Zitto: Nashambuliwa, tunashambuliwa! PAC tunasema "Hatutetereki"

Zitto: Nashambuliwa, tunashambuliwa! PAC tunasema "Hatutetereki"

The big show
Kwanza,ningeomba uonyeshe wapi nimefanya character assassination?
Pili, hakunahoja ya Escrow iliyouzungumziwa na Zitto katika hoja yake hapo juu

AlichozungumzaZitto ni tuhuma anazojengewa na mafisadi.
Katika tuhuma hizo ametoa majibu. Kuna hoja alizoeleza mwenyewe bila kuzitolea majibu.

Hizo ndizo wengine tunaziuliza kama zina majibu au la, kama ni kweli au la.

Sijui kamandio character assassination yenyewe unayosema.

Bandiko uliloninukuu nimeeleza hoja zinazogitaji majibu.
Ninashangaa hukunisaidia kuelewa bali kusema ninafanya character assassination.


Mfano,bandiko la Zitto anasema kuna tuhuma zilizopikwa na keshazipleka katika vyombovya dola.
Kataja leseni ya Vivian na mhuri wa wakili Mkandege.

Swali nikuwa, je ameona nini katika mhuri wa Mknadege? Ni feki au Mkandege alitumikakwa nafasi yake?

Mfano wapili, Zitto ametuhumiwa kuwa na kampuni ya Gombe aliyoanzisha nab w Ongagi.
Katika majibu, Zitto anaelezea kazi za ushauri za kampuni ya Gombe.

Zittohakutuambia kuwa ni kweli au si kweli kuwa alianzisha kampuni na Ongagi?
Kumbukahakuna neon hata moja tulilounda, yote yanatoka katika maelezo yake

Zittokatueleza kuhusu kutuhumiwa kumtafutia nyumba CEO wa Shell. Katika majibu yakeZitto ameeleza mengi kuhusu Shell. Kitu tulichotaka kusikia ni je, tuhuma zakumtafutia nyumba ni za kweli? Je, hiyo ndiyo character assassination

Ufisadi waEscrow, wengine mnauona baada ya Zitto. Mimi nimeuongelea hata kbala ya hapo.
Mbona wakati huo hamkuniuliza kama nina washambulia Escrow kwa characterassassination?


Mimi nadhanihoja muhimu ni kujadili mada ya Zitto.
Zitto hakuongelea Escrow kiasi kwambatunaweza kuacha mambo mengine.


Someniheading ya mada '' Ninashambuliwa, tunashambuliwa…'' Hoja ni kushambuliwa kwatuhuma.
Amejibu na wala hatkuhoji majibu yake. Tunachohoji ni kile alichotuhumiwa bila kujibu.


Tulitarajikuwe na link ya majibu kama ya kumhusisha Vivia, Mkandege na Milioni 6. Ukisoma
hoja hakuna link. Je, tukae kimya bila kuuliza kwa kuogopa characterassassination?


Na mwisho,nilipomzungumzia Mbowe mara 3, kwanza ni kumsifia JK kwa kujenga barabara,pili, kukimbilia Ikulu kwenye juisi ya Obama na tatu kusifia JK kuanzishamchakato, mbona wakati huo hamkusema nafanya character assassination?

Tatizohamjadili hoja kwasababu tusizozijua. Mnatafuta cha kusema. Mkuu hoja zipo wazimbona hazijibiwi?

Nguruvi3.

Wewe sio mgeni kwangu kwaiyo jins unavyocheza segere lako namufuatilia kwa unakin mno.

Najua kiundan kabisa ipi ni motive yako ktk hili dhidi ya mleta mada hii.

Either sipo hapa kumtetea yeyote yule isipokuwa kuangalia lipi ni la msingi na linalopaswa kujadiliwa kwa sasa.

Kwa upeo wa fikra zangu hivyo vyoote unavyojaribu kuvihoji muhusika keshaweja wavi kuwa ni mashambulizi kwake na wale wenye vidhibiti visivyo na shaka waviweke wazi..ajabu sasa wewe unarudia tena kuuulizia mara mbili mbili huku ukidai majibu.

Kinachonishangaza zaidi ni pale unapojitoa ufaham na kujikikita katika hoja ulizozitengeneza wewe mwenyewe eti ya kwamba kichwa cha habari ya mada hakihusu tegeta escrow kinahusu tuhuma teh teh teh..yaani hata maudhui ya title na kilichomo ndan ya mada unashindwa kuunganisha dots?


Mimi nilichokiona hapa ni kwamba mwandishi anasema ishu kubwa ni tegeta escrow kwaiyo hizi cheap propaganda zinazopigwa juu yake na kamati yake hazina mashiko thats why kaja kutolea clarification na kuwataka watanzania waelekeze fikra zao kwenye sakata kuuu la huu ufusadi.umenipata??

Mnachojaribu kufanya ni kucheza political ponography ili hali athari na outcomes zake mnazifaham.

Acheni huu unafiki na undumilakuwili.


Nchi inaangamizwa hiii.
 
Zikiwa zimebaki siku chache kablaya Kamati ninayoongoza ya PAC kuwasilisha Bungeni Taarifa Maalumu kuhusuukaguzi maalumu wa akaunti ya Tegeta Escrow, kumekuwa na kampeni za chini chinizinazoendeshwa kwenye korido za Bunge na kwenye mitandao dhidi yangu binafsi nabaadhi ya wabunge waliosimama kidete dhidi ya wizi wa fedha kutoka Benki Kuu yaTanzania akaunti ya Escrow.

Baadhi ya tuhuma nimezipeleka kwenye vyombo vya dola ili zichunguzwe kwani zinavielelezo vya mahala pa kuanzia (kama leseni ya udereva ya mwanamke anajulikanakama Vivian Emmanuel Sirikwa na muhuri wa kampuni ya uwakili inayomilikiwa naBwana Joseph Mkandege). Baadhi ya tuhuma nitazijibu moja baada ya moja.

Waziri mmoja ambaye ni mtuhumiwa wa wizi wa fedha za Tegeta Escrow anazungukakwa wabunge akisema tuhuma hizi kupikwa kama njia yake ya kuhamisha mjadalakutoka uporaji wa Tshs 200 bilioni kwenda kwenye masuala binafsi.

Tuhuma hizi zenye kichwa cha habari "Zitto na Filikunjombe wanatumiwa naKenya na Uingereza kuvuruga na kudhoofisha Uwekezaji nchini mwetu"zinajibiwa hapa chini. Utaona ndugu Filikunjombe ametajwa kwa kichwa cha habariili kumtaja tu bila sababu yeyote ile.

