Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Status
Not open for further replies.
Sasa kama kila dini kuheshimu dini nyingine, kwanini waislamu nao wasile kama wakristo ili kuheshimu ukristo, mbona wao wanakula hadharani wakati ya kwaresma? Huyu kiongozi atakua na vyeti feki.
Nawewe acha uongo.
Mi ni mkristo ila tambua sio kila mkristo anafunga kwaresma ila hasa wakatoliki na baadhi ya madhehebu matawi ya wakatoliki.

In short uislaam pamoja na madhehebu yake lakini uko unified tofauti na ukristo ambao kila dakika dhehebu jipya na taratibu na kanuni mpya zinaibuka.
 
Kwa nini wewe umebeba bendera ya uyahudi??na wewe ni mtu mweusi,una mapenzi gani bendera hiyo???au na wewe una mambo ya dini.
Kweli mkuu,ni mambo ya dini,ya kwangu binafsi lakini,
Kinachonipa tabu,ni pale idara za serikali,zinapotumika kusimamia,sharia za dini moja,
Katika jamii zetu,bara na visiwani,imezoeleka kwamba,kwenye,mikusanyiko ya watu kama,sherehe,au misiba,uchinjaji,tunawaachia ndugu zetu waislam,lakini hatutegemei,serikali itoe tamko,kwamba,kuanzia Leo,asie muislam aruhusiwi kuchinja,
Ni utaratibu,ambao jamii kwa kuelewana imeukubari,hata asie Islam,akichinja,vyombo vya Dora havimtii nguvuni,
 
Hilo ni tangazo la wakati mfungo wa mwezi wa Ramadhan huko Zanzibar na ni nadhani pia ktk nchi za Kiisilamu. Binafsi sijawahi elewa kwa sababu kwa upande wangu muumini safi anatakiwa afunge bila kujali ameona mtu anakula au hajamuona. Haya mambo ya dini huwezi jibiwa maswali kama haya.
 
Kama mtu yupo tempted kuvunja mfungo kwasababu ameona mtu mwingine akila then huyo mtu sio good enough to be a muslim.....and if he's good enough then Islamic isn't good enough
best comment ever
 
Kweli mkuu,ni mambo ya dini,ya kwangu binafsi lakini,
Kinachonipa tabu,ni pale idara za serikali,zinapotumika kusimamia,sharia za dini moja,
Katika jamii zetu,bara na visiwani,imezoeleka kwamba,kwenye,mikusanyiko ya watu kama,sherehe,au misiba,uchinjaji,tunawaachia ndugu zetu waislam,lakini hatutegemei,serikali itoe tamko,kwamba,kuanzia Leo,asie muislam aruhusiwi kuchinja,
Ni utaratibu,ambao jamii kwa kuelewana imeukubari,hata asie Islam,akichinja,vyombo vya Dora havimtii nguvuni,
Hilo ni tangazo la wakati mfungo wa mwezi wa Ramadhan huko Zanzibar na ni nadhani pia ktk nchi za Kiisilamu. Binafsi sijawahi elewa kwa sababu kwa upande wangu muumini safi anatakiwa afunge bila kujali ameona mtu anakula au hajamuona. Haya mambo ya dini huwezi jibiwa maswali kama haya.
kila dini ina historia yake ya kuasisiwa,Kama utataka kujua haswa mfumo wake,inabidi urudi nyuma na kusoma ideology/falsafa yake,hapo unaweza kungundua,ni kwanini wanafanya Ibada zake na masisitizo yake,na Kwa sababu zake.
 
kila dini ina historia yake ya kuasisiwa,Kama utataka kujua haswa mfumo wake,inabidi urudi nyuma na kusoma ideology/falsafa yake,hapo unaweza kungundua,ni kwanini wanafanya Ibada zake na masisitizo yake,na Kwa sababu zake.
Hoja yangu ni kwamba,hata kama kila dini,inataratibu zake,hizo taratibu na mifumo ya uendeshaji,inabidi iachwe kwenye dini husika,kwa sababu katika nchi ya ki secural kamayetu,kitendo cha baadhi ya taasisi kusimamia taratibu za dini mojawapo,kinaleta shida kidogo,Zenji ingekuwa ni nchi ya kiislam,kwa maana ya kuendeshwa kwa misingi ya msahafu,kama zilivyo Malaysia,Indonesia,au Saudia,kusingekuwa na tatizo,TZ yetu si haifuati misingi ya dini,kwanini Zenj,iwe hivyo,kwa nini watu walazimishwe kufunga,
 
SERIKALI ya Mapinduzi ya Zanzibar(SMZ) imetoa onyo kwa wananchi watakaokula hadharani katika kipindi cha mchana wakati wa Mwezi Mtukufu wa Ramadhani, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yao.

