• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

mgonjwa

  1. J

    Serikali: Mgonjwa wa Corona afariki dunia Mloganzila Hospital

    Waziri wa afya Ummy Mwalimu ametangaza kifo cha mgonjwa wa Corona kilichotokea leo asubuhi katika kituo cha Mlonganzila. Anakuwa mgonjwa wa kwanza nchini kutangazwa kufa kwa ugonjwa huu. "Nasikitika kutangaza Kifo cha Kwanza cha Mgonjwa wa COVID-19 hapa nchini Kilichotokea alfajiri ya Leo...
  2. S

    Ushauri:Serikali itoe chchote kwa atakaejitangaza hadharani kuwa ni mgonjwa wa corona baada ya mtu huyo kupimwa na kuthibitika

    Nashauri serikali ije na mikakati ya muda mfupi wa kudhibiti ugonjwa huu na mkakati mmojawapo uwe ni kutoa chochote(fedha,cheti maalumu,n.k) kwa yeyote atakaepimwa na kugundulika na corona na kisha akaamua kujitangaza mwenyewe hadharani au akaruhusu atangazawe hadharani na mamlaka husika na...
  3. Mmawia

    Dotto Bulendu amchambua Paul Makonda

    Kuna kipindi huwa najiiliza maswali mengi sana Na miongoni ya maswali hayo. 1.Hivi Watu wanapokuwa Kwenye nyumba za kuabudu (Makanisani Na misikitini) huwa wanakwenda Kwa ajili ya kujionesha ama wanamaanisha? Kwa nini najiuliza Leo asubuhi nimeamka na kukutana na Vidio ya Kiongozi tena wa...
  4. Analogia Malenga

    Uganda yatangaza mgonjwa wa kwanza wa Corona

    Wizara ya Afya imethibitisha kisa cha kwanza cha Covid19 nchini Uganda. Waziri wa Afya Dkt Ruth Aceng amesema mgonjwa huyo ni mganda mwenye miaka 36 aliyerudi kutoka Dubai 21 Machi, saa nane usiku Mtu huyo alienda Dubai Machi 17, alitumia siku nne huko kwa masuala ya kibiashara. Alikuwa na afya...
  5. Sky Eclat

    Kumhudumia mgonjwa asiyejiweza kabisa

    Magonjwa ni sehemu ya maisha ya binadamu. Yanaweza kuwa muendelezo wa magonjwa ya muda mrefu, ajali kama stroke au kugongwa na Gari. Inaweza kutokea kwa mume/mke, Baba/mama au mtoto wako. Si wengi wenye uwezo wa kulipa mtu mwenye taaluma na ujuzi wa kumtunza mgonjwa. Nimeamua kuandika uzi huu...
  6. Daisy Llilies

    Nilimaliza muda wa kujitenga baada ya kumhudumia mgonjwa wa corona

    Nilipigwa pin ya kutokwenda kazini kwa siku 14. Baba chanja alinipa pesa ya kutumia maana nililalamika mno akaona isiwe shida. Siku kumi na nne zilivyokwisha tu nilipiga simu ban yangu ikaondolewa. Baada ya kufika kibaruani nilikuta Dettol Antibacterial wipes za kumwaga. Kwakweli kama ni...
  7. Tee Bag

    Nani anamtumia Mwana FA juu ya ugonjwa wa Corona?

    NANI ANAMTUMIA MWANA FA? Na Thadei Ole Mushi Mwana FA yupo Karantini au yupo nyumbani? Wagonjwa wanaojulikana positive si wanawekwa Karantini chini ya uangalizi? Mbona hajavaa Mask? Wanaomletea Chai, Chakula nk si atawaambukiza wote? Je ni Nani anahusika kuvitangaza hivi visa? Ni wagonjwa...
  8. F

    Kwanini mambo ya kisiasa yanachanganywa na siasa, je kulikuwa na umuhimu wa mgonjwa kuomba MSAMAHA?

    Je kuna uwezekano wa kuwa makini na serious na maisha ya watanzania bila kuingiza siasa katika nchi yetu? Huyo Polepole alisikika akisema kuwa CCM inaacha mikutano ya kisiasa halafu baadaye akaendelea kuwananga CHADEMA au Mbowe kuwa hicho chama au kiongozi wake anataka kufanya mikutano wakati...
  9. matunduizi

    Shule ya msingi mlituambia kirusi hafi, sasa leo Mgonjwa wa corona anaponaje?

    Mtusaidie wakuu. Wale mabingwa wanaitwa virusi tuliwahi kuambiwa huko shule ya msingi kuwa huwa hawafi. Sasa inakkuwaje tena tunasema mtu kapona virusi vya korona. Nilitegemea tuseme kapona magonjwa nyemelezi yaletwayo na corona, au virusi vya korona vimewekwa karantini na seli hai walinzi wa...
  10. malisoka

    Hivi kutoa siri za Mgonjwa na ugonjwa anaougua (kwa sababu ya Kisiasa)" Si udhalilishaji huu wa Jinsia!!

    Tumemsikia Waziri Ummy Mwalimu akiwasiliana na mgonjwa wa kwanza wa virusi vya corona akiwa Arusha leo. Hapa maadili na sheria za kitabibu zinaruhusu haya. Au amefanya hivyo kama kutapatapa kwa branda alizozifanya mpaka leo mamilioni ya wanafunzi na watoto wetu wanahangaika. Pia naona ni kama...
  11. Maboso

    Isabella Mwampamba, mgonjwa wa kwanza kugundulika Corona Tanzania aomba msamaha kwa Watanzania

    Isabella Mwampamba, Mtanzania wa kwanza kugundulika kuwa na Virusi vya Corona hapa nchini, leo amezungumza na Watanzania kwa njia ya simu kupitia Mkutano wa Waandishi wa habari, na kuwaomba radhi Watanzania kwa kuwa Mtu wa kwanza kuingia na Virusi hivyo hapa nchini.
  12. B

    Dereva taxi aliyemchukua ambaye sasa ni mgonjwa wa Corona, hana corona

    Kumbe dereva taxi alimchukua abiria huyu tokea KIA moja kwa moja hadi Arusha hotelini. Tokea hotelini alikwenda nyumbani kwake ambako ana mke na watoto 4. Wote hawa alishikana nao mikono. Tokea nyumbani siku hiyo hiyo akapata abiria 2 kuwapeleka Karatu. Huko kuna shule ya watoto yatima ambako...
  13. J

    Mzee Mgaya aufananisha uzalendo wa mgonjwa wetu wa Corona na ule wa Captain Karama aliyeangushia ndege nje ya uwanja wa taifa alipokuwemo Rais na Raia

    Mzee Mgaya anasema uzalendo siyo kuvaa bendera ya taifa au sare za vyama bali matendo. Kitendo cha mgonjwa wa Corona wa Tanzania kujipeleka " mwenyewe" hospitali kabla ya kukutana na watu wakati mifumo ya serikali ilimruhusu ni cha kizalendo kweli kweli. Mgaya anaufananisha uzalendo huu na ule...
  14. P

    Tusisikitike Corona tusikitike mgonjwa amepitaje airport bila vifaa kuona dalili (ya Corona huu ni msalaba mzito)

    Huu ni msiba mzito sana sana. Tujiulize airport ina usalama kiasi gani? Kama airport zinapitisha watu wa Corona Virus vipi huku boda Namanga, Siral nk? Haya ndio mambo muhimu ya kujiuliza, aliopanda nao kwenye basi to hotel wako wapi? Je wamesalimika na ugonjwa? Vipi huko majumbani mwao...
  15. Roving Journalist

    Corona Virus: Tanzania yathibitisha kuwa na mgonjwa wa kwanza, ni raia wa Tanzania, aliwasili kutoka Ubelgiji

    Tanzania imethibitisha kisa kimoja cha virusi vya corona. Mgonjwa ni mwanamke wa miaka 46 raia wa Tanzania, aliwasili kutoka Ubelgiji kwa ndege ya shirika la ndege la Rwanda Air. Kwa mujibu wa Waziri Ummy Mwalimu, Mwanamke huyo alitoka Ubelgiji na alikuwa anaishi kwenye nyumba ambapo kuna...
  16. Daisy Llilies

    Usiku wangu na mgonjwa wa Corona virus

    Mimi ninafanya kazi kama freelance, ninalipwa kutokana na shift ninazofanya. Tarehe 5 usiku niliamua kufanya night shift amabayo hunilipa malipo zaidi kuliko day shift. Kwakuwa Nina mambo mengine night moja kwa wiki inatosha kulipa bills za wiki, chakula na mafuta ya Gari. Nilifika kazini saa...
  17. Kididimo

    Askari kumpiga Mbunge ni sawa na Mgonjwa kumpiga Daktari

    1. Mbunge ni Kiongozi. 2. Mbunge ni mwakilishi wa umma 3. Mbunge ni mtunga sheria zinazohusu maisha yetu na ya askari pia. 4. Mbunge ni mtu anayehishimika na anaheshimiwa. Kabla ya kutaja jina lake tunaanza na neno Mheshimiwa (Honarable). Ni nini kinapelekea hadi Mbunge apigwe kama kibaka tena...
  18. Sky Eclat

    Mgonjwa kukosa nauli baada ya kupata rufaa kwenda Muhimbili

    Leo tarehe 15/03/2020 nilimuwakilisha Mh Mbunge wa Mbeya Mjini #JOSEPH #OSMUND #MBILINYI(SUGU) kumjulia hali dada #Rosemery #Mayemba mkazi wa mtaa wa Ilolo kata ya Sinde na kumpatia pesa kwaajili ya nauli na pesa ya kujikimu wakati atakapokua Dares salaam Hospitali ya Taifa Muhimbili ambako hana...
  19. superbug

    Dalili za mtu anayekaribia kufa ambaye sie mgonjwa

    1. Kuonea watu aibu 2.Haangalii watu machoni 3.Akitembea huangalia chini 4.Wasiwasi usio na sababu 5.Hofu 6.Mpweke wa nafsi muda wote 7.Mabadiliko ya ghafla ya tabia. (Aweza kuwa mkali au mpole) 8.Hupenda kukamilisha Jambo alifanyalo haachi kiporo Mara nyingi wanahisi Kuna Jambo kubwa...
Top