mbowe

  1. J

    Pendekezo: Wakati wa sherehe za utiaji saini mikataba mikubwa kama wa Barrick KUB aalikwe ili baadae akawaelimishe Wapinzani

    Hili ni pendekezo tu. Kwamba KUB awe anaalikwa katika matukio muhimu ya kiserikali ili akiisha kuelewa yeye aende akawaelimishe na wafuasi wa kambi yake. Kwa aina ya wapinzani tulionao vichwa vyao ni rahisi kuelewa wanapoelezwa jambo " lile lile" na viongozi wao kuliko kusikiliza mubashara...
  2. mama D

    Irene Mbowe Kungwi afiwa na mumewe

  3. J

    Tetesi: Maalim Seif kugombea urais wa JMT, Mbowe mgombea mwenza Zitto Waziri Mkuu mtarajiwa; Lema kugombea Ubunge Hai

    Habari za chini ya carpet zinadai kuna mkakati mahsusi wa kiuchaguzi kati ya Chadema na ACT wazalendo ambapo baba wa upinzani maalim Seif anatarajiwa kugombea urais wa JMT. Mh Mbowe anatajwa kuwa mgombea mwenza huku Zitto Kabwe akiandaliwa kuwa Waziri mkuu. Godbless Lema naye anatajwa kuhamia...
  4. M

    Mbowe amshangaa Selasini kujiuzulu nafasi ya Mnadhimu wa Upinzani Bungeni, asema sababu alizotoa hazina mashiko

    Mwenyekiti wa CHADEMA na Kiongozi wa Kambi Rasmi ya upinzani bungeni Freeman Mbowe amesikitishwa na uamuzi wa Mbunge wa Rombo Joseph Selasini wa kujiuzulu nafasi ya mnadhimu wa upinzani bungeni na kusema wazi sababu alizotoa hazina mashiko. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA ameshangazwa na taarifa ya...
  5. Rebeca 83

    Hongereni wakina Mbowe. Nakaribisha maoni/ ushauri na maswali

    Hello JF! Leo nimeona tukutane kwenye huu ‘mkutano’ tujadili upinzani, nafasi yake kwa sasa na muelekeo ama future direction iweje. Nawasihi tuifanye hii topic kimaswali na majibu ili kustimulate minds zenu. Kwanza, tumpongeze number moja upinzani Mbowe, amepitia mengi kama yeye na kwenye...
  6. maganjwa

    Mbowe ni political genius

    Tangu mwaka elfu mbili kumi na tano baada ya uchaguzi ndo nikajua akili mbowe maana ccm ilibidi wabadili sheria na namna ya kupambana na ukawa hali ilikuwa mbaya kwanza kuopiga marufuku mikutano ya siasa mpaka 2020 pili sheria ya mitandaoni ili kujua wanaoshambulia ccm ni akina nani na...
  7. C

    Mbowe anza kuwasha kiberiti Hai Mbona bwana mdogo amekushinda? Ukishindwa kuwasha Hai utawashia wapi?

    DC wa Hai, Lengai Ole Sabaya amezuia Sh42milioni za mfuko wa Jimbo la Hai linaloongozwa na Freeman Mbowe (Chadema) na kuagiza kati ya fedha hizo, Sh7milioni ziende kujenga choo cha walimu wa shule ya msingi Mijongweni
  8. C

    Mnyika anza kushughulika na kashifa za Mbowe juu ya matumizi mabaya ya Ruzuku ya chama na michango ya Wabunge

    Kirudishe Chama kiwe Taasisi usikubali kukumbatia uozo wa Mbowe fukua Makaburi muige Dr Bashiru Ally alivyowanyang'anya mafisadi ya CCM Magari ya kifahari na Hisa za CCM VODACOM
  9. J

    Mzee Mgaya: Mbowe alitumia nguvu kubwa na rasilimali zote kupambana na Mwambe akaambulia 93% ya kura

    Mzee Mgaya anadai Mwenyekiti "mpya" wa CHADEMA Mh Mbowe alitumia nguvu kubwa sana na kila rasilimali ya Chadema ikiwemo MUDA kupambana na kijana mdogo katika siasa za chama hicho Cecil Mwambe. Kwa nguvu zile ikiwemo kuwavisha sare mpya wajumbe wote wa mkutano mkuu ilitegemewa Mbowe apate 99.9...
  10. Egnecious

    Pole sana Dkt. Mashinji wenye akili tulijua huna safari

    POLE SANA DK. MASHINJI WENYE AKILI TULIJUA HUNA SAFARI. Nakupa pole nikiwa nakushangaa kwa kushindwa kutumia elimu yako kusoma alama za nyakati, na mshahara wake ndio huo. Pamoja na juhudi zako kubwa za kuhakikisha watu waliotaka kugombea uenyekiti wanatandikwa mapema na figisu nyingine kibao...
  11. J

    Mbowe amwaga Chozi, awataka wananchi wasimlilie yeye

    Mwenyekiti wa Chadema Mh Mbowe amelia kwa furaha baada ya kushuhudia imani kubwa waliyonayo Watanzania juu yake kupitia wajumbe wa mkutano mkuu wa Chadema. Mbowe amesema kwa imani hii iliyoonyeshwa na wananchi kamwe hatawaangusha na kuwataka wananchi wasimlilie yeye kutokana na msalaba mzito...
  12. M

    Zitto Kabwe ampongeza Mbowe kwa kuchaguliwa kuwa Mwenyekiti CHADEMA

    Chama cha CHADEMA kimeelemewa kwa salaam za Pongezi kutoka sehemu mbalimbali ndani na nje ya nchi kutokana na uchaguzi mkuu wa kihistoria uliyomrejesha madarakani Freeman Mbowe. Salaam za Karibuni ni kutoka kwa Chama cha ACT Wazalendo mshirika wa Chadema katika upinzani. Kiongozi wa ACT...
  13. B

    Mbowe aache kutoa majibu mepesi kwenye maswali magumu

    Eti wanachama wanahoji kwanini chama kimeenda kutumia mamilioni ya fedha kukodi ukumbi wa Mliman City na kuacha kumbi nyingine za bei nafuu halafu Mbowe anajibu kwamba CHADEMA ni watu wa viwango na wanachukia umasikini halafu watu wanashangilia! Iko wapi tofauti kati ya Magufuli anayenunua...
  14. J

    Hongera sana Cecil Mwambe 6.5% ya kura ulizopata dhidi ya Mbowe ni mafanikio makubwa kwa mgeni hapo CHADEMA

    Itoshe tu kukupongeza mh Cecil Mwambe kwa uthubutu wako wa kupambana na mwenye chama na hatimaye kujizolea 6.5% ya kura zote. Mwenzio aliyeshindana na Tundu Lisu aliye nje ya nchi kapata 1% ya kura zote na yule mzanzibari amekataliwa kwa 7% ya kura za hapana. Hongera sana! Maendeleo hayana vyama!
  15. Nanyaro Ephata

    Freeman Mbowe, Said Issa na Tundu Lissu, washinda kwa kishindo Uchaguzi Mkuu CHADEMA

    Matokeo ya uchaguzi mkuu Chadema yametangazwa ambapo Freeman Mbowe amepata ushindi wa Tsunami. Mbowe ambaye amekiongoza chama hicho kwa miaka kumi na tano sasa alishangiliwa mno na wajumbe wakati matokeo yakitangazwa na msimamizi wa uchaguzi Sylivester Masinde. Mbowe amepata ushindi wa asilimia...
  16. J

    Baada ya Mbowe kupigiwa kampeni na Cuf nimewadharau kabisa Chadema

    Ni heri hata kampeni hiyo ingefanywa na mzee Hashimu Rungwe wa Chauma au Mbatia wa Nccr mageuzi lakini siyo hawa CUF waliosambaratisha UKAWA. Chadema leo inalamba matapishi yake?.......ajabu kabisa. Maendeleo hayana vyama!
  17. J

    Mbowe na Viongozi wa wanafunzi UDSM waliosimamishwa masomo, Je umaskini ni laana?

    Ukikiangalia kwa makini kisa cha viongozi wa Daruso waliosimamishwa masomo utagundua kuwa chanzo chake ni umaskini. Kwamba viongozi hawa maskini walikuwa wanawatetea wanafunzi wenzao maskini waliowaweka madarakani ili wapewe mikopo yao iliyo halali kwa mujibu wa sheria kwa wakati. Rais...
  18. M

    Yaliyojiri katika Mkutano Mkuu wa CHADEMA Desemba 18, 2019 katika Ukumbi wa Mlimani City, Dar

    WanaJF duniani kote,Wasalaam! Ni asubuhi tulivu kabisa katika jiji la Dar es Salaam huku habari kubwa inayovuma ikiwa ni mkutano mkuu wa chama kikuu cha upinzani CHADEMA chenye wanachama milioni 6 na nusu wenye kadi. Kama ripota wa JF nipo hapa Mlimani City nimekesha kwa lengo moja tu la...
  19. J

    Mbowe: CHADEMA tunaamini kwamba umaskini ni laana na kila mwanachadema ni tajiri rohoni mwake

    Mwenyekiti wa Chadema anayemaliza muda wake mzee Freeman Mbowe amesema chama chao kinaamini kuwa Umaskini ni laana na kwahiyo wataendelea kuhubiri sera ya utajirisho. Mbowe amesema kila mwanachadema ni tajiri wa Roho hivyo wanakerwa sana na viongozi wa CCM wanaoukumbatia umaskini. Mbowe...
  20. J

    Chadema ni kama vile wanabet Mbowe yuko mahakamani na Tundu Lisu yupo uhamishoni wamebaki Sugu na Lema

    Kupanga ni kuchagua na mara zote umakini unahitajika sana. Chadema inakwenda kwenye uchaguzi mkuu utakaompata Mwenyekiti na makamu wake pamoja na kamati nzima ya utendaji. Miongoni mwa wagombea wa nafasi hizo ni mh Mbowe na wakili msomi Tundu Lisu bila kumsahau mh Mwambe. Angalizo muhimu...
Top