Hayo yalisemwa na Naibu Waziri wa Katiba, Sheria, Utumishi wa Umma, Khamis Juma Maalim wakati akijibu swali la mwakilishi wa jimbo la Paje, Jaku Hashim Ayoub aliyetaka kujua serikali inatoa tahadhari gani kwa watu watakaobainika kula mchana wakati wa Mwezi mtukufu wa Ramadhani.

Alisema utamaduni wa wananchi wa Zanzibar ni kuheshimu kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani kwa makundi yote ikiwemo wa dini tofauti. Alifahamisha kwamba utamaduni huo upo hata kabla ya Mapinduzi ya Januari 12 mwaka 1964 wa dini tofauti kuheshimu dini za watu wengine.

Alisema kazi ya kutoa elimu kuhusu ujio wa mwezi mtukufu wa Ramadhani imeanza kutolewa na Ofisi ya mufti ambayo ndiyo yenye jukumu la kushughulikia masuala ya mambo ya dini ya Kiislamu.

Alisema kazi kama hiyo imeanza kutolewa na maimamu wakuu wa misikiti mbalimbali Unguja na Pemba ikiwemo katika sala za Ijumaa ambazo hukusanya idadi kubwa ya Waislamu kwa wakati mmoja.

Alikiri kuwepo vijana wengi wanaoacha kufunga katika kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani na kula hovyo pamoja na kuvuta sigara. Maalim alisema zipo taarifa kwamba hoteli nyingi hufanya kazi wakati wa mwezi mtukufu wa Ramadhani ambapo wateja wake wakubwa ni vijana wa Kiislamu. Waislamu nchini wanatazamiwa kuanza mfungo wa Mwezi Mtukufu wa Ramadhani wiki ijayo ambapo ibada ya funga ni moja ya nguzo tano za dini ya Kiislamu


Chanzo: Habari Leo
=====================================
Nataka kujua kipindi kwa kwaresma mbona hawakutoa tamko hili.

Kwaio wakristo wawe wanajificha wakati wa chakula cha mchana.

Hapana naona kuna harufu ya udini kuanza Zanzibar.


Huu ni upuuzi na unafiki....kufunga si LAZIMA hii wanatakiwa watambue, utamlazimishaje mtu kufunga?
 
viongozi wetu hawana mpya. Huwezi kumzuia mtu asile. Sio kila mtu ni muislamu na zanzibar haina serikali ya kiislamu. Huu ni upotoshaji.
 
Hoja yangu ni kwamba,hata kama kila dini,inataratibu zake,hizo taratibu na mifumo ya uendeshaji,inabidi iachwe kwenye dini husika,kwa sababu katika nchi ya ki secural kamayetu,kitendo cha baadhi ya taasisi kusimamia taratibu za dini mojawapo,kinaleta shida kidogo,Zenji ingekuwa ni nchi ya kiislam,kwa maana ya kuendeshwa kwa misingi ya msahafu,kama zilivyo Malaysia,Indonesia,au Saudia,kusingekuwa na tatizo,TZ yetu si haifuati misingi ya dini,kwanini Zenj,iwe hivyo,kwa nini watu walazimishwe kufunga,
Ni sawa kabisa,lakini lazima ufahamu,Zanzibar ina serikali yake,na juu ya kwamba,juu ya kwamba kuna serikali ya muungano,lakini kuna mambo mengi ya zanzibar ambayo serikali ya muungano haina haki ya kuyaingilia,mathalani suala la uchaguzi kule,unaedeshwa na wao wenyewe na unaamuliwa na wao wenyewe,Kwa hiyo litizame hata hilo,ambalo ni suala la haki zaidi,ambalo hata linakiuka haki za kibinaadamu na sheria,serikali ya muungano hailiingilii,najua umekuja zaidi katika Imani ya kidini,Ni dhahiri limekugusa katka Ustashi wako wa kiimani,lakini ukweli utabaki pale pale,kwamba zanzibar ina haki hata ya kujitoa katika muungano,ikiwa raia zake wataamuwa hivyo,usichukulie kama unavyiona hivi sasa,lakini Miaka 20 tu nyuma,zanzibar ilikuwa na asilimia 99.9 wakiwa waisilamu,Kwa hiyo hiyo inaonesha wazi uislamu Ni dini ya asili ya zanzibar,tukitaka tusitake,Kwa hiyo suala la kutaka tuwanyime haki ya kufuata sheria za utamaduni wao,hiyo itakuwa Ni kinyume na haki za kibinaadamu.
 
Hoja yangu ni kwamba,hata kama kila dini,inataratibu zake,hizo taratibu na mifumo ya uendeshaji,inabidi iachwe kwenye dini husika,kwa sababu katika nchi ya ki secural kamayetu,kitendo cha baadhi ya taasisi kusimamia taratibu za dini mojawapo,kinaleta shida kidogo,Zenji ingekuwa ni nchi ya kiislam,kwa maana ya kuendeshwa kwa misingi ya msahafu,kama zilivyo Malaysia,Indonesia,au Saudia,kusingekuwa na tatizo,TZ yetu si haifuati misingi ya dini,kwanini Zenj,iwe hivyo,kwa nini watu walazimishwe kufunga,
Kwani "kufunga" ni kutokula chakula???
kwa ufahamu wangu Ni kutokula na kujizuia na mambo mengine ya kutenda dhambi.pamoja na kumshukuru na kumtukuza M Mungu Kwa wingi,huu Ni mwezi mtukufu kwa waislamu.
 
Yote uliyosema ni chuki zimekujaa ila kuna moja umelisahau la kuhalalisha kuoana wanaume kwa wanaume hivi Yesu ndio aliwafundisha hivyo?Tena na vyeti munapeana hivyo mutajazaje ulimwengu

KUOANA JINSIA MOJA HAIJAHALALISHWA POPOTE HATA KWA SHETANI, ROMANI CATHOLIC HALIPO HILO... LAKINI NISEME TU HII DINI YA ISIS, BOKO HARAMU NA VIKOSI VYA LADENI SIJUI MNAMTUMIKIA NANI MAANA HAMUMTII MPAKA SHURTI.

NA AMNA JINSI NAVYOWAONA KAMA WAKATI WA MFUNGO NA MTOTO WA MFALME WA UARABUNI ANAKUJA NA VISICHANA VIDOGO VIDIGO BIKRA TENA KUTOKA MATAIFA TOFAUTI KUJAKUFANYA NAVYO ZINAA NA ANASA KTK MBUGA YETU HUKU NGORONGORO
 
Upumbavu tu.

Hao wanaolipua watu wataacha kulipua huu mwezi?
 
KUOANA JINSIA MOJA HAIJAHALALISHWA POPOTE HATA KWA SHETANI, ROMANI CATHOLIC HALIPO HILO... LAKINI NISEME TU HII DINI YA ISIS, BOKO HARAMU NA VIKOSI VYA LADENI SIJUI MNAMTUMIKIA NANI MAANA HAMUMTII MPAKA SHURTI.

NA AMNA JINSI NAVYOWAONA KAMA WAKATI WA MFUNGO NA MTOTO WA MFALME WA UARABUNI ANAKUJA NA VISICHANA VIDOGO VIDIGO BIKRA TENA KUTOKA MATAIFA TOFAUTI KUJAKUFANYA NAVYO ZINAA NA ANASA KTK MBUGA YETU HUKU NGORONGORO
Hata kuja na vitoto vidogo kustarehe wakati wa mfungo haijahalalishwa na dini hayo ni mate ndo binafsi ya mtu kupitia shetani kila upande wapo so usichukie dini yeyote wala mtu yeyote bali sambaza upendo duniani jazba humkaribisha shetani
 
