Agano la damu katika mahusiano ya kimapenzi

Agano la damu katika mahusiano ya kimapenzi

kaka yangu acha kujitetea kupita kiasi hivyo dhambi ni dhambi
iwe ya kufanya kiwa makusudi au kwa any reason, au kwa agano
ni dhambi tu usiipalilie hiyo dhambi ya uzinzi kiasi hicho na kuipa
majina matakatifu kiasi hicho
kama umemcheat au uliamua
kumcheat mkeo
ulifanya maamuzi hayo na ukacheat hivyo
usiseme kuwa mkeo yuko mbali kimosomo na wewe basi unaendekeza
mwili kuupa uutakao ujue unapalilia dhambi na
jua kuwa mshahara wa dhambi ni mauti
Hapa turudi kwenye thread Pasco anazungumzia life commitement wakati wewe unazungumzia dhambi but Pasco yuko sahihi kulingana na maagano
 
We acha tuu...nilishangaa but baada ya kujielezea sana nimemuelewa.saikolojia yake ina ahueni too bad kibongo bongo sdhan kama kna such rehab centers Kwa such treatments.. maana sio yeye tuu ata huyo mkewe ndo maana nikasema kukeketwa inaeza ikawa moja ya factor iliyo muathiri saikolojia..am so sorry for them ila sio swala la kumvaa au kumtukana..mwenztu mgonjwa..too bad can't help tumuombee atlist.ila kama wamekubaliana wte na wife yupo shegha ..mhh ndo life style yao isitutoe povu kwani yeyote mwenye akili timamu hawez kushawishika na whatever disease he is trying to impact in here ..mwanaume timamu huwez kujisfia hadharani mkeo hana chembe ya wivu na wewe.it all starts upstairs
Muke ya Muyahudi, kupenda na wivu ni aguired traits zinazotokana na malezi na makuzi!, sio natural born traits!. Yaani kupenda na kuona wivu kwa nyinyi wanawake mnadhani ni natural, ndio mmezaliwa hivyo no!.

Wazee wetu wa zamani, hawakuwa na choice ya kupenda wao!, walisubiri wakiisha chaguliwa, mume au mke, ndipo walipenda hapo hapo na ndoa zilidumu!. Wanawake wa zamani wa baadhi ya makabila, hawakuwa na wivu wa kijinga!, waliolewa wengi na walipendana kwa dhati!, tena wengne ni mke mkubwa anamtafutia mumewe mke mdogo wa kusaidiana nae!. Wasichana wengine walikuwa wanaolewa at age 9!, mke mkubwa anakalea haka kabinti mpaka katakapokuwa tayari ndipo humpelekea mumewe!.

Wife wangu ni muelewa sana!, ninaposafiri safari ya mbali ya muda mrefu!, amini usiamini, this is true confession!, ni wife ndio "huniwekea" kwenye begi langu anaponifanyia packing!. Na mimi niwapo safarini hujipatia huduma zote zimpasazo mtu kupata kwa uhuru kabisa!.

Kiukweli wazungu wametufanya vibaya mpaka basi!.
Wenzetu mu watumwa wa mental slavery bila kujijua!.
Pasco
 
nijibu tena kwa pm nijue ulimention kwenye nini!.
Pasco

Baada ya kupost thread

https://www.jamiiforums.com/mahusia...no-la-damu-katika-mahusiano-ya-kimapenzi.html,

kuna baadhi ya watu walitaka nitoe experience kuhusu maisha yangu ya furaha ya ndoa. Lakini kama ambavyo nimekuwa nikijiuliza, huwa sielewi ni kwa nini watu wanagombana katika ndoa hadi kufikia kuachana na wakati mwingine kuuana!

Kwa maana hiyo ningependa kuwauliza wadau swali moja tu, ni mambo gani ambayo huleta matatizo katika ndoa?

Ni vizuri tukajua vyanzo kwanza ndipo tunaweza kuangalia namna ya kukabiliana au kutatua hayo matatizo.

