Rais wa Zimbabwe atangaza siku yake ya kuzaliwa kuwa sikukuu ya kitaifa

Rais wa Zimbabwe atangaza siku yake ya kuzaliwa kuwa sikukuu ya kitaifa

Waufukweni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2024
Posts
5,303
Reaction score
18,461
Rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa, ametangaza rasmi tarehe Septemba 15, ambayo ni siku yake ya kuzaliwa, kuwa sikukuu ya umma nchini humo.

Sikukuu hiyo mpya inayojulikana kama Munhumutapa Day, imewekwa rasmi kwenye sheria za nchi kupitia Statutory Instrument 148 ya mwaka 2026.

Tarehe hiyo ilianzishwa mwaka 2024 na ZANU-PF Youth League kama tukio la kumbukumbu, lakini sasa imepandishwa hadhi kutoka tukio la kuadhimisha siku hiyo hadi kuwa sikukuu rasmi ya kitaifa.

Hatua hiyo imezua mjadala kwa sababu siku ya kuzaliwa ya Rais sasa imeingizwa moja kwa moja kwenye kalenda ya kitaifa ya Zimbabwe, sambamba na sherehe zinazohusishwa na historia na urithi wa kabla ya ukoloni wa nchi hiyo.

====

PRESIDENT Mnangagwa has declared September 15 a public holiday.

In a proclamation through Statutory Instrument 148 of 2026, read in terms of Section 2 (2) of the Public Holidays and Prohibition of Business Act (Chapter 10:21), President Mnangagwa said the public holiday shall be known as Munhumutapa Day.

“It is hereby declared that the 15th of September every year hence forth, shall be a public holiday to be known as Munhumutapa Day,” the notice read.

Via: Heraldonline
 
Na akija mwingine mwakani nae anaweka ya kwake?
 
Rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa, ametangaza Septemba 15, siku yake ya kuzaliwa, kuwa siku ya mapumziko ya kitaifa nchini humo.

Siku hiyo mpya imepewa jina la Munhumutapa Day, ikiwa ni hatua inayolenga kutambua na kuenzi urithi wa kihistoria na kitamaduni wa Zimbabwe.

Uamuzi huo umewekwa rasmi kisheria kupitia Statutory Instrument 148 of 2026, na kufanya Septemba 15 kuwa miongoni mwa siku rasmi za mapumziko nchini Zimbabwe. Kwa mujibu wa uamuzi huo, Munhumutapa Day itaadhimishwa kila mwaka kama sehemu ya kalenda rasmi ya sikukuu za taifa.

Jina la Munhumutapa linahusishwa na historia ya dola ya kale ya Mutapa, iliyokuwa na ushawishi mkubwa katika eneo ambalo leo linajulikana kama Zimbabwe pamoja na sehemu za nchi jirani. Serikali ya Zimbabwe imekuwa ikisisitiza umuhimu wa kuhifadhi historia, utamaduni na urithi wa taifa kama sehemu ya kuimarisha utambulisho wa wananchi.

Kwa kutangazwa kwa Munhumutapa Day, Septemba 15 sasa itakuwa siku maalum ya kitaifa kwa wananchi wa Zimbabwe.
Siku hiyo inatarajiwa kupewa umuhimu kupitia shughuli
mbalimbali za kitaifa na kitamaduni zitakazolenga kuenzi
historia na urithi wa taifa.
 
Back
Top Bottom