kwa ufahamu wangu Ni kutokula na kujizuia na mambo mengine ya kutenda dhambi.pamoja na kumshukuru na kumtukuza M Mungu Kwa wingi,huu Ni mwezi mtukufu kwa waislamu.
KUOANA JINSIA MOJA HAIJAHALALISHWA POPOTE HATA KWA SHETANI, ROMANI CATHOLIC HALIPO HILO... LAKINI NISEME TU HII DINI YA ISIS, BOKO HARAMU NA VIKOSI VYA LADENI SIJUI MNAMTUMIKIA NANI MAANA HAMUMTII MPAKA SHURTI.
Tusichanganye ramadhan ya zanzibar,uislamu,na utashi wako wa kiimani,Kama muumini wa Roman Catholic,Kwa upande wako umetaja isis,book haram,Yakiwa na chanzo cha kuanzia,haya yanaondela katika wakati huu,lazima ufahamu kuna waislamu 1.5 billion ulimwenguni,takribani imani nyingi za kidini zinapinga mauaji yasiyo na hatia,hapa hatushabihishi kikundi au mtu au taifa fulani,ukichukulia hivyo kila upande utakuja na ushahidi tosha,sitaki niingie huko Kwa sababu hukumu inamhusu yule au wale watenda kosa kukiwa na ushahidi,Kama kwa hatuwezi kuwalaumu wakristo kwa udondoshaji mabomu ya atomic/nuklia kule Nagasaki na hiroshima,au mauaji ya hitler,au lords of resistance cha uganda,joseph konya ambaye anauwa watoto kutokana na itikadi zake.yako mengi yanayohusiana na hayo,na yatachukua muda,lakini naamini hayatoleta Faida Kwa upande wowote,jambo la msingi ni kuhishimiana katika Imani zetu za kidini,na kuvumiliana,nitakupa mfano sikukuu zote za kiislamu,Kama eid el hajj hazina holiday/siku za mapumziko katika nchi za kimaharibi(kikristo)hapo zinafuata democracy na securalism/siasa za kimataifa,na kuna waisilamu wanalalamika kwa hilo,lakini ukitizama nchi hizi zina asimia kubwa ya wakristo,mambo Kama hayo yapo china na kwengineko,ukitizama hata hapa Tanzania hakuna usawa katika siku za wikiendi ambazo tulidhirithi kutoka Kwa wakoloni wa kiingerza,ambazo zinatoa nafasi Kwa wakristo kwenda kanisani jumamosi na jumapili na zinawanyima waislamu kwenda kwenye sala yao kuu ya ijumaa,jambo ambalo ni upendeleo mkubwa ambalo linafaa vile vile kutafutiwa maamuzi.
Ushauri wangu Kama Ni watanzania tuache utashi wetu wa kiimani,kama tunataka amani na maendeleo
 
Tusichanganye ramadhan ya zanzibar,uislamu,na utashi wako wa kiimani,Kama muumini wa Roman Catholic,Kwa upande wako umetaja isis,book haram,Yakiwa na chanzo cha kuanzia,haya yanaondela katika wakati huu,lazima ufahamu kuna waislamu 1.5 billion ulimwenguni,takribani imani nyingi za kidini zinapinga mauaji yasiyo na hatia,hapa hatushabihishi kikundi au mtu au taifa fulani,ukichukulia hivyo kila upande utakuja na ushahidi tosha,sitaki niingie huko Kwa sababu hukumu inamhusu yule au wale watenda kosa kukiwa na ushahidi,Kama kwa hatuwezi kuwalaumu wakristo kwa udondoshaji mabomu ya atomic/nuklia kule Nagasaki na hiroshima,au mauaji ya hitler,au lords of resistance cha uganda,joseph konya ambaye anauwa watoto kutokana na itikadi zake.yako mengi yanayohusiana na hayo,na yatachukua muda,lakini naamini hayatoleta Faida Kwa upande wowote,jambo la msingi ni kuhishimiana katika Imani zetu za kidini,na kuvumiliana,nitakupa mfano sikukuu zote za kiislamu,Kama eid el hajj hazina holiday/siku za mapumziko katika nchi za kimaharibi(kikristo)hapo zinafuata democracy na securalism/siasa za kimataifa,na kuna waisilamu wanalalamika kwa hilo,lakini ukitizama nchi hizi zina asimia kubwa ya wakristo,mambo Kama hayo yapo china na kwengineko,ukitizama hata hapa Tanzania hakuna usawa katika siku za wikiendi ambazo tulidhirithi kutoka Kwa wakoloni wa kiingerza,ambazo zinatoa nafasi Kwa wakristo kwenda kanisani jumamosi na jumapili na zinawanyima waislamu kwenda kwenye sala yao kuu ya ijumaa,jambo ambalo ni upendeleo mkubwa ambalo linafaa vile vile kutafutiwa maamuzi.
Ushauri wangu Kama Ni watanzania tuache utashi wetu wa kiimani,kama tunataka amani na maendeleo
Best comments ever asante sana ndugu kama mtu hajaelewa hapo tena itabidi tumkate kichwa
 
Tusichanganye ramadhan ya zanzibar,uislamu,na utashi wako wa kiimani,Kama muumini wa Roman Catholic,Kwa upande wako umetaja isis,book haram,Yakiwa na chanzo cha kuanzia,haya yanaondela katika wakati huu,lazima ufahamu kuna waislamu 1.5 billion ulimwenguni,takribani imani nyingi za kidini zinapinga mauaji yasiyo na hatia,hapa hatushabihishi kikundi au mtu au taifa fulani,ukichukulia hivyo kila upande utakuja na ushahidi tosha,sitaki niingie huko Kwa sababu hukumu inamhusu yule au wale watenda kosa kukiwa na ushahidi,Kama kwa hatuwezi kuwalaumu wakristo kwa udondoshaji mabomu ya atomic/nuklia kule Nagasaki na hiroshima,au mauaji ya hitler,au lords of resistance cha uganda,joseph konya ambaye anauwa watoto kutokana na itikadi zake.yako mengi yanayohusiana na hayo,na yatachukua muda,lakini naamini hayatoleta Faida Kwa upande wowote,jambo la msingi ni kuhishimiana katika Imani zetu za kidini,na kuvumiliana,nitakupa mfano sikukuu zote za kiislamu,Kama eid el hajj hazina holiday/siku za mapumziko katika nchi za kimaharibi(kikristo)hapo zinafuata democracy na securalism/siasa za kimataifa,na kuna waisilamu wanalalamika kwa hilo,lakini ukitizama nchi hizi zina asimia kubwa ya wakristo,mambo Kama hayo yapo china na kwengineko,ukitizama hata hapa Tanzania hakuna usawa katika siku za wikiendi ambazo tulidhirithi kutoka Kwa wakoloni wa kiingerza,ambazo zinatoa nafasi Kwa wakristo kwenda kanisani jumamosi na jumapili na zinawanyima waislamu kwenda kwenye sala yao kuu ya ijumaa,jambo ambalo ni upendeleo mkubwa ambalo linafaa vile vile kutafutiwa maamuzi.
Ushauri wangu Kama Ni watanzania tuache utashi wetu wa kiimani,kama tunataka amani na maendeleo
Uislamu na Ukristo dini zote zinafundisha ugaidi na kuua watu wasiofuata dini hizi kwa jina la Mungu.

Kila kitu kiko wazi kwenye vitabu.

Ukristo una afadhali kidogo kwa sababu mafundisho mengi haya ya mauaji yapo kwenye agano la kale, agano jipya limekuja kusawazisha kidogo na kusisitiza upendo na umoja na msamaha.

Uislamu hauna agano jipya.

Quran inasema waueni makafir tu.

Huo ndio ukweli.

Dini hizi si za Mungu.

Mungu anayesemwa na dini hizi hayupo.

Ukijua hili upumbavu mwingi sana hautakutaabisha.
 
Uislamu na Ukristo dini zote zinafundisha ugaidi na kuua watu wasiofuata dini hizi kwa jina la Mungu.

Kila kitu kiko wazi kwenye vitabu.

Ukristo una afadhali kidogo kwa sababu mafundisho mengi haya ya mauaji yapo kwenye agano la kale, agano jipya limekuja kusawazisha kidogo na kusisitiza upendo na umoja na msamaha.

Uislamu hauna agano jipya.

Quran inasema waueni makafir tu.

Huo ndio ukweli.

Dini hizi si za Mungu.

Mungu anayesemwa na dini hizi hayupo.

Ukijua hili upumbavu mwingi sana hautakutaabisha.
Wewe umetokana na nini???.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom