Zitto Atuma Salaam Nzito. Kuna Mkakati Mzito Bungeni

Zitto Atuma Salaam Nzito. Kuna Mkakati Mzito Bungeni

Ni kweli kuchapa kazi. Lakini kwa vile nchi ni ya wengi na sio mmoja lazima kuheshimiana. Hakuna kiongozi Afrika nzima alikuwa anachapa kazi na kuwajali watu wake kama Gadaffi, lakini dharau zake ndio zilimuondoa tena bila heshima.
Mwalimu Nyerere alikuwa anatuambia kiongozi wapaswa kuwa mtu wa aina gani, uwe mkali lakini heshimu utu wa watu maana kila mtu kazaliwa na ubongo na utashi wa aina yake na hatuko sawa katika kufikiri. Muhimu kuheshimu katiba na sheria zote.
inatosha tulishaheshimiana haikutusaidia
 
...hakuna hata waziri nmoja au mbunge wa ccm aliyekataa asiitwe..

Nilipatwa na mshangao kutosika SIOOOOO hata moja. Yaani hata mama Mhagama,Kassimu na AG walishindwa kutoa hata ya kinafiki? Akufukuzaye hakwambii toka.
 
Tatizo la wanasiasa wa siku hizi wanajifanya kujua kila jambo na. Hawana heshima kwa viongozi wao. Na hasa zito.lema na yule kichaa tundu.dawa yao ni kuwekwa ndani kwa miezi sita ndio wajifunze kunyoosha ndimi zao.kwanza bado watoto wadogo
Nadhani wakumlaumu ni JKN ambaye liwatahadharisha Watanzania mapema sana kuhusu Rais anayevunja Katiba aliyoapa kuilinda. Akina Lema,Lissu na Zzk mnawaonea tu.
 
Nilipatwa na mshangao kutosika SIOOOOO hata moja. Yaani hata mama Mhagama,Kassimu na AG walishindwa kutoa hata ya kinafiki? Akufukuzaye hakwambii toka.
Na baada ya tukio lile kijana wa mzee ameendelea kutupia vijembe kwa wabunge kuwa wanatumia madawa na hawamtishi. Ndio maana naamini kuwa lazima watamwadhibu mzee wake anayemlinda ili kupeleka salam.
Matusi na dharau za Kijana wa mzee ni wazi ni kwa wabunge wa ccm zaidi kuliko wa upinzani sasa hapo ndio tutaona kama wanaweza kuhimili matusi au wataonyesha uwezo wao?
 
Ni kweli kuchapa kazi. Lakini kwa vile nchi ni ya wengi na sio mmoja lazima kuheshimiana. Hakuna kiongozi Afrika nzima alikuwa anachapa kazi na kuwajali watu wake kama Gadaffi, lakini dharau zake ndio zilimuondoa tena bila heshima.
Mwalimu Nyerere alikuwa anatuambia kiongozi wapaswa kuwa mtu wa aina gani, uwe mkali lakini heshimu utu wa watu maana kila mtu kazaliwa na ubongo na utashi wa aina yake na hatuko sawa katika kufikiri. Muhimu kuheshimu katiba na sheria zote.
Nchi ilikuwa imeoza acha aibadilishe kwanza, ninaamini mambo yatakuwa sawa madam Mola yuko upande wetu! Kuwa na amani ndugu yangu
 
Kauli ya Zitto kuwa PM ni mbunge mwenzao ichunguze kwa makini utapata hidden agenda. Na matendo ya Kijana wa mzee kuwatukana Wabunge huku mzee akionyesha kumuunga mkono kijana wake bila aibu.
Jana tena kawatukana na kusema ni vema wabunge wapimwe madawa ya kulevya kwa maana hiyo anadhibitisha kuwa wengi ni watumiaji. Ni matusi nao watamuadhibu mzee wake
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa sababu za kufanya hivyo wabunge wanazo nyingi, tattizo langu kwa wabunge na hasa wale wa ccm ni uthubutu wao kwenye hilo; mara nyingi huishia kuatfuta sababu za kuridhisha mioyo yao hasa wakishaona kitumbua chao kinaingia mchnaga
 
Wapige kura ya kutokuwa na imani naye wananchi tunawaunga mkono
Wananchi wewe na nani?
Jisemee mwenyewe.
Kuna wabunge wameguswa pabaya ndo maana unasikia hizo kelele, washajua kuna baadhi yao watasombwa na sekeseke la madawa, ukiona upinzani na ccm wameungana jiulize
Ccm wanafiki wakubwa tangu lini wakawa marafiki wa vyama pinzani?
Lema kuwekwa lock up wengine wakashangilia leo wanajifanya wanawapenda wapinzani?

Wapinzani nao wanaingia kichwa kichwa[emoji23] [emoji23]

Hii nchi inaendeshwa kwa siasa za chuki tupu, hata wapinzani nao wanafiki tu
 
Mtoa mada unaota ndoto ,yaani CCM wamsariti Magu?
Kumbuka naye kawasaliti na kuwadharau kwa kukubali kijana wake awatukane naye amuunge mkono. Hapo watu wanataka kulinda heshima yao tuu
 
Kuna mtu anadhani watu watahangaika na Waziri Mkuu. Why? Anajidanganya Sana.
PM ni mbunge mwenzetu. Hatuna shida naye.

Ukitaka kula chura kula aliyenona.
Sasa MABADILIKO waliyoyataka wananchi mungu anayaleta kwa njia zake alizochagua. Njia zinazokomaza Taasisi za nchi yetu.

Heshima kubwa kwa Wabunge wa Bunge la 4 kwa mabadiliko makubwa ya Katiba ya mwaka 1984.

Hii nchi sio Gangsters Republic. Hii nchi ya Nyerere hii ina misingi ya Haki na Utu. Hii ni United Republic of Tanzania.
Source: FB page ya Zitto.
My take:
Kuna kila dalili wabunge wamepania mzee ashtakiwe bungeni na wengi watapiga kura ya kutokuwa na imani. Kauli ya jana kuwa kama haliamini bunge alivunje na uitishwe uchaguzi ni kauli kuwa kuna kuchoka na kwamba kama mbwai na iwe mbwai. Hapo ukichanganya na lile azimio la bungeni la kumwita kijana wa mzee na katika kura hakuna sauti hata moja iliyosema SIYOO ni dalili mbaya kwani hakuna hata waziri nmoja au mbunge wa ccm aliyekataa asiitwe.
Jee mchezo huu mzee atauweza ikiwa hata watu wake (ccm) wanaonyesha wamechoka?

Zitto si ni Msaliti? Tangu lini msaliti akaaminika, hasa kwenu bavicha?
 
Kwa nini nchi ilianzisha upinzani kama mapinzani hayana maana? Ushauri wangu ni kwamba chama tawala kina kila uwezo wa kuvunja vyama vingi na iwe hivyo hata kesho sababu China wana chama kimoja, Cuba wana chama kimoja basi na Tanzania tutangaze kabisa tunarudi kwenye chama kimoja. Ruksa.
Dawa si kuvivunja bali ni kuendelea kuvilea. Vitakua tu pole pole. Sasa hivi bado vichanga, umri miaka 20 tu ukilinganisha kwa mfano na vile vya USA vyenye umri wa miaka 200. Kwa hiyo vya kwetu bado vitoto na wakati mwingine lazima vichapwe viboko kidogo maana tunavipenda na hatutaki viharibike.
 
Na baada ya tukio lile kijana wa mzee ameendelea kutupia vijembe kwa wabunge kuwa wanatumia madawa na hawamtishi. Ndio maana naamini kuwa lazima watamwadhibu mzee wake anayemlinda ili kupeleka salam.

Hata wakimshindwa mzee wake (most likely..), wanaweza kuwatesa mawaziri na kuwasumbua sana kwenye bajeti zao (za serikali). Ngoja tuone hili saga litaishaje
 
Mbona ni dakika tu.Kwani hata Mkuu wa Mkoa wa Dar naye si ana msaliti kwa kufanya vitu kinyume cha sheria??Na kujilimbikizia Mali?
Hii ni different mkuu,labda kama watapewa maagizo na akina Lukuvi wakikaa kwenye caucus zao
 
Zitto si ni Msaliti? Tangu lini msaliti akaaminika, hasa kwenu bavicha?
Hujui siasa ikoje. Halafu soma mada uielewe. Huo mkakati sio wa Zitto pekee bali ni wa Bunge zima hasa baada ya kijana wa mzee kulidharau Bunge na mzee mwenyewe kuonyesha kuunga mkono dharau za kijana wake. Wabunge wote ndio maana hakuna aliyejibu sio katika kupitisha azimio. Haijawahi kutokea.
Kumbuka kwenye dharau juu ya Bunge wote wanaweka vyama vyao pembeni na kuwa kitu kimoja.
 
Hapa hata aitishe uchaguzi mwengine kwa vile Jamaa na elements za kidictator. Atashinda kwa vishindo tu.
 
Back
Top Bottom