwa na mwanamke zaidi ya mmoja, wakati inapobidi na ninazingatia usalama ndio maana bado ningalipo!. Ukristo ni kumfuata Kristo na hili la mke mmoja ni uongo wa wazungu kumlisha Mungu maneno!.
Pasco
 
Kiranga, sijasema nina mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja, bali ninahudumiwa na mwanamke zaidi ya mmoja, wakati inapobidi!. Ukristo ni kumfuata Kristo na hili la mke mmoja ni uongo wa wazungu kumlisha Mungu maneno!.
Pasco

Fafanua "kuhudumiwa".
 
Fafanua "kuhudumiwa".
Mkuu Kiranga, mimi ni Mkristo Mkatoliki nilioa ndoa ya Kanisani, hapo St. Peters!. Tulijaaliwa kupata watoto wawili, tukaamua kuhamia UK na baadaye US.

Tukiwa US wife akapata scholarship ya miaka 4!, hivyo mimi na watoto tukarudi bongo with right ya visitation once a year!. Kwa vile it was very expensive, tukaamua kwa ridhaa zebu wenyewe, hatutambeleana yearly but after every two years!. Jee huu ndio mpango wa Mungu, binadamu mwanamume rijali ambaye tayari aliishayaanza maisha ya ndoa, akae miaka 2 bila kupata zile huduma za kibinaadamu, au bila "kuhudumiwa?!".

Mimi nikawaambia watu humu, huo sio mpango wa Mungu, wala hakuna popote Mungu alipotupangia mke mmoja mume mmoja!.

Katika kipindi hicho, "nilihudumiwa!".

Mpaka leo mpaka kesho, nikisafiri safari ya mbali kwa muda mrefu, nitahudumiwa!. Siku nikisafiri safari za aina hiyo ni wife ndie "ananifungashia" kwenye begi langu la safari!.

Pasco
 
Mwe! hii mada ngumu kumesa ila agano la damu kwenye ngono kati ya wasio mabikira halipo. Pasco pamoja na ubazazi wako kuna mambo umeyaweka vizuri nikaelewa kuhusu maagano hasa hili la "nia". Mungu anapenda watu baridi au moto kama wewe - baridi. Vuguvugu watatapikwa - yaani wale wanaojua ni dhambi na kufanya kwa kificho. Wewe umeshajitanabaisha.

Halafu kuna aliyesema sara hakujua mpango wa mungu kuhusu mtoto bali ibrahim. Sara alijua, alisikia na akacheka moyoni kwamba wale watu wanachekesha kutokana na uzee wake. Na wale watu walimuuliza sara kwa nini alicheka sara akakana kuwa alicheka. Kilichotokea ni kuwa sara subira ilimuishia akaona autekeleze mpango wa mungu kupitia hajir. Kitendo cha sara kumfukuza hajir ni cha kawaida kwani mtoto wa hajir alishajiona yeye ndo yeye akawa anamdhihaki sara. Kwa wake wenza wote duniani (ingawa sara na hajir hawakuwa wake wenza) ni mambo ya kawaida hasa pale mmoja anapopendwa zaidi na mume au mtoto wa mmojawapo anapopendwa zaidi na baba au mmoja kumdharau mwingine. Mambo kama hayo yalitokea hata kati ya rebeka na lea (wake za isaka). Ingawa mungu alitekeleza agano lake pale alipokusudia, hata kina ishmael na watoto wa lea walibarikiwa pia ila nje ya agano. Agano halikuhusika kuleta vurugu bali udhaifu wa kibinadamu kama dharau na upendeleo.
 
Mwe! hii mada ngumu kumesa ila agano la damu kwenye ngono kati ya wasio mabikira halipo. Pasco pamoja na ubazazi wako kuna mambo umeyaweka vizuri nikaelewa kuhusu maagano hasa hili la "nia". Mungu anapenda watu baridi au moto kama wewe - baridi. Vuguvugu watatapikwa - yaani wale wanaojua ni dhambi na kufanya kwa kificho. Wewe umeshajitanabaisha.

Halafu kuna aliyesema sara hakujua mpango wa mungu kuhusu mtoto bali ibrahim. Sara alijua, alisikia na akacheka moyoni kwamba wale watu wanachekesha kutokana na uzee wake. Na wale watu walimuuliza sara kwa nini alicheka sara akakana kuwa alicheka. Kilichotokea ni kuwa sara subira ilimuishia akaona autekeleze mpango wa mungu kupitia hajir. Kitendo cha sara kumfukuza hajir ni cha kawaida kwani mtoto wa hajir alishajiona yeye ndo yeye akawa anamdhihaki sara. Kwa wake wenza wote duniani (ingawa sara na hajir hawakuwa wake wenza) ni mambo ya kawaida hasa pale mmoja anapopendwa zaidi na mume au mtoto wa mmojawapo anapopendwa zaidi na baba au mmoja kumdharau mwingine. Mambo kama hayo yalitokea hata kati ya rebeka na lea (wake za isaka). Ingawa mungu alitekeleza agano lake pale alipokusudia, hata kina ishmael na watoto wa lea walibarikiwa pia ila nje ya agano. Agano halikuhusika kuleta vurugu bali udhaifu wa kibinadamu kama dharau na upendeleo.

Soma Biblia vizuri dada/kaka. Agano halikuhusika! Fuatilia uzao uliotokana na Ishmael na Isaka, utaona mpaka kesho nini kimetokea.
 
Mkuu Pasco kanisa sio mahali pa kukusanyika watu/wakristo (sio jengo au mahali) bali ni mkusanyiko wa wamwaminio Christ - local church, au watu wote popote pale duniani waliomwamini Christ - Universal Church or simply the Body of Christ.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Kiranga, mimi ni Mkristo Mkatoliki nilioa ndoa ya Kanisani, hapo St. Peters!. Tulijaaliwa kupata watoto wawili, tukaamua kuhamia UK na baadaye US.

Tukiwa US wife akapata scholarship ya miaka 4!, hivyo mimi na watoto tukarudi bongo with right ya visitation once a year!. Kwa vile it was very expensive, tukaamua kwa ridhaa zebu wenyewe, hatutambeleana!. Jee ndio mpanga wa Mungu, binadamu ambaye tayari aliishayaanza maisha ya ndoa, akae miaka 4 bila "kuhudumiwa?!".

Mimi nikawaambia watu humu, huo sio mpango wa Mungu, wala hakuna popote Mungu alipotupangia mke mmoja mume mmoja!.

Katika kipindi hicho, "nilihudumiwa!".

Mpaka leo mpaka kesho, nikisafiri safari ya mbali kwa muda mrefu, nitahudumiwa!. Siku nikisafiri, ni wife ndie "ananifungashia" kwenye begi langu la safari!.

Pasco

Mwanamme mzima unakosa kuwa na mke wako uliyeapa kuwa naye katika dhiki na faraja kwa sababu ya suala la gharama?

Ndiyo maana nasema bora muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

Mtu unajua kabisa kwamba ikitokea test ndogo tu unamkacha mkeo, halafu unaoa anyway.

You are not marriage material, umelazimisha tu kwa sababu ya expectations za jamii. Bora usingeoa kama mimi.
 
Mwanamme mzima unakosa kuwa na mke wako uliyeapa kuwa naye katika dhiki na faraja kwa sababu ya suala la gharama?

Ndiyo maana nasema bora muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

Mtu unajua kabisa kwamba ikitokea test ndogo tu unamkacha mkeo, halafu unaoa anyway.

You are not marriage material, umelazimisha tu kwa sababu ya expectations za jamii. Bora usingeoa kama mimi.



You have nailed it well: i used to respect pasco na michango yake ila hapa anapotosha jamii na kujidhalilisha. Visiting once a year and you cant? na unajutisfy udhaifu wako as if all men out here cant wait --We can young man. It depends with how you conditioned your mind and how your relationship was.
Surerly not a marriage material.
 
Kuna vitu viongozi wetu wa dini wanavijua lakini hawawafundishi nyinyi!, miongoni mwa vitu hivyo ni Mungu alipotuumba binadamu wote, na kutupulizia ile pumzi ya uzima, kwa kufanya hivyo, umetugawia 'Umungu" ndani yetu, hivyo Mungu yuko ndani yetu watu wote, wanaomwamini na hata wasio mwamini!. Hivyo hata kabla hao wazungu walipoleta dini zao huku, waliwakuta mababu tayari wanaye Mungu!, hivyo kitendo cha kudismiss everything katika imani zao za asili in totality, its not fair!. Ndio hao wametuletea huu ujinga wa mume mmoja mke mmoja!. Hakuna popote Bibilia Takatifu imetamka mume mmoja mke mmoja!, hii ni just the making ya wazungu na mauongo yao!. Mimi binafsi ningetamani sana kuwa kama Mfalme Suleiman!. Unaijua idadi ya wake zake?!.

Dini, mila na desturi zetu za asili, zilikuwa zina mazuri yake na mabaya yake!, na dini hizi za wazungu, zina mazuri yake na mabaya yake!, mimi nimechukua mazuri from both, na kuyaacha mabaya from both!, hili la mume mmoja na wanawake kadri ya uwezo wao ndilo moja ya mazuri ya mambo yetu ya asili!, na hilo la mume mmoja, mke mmoja ni miongoni mwa mabaya ya dini za wazungu!, nimeachana nayo na marafiki zangu kibao, wana nyumba ndogo!, cha ajabu zaidi wengine ni makasisi wetu!.

Pasco
Soma hapa katika Biblia inasisitiza mke mmoja mume mmoja..1 Corithians 7;1-2(KJV}
1.Now concerning the things whereof ye wrote unto me: It is good for a man not to touch a woman
2.Nevertheless, to avoid fornication, let every man have his own wife, and let every woman have her own husband.
Pia soma Proverbs 5;15-20(KJV
15.Drink waters out of thine own cistern, and running waters out of thine own well.

16.Let thy fountains be dispersed abroad, and rivers of waters in the streets.

17.Let them be only thine own, and not strangers' with thee.

18.Let thy fountain be blessed: and rejoice with the wife of thy youth.

19.Let her be as the loving hind and pleasant roe; let her breasts satisfy thee at all times; and be thou ravished always with her love.

20.And why wilt thou, my son, be ravished with a strange woman, and embrace the bosom of a stranger?

Hiyo ni baadhi ya mistari lakini hebu turudi kwenye uumbaji Mungu alifanya nini?

Mwanzo 1;27 Mungu alimuumba Mwanaume na Mwanamke.
Mwanzo 2;7 inafafanua vizuri Mungu alivyomuumba mwanaume

Mwanzo2;18-19 Mungu anasema siyo vizuri mtu huyu awe pekeyake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye.(hakusema nitamfanyia wasaidizi bali ni Msaidizi yaani mmoja}

Mwanzo 2;21-23 Mungu anatwaa ubavu mmoja katika Adam na tunaona mwanamke anaumbwa kisha Adam anasema huyu ni nyama katika nyama zangu na mfupa katika mifupa yangu pointi ya kushika ni kwamba alitoa ubavu mmoja na akaumba mwanamke mmoja.

Mwanzo 2;24 Therefore shall a man leave his father and his mother, and shall cleave unto his wife: and they shall be one flesh. Hapa Mungu anasisitiza tena kwa mwanaume kwamba ataachana na wazazi wake ataambatana na MKEWE amdaye ni mmoja na ataungana naye na atakuywa mwili mmoja,mwili mmoja haupatikani kwa kuunganika na wanawake wengi, kwahiyo ni mpango kamili wa Mungu kila mtu awe na mke na mume mmoja na yeye ndiyo mwanzilishi wa ndoa.

Kuhusu Suleiman tunaona hasara ya kwanza aliyopata wale wanawake waliugeuza moyo wake pamoja na kizazi chake kutoka kumwabudu Mungu wa kweli mpaka kuiabudu miungu yao,Mungu alikuwa amemuapia Daudi kwamba Suleimani hata mwaga damu tunaona baada ya yeye vita viliendelea na Israel wakawa wanapigwa na adui zao.

Pia tunaona Suleimani anaona mambo yote aliyofanya ni ubatili mtupu na kujilisha upepo
Ecclesiastes 1:2 Vanity of vanities, saith the Preacher, vanity of vanities; all is vanity.

Ona hapa naye anasisitiza jambo juu ya ndoa tena ya mke mmoja;

Ecclesiastes 11:9 Rejoice, O young man, in thy youth; and let thy heart cheer thee in the days of thy youth, and walk in the ways of thine heart, and in the sight of thine eyes: but know thou, that for all these things God will bring thee into judgment.

Ecclesiastes 9:9 Live joyfully with the wife whom thou lovest all the days of the life of thy vanity, which he hath given thee under the sun, all the days of thy vanity: for that is thy portion in this life, and in thy labour which thou takest under the sun.

Na mwisho Suleiman anamaliza hivi:
Ecclesiastes 12:13 Let us hear the conclusion of the whole matter: Fear God, and keep his commandments: for this is the whole duty of man.

Ecclesiastes 12:14 For God shall bring every work into judgment, with every secret thing, whether it be good, or whether it be evil.

Suleiman naye alikosea tu kama wanadamu wengine wanavyokosea na mwisho alikiri ukweli kama unavyoona hapo juu.
Pia mfano mwingine mzuri kwamba Mungu anapendelea ndoa ya mke mmoja na mume mmoja ni wakati wa Nuhu Mungu alimwambia Nuhu aingie kwenye safina na kila kiumbe chenye jinsi ya kike na kiume kimojakimoja.Na kupitia hao tu ulimwengu ulijaa tena.
 
Mwanamme mzima unakosa kuwa na mke wako uliyeapa kuwa naye katika dhiki na faraja kwa sababu ya suala la gharama?

Ndiyo maana nasema bora muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

Mtu unajua kabisa kwamba ikitokea test ndogo tu unamkacha mkeo, halafu unaoa anyway.

You are not marriage material, umelazimisha tu kwa sababu ya expectations za jamii. Bora usingeoa kama mimi.

Kweli kabisa umenena vyema ni bora asingeoa tu.
 
Mwanamme mzima unakosa kuwa na mke wako uliyeapa kuwa naye katika dhiki na faraja kwa sababu ya suala la gharama?

Ndiyo maana nasema bora muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

Mtu unajua kabisa kwamba ikitokea test ndogo tu unamkacha mkeo, halafu unaoa anyway.

You are not marriage material, umelazimisha tu kwa sababu ya expectations za jamii. Bora usingeoa kama mimi.
Mkuu Kiranga, kazi yenyewe just a news reporter by then, licha ya kupata scholarship, mimi bado ndie nilitakiwa kum top up!, huku nimerudi kuishi as a single father for four years!, kwa fedha zipi ndani ya bongo yetu ufanye safari 4 za US kwa miaka 4 kisa kwenda kupata huduma ambayo hapo ulipo iko plenty!.

Hii ya kuwa not marriage material nakubali!, ila kwa watoto wangu 6!, I'm the best dad they have!. Na kwa wife wangu I'm the best husband she has!. Unaweza kusoma hapa uhusiano wetu, [h=3]Enyi Waume Wapendeni Wake Zenu!-Wife Kanirudia Asubuhi!.[/h]
Kati ya wababa wabaya, kuna the best of wabaya hao!, I might be the best ya wababa wabaya!, na kati ya waume wabaya!, kuna the best of wabaya hao, I might be the one!.

Kosa langu ni kuwa mkweli!, huduma hizo ninatumia pale inapobidi with very clear conscious with no strings attached!.

Pasco
 
Kuna watu wengi sana, wake kwa waume, ambao si marriage material hususan kwenye hizi zama za utandawazi.

Na inavyoonekana wengi huwa wanaingia kwenye ndoa kwa sababu ya mkumbo na matarajio ya jamii.

Nasema hivyo kwa sababu kuna watu ambao wapo kwenye ndoa ila kwa jina tu.

Kiuhalisia hawapo kabisa kwa sababu ya kuchepuka, iwe kihisia au kiukweli kweli.

Sasa ya nini kuoa au kuolewa kama sio kujidanganya tu?

Unakuta mtu ana mke au mume lakini ana wapenzi kibao ambao hawajulikani kwa huyo mwenza wake.

Sasa, kama watu wapo kwenye ndoa huria, hiyo sawa, sina tatizo.

Lakini siyo kudai upo kwenye ndoa wakati matendo yako ni kinyume kabisa.

Unamdanganya nani sasa? Kama mtu ndoa imekushinda ni heri utoke tu kuliko kubakia na kuishi maisha ya uongo!
 
Mwe! hii mada ngumu kumesa ila agano la damu kwenye ngono kati ya wasio mabikira halipo. Pasco pamoja na ubazazi wako kuna mambo umeyaweka vizuri nikaelewa kuhusu maagano hasa hili la "nia". Mungu anapenda watu baridi au moto kama wewe - baridi. Vuguvugu watatapikwa - yaani wale wanaojua ni dhambi na kufanya kwa kificho. Wewe umeshajitanabaisha.

Halafu kuna aliyesema sara hakujua mpango wa mungu kuhusu mtoto bali ibrahim. Sara alijua, alisikia na akacheka moyoni kwamba wale watu wanachekesha kutokana na uzee wake. Na wale watu walimuuliza sara kwa nini alicheka sara akakana kuwa alicheka. Kilichotokea ni kuwa sara subira ilimuishia akaona autekeleze mpango wa mungu kupitia hajir. Kitendo cha sara kumfukuza hajir ni cha kawaida kwani mtoto wa hajir alishajiona yeye ndo yeye akawa anamdhihaki sara. Kwa wake wenza wote duniani (ingawa sara na hajir hawakuwa wake wenza) ni mambo ya kawaida hasa pale mmoja anapopendwa zaidi na mume au mtoto wa mmojawapo anapopendwa zaidi na baba au mmoja kumdharau mwingine. Mambo kama hayo yalitokea hata kati ya rebeka na lea (wake za isaka). Ingawa mungu alitekeleza agano lake pale alipokusudia, hata kina ishmael na watoto wa lea walibarikiwa pia ila nje ya agano. Agano halikuhusika kuleta vurugu bali udhaifu wa kibinadamu kama dharau na upendeleo.

Soma Biblia vizuri Mungu alijidhihirisha kwanza kwa Ibrahimu na si Sara, Mungu amekuja kujidhihirisha kwa Sara tayari Ishamael ameshazaliwa, kwahiyo aliyepaswa kutomsikiliza mkewe ni Ibrahimu sababu tayari alishazijua ahadi za Mungu kwake.

Hayo unayoyaita ya kawaida ndiyo matokeo yenyewe,je unafikiri kikawaida Ishamael hakupenda kuendelea kulelewa na babayake kama ni msomaji mzuri ulikuwa ni wakati mbaya sana kwao kiasi kwamba hata Hajiri alikata tamaa akasema siko tayari kushuhudia mwanangu anakufa kwa kiu.

Tunaona Mungu anasikia kilio cha mtoto maana alilia sana na malaika anatumwa kisha anawaonyesha maji,na hapo ndo tunaona Mungu akimpa baraka pia Ishamael.

Hivi unafikiri kuna mtu anayependa dharau? au kunyimwa haki zake? hakuna mambo ya kawaida hapo hayo ni matokeo ya kuwa nje ya mpango wa Mungu na yana madhara yake makubwa sana, ashukuriwe Mungu maana yeye ni Mungu wa Huruma.
 
Pasco kaka yetu, hao wanaokupinga ndo wazinzi wakubwa. Labda mimi niwaulize mambo fulani.
Humu wengi wetu ni waamini wa Bible na Quran.
Sasa vipi kuhusu Mtume Mohamed kuwa na wake wengi? Vipi SOLOMON (SELEMAN)?, vipi Mfalme Daudi?
Na vipi mbona hadi leo Quran inatufundisha wake wanne ruksa?

Pasco mimi naunga mkono hoja yako.
 
Mkuu Kiranga, kazi yenyewe just a news reporter by then, licha ya kupata scholarship, mimi bado ndie nilitakiwa kum top up!, huku nimerudi kuishi as a single father for four years!, kwa fedha zipi ndani ya bongo yetu ufanye safari 4 za US kwa miaka 4 kisa kwenda kupata huduma ambayo hapo ulipo iko plenty!.

Hii ya kuwa not marriage material nakubali!, ila kwa watoto wangu 6!, I the best dad they have!. Na kwa wife wangu I'm the best husband she has!. Unaweza kusoma hapa uhusiano wetu, Enyi Waume Wapendeni Wake Zenu!-Wife Kanirudia Asubuhi!.


Kati ya baba wabaya, kuna the best of wabaya hap!, I might be the best ya wababa wabaya!, na kati ya waume wabaya!, kuna the best of wabaya hao, I might be the one!.

Kosa langu ni kuwa mkweli!, huduma hizo ninatumia pale inapobidi with very clear conscious with no strings attached!.

Pasco

Hujaelewa somo kabisa.

Excuse ya gharama haitoshi kuhalalisha mtu kutoonana na mke wake. Hao vidosho unaowaparamia huko usingewaparamia na ku save hizo fedha unazotumia nao ungepata nauli na zaidi.

Isitoshe, hata kama mtu kashindwa kuonana na mke wake - unaweza kusema ukiwa huna nauli huna tu however inexcusable that is- lakini bado hilo halihalalishi kuchepuka kwingine, as long as umeoa katika ndoa ya Kikristo.

Kwa hiyo si kwamba huwezi kuruhusiwa kuchepuka huko (kuna ma open marriage kama yalivyosemwa juu hapo, kuna ndoa za kimila tofauti etc). Lakini ukishatoka kwenye ndoa yako wewe huwezi kusema kwamba unafuata ukristo na ukajinadi kuwa ni mkristo unaye cherry pick principles.

Ukristo hauna ku cherry pick, hata kwenye biblia imeandikwa bwana hawapendi wavuguvugu, atawatapika.
 
Pasco kaka yetu, hao wanaokupinga ndo wazinzi wakubwa. Labda mimi niwaulize mambo fulani.
Humu wengi wetu ni waamini wa Bible na Quran.
Sasa vipi kuhusu Mtume Mohamed kuwa na wake wengi? Vipi SOLOMON (SELEMAN)?, vipi Mfalme Daudi?
Na vipi mbona hadi leo Quran inatufundisha wake wanne ruksa?

Pasco mimi naunga mkono hoja yako.

Kwa upande wa Ukristo:Hata dunia yote tulikatae neno na mpango wa Mungu kwetu wa ndoa ya mke mume mmoja ukweli utabaki pale yeye kama mwanzilishi wa ndoa ndivyo alivyotaka hivyo rejea michango yangu hapo juu, angelitaka tunayoyataka angemuumba Adam na wanawake wawili ili wamtosheleze na wakidhi haja za Adam.

Kuhusu Suleiman,Daudi,Ibrahimu ni wanadamu tu kama sisi ambao wanaweza kupotoka lakini haihalalishi kwamba tuwaige,Neno la Mungu liko straight na kama ni msomaji mzuri yapo waliyoyavuna kutokana na uzinzi waliofanya,nimefafanua hapo juu vizuri kuhusu suleimani,na Daudi ameongea mengi kupitia kitabu cha Mithali(soma Mithal 5}

Ashukuriwe Mungu ni wa rehema na anasamehe pale tunapotubu kwa dhati,lakini kila tupandacho ni lazima tuvune liwe jema au baya.
 
Mwe! hii mada ngumu kumesa ila agano la damu kwenye ngono kati ya wasio mabikira halipo. Pasco pamoja na ubazazi wako kuna mambo umeyaweka vizuri nikaelewa kuhusu maagano hasa hili la "nia". Mungu anapenda watu baridi au moto kama wewe - baridi. Vuguvugu watatapikwa - yaani wale wanaojua ni dhambi na kufanya kwa kificho. Wewe umeshajitanabaisha.

Halafu kuna aliyesema sara hakujua mpango wa mungu kuhusu mtoto bali ibrahim. Sara alijua, alisikia na akacheka moyoni kwamba wale watu wanachekesha kutokana na uzee wake. Na wale watu walimuuliza sara kwa nini alicheka sara akakana kuwa alicheka. Kilichotokea ni kuwa sara subira ilimuishia akaona autekeleze mpango wa mungu kupitia hajir. Kitendo cha sara kumfukuza hajir ni cha kawaida kwani mtoto wa hajir alishajiona yeye ndo yeye akawa anamdhihaki sara. Kwa wake wenza wote duniani (ingawa sara na hajir hawakuwa wake wenza) ni mambo ya kawaida hasa pale mmoja anapopendwa zaidi na mume au mtoto wa mmojawapo anapopendwa zaidi na baba au mmoja kumdharau mwingine. Mambo kama hayo yalitokea hata kati ya rebeka na lea (wake za isaka). Ingawa mungu alitekeleza agano lake pale alipokusudia, hata kina ishmael na watoto wa lea walibarikiwa pia ila nje ya agano. Agano halikuhusika kuleta vurugu bali udhaifu wa kibinadamu kama dharau na upendeleo.

Ukiongelea ubaridi au umoto, Pasco hayupo kote. Si baridi wala si moto.

Kwenye Ukristo hayumo kwa sababu mwenyewe kashasema ana "cherry pick" principles za ukristo anazozifuatilia.

Lakini hapo hapo anataka kujitambulisha kama mkristo bado.

Ukiongelea mungu kuwatapika wavuguvugu, wavugu vugu wenyewe ndio hawa kina Pasco.

Huku kwenye ukristo hawamo, kwa sababu hawakubali kwamba ukiamua kuwa mkristo unafuata principles zote bila ku cherry pick, kwenye wapinga ukristo nako hawamo, kwa sababu bado wanataka kujitambulisha kama wakristo.

Huwezi kusema Pasco ni wa moto, Pasco ni mvuguvugu kama kile Sankara alichokiita "a fence sitting chameleon".

Hana interest ya ukristo wala mungu, anaendekeza anachopenda yeye tu.Inapotokea anachopenda yeye kinaendana na ukristo, anakifuata na kujinadi yeye mkristo. Ikitokea anachopenda yeye hakiendani na ukristo, anasema ukristo wake ni wa ku "cherry pick" na si lazima afuate principles zote za ukristo.

Hakuna ukristo unaosema "chagueni kanuni zinazowafaa kutoka biblia hii, zisizowafaa zitupeni".

Wakristo wameambiwa kila neno la mungu ni zuri, linafaa kwa mafundiasho, meaning you can't cherry pick principles.
 
Hujaelewa somo kabisa.

Excuse ya gharama haitoshi kuhalalisha mtu kutoonana na mke wake. Hao vidosho unaowaparamia huko usingewaparamia na ku save hizo fedha unazotumia nao ungepata nauli na zaidi.

Isitoshe, hata kama mtu kashindwa kuonana na mke wake - unaweza kusema ukiwa na nauli huna tu however inexcusable that is- lakini bado hilo halihalalishi kuchepuka kwingine, as long as umeoa katika ndoa ya Kikristo.

Kwa hiyo si kwamba huwezi kuruhusiwa kuchepuka huko (kuna ma open marriage kama yalivyosemwa juu hapo, kuna ndoa za kimila tofauti etc). Lakini ukishatoka kwenye ndoa yako wewe huwezi kusema kwamba unafuata ukristo na ukajinadi kuwa ni mkristo unaye cherry pick principles.

Ukristo hauna ku cherry pick, hata kwenye biblia imeandikwa bwana hawapendi wavuguvugu, atawatapika.

Safiii sana mkuu@Kiranga umeongea sahihi kabisa kwa mkristo lazima atende kama ukristo unavyotaka,vinginevyo angefunga ndoa ya kimila, na akumbuke tu katika kile kiapo alichoapa alisema..."nitawaepuka wengine wote nitaambatana na wewe tu"....tena katika shida na raha zenyewe ndiyo hizo mmoja kusafiri,kuumwa n.k
 
Safiii sana mkuu@Kiranga umeongea sahihi kabisa kwa mkristo lazima atende kama ukristo unavyotaka,vinginevyo angefunga ndoa ya kimila, na akumbuke tu katika kile kiapo alichoapa alisema..."nitawaepuka wengine wote nitaambatana na wewe tu"....tena katika shida na raha zenyewe ndiyo hizo mmoja kusafiri,kuumwa n.k

Tatizo wengi hatuna utamaduni wa kuheshimu viapo.

Halafu huyu huyu ambaye haheshimu kiapo chake cha ndoa, kesho keshokutwa atakuja hapa kupigia kelele ufisadi wa viongozi wa serikalini kwa sababu hawajaheshimu viapo vya ofisi zao.

Mathayo 7: 4-5 Biblia inatuambia​

"Wawezaje kumwambia ndugu yako, `Ndugu, ngoja nikuondoe kibanzi jichoni mwako`, wakati wewe mwenyewe unayo boriti jichoni mwako?" Mnafiki wewe! Ondoa kwanza boriti iliyoko jichoni mwako na hapo ndipo utaona waziwazi kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilichoko jichoni mwa ndugu yako.
 
Back
Top Bottom