Kwa sasa nimeona ni vizuri kutoa maelezo na ufafanuzi wa kina ili kuondoa mikanganyiko iliyokuwa ikifanywa na baadhi ya wachangiaji katika hiyo thread, pia kusaidia kujibu baadhi ya maswali.

Njia pekee ya kukata channels za laana za aina zozote zikiwemo za maagano ya damu "is to accept the Lord Jesus Christ and believe in Him, that He died at the cross so that you can be saved from sin". Kukiri na kuamini hakuhitaji mchungaji, askofu, wala mahali maalumu au kanisani bali unaweza kufanya mahali popote na muda wowote. Shahidi wa kwamba wewe umemkiri na kumwamini Kristo ni nafsi yako tu. Baada ya hapo mwombe Mungu (kumbuka maombi/sala na Neno la Mungu ndizo silaha pekee za mkristo, sio mchungaji wala askofu wala manabii na mitume feki wa siku hizi) ili akuepushe na laana na maagano yote. Pia soma neno lake kila mara ili uzidi kujua ni namna gani utaishi maisha ya kumtegemea Mungu, na ni assets zipi alizokupa Mungu zitakazokusaidia kuishi maisha ya ushindi.

Biblia imeweka wazi kwamba hawako chini ya dhambi wala sheria waliomwamini Yesu Kristo, bali wokovu wao ni kwa njia ya imani kupitia neema ya Yesu Kristo. Kwa hiyo mtu yeyote atapata wokovu kwa njia ya imani na wala sio matendo, na huo wokovu utamweka huru na vifungo vyote.

Mtu akiwa Mkristo ANATEGEMEWA kuishi maisha matakatifu. Hii ni kwa sababu tunda la ukristo ni utakatifu. Kwa upande mwingine, mtu anaweza kuwa mkristo na kuwa na uhakika wa kwenda mbinguni lakini akawa bado ni mtenda dhambi. Kutenda dhambi hapa maana yake ni kuendelea kufanya matendo maovu (consistently) wakati unajua kabisa unamkosea Mungu, tena inafikia wakati hata hofu ya Mungu unakuwa huna. Katika hali kama hii watu wanaoshuhudia matendo yako wanakuwa na maswali juu yako kama wewe kweli ni mkristo au lah! Maana tegemeo lao ni kuona imani yako inaendana na matendo.

Matokeo ya kuendelea kuishi katika hali ya dhambi huku ukiwa umeokoka huwa ni mabaya sana. Kwanza unakosa baraka za Mungu (simaanishi wealth/mali/material things). Pili unakuwa prone to any problem which can be channeled to you spiritually. Kumbuka unapokuwa chini ya dhambi unamfisha roho mtakatifu (anakuwa yupo ndani yako lakini hafanyi kitu chochote maana unamuudhi) ambaye angekupigania dhidi ya majanga. Katika hali kama hii Mungu anaweza kuona ni bora akakuchukua ili usiendelee kuliaibisha jina lake, hasa iwapo haoni dalili ya kubadilika kwako. Atakuacha tu iwapo ataona kuna kitu cha kujifunza watu wengine juu ya maisha yako na hicho kitu kitampa Yeye utukufu au kama kuna namna fulani ambayo atakutumia kwa ajili ya utukufu wake. Kama Mungu akiona upo upo tu na unazidi kumdhalilisha kwa matendo yako, you are subject to deletion at any time.

Kumbuka unapomwamini Yesu Kristo unafanya naye blood covenant, unakuwa na ushirika naye. Kwa hiyo huna budi kutii na kufuata maagizo yake.

Kila mkristo ANAWEZA kutenda dhambi (hii huitwa kujikwaa, kwa maana kwamba atasimama tena), na katika nyakati na mazingira tofauti tofauti kila mkristo ametenda dhambi kwa namna moja au nyingine, lakini dhambi zake zimekwisha kusamehewa. Mkristo ana msamaha wa dhambi alizokwisha kutenda, anazoendelea kutenda na atakazotenda na kwa maana hiyo yu na uzima wa milele. Lakini consequences za dhambi anazofanya akiwa hapa duniani zipo palepale. Mfano anaweza kuzini na kuambukizwa ukimwi. Pia dhambi itamfanya mkristo akose taji - crown. Kukosa taji ni kitu ambacho kitawauma sana wengi na hata kufikia kiwango cha kulia. Mkristo ambaye amemwamini Kristo katika roho na kweli, his desire is to serve Him.

Mkristo anapotambua kuwa ametenda dhambi, anachotakiwa kufanya ni kutubu, yaani kukiri (sio kanisani au kwa askofu au mbele ya mchungaji au mashahidi, bali ni kukiri nafsini mwake) kwamba ametenda dhambi na kwa hiyo anahitaji msamaha kutoka kwa Mungu, naye husamehewa. Msamaha wowote kutoka kwa Mungu unapatikana kupitia Kristo Yesu. Mungu huwezi kumkaribia directly hata kidogo ukiwa mchafu, yaani atakupoteza vibaya mno! At least Jesus Christ, His son can tolerate your nonsenses. Hakuna namna ya mwanadamu mwenye dhambi kumkaribia Mungu mtakatifu, mwenye nguvu zote, mwenye mamlaka yote na mwenye uweza wote. He is infinite God. (Note: Yesu Kristo, Roho Mtakatifu, Mungu Baba is one God in three persons).

Spirits zina nguvu sana, when they are channeled to humans, ndizo ambazo humfanya binadamu adevelop "will" which are then transformed into mechanical forces, emotions, feelings, desires and then character. Kwa hiyo shetani anamanipulate humans spiritually, and God frees them from bondage spiritually. This is a war of spirits.

Inaonekana tatizo la ndoa limekuwa tata sana kama muswada kuhusu idadi ya serikali katika mchakato wa katiba mpya ya Tanzania lakini marriage without stress is possible, divorce can be avoided and we will all then shine in orange!

God can turn your difficulties to ease. When the lord turned again the captivity of His people they became like them that dreamed, Psalms 126: 1. Your trials can be turned to triumphant victory.

NB: Mbinguni bila Yesu utaishia kusikia tu.

CC: Pasco, everlenk, CLEMENCY, Lady niece, LORDVILLE, Samaritan na wengineo.
HAMY-D sielewi alikuwa na maana gani kuripoti hii thread kwa mods na kudai kwamba ni udini! Mtu kueleza anachoamini ndio udini?
 
Last edited by a moderator:
Nimeupokea Ukristo kwa kufanya cherry picking, mazuri ya Ukristo nimeyapokea na mazuri ya asili na tamaduni zetu nimeya retain!. Haki ya kupata huduma za kimwili kwa mwanamke zaidi ya mmoja ni majo ya mazuri ya kimila zetu ambayo nayadumisha!. Wazungu walipotutukania dini zetu za asili na kuziita ni za kishenzi, kiukweli hawakututendea haki!, wengi wa sisi Waafrika tunafuata mafundisho ya Kikristo kinafiki tuu, karibu rafiki zangu wote, wana wanawake nje ya ndoa!, tena ni afadhali mara mimi ambaye sina bibi wa nje, sina mwanamke wa nje, sina nyumba ndogo yoyote!, ila nikisafiri safari ya mbali ya muda mrefu, nalipia, nikishalipa thats is done!, no commitments, no strings attached, hakuna maagano ya damu!.
Pasco

mkuu ukifanya hivyo unakuwa hauna tofauti na mtu ambae haamini katika ukristo coz wote mnafanya kinyume na ambacho ukristo umekikataza,so to some ectent ni bora ubaki ukawa kama Kiranga kuliko kuoa ndoa ya kikiristo alafu hutekelezi masharti ya ndoa ya kikristo.
 
Last edited by a moderator:
lsn Mndengereko Agano la damu linafuata generations. lsn Unaweza kujifunza kutoka kwa Lutu na Abrahamu, waliyoyasababisha kwa kuvunja agano ni matatizo mpaka kesho. Je wewe una scientific evidence kwamba hao watu unaodai kufanya ngono na watu wengi na wakawa na mahusiano mazuri na maisha mazuri, kila siku kwa maisha yao yote wao na vizazi vyao vinavyokuja pia?

Nimesema pia inawezekana watu hao kuwa na maisha mazuri kwa kuvunja hayo maagano, nimeeleza.

sidhani kama hilo lina ukweli kwamba agano la damu unalolizungumzia linafuata generation nahisi linabaki kati ya nyie wawili tu wahusika wa tendo,vizazi vyenu vinavyofuata they have nothing to do with it.
 
Last edited by a moderator:
mkuu ukifanya hivyo unakuwa hauna tofauti na mtu ambae haamini katika ukristo coz wote mnafanya kinyume na ambacho ukristo umekikataza,so to some ectent ni bora ubaki ukawa kama Kiranga kuliko kuoa ndoa ya kikiristo alafu hutekelezi masharti ya ndoa ya kikristo.

Mara nyingi nimekuwa nikitoa sababu yangu ya kutooa kwamba ni kuepuka unafiki.

Unaoa na kutoa ahadi ambazo si tu huwezi kuzitekeleza (unaweza kusamehewa kama huwezi kuzitekeleza lakini angalau una nia ya kuzitekeleza), bali pia, huna hata nia ya kuzitekeleza.

Bora kuwa muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.
 
Last edited by a moderator:
bora turudi kwenye zama za mababu zetu wao hawakuwa na dini kabisa

wailikuwa wapagani maana hizi ni dini za wadhungu na waarabu sasa
hatuzielewi

umeongea point nzuri sana
si bora asingemuoa akaenda kuchukua huduma kwa hao watoa huduma
ili aendeleze libeneke lake, halafu huyu anayejiita hamaD naye anamsapoti



au bora asiamin katika ukristo ili afuate dini za awali za kiafrika kabla ya ujio wa wakristo
 
mkuu ukifanya hivyo unakuwa hauna tofauti na mtu ambae haamini katika ukristo coz wote mnafanya kinyume na ambacho ukristo umekikataza,so to some ectent ni bora ubaki ukawa kama Kiranga kuliko kuoa ndoa ya kikiristo alafu hutekelezi masharti ya ndoa ya kikristo.
Kuna vitu viongozi wetu wa dini wanavijua lakini hawawafundishi nyinyi!, miongoni mwa vitu hivyo ni Mungu alipotuumba binadamu wote, na kutupulizia ile pumzi ya uzima, kwa kufanya hivyo, umetugawia 'Umungu" ndani yetu, hivyo Mungu yuko ndani yetu watu wote, wanaomwamini na hata wasio mwamini!. Hivyo hata kabla hao wazungu walipoleta dini zao huku, waliwakuta mababu tayari wanaye Mungu!, hivyo kitendo cha kudismiss everything katika imani zao za asili in totality, its not fair!. Ndio hao wametuletea huu ujinga wa mume mmoja mke mmoja!. Hakuna popote Bibilia Takatifu imetamka mume mmoja mke mmoja!, hii ni just the making ya wazungu na mauongo yao!. Mimi binafsi ningetamani sana kuwa kama Mfalme Suleiman!. Unaijua idadi ya wake zake?!.

Dini, mila na desturi zetu za asili, zilikuwa zina mazuri yake na mabaya yake!, na dini hizi za wazungu, zina mazuri yake na mabaya yake!, mimi nimechukua mazuri from both, na kuyaacha mabaya from both!, hili la mume mmoja na wanawake kadri ya uwezo wao ndilo moja ya mazuri ya mambo yetu ya asili!, na hilo la mume mmoja, mke mmoja ni miongoni mwa mabaya ya dini za wazungu!, nimeachana nayo na marafiki zangu kibao, wana nyumba ndogo!, cha ajabu zaidi wengine ni makasisi wetu!.