Tuhuma #1 :

Zitto anaye rafiki yake Mkenya aitwae Rapahel Ongangi ambao kwa pamojawameanzisha Gombe Advisors Co. Ltd (registered on 24 November 2011, CertificateNo 87387) kwa ajili ya kufanya biashara na Makampuni ya Gesi na Mafutayanayofanya kazi nchini hapa.

Majibu:

Gombe Advisors ni kampuni binafsi isiyofanya faida yaani ‘Company Limited byGuarantee'. Haina kazi na kampuni yoyote ya Gesi na Mafuta na wala yenyewehaijuhusishi na biashara hiyo. Gombe advisors haijafanya kazi yoyote ile nakampuni nyingine zaidi ya kusaidia wasanii wa kundi la Kigoma All stars.Upotoshaji hapa unalenga kupindisha mjadala.

Tuhuma #2 :

Zitto amemsaidia Ongangi kupata uraia wa Tanzania na kwa sasa ni raia wapasipoti. Zitto na Ongangi walimtafutia CEO wa Shell aitwae Axel Knospe nyumbana gari ya kukodi.

Majibu:

Raphael ni mtu binafsi ambaye anafanya shughuli zake hapa nchini, amesoma hapanchini na ameoa na ana mtoto. Tuhuma hizi hazina msingi wowote ule maana niuwongo. Wanaotoa tuhuma hizi waonyeshe hiyo pasipoti ya Bwana Ongangikuthibitisha madai yao.


Tuhuma #3 :

Mikataba ya STATOIL iliyokuwa inarushwa kwenye mitandao ya jamii na kuchapishwakwenye magazeti ya Kenya ya hapa nchini (The Citizen na Mwananchi) mwandishimkuu alikuwa huyo CEO wa Shell.

Majibu:

Mkataba uliovujishwa wa StatOil ulivujishwa na waandishi wa habari wa Norway.Uchambuzi wa mkataba huo nimeufanya mwenyewe kwa kutumia utaalamu wanguniliosomea wa kuchambua mifumo ya kodi kwenye sekta ya mafuta na gesi. Kwa namnayoyote ile, huyo anayetajwa kuwa CEO wa kampuni ya Shell hahusiki. Tuhuma hiiwanaoitoa watoe ushahidi usio na chembe ya mashaka.

Ikumbukwe kuwa mkataba wa StatOil utaipotezea Tanzania mapato ya dola zaMarekani bilioni 12 (takribani Tshs 20,400,000,000,000/=) katika kipindi chamiaka 15 baada ya gesi kuanza kuchimbwa. Uamuzi wa Kamati ya PAC kutakamikataba yote ya Gesi kuwa wazi una lengo la kuchambua kuona kama mikataba yotenchini haipotezi mapato kwa nchi. Uamuzi huo umewakasirisha sana baadhi ya waliohusikakuingia mikataba Serikalini maana wanajua kuna madudu kwenye mikataba nawanataka umma wa watanzania usijue!

Tuhuma #4 :

Kampuni ya SHELL imechukizwa sana kucheleweshwa kwa kupata kibali cha kutafutagesi na mafuta kule Pemba. Vilevile SHELL haina uwekezaji mkubwa Tanzania Barakwani ilishindwa kwenye tenda zenye vitalu vyenye gesi nyingi upande wa Bara.

Majibu:

Ukweli ni kuwa Kampuni ya Shell ina vitalu 4 huko Zanzibar na tayari inamakubaliano na Serikali ya Zanzibar kuhusu utafutaji mafuta huko katika vitalunamba 9,10,11 na 12. Shell inafanya kazi na kampuni ya Petrobras ya Brazilkwenye kitalu namba 6 na namba 8. Taarifa hizi zipo wazi kwenye tovuti ya TPDC.Tuhuma nyepesi namna hii dhidi ya kampuni kubwa kama Shell zinaonyesha dharauna kiburi kinachotokana na uelewa mdogo wa mambo wa watu wanaotuhumu.

Tuhuma 5:

Ongangi anapokea maelekezo kutoka Serikali ya Kenya kuhujumu uwekezaji nchinimwetu.

Majibu:

Nazifahamu mbinu nyingi zinazotumika kufanya propaganda, lakini mbinu hiiimeshindwa ikiwa mapema sana. Ni vema wanaotoa tuhuma hizi wazithibitishevinginevyo ni mwendelezo wa propaganda zisozingatia diplomasia ndani yake dhidiya jirani zetu wa Kenya. Hizi ni propaganda hatari ambazo hata haowanaotuhumiwa wakisikia watatudharau sana.

Tuhuma #6 (juu ya Uingereza):

Uingereza imekuwa inamfadhili Zitto kwa miaka mingi kwa mambo yake ya kisiasakwa hiyo sasa hivi Ubalozi wa Uingereza unamlipa Zitto na Kafulila kuhakikishakwamba Standard Chartered ya Uingereza inalipwa deni lake lisilotambulikakisheria nchini mwetu.

Majibu:

Nimetangulia kusema hapo awali kuwa kuna propaganda ambazo haziangalii hatadiplomasia; nyingine ni hii. Pamoja na kukanusha uzushi huu, ni vizuri wanaotoatuhuma za namna hii kuthibitisha. Mimi binafsi sijawahi kufadhiliwa kisiasa naTaifa lolote lile. Inaelekea kuna wanasiasa wanaofadhiliwa na mataifa mengineambao kwakuwa kwao ndiyo maisha wanaamini na wengine tupo kama walivyo. Kwanguitikadi yangu ni ‘Uzalendo kwa nchi yangu', ni jambo ambalo halina mbadalawake. Siku zote nasema "Right or wrong, my country first". Kurudia kurushatuhuma kwa Ubalozi wa Uingereza nchini ni kudhihirisha kwa mara nyingine kiburicha kuwa na mamlaka (arrogance of power) walicho nacho wanaotuma tuhuma hizi.

Aidha, wanatuhumu kuwa "Kafulila na Zitto wamehaidiwa 15% ya USD 150 millionkama deni likilipwa"

Mtanzania anayeweza propaganda dhaifu kama hizi basi anatakiwa ajitafakari.Hata hivyo ni vema wanaotoa tuhuma hizi wathibitishe bila chembe ya mashaka.

Tuhuma #7 :

Mbunge Mkono nae ameshikwa hasira kupoteza kazi ya uwakili pale TANESCO.Kafulila na Zitto wanalipwa na Mkono kuvuruga Serikali kwa hasira za kukosafedha za kitapeli za TANESCO.

Majibu:

Hizi ni tuhuma ambazo sasa tumezizoea kutolewa. Mambo mepesi hayawezi kujibumambo ya msingi kama tuhuma za wizi wa fedha zaidi ya Tshs bilioni 200 kutokaBenki kuu ya Tanzania. Kukusanya kila propaganda ili kuuhamisha umma nikupungukiwa hekima na busara.


Aidha, wanaotuhumu wanadokeza kuwa "Naomba tuwe macho na Wabunge wetuachananeni na madai ya Zitto ya wizi. Huyu mtu anafanya biashara na Kampuni yaSHELL na inasemekana analipwa na Ubalozi wa Uingereza. Serikali ya Kenya natapeli mkubwa Mbunge Mkono nae anawalipa Zitto na Kafulila".

Watanzania, haya ni maneno ya hasira ya watu wanaokaribia kukamatwa kwakushiriki wizi wa fedha katika Benki kuu ya Tanzania. Kamwe tuhuma kama hizihaziwezi kutukatisha tamaa katika kupambana ili ukweli ujulikane. Sisitutapigana kwa ajili ya Taifa, kwa ajili ya mtanzania na tunachotaka ni ummauujue ukweli wa mambo.

Hasira hizi zinatokana na mambo mawili:

Moja ni uamuzi wa kamati ya PAC kuwasweka ndani baadhi ya watendaji wa TPDC kwakushindwa kutekeleza maamuzi ya Kamati yanayohusu uwazi wa mikataba ya Gesi naMafuta.

Pili, ni uamuzi wa PAC kuagiza ukaguzi maalumu wa mchakato mzima wa kuanzishwana kufungwa kwa akaunti ya Tegeta Escrow ambapo zaidi ya shilingi bilioni 200ziliporwa na zaidi ya shilingi bilioni 12 zinalipwa na TANESCO kila mwezikwenda kampuni ya PAP inayomilikiwa na Harbinder Singh Seth (50%) na watuwasiojulikana kupitia kampuni ya Simba Trust iliyosajiliwa na kufichwa nchiniAustralia (50%).

Ieleweke kuwa PAP inalipwa shilingi milioni 400 kila siku kutoka TANESCOizalishe au isizalishe Umeme! Watanzania, PAP itaendelea kulipwa namna hiyo kwamiaka 20 ijayo. Kwa namna ambayo Seth analindwa na baadhi ya watendajiSerikalini na hasa ndani ya Wizara ya Nishati na Madini. Aidha, kuna fununukuwa kuna maofisa serikalini wanaomiliki hizo 50% za kampuni ya PAP. Seth piaanamiliki kitalu cha gesi Mnazi bay Kaskazini kupitia kampuni ya HydroTanz.

Hasira hizi walizo nazo wanaonituhumu na Kamati yangu zimewapelekea kugushinyaraka mbalimbali zinazonituhumu mimi na wenzangu ili kutuogopesha nakutukatisha tamaa katika kutafuta ukweli juu ya suala la uporaji wa fedhakutoka Benki kuu. Lengo lao ni kututoa kwenye mstari. Mimi na wenzanguhatutatoka kwenye mstari, tutashirikiana na wabunge wenzetu kuhakikisha ukweliunajulikana na wezi kuchukuliwa hatua kali.

Harbinder Singh Seth aliiangusha Serikali ya KANU nchini Kenya, sasa anachotakakukifanya kinaweza kuiangusha Serikali ya CCM wakiendelea kumkumbatia.Watanzania sio mabwege!

Zitto Kabwe
Mwenyekiti PAC
The Big show, siku hizi mambo yapo wazi
Kkichwa chahabari hicho hapo juu. Onyesha mahali ambapo Escrow imetajwa na Zitto.

Habari yaZitto hiyo hapo juu, onyesha mahali alipojadili, narudia alipojadili Escrow nawala si kutaja.
Kuna kutaja mara 5, onyesha sehemu moja aliyojadili kama jambo la msingi ambalo mnataka tulijadili.


Tatu,onyesha mahali alipozungumzia nyumba ya CEO wa Shell. Kumbuka hilo ni sehemu yatuhuma. Sasa tuonyeshe kaongelea wapi

Nne,tuonyeshe mahali aliozungumzia kuhusu uhalali au uharamu wa mhuri wa Mkandege.K
umbuka kamtaja Mkandege na hivyo ni muhimu aeleze kwanini Mkandege


Tano, Tuonyeshe mahali alipojibu tuhuma za Gombe na Ongagi.
Kumbuka ameeleza mengi kuhusu familia ya Ongagi, lakini hakujibu kama ana ushirika au la.


 
Tuhuma #1 :

Zitto anaye rafiki yake Mkenya aitwae Rapahel Ongangi ambao kwa pamojawameanzisha Gombe Advisors Co. Ltd (registered on 24 November 2011, CertificateNo 87387)

kwa ajili ya kufanya biashara na Makampuni ya Gesi na Mafutayanayofanya kazi nchini hapa.

Majibu:

Gombe Advisors ni kampuni binafsi isiyofanya faida yaani ‘Company Limited byGuarantee'. Haina kazi na kampuni yoyote ya Gesi na Mafuta na wala yenyewehaijuhusishi na biashara hiyo. Gombe advisors haijafanya kazi yoyote ile nakampuni nyingine zaidi ya kusaidia wasanii wa kundi la Kigoma All stars.Upotoshaji hapa unalenga kupindisha mjadala
Mheshimiwa The Big Show, ungekuwa mwalimu( na njua wapo wanatusoma) katika alama 10 ya swali na jibu, hapa ungempa Zitto alama ngapi?
 
Mkuu zito akiondoa kale kadharau ka kuto taka kushindwa, kuto heshim wakubwa zake coz kapata popularity ni kiongozi mzuri...-ni ushauri tu kwako bwana zito... niliyo sema ni msingi mkuu wa mafanikio popote pale kwa mtu anae jijenga kazini au kwenye siasa... tunakusuport kwenye hili but watch out. .. ukiwagawa watz na kutaka kuua CDM kisa unataka respect tutakutosa na ndo utakuwa mwisho wako kisiasa... big up zito..
Khaa!! Wewe tena unaleta habari za CDM humu :doh: Ulevi mwingine bana! Kwanini usiitwe CDM kwanza??
 
THE BIG SHOW et al

Nadhani ni wewe na wenzake ndio mnaojitoa ufahamu kwa jambo lililo wazi kabisa. Lakini iwapo tatizo ni kwamba hauelewi hoja ya msingi ya Nguruvi3 hapo juu ni nini, basi naomba twende taratibu:


  1. Huu ni uzi ulioletwa na Zitto mwenyewe, na sio washabiki au wabaya wake. Je tupo sahihi?
  2. Kwa uwazi kabisa, anacholenga zitto ni kujisafisha dhidi ya tuhuma kadhaa ambazo ameziorodhesha yeye mwenyewe na sio mashabiki au wabaya wake. Je tupo sahihi?
  3. Mlengwa wa uzi huu ni umma wa watanzania, hivyo mwananchi yoyote ana haki ya kuhoji yaliyomo, hasa ikizingatiwa kwamba mbunge wa jimbo ni mbunge wa wananchi wote kwa mujibu wa katiba ya JMT (1977). Je tupo sahihi?
  4. Mbali ya ukweli kwamba Zitto ni mbunge wetu wote kama wananchi bila ya kujalisha jimbo, dini, kabila, mkoa, jinsia n.k, zitto pia amepewa dhamana ya kuongoza kamati nyeti sana ya bunge la JMT, kamati ya PAC ambayo moja kwa moja inahusiana na kodi zetu kama wananchi. Kwahiyo, matendo yake na kauli zake zote, wananchi tuna haki ya kuzidadisi. Na katika suala husika la ufisadi, wananchi tuna haki ya kudadisi moral soundness or integrity ya kiongozi yoyote anayejitokeza katika vita hivi. Lakini kwa zitto, umuhimu huu ni mkubwa zaidi hasa given his track record (mabilioni ya uswisi, tuhuma nyingi dhidi yake kutopatiwa majibu ya kuridhisha, na nyingine kutopatiwa majibu kabisa). Je tupo sahihi?
  5. Hivyo basi, sisi kama wananchi, tulitarajia kwamba, zitto angekuja na maelezo yanayojitosheleza, na sio majibu yanayoacha maswali zadi. Kweli au siyo kweli?

PENGINE, Ukimya wa zitto katika uzi huu unaweza kuwa unatokana na yeye mwenyewe kubaini kwamba majibu yake kwa tuhuma alizowasilisha “yeye mwenyewe”, yana mapungufu, au pengine kwa mtazamo wake, maelezo yake yanajitosheleza, na ameamua kuachia wafuasi wake wamalizie kazi iliyobakia humu. Hapa naomba nisisitize matumizi ya neno “PENGINE”, kwani katika hili, zitto ametuacha kwenye giza nene.
Ukimya wa Zitto juu ya suala husika umepelekea wafuasi wake kuchukua uamuzi wa kuja kutoa ufafanuzi juu ya maswali yanayoulizwa na wananchi mbalimbali, maswali ambayo yamezalishwa na majibu yake mwenyewe zitto kwenye bandiko #1 . Sisi tunao hoji hatuna tatizo juu ya hatua hii ya wafuasi wake kutoa ufafanuzi, kwani wana haki ya kujadili kwa “mtindo wa kumjibia maswali” kama sisi tulivyokuwa na haki ya kujadili kwa “mtindo wa kuuliza maswali na kuomba ufafanuzi.”

Tatizo lililopo ni kwamba badala ya kujibu hoja, watetezi wa zitto WANAKIMBIA kujibu maswali ya msingi, na badala yake WANAKIMBILIA matusi, vijembe, shutuma, mipasho dhidi ya wananchi wanaouliza maswali ambayo ni zao la majibu yake zitto mwenyewe ambayo hayajitoshelezi.

Anachojadili nguruvi3 ni kwamba tuhuma alizowasilisha zitto na majibu aliyotoa zitto, hayaendani. Kwa maana nyingine, mwasilishaji wa tuhuma husika (Zitto), na mtoa majibu/maelezo dhidi ya tuhuma hizo, ni huyo huyo (zitto), lakini pande hizi mbili za maelezo/ufafanuzi/majibu, haziendani. Huo ndio msingi wa hoja ya Nguruvi3.

Kwa mujibu wa maneno yake mwenyewe Zitto, tuhuma namba moja ni kama ifuatavyo:


  • Ana rafiki mkenya aitwaye Raphael Onyagi.
  • Kwa pamoja (Zitto na Onyagi), wameanzisha kampuni ya GOMBE ADVISORS CO LTD yenye usajili namba 87387, usajili uliofanyika tarehe 24 November, 2011.
  • Kampuni ya GOMBE ilianzishwa kwa ajili ya kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi yanayofanya kazi hapa nchini.

Hizi ni tuhuma ambazo zitto mwenyewe ndiye amezianisha katika uzi huu (kwenye bandiko #1 ). Haya hayajawasilishwa na wafuasi au wabaya wa zitto, bali zitto mwenyewe. Na kwa jinsi alivyotiririka na maelezo, ni rahisi kubaini kwamba alicholenga zitto ni kutoa maelezo/majibu kwa umma kwa nia ya kujisafisha na tuhuma hizi ambazo anadai zinaelekezwa kwake. Hali hii ikapelekea umma (kwani mbunge wa jimbo ni mbunge wa umma), kwa haki iliyo wazi kabisa, kuanza kuchambua hoja za zitto ili kubaini ukweli upo wapi.

Je zitto anasemaje juu ya tuhuma hizi? Kwa mujibu wa ufafanuzi wake mwenyewe Zitto:

1. Gombe advisors ni kampuni binafsi isiyofanya faida (yani company by guarantee).
2. Gombe advisors haina kazi na kampuni yoyote ya mafuta na gesi na wala yenyewe haijishughulishi na biashara hiyo.
3. Gombe advisors haijafanya kazi yoyote ile na kampuni nyingine zaidi ya kusaidia wasanii wa kundi la kigoma all stars.


Anachouliza nguruvi3 ni je, kuna uhusiana gani baina ya maneno yenye rangi nyekundu na yale yenye rangi ya kijani hapo juu? Kwa mtu makini na anayeweka ushabiki pembeni, ataona wazi kwamba maelezo ya zitto hayajitoshelezi. Labda tuwaulize:

*Je, zitto amejibu tuhuma aliyowasilisha mwenyewe kwa maneno yake kwamba ana rafiki aitwaye Raphael Onyangi? Jibu ni hapana.
*Je, zitto amejibu tuhuma aliyowasilisha mwenyewe kwa maneno yake kwamba anamiliki kwa pamoja kampuni ya 'Gombe' na mtu aitwaye Raphael Onyagi? Jibu ni hapana.

Alichoweza kutolea ufafanuzi zitto ni haya matatu:


  • Gombe haifanyi kazi yoyote na makampuni ya mafuta na gesi nchini.
  • Gombe haijishughulishi na sekta ya mafuta na gesi.
  • Gombe haijawahi kufanya kazi na kampuni nyingine yoyote nchini zaidi ya kusaidia wasanii wa kundila “Kigoma All Stars”.

Vinginevyo, tuhuma za msingi hazijatolewa majibu (rejea shemeu highlighted blue hapo juu), na ndio maana nguruvi3 akasema kwamba anachofanya zitto ni kuchagua mambo ya kujibu, na kuacha mengine, pengine kwa makusudi, au pengine kwa kutokusudia. Lakini tuseme kwamba zitto bado ana nafasi ya kuja kuweka mambo sawa, hasa kwa vile wafuasi wake hamjafanikiwa kumsaidia katika hilo.

Lakini yapo masuala mengine mawili muhimu:

Moja, kuwa a company by guarantee haina maana kwamba kampuni ya aina hiyo haiwezi kuwa na uhusiano na kampuni au makampuni yaliyopo sekta binafsi. Hili ni angalizo tu.

Pili, katika hitimisho lake kwenye majibu ya tuhuma #1 , zitto anasema hivi:

"Upotoshaji unalenga kupindisha mjadala."

Majibu ya zitto yanaacha maswali zaidi. Je, Zitto haoni kwamba kuendelea kukaa kimya maana yake ni kwamba upotoshaji utazidi kwa kasi? Kwani watetezi wake ndio wanaongoza katika kupotosha wananchi, hasa kuwaondoa wananchi katika hoja ya msingi.

Kama alivyojadili nguruvi3, hakuna mtu mwenye hati miliki ya kupambana na ufisadi, badala yake jukumu hilo ni la kila mwananchi, ikiwa ni pamoja na zitto mwenyewe. Lakini pia wananchi wana HAKI ya kuhoji wapambanaji wa ufisadi ambao wamewapa dhamana ya uongozi katika nafasi mbali mbali. Katika moja ya hoja zangu, nilieleza kwa kirefu kwanini mimi kama mwananchi sioni kama zitto ana integrity ya kupambana dhidi ya ufisadi, huku nikifafanua kwanini nasema hivyo. Lakini badala ya watetezi wa zitto kunijibu kwa hoja, wamekimbia hoja zangu na kuhamia kwenye matusi, vijembe, mipasho, na shutuma kwamba sina uzalendo. Kwanini sina uzalendo? Eti kwa kwa sababu kama mwananchi, ninahoji moral soundness/integrity ya zitto kupambana na ufisadi! Thats how low akina Waberoya, Gamba la Nyoka, THE BIG SHOW na wenzenu mmefikia katika mjadala huu.

Mwisho, tungependa kupata Maelezo zaidi juu ya tuhuma zilizochapishwa na gazeti la serikali “habarileo”, tuhuma ambazo zina uhusiano wa moja kwa moja na majina ya kampuni yaliyotajwa na zitto mwenyewe kwenye bandiko #1 hapo juu.

Kwa maelezo zaidi, fuatilia link ifuatayo:
http://habarileo.co.tz/index.php/michezo-na-burudani/25690-zitto-ahusishwa-ufisadi-kwa-wasanii
 
Last edited by a moderator:
Hivi mnaosema twaweza wametumia watu wachache mbona warioba alitumia watu laki tatu kuwakilisha Tanzania nzima alafu alisema ni wananchi wote
 
Huyo Zitto nadhani yupo na ameshaona hayo maswali anayoulizwa,si ajitokeze ajibu? Mleta hoja ni zitto,sasa tunashangaa wapambe wake kuanza kutukana ovyo wachangiaji wanaomtaka asijibu tuhuma nusunusu bali kwa vile ameamua kujibu basi atoe majibu yanayojitoshereza ili kila mtu amwamini.Hivi kwa akili ya kawaida,jemedari aliyewahi kuasi na kukimbia vita mnaweza kumuamini tena awe jemedari wenu katika vita nyingine? Hii vita amuachie aliyeianzisha ambaye ni KAFULILA,aache kulifanyia siasa hili jambo kwani yeye haaminiki

kwasasa na hata baadaye.
 
Maslahi ndio siasa ya Tanzania.kama mkitofautiana maslahi kashfa zitaanikwa.Tuache unafiki wa kudanganya wadanganyika.
 
So.

Wewe ulikua unataka kusemaje kwa mfano.

Umesimamia wapi.

Unataka hili la escrow lisitolewe macho kwa kuwa huna iman na zitto au nin hasa hoja yako.


Sonotorious or sostupid?

Nilitaka kusema shetani akijigeuza malaika tusimuamini, wapo malaika wengi wanapigana vita hii kwa nini tumtangulize shetani aliyevaa joho la malaika.
 
Kwa mujibu wa maneno yake mwenyewe Zitto, tuhuma namba moja ni kama ifuatavyo:


  • Ana rafiki mkenya aitwaye Raphael Onyagi.
  • Kwa pamoja (Zitto na Onyagi), wameanzisha kampuni ya GOMBE ADVISORS CO LTD yenye usajili namba 87387, usajili uliofanyika tarehe 24 November, 2011.
  • Kampuni ya GOMBE ilianzishwa kwa ajili ya kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi yanayofanya kazi hapa nchini.


Je zitto anasemaje juu ya tuhuma hizi? Kwa mujibu wa ufafanuzi wake mwenyewe Zitto:

1. Gombe advisors ni kampuni binafsi isiyofanya faida (yani company by guarantee).
2. Gombe advisors haina kazi na kampuni yoyote ya mafuta na gesi na wala yenyewe haijishughulishi na biashara hiyo.
3. Gombe advisors haijafanya kazi yoyote ile na kampuni nyingine zaidi ya kusaidia wasanii wa kundi la kigoma all stars.



*Je, zitto amejibu tuhuma aliyowasilisha mwenyewe kwa maneno yake kwamba ana rafiki aitwaye Raphael Onyangi? Jibu ni hapana.
*Je, zitto amejibu tuhuma aliyowasilisha mwenyewe kwa maneno yake kwamba anamiliki kwa pamoja kampuni ya 'Gombe' na mtu aitwaye Raphael Onyagi? Jibu ni hapana.

Alichoweza kutolea ufafanuzi zitto ni haya matatu:


  • Gombe haifanyi kazi yoyote na makampuni ya mafuta na gesi nchini.
  • Gombe haijishughulishi na sekta ya mafuta na gesi.
  • Gombe haijawahi kufanya kazi na kampuni nyingine yoyote nchini zaidi ya kusaidia wasanii wa kundila “Kigoma All Stars”.

Ndugu,
Kwanza niseme nakubaliana na wewe kuwa Zitto kama kiongozi ni lazima ajadiliwe. Ila kinacho nisikitisha mimi ni quality ya hicho kinachojadiliwa. Source ya mjadala huu ni sakata la Escrow, that is a fact! Kwa hiyo tuhuma ya kwanza niliyo equote hapo juu pamoja na majibu ya Zitto (ahsante kwa unyambuzi wako) nashindwa kuelewa ni vipi mtu mwenye uwezo wa analysis kama wewe unashindwa kuona jinsi majibu ya Zitto wanavyojitosheleza.

Please allow me to explain;
  • Tuhuma hiyo imejikita katika msingi kuwa Zitto na Bw. Raphael Onyagi ni marafiki (This is irrelevant unless it is illegal to be friends with a Kenyan: ndio mana Zitto haja bother kujusty uhusiano wake na huyu mtu).
  • Zitto na Onyagi ni wamiliki wa Gombe advisors (This too is irrelevant kwa sababu Gombe advisors is a registered organisation, wamiliki wake ni public record: Nayo pia Zitto haja bother kuijibu)
  • Gombe ilianzishwa kwa ajili ya kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi yanayofanya kazi hapa nchini. Hii sasa ndio hoja msingi ya hii tuhuma. Na ndio hoja aliyo ijibu Zitto katika ufafanuzi wake

Unless kuna mtu anaweza ku counter kuwa Gombe has infact had deals with makampuni ya mafuta na gesi, then hakuna kitu cha maana cha kujadili hapo.
 
Yaani sisi watanzania kweli m.afala sana. Yaani sisi akina kajamba nani tunawatetea majizi, yenyewe yanapita humu na kujisemea "good job kijana, keep it up"!! Wakati huyo anayewatetea wezi hata hajui kutakuchaje kesho. Sisi ni mafala sana..
 
Ndugu,
Kwanza niseme nakubaliana na wewe kuwa Zitto kama kiongozi ni lazima ajadiliwe. Ila kinacho nisikitisha mimi ni quality ya hicho kinachojadiliwa. Source ya mjadala huu ni sakata la Escrow, that is a fact! Kwa hiyo tuhuma ya kwanza niliyo equote hapo juu pamoja na majibu ya Zitto (ahsante kwa unyambuzi wako) nashindwa kuelewa ni vipi mtu mwenye uwezo wa analysis kama wewe unashindwa kuona jinsi majibu ya Zitto wanavyojitosheleza.

Please allow me to explain;
  • Tuhuma hiyo imejikita katika msingi kuwa Zitto na Bw. Raphael Onyagi ni marafiki (This is irrelevant unless it is illegal to be friends with a Kenyan: ndio mana Zitto haja bother kujusty uhusiano wake na huyu mtu).
  • Zitto na Onyagi ni wamiliki wa Gombe advisors (This too is irrelevant kwa sababu Gombe advisors is a registered organisation, wamiliki wake ni public record: Nayo pia Zitto haja bother kuijibu)
  • Gombe ilianzishwa kwa ajili ya kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi yanayofanya kazi hapa nchini. Hii sasa ndio hoja msingi ya hii tuhuma. Na ndio hoja aliyo ijibu Zitto katika ufafanuzi wake

Unless kuna mtu anaweza ku counter kuwa Gombe has infact had deals with makampuni ya mafuta na gesi, then hakuna kitu cha maana cha kujadili hapo.
GalaxyS3
1. Naomba utuonyeshe jinsi gani zitto anajadili escrow kwenye Bandiko lake #1 .

2. Je kwa mtazamo wako, lengo la Uzi wa zitto ni nini?
 
Last edited by a moderator:
Ndugu,
Kwanza niseme nakubaliana na wewe kuwa Zitto kama kiongozi ni lazima ajadiliwe.

Ila kinacho nisikitisha mimi ni quality ya hicho kinachojadiliwa.

Source ya mjadala huu ni sakata la Escrow, that is a fact! Kwa hiyo tuhuma ya kwanza niliyo equote hapo juu pamoja na majibu ya Zitto (ahsante kwa unyambuzi wako) nashindwa kuelewa ni vipi mtu mwenye uwezo wa analysis kama wewe unashindwa kuona jinsi majibu ya Zitto wanavyojitosheleza.

Please allow me to explain;

1.Tuhuma hiyo imejikita katika msingi kuwa Zitto na Bw. Raphael Onyagi ni marafiki (This is irrelevant unless it is illegal to be friends with a Kenyan: ndio mana Zitto haja bother kujusty uhusiano wake na huyu mtu).
2.Zitto na Onyagi ni wamiliki wa Gombe advisors (This too is irrelevant kwa sababu Gombe advisors is a registered organisation, wamiliki wake ni public record: Nayo pia Zitto haja bother kuijibu)
3.Gombe ilianzishwa kwa ajili ya kufanya biashara na makampuni ya mafuta na gesi yanayofanya kazi hapa nchini. Hii sasa ndio hoja msingi ya hii tuhuma. Na ndio hoja aliyo ijibu Zitto katika ufafanuzi wake

Unless kuna mtu anaweza ku counter kuwa Gombe has infact had deals with makampuni ya mafuta na gesi, then hakuna kitu cha maana cha kujadili hapo.
Ndugu yangu, wapo waliokuja na matusi wakamuumiza Zitto kuliko alivyotarajia. Hakuna aliyekuja na utetezi isipokuwa wewe, ahsante sana. Naomba nifafanue hoja zako.

Kwanza, msingi wa hoja ni tuhuma zinazotolewa kwa Zitto kutokana na suala la Escrow.
Hivyo, mada aliyojadili Zitto kuanzia heading ni tuhuma na si Escrow.
Suala la Eascrow ni kielelezo cha tuhuma.

Kuna mwenzako nimeomuonyesha wazi kuwa Escrow imetajwa(named) mara 5 na Zitto na hakujadili hata mara moja.
Hivyo elewa mada ni majibu ya tuhuma.

Tuhuma ni Zipi? Nakuja katika hoja zako.

Tuhuma ya 1 ni kuhusiana na leseni na mhuri wa Wakili Mkandege.
Suala hilo amesema lipo katika vyombo vya dola.

Tusichokijua na ambacho hakukieleza, ni je, mhuri huo umetumika kwa kughushi au umetumiwa na wakili?

Hapa anajibu hoja za tuhuma za Milioni 6 inazosemekana amevuta ingawa hakuzitaja wazi. Kwaniniz

Hivyo upo uhusiano kati ya Vivia, leseni, kimemo, mhuri, milioni 6, na wakili Mkandege.
Maelezo hayakueleza Zitto anasimama wapi.

Alichotakiwa kufanya ni kitu kinaitwa ''elimination'' kwamba anapangua tuhuma hizo bila kuacha link. Ameshindwa kwa hilo.

2. Uhusiano wa Zitto na Ongagi.
Hakuna anayehoji uhusiano wao na wala hakuna dhambi ya aina yoyote.
Hata hivyo, Zitto katika hoja zake amejikuta anatueleza uhusiano wake na Ongangi kwa kueleza aliposoma, mke na watoto.
Hilo pia halina tabu, ninachokuonyesha hapa ni jinsi Zitto alivyojichanganya na utetezi wako unaojichanganya kama Zitto

Hoja ya Zitto na Ongagi ina tuhuma hii. Kwamba ni waanzilishi wa kampuni ya Gombe inayoshughu;likia mafuta na gesi.
Hoja ya msingi ni kuanzisha kampuni. Hapa Zitto alipaswa kusema ni kweli au si kweli.

Kama ingekuwa amesema si Kweli, majibu yako ni sahihi. Kama angesema ni kweli ilibidi aonyeshe uhusiano huo na mipaka yake.

Amechagua kukimbia na kuacha ‘goli' wazi. Watu watakuja na theory zao zinazoweza kumweka pagumu.
Kumbuka hizi ni tuhuma, hatusemi kukaa kimya ni ukweli, bali ni sehemu ya mashaka ya utetezi wake.

Uhusiaono wa Zitto na Ongagi umetajwa na Zitto katika kumtafutia CEO wa Shell nyumba.
Shell ni kampuni ya mafuta na gesi ambayo ni sehemu ya tuhuma zinazomkabili Zitto.

Hapa kuna connection ya Ongangi, Zitto na Shell, kampuni ya mafuta na gesi.
Zitto alitakiwa aseme ni kweli au si kweli.

Kama si kweli majibu yako ni sahihi, kama ni kweli alitakiwa afafanue. Kaacha ‘goli' wazi kakimbia.

Unaposema Zitto ''haku bother'' kujibu unaweza kuwa sahihi kwa kuangalia aduience.
Kwa bahati mbaya hamjaangalia audience kwa upana wake.

Kwa msomi kama Zitto majibu aliyotoa yanamfanya awe vulnerable hata kwa mafisadi wenyewe.
Zitto hakujibu tuhuma kisomi na hii ni hatari kwake.


Katika mahusiano ya jamii, Zitto lau basi angeweza kujibu vema zaidi ya hivi (kama yupo safi).

My take:


Wananchi, jitihada zetu za kufuatlia suala la Escrow zinakwamishwa na watu wanaotumia uzushi na tuhuma kutuondoa katika mjadala wa suala hili.

Tuhuma hizo ni kama zile mnazosoma katika mitandao na vyombo vya habari zikielekezwa kwangu

Nimetoa taarifa kwa vyombo vya dola kuhusiana na baadhi ya tuhuma.

Kwa kutambua kuwa ipo taarifa ya CAG na PCCB inayochunguza suala hili, si vema kujibu tuhuma hadi taarifa hizo zitapokuwa wazi.

Jitihada zetu ambazo tunaomba mtuunge mkono, ni kuhakikisha taarifa hizo zinapatikana na kuwa wazi kwa umma


Nawaahidi kujibu tuhuma hizo pale taarifa zitapokuwa zimepatikana, kwa kina na kituo.

Ahanteni. XXXX

Kwa namna alivyojibu, ilikuwa ni kujisafisha akitumia maji na sabuni chafu.

Si kuwa anabaki kuwa vunerable bali pia rekodi zitamsumbua sana.
Kuna somo la Uswiss ambalo rekodi inamuumiza. Hili nalo linabaki kuwa baya zaidi ya alivyotaraji.
Maelezo yake yakibainika kuwa tofauti, au yakitolewa majibu mengine itabidi arudi kufanya clarifications, too little too late.


Hebu msome Mchambuzi kwa umakini, nadhani utapata kitu. Amefafanua vema sana, kuna kitu wengi hawakioni kwa kuwa wameoata kilevi kinachoitwa ushabiki. Ukitumia sehemu kidogo sana ya ubongo, utaona kule tunakoana.
 
GalaxyS3
1. Naomba utuonyeshe jinsi gani zitto anajadili escrow kwenye Bandiko lake #1 .

2. Je kwa mtazamo wako, lengo la Uzi wa zitto ni nini?

1. Zitto hajadili escrow kwenye bandiko lake.
2. Kwa mtazamo wangu lengo la uzi wa Zitto ni kuaddress tuhuma zilizo ibuliwa juu yake kutokana na KULIFUATILIA SUALA LA Escrow. Anachojaribu kufanya ni kuonesha ni kuwa hizi tuhuma have simply been brought up to discredit his stand on this particular issue. (Key: THIS PARTICULAR ISSUE).

Ninachojaribu kukwambia mimi ni kuwa; am not saying that Zitto is 100% honest to God, down to earth good guy, sina enough reliable information about him (forget the papers and the hearsays) to hold him in that regard or vise-versa BUT lengo analo jaribu kulifikia kwa bandiko lake hili lina make a lot of sense. HE IS TELLING PEOPLE 'HEY, DON'T BE DISTRACTED, THE REALLY ISSUE HERE IS ESCROW! EYES ON THE BALL PLEASE'

Now we can go on, and spend the next two, three hours or even days discussing Zitto and the little specifics details, go line after line, sentensi baaada ya sentensi, check spelling mistakes etc etc kwenye uzi wake ila ukiniuliza mimi ntakwambia we are missing the whole point of his entire post.
 
1. Zitto hajadili escrow kwenye bandiko lake.
2. Kwa mtazamo wangu lengo la uzi wa Zitto ni kuaddress tuhuma zilizo ibuliwa juu yake kutokana na KULIFUATILIA SUALA LA Escrow. Anachojaribu kufanya ni kuonesha ni kuwa hizi tuhuma have simply been brought up to discredit his stand on this particular issue. (Key: THIS PARTICULAR ISSUE).

Ninachojaribu kukwambia mimi ni kuwa; am not saying that Zitto is 100% honest to God, down to earth good guy, sina enough reliable information about him (forget the papers and the hearsays) to hold him in that regard or vise-versa BUT lengo analo jaribu kulifikia kwa bandiko lake hili lina make a lot of sense. HE IS TELLING PEOPLE 'HEY, DON'T BE DISTRACTED, THE REALLY ISSUE HERE IS ESCROW! EYES ON THE BALL PLEASE'

Now we can go on, and spend the next two, three hours or even days discussing Zitto and the little specifics details, go line after line, sentensi baaada ya sentensi, check spelling mistakes etc etc kwenye uzi wake ila ukiniuliza mimi ntakwambia we are missing the whole point of his entire post.
Nimekusoma kiundani mno na nimekufahamu.

Ahsanta...
 
Ndugu yangu, wapo waliokuja na matusi wakamuumiza Zitto kuliko alivyotarajia. Hakuna aliyekuja na utetezi isipokuwa wewe, ahsante sana. Naomba nifafanue hoja zako.

Kwanza, msingi wa hoja ni tuhuma zinazotolewa kwa Zitto kutokana na suala la Escrow.
Hivyo, mada aliyojadili Zitto kuanzia heading ni tuhuma na si Escrow.
Suala la Eascrow ni kielelezo cha tuhuma.

Kuna mwenzako nimeomuonyesha wazi kuwa Escrow imetajwa(named) mara 5 na Zitto na hakujadili hata mara moja.
Hivyo elewa mada ni majibu ya tuhuma.

Tuhuma ni Zipi? Nakuja katika hoja zako.

Tuhuma ya 1 ni kuhusiana na leseni na mhuri wa Wakili Mkandege.
Suala hilo amesema lipo katika vyombo vya dola.

Tusichokijua na ambacho hakukieleza, ni je, mhuri huo umetumika kwa kughushi au umetumiwa na wakili?

Hapa anajibu hoja za tuhuma za Milioni 6 inazosemekana amevuta ingawa hakuzitaja wazi. Kwaniniz

Hivyo upo uhusiano kati ya Vivia, leseni, kimemo, mhuri, milioni 6, na wakili Mkandege.
Maelezo hayakueleza Zitto anasimama wapi.

Alichotakiwa kufanya ni kitu kinaitwa ''elimination'' kwamba anapangua tuhuma hizo bila kuacha link. Ameshindwa kwa hilo.

2. Uhusiano wa Zitto na Ongagi.
Hakuna anayehoji uhusiano wao na wala hakuna dhambi ya aina yoyote.
Hata hivyo, Zitto katika hoja zake amejikuta anatueleza uhusiano wake na Ongangi kwa kueleza aliposoma, mke na watoto.
Hilo pia halina tabu, ninachokuonyesha hapa ni jinsi Zitto alivyojichanganya na utetezi wako unaojichanganya kama Zitto

Hoja ya Zitto na Ongagi ina tuhuma hii. Kwamba ni waanzilishi wa kampuni ya Gombe inayoshughu;likia mafuta na gesi.
Hoja ya msingi ni kuanzisha kampuni. Hapa Zitto alipaswa kusema ni kweli au si kweli.

Kama ingekuwa amesema si Kweli, majibu yako ni sahihi. Kama angesema ni kweli ilibidi aonyeshe uhusiano huo na mipaka yake.

Amechagua kukimbia na kuacha ‘goli' wazi. Watu watakuja na theory zao zinazoweza kumweka pagumu.
Kumbuka hizi ni tuhuma, hatusemi kukaa kimya ni ukweli, bali ni sehemu ya mashaka ya utetezi wake.

Uhusiaono wa Zitto na Ongagi umetajwa na Zitto katika kumtafutia CEO wa Shell nyumba.
Shell ni kampuni ya mafuta na gesi ambayo ni sehemu ya tuhuma zinazomkabili Zitto.

Hapa kuna connection ya Ongangi, Zitto na Shell, kampuni ya mafuta na gesi.
Zitto alitakiwa aseme ni kweli au si kweli.

Kama si kweli majibu yako ni sahihi, kama ni kweli alitakiwa afafanue. Kaacha ‘goli' wazi kakimbia.

Unaposema Zitto ''haku bother'' kujibu unaweza kuwa sahihi kwa kuangalia aduience.
Kwa bahati mbaya hamjaangalia audience kwa upana wake.

Kwa msomi kama Zitto majibu aliyotoa yanamfanya awe vulnerable hata kwa mafisadi wenyewe.
Zitto hakujibu tuhuma kisomi na hii ni hatari kwake.


Katika mahusiano ya jamii, Zitto lau basi angeweza kujibu vema zaidi ya hivi (kama yupo safi).

My take:


Wananchi, jitihada zetu za kufuatlia suala la Escrow zinakwamishwa na watu wanaotumia uzushi na tuhuma kutuondoa katika mjadala wa suala hili.

Tuhuma hizo ni kama zile mnazosoma katika mitandao na vyombo vya habari zikielekezwa kwangu

Nimetoa taarifa kwa vyombo vya dola kuhusiana na baadhi ya tuhuma.

Kwa kutambua kuwa ipo taarifa ya CAG na PCCB inayochunguza suala hili, si vema kujibu tuhuma hadi taarifa hizo zitapokuwa wazi.

Jitihada zetu ambazo tunaomba mtuunge mkono, ni kuhakikisha taarifa hizo zinapatikana na kuwa wazi kwa umma


Nawaahidi kujibu tuhuma hizo pale taarifa zitapokuwa zimepatikana, kwa kina na kituo.

Ahanteni. XXXX

Kwa namna alivyojibu, ilikuwa ni kujisafisha akitumia maji na sabuni chafu.

Si kuwa anabaki kuwa vunerable bali pia rekodi zitamsumbua sana.
Kuna somo la Uswiss ambalo rekodi inamuumiza. Hili nalo linabaki kuwa baya zaidi ya alivyotaraji.
Maelezo yake yakibainika kuwa tofauti, au yakitolewa majibu mengine itabidi arudi kufanya clarifications, too little too late.


Hebu msome Mchambuzi kwa umakini, nadhani utapata kitu. Amefafanua vema sana, kuna kitu wengi hawakioni kwa kuwa wameoata kilevi kinachoitwa ushabiki. Ukitumia sehemu kidogo sana ya ubongo, utaona kule tunakoana.

Ahsante kwa maelezo yako, kosa moja unalolifanya ni kujaribu kuzitenganisha hizi tuhuma na sakata la Escrow simply because Zitto hakuongelea specifics za sakata la Escrow uzi wake. Hizi tuhuma hazikuja from thin air, zimekuwa brough up for a reason. Zitto is dirty to eyes of many people, if you want to stop him, throw more dirty on him (it does not matter if it sticks or not). Change his focus from following up on Escrow and let him worry about public opinion on his image as a politician. Its damage control 101.

Labda nikuulize, do you really think kama Zitto angekuja na akapost hayo majibu uliyo weka hapo juu word by word all would have been well? I think ungekuwa wa kwanza kusema Zitto badala ya kujibu tuhuma anajificha kwnye hii sentensi "Kwa kutambua kuwa ipo taarifa ya CAG na PCCB inayochunguza suala hili, si vema kujibu tuhuma hadi taarifa hizo zitapokuwa wazi." Tuhuma anazopewa hazichunguzwi na CAG wala PCCB kinacho mfanya asubiri uchunguzi ni nini?

Unadhani kweli wewe ungekubalia na hayo maelezo??
 
Back
Top Bottom