Pasco
 
kaka Pasco.nashukuru kuwa kua muwazi na kueleza hisia zako.watu kama wewe ndo mnatujenga...very few people are honest with themselves.kuhusu swala la "dhambi" hiyo ni mtazamo wa mtu na dini yake.kuna wale ni fundamentalist kua wenye msimamo kua dhambi ni dhambi wakitumia Biblia au Quran.kuna wengine mitazamo yao iko relative kwa maana iko dynamic.big up kaka.
 
ivi agano la damu ni kwa vitu vibaya tu kama mikosi, laana na mikosi na mengine mabaya? haiwezekani kupata mambo mazuri kutoka kwenye hayo maagano kama vile utajiri, bahati nzuri, watoto wenye akili nyingi etc?
Bora hata uulize maswali.
Aisee eti agano la damu.
 
Kuna vitu viongozi wetu wa dini wanavijua lakini hawawafundishi nyinyi!, miongoni mwa vitu hivyo ni Mungu alipotuumba binadamu wote, na kutupulizia ile pumzi ya uzima, kwa kufanya hivyo, umetugawia 'Umungu" ndani yetu, hivyo Mungu yuko ndani yetu watu wote, wanaomwamini na hata wasio mwamini!. Hivyo hata kabla hao wazungu walipoleta dini zao huku, waliwakuta mababu tayari wanaye Mungu!, hivyo kitendo cha kudismiss everything katika imani zao za asili in totality, its not fair!. Ndio hao wametuletea huu ujinga wa mume mmoja mke mmoja!. Hakuna popote Bibilia Takatifu imetamka mume mmoja mke mmoja!, hii ni just the making ya wazungu na mauongo yao!. Mimi binafsi ningetamani sana kuwa kama Mfalme Suleiman!. Unaijua idadi ya wake zake?!.

Dini, mila na desturi zetu za asili, zilikuwa zina mazuri yake na mabaya yake!, na dini hizi za wazungu, zina mazuri yake na mabaya yake!, mimi nimechukua mazuri from both, na kuyaacha mabaya from both!, hili la mume mmoja na wanawake kadri ya uwezo wao ndilo moja ya mazuri ya mambo yetu ya asili!, na hilo la mume mmoja, mke mmoja ni miongoni mwa mabaya ya dini za wazungu!, nimeachana nayo na marafiki zangu kibao, wana nyumba ndogo!, cha ajabu zaidi wengine ni makasisi wetu!.

Pasco

still bado kuna kitu kinamiss kwenye maelezo yako unashindwa kukiweka wazi!,kwa nini uamini katika baadhi ya mambo yaliyopo katika dini na kuyatekeleza alafu kwenye mambo mengine yanahusu hiyo dini huyaamini?? Mimi nahisi its better for you kutokuamini kbs kwenye dini,na ufuate kile amabcho nafsi yako kinachoona ni sahihi. Coz huwezi kuamini dini nusu nusu hata kama nasema mapadri wanaelekeza vingine na wao wanafanya vingine still haikuhalalishi wewe utende dhambi kwa mgongo wa mapdri.
Kabla ya ujio wa hiyo dini huku afrika mungu alikuwa anajua kwamba huku kwetu watu wanaooa zaidi ya mke mmoja,alakini yeye ndo alipendekeza tuoe mke mmoja na kudumu nae so kama wewe unasema huwezi kuoa mke mmoja na still ukawa muaminifu na still unatetea na pia unaona kuoa mke zaidi ya mmoja ni jambo sahihi na zuri linapaswa liendelezwe that means unapingana na mungu directly,na unasema kwamba mungu na dini yake alikosea kuwaamuru watu waoe mke mmoja tu.
 
Mara nyingi nimekuwa nikitoa sababu yangu ya kutooa kwamba ni kuepuka unafiki.

Unaoa na kutoa ahadi ambazo si tu huwezi kuzitekeleza (unaweza kusamehewa kama huwezi kuzitekeleza lakini angalau una nia ya kuzitekeleza), bali pia, huna hata nia ya kuzitekeleza.

Bora kuwa muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

mentioning yangu kwako hapo huu haikuwa katika commitment ya ndoa bali ni katika uamini wa ungu na kufuata dini yake/zake Pasco anasema ni muumini wa kikristo alafu at the same time anasema hawezi kuacha kuwa ama na mke wa pili,tatu n.k ama kuchepuka anapokuwa mbali na mkewe n.k na mkewe anamruhusu katika hilo sasa mimi ambapo sikubaliani naye ni hapo tu iweje aamini dini/ukiristo alafu kwa makusudi asifuate mafundisho yake ni bora akawa kama wewe ambae huamini katika mungu na hilo linapelekea kutokuamini katika dini.
 
Last edited by a moderator:
Mara nyingi nimekuwa nikitoa sababu yangu ya kutooa kwamba ni kuepuka unafiki.

Unaoa na kutoa ahadi ambazo si tu huwezi kuzitekeleza (unaweza kusamehewa kama huwezi kuzitekeleza lakini angalau una nia ya kuzitekeleza), bali pia, huna hata nia ya kuzitekeleza.

Bora kuwa muhuni mkweli kuliko kasisi muongo.

mentioning yangu kwako hapo huu haikuwa katika commitment ya ndoa bali ni katika uamini wa ungu na kufuata dini yake/zake Pasco anasema ni muumini wa kikristo alafu at the same time anasema hawezi kuacha kuwa ama na mke wa pili,tatu n.k ama kuchepuka anapokuwa mbali na mkewe n.k na mkewe anamruhusu katika hilo sasa mimi ambapo sikubaliani naye ni hapo tu iweje aamini dini/ukiristo alafu kwa makusudi asifuate mafundisho yake ni bora akawa kama wewe ambae huamini katika mungu na hilo linapelekea kutokuamini katika dini.
 
Last edited by a moderator:
bora turudi kwenye zama za mababu zetu wao hawakuwa na dini kabisa

wailikuwa wapagani maana hizi ni dini za wadhungu na waarabu sasa
hatuzielewi


maamuzi hayo yapo ndani ya uwezo wetu ukitaka utazielewa ukitaka hutozielewa,cha msingi ni kuwa na open mind wakati wa kusoma mafundisho na historia ya dini im sure kwa kufanya hilo tunaweza kupata kujua ipi mbichi ipi mbivu
 
mentioning yangu kwako hapo huu haikuwa katika commitment ya ndoa bali ni katika uamini wa ungu na kufuata dini yake/zake Pasco anasema ni muumini wa kikristo alafu at the same time anasema hawezi kuacha kuwa ama na mke wa pili,tatu n.k ama kuchepuka anapokuwa mbali na mkewe n.k na mkewe anamruhusu katika hilo sasa mimi ambapo sikubaliani naye ni hapo tu iweje aamini dini/ukiristo alafu kwa makusudi asifuate mafundisho yake ni bora akawa kama wewe ambae huamini katika mungu na hilo linapelekea kutokuamini katika dini.

Ukiwa muumini wa ukristo huwezi kuwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja.

Na ukiwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja si muumini wa ukristo.

Ukristo si kuitwa Pasco au kwenda kanisani Jumapili, ni matendo na imani.

Inabidi hawa wanaojiita wakristo bila hata kukusudia kutimiza misingi ya ukristo waache kujidanganya kwamba wao ni wakristo.

Na wasome angalau sehemu za mwanzo tu za insha ya Lord Bertrand Russell inayoitwa " Why I am not a Christian".

Inapatikana kwenye link hii hapa chini.

http://www.users.drew.edu/~jlenz/whynot.html
 
Last edited by a moderator:
Ukiwa muumini wa ukristo huwezi kuwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja.

Na ukiwa na mke zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja si muumini wa ukristo.

Ukristo si kuitwa Pasco au kwenda kanisani Jumapili, ni matendo na imani.

Inabidi hawa wanaojiita wakristo bila hata kukusudia kutimiza misingi ya ukristo waache kujidanganya kwamba wao ni wakristo.

Na wasome angalau sehemu za mwanzo tu za insha ya Lord Bertrand Russell inayoitwa " Why I am not a Christian".

Inapatikana kwenye link hii hapa chini.

Why I Am Not A Christian, by Bertrand Russell


na hiki ndicho jilichokuwa na argue na bw Pasco nahisi hiyo link uliyotupa itaweza kutusaidia/kumsaidia
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom