Cogito ergo_sum
JF-Expert Member
- May 30, 2016
- 1,637
- 2,898
Ni mwezi mtukufu ndio wewe ulitakaje kwa mfano?
mtukufu Kwa Nani ?
Nani alisema?
kwa vigezo vipi?
Ni mwezi mtukufu ndio wewe ulitakaje kwa mfano?
Hata ukichukia ndio hivyo unaitwa mwezi mtukufu,na ule ujinga wenu mnaotaka kuufanya mtaishia hukuhuku BARA sio ZANZIBAR.Mlivyokuwa mnasema wazanzibar wana msimamo kuhusu serikali 3 mlidhani wana msimamo kwenye siasa tu? Hata kwenye ishu zingine wana msimamo na muwasifie hivyo hivyo.Yaani mwezi ukiwa mtukufu kwake basi analazimisha uwe mtukufu kwa kila mtu, utumwa mwingine bhana, hii mijitu ndio mibabu zao utakuta ilikuwa inauza waAfrika wenzao kwa waarabu, shenzi kabisa!
Kwan wewe unaesema sio mtukufu ni nani?mtukufu Kwa Nani ?
Nani alisema?
kwa vigezo vipi?
Out of the topic, raia halali wa znz, wasio waislam, wanaolipa kodi zote halali, wanatiwa kifungoni kwa imani isiyo wahusu! Kwani wewe ukifunga na mtu mwingine akala hiyo funga yako inaathirika vipi kama sio unafiki na ushenzi uliowajaa,kama sio kutaka kuipa kiki tamaduni hii ya kitumwa kwa kunyanyasa wasio husika ni nini?Wewe unaishi Zanzibar?
Huo ni kama utamaduni wao miaka na miaka. Kuna maeneo huko IndiaSerikali ya Mkoa wa Mjini Magharibi imesema itawachukulia hatua za kisheria wafanyabiashara wenye migahawa wanaouza vyakula mchana kwani tayari imeshapiga marufuku uuzaji wa vyakula kipindi hiki cha Mwezi Mtukufu wa Ramadhani.
My take :
Pamoja na kwamba Zanzibar ni nchi yenye waislamu wengi lakini hawapaswi kunyanyasa wengine hasa kipindi hiki cha mfungo, Zanzibar wanaenda watu wengi wa imani tofauti kuzuia hawa wenye migahawa kufungua biashara zao kutawafanya wageni na wasio waislamu kukosa sehemu za kula, lakini pia kufunga ni hiari ya mtu, na kufunga ni pamoja na kujizuia hasa pale unapomuona mwenzako anakula.
jibu swali langu.Kwan wewe unaesema sio mtukufu ni nani?
Una kitu gani cha kusema sio mwezi mtukufu ?
Na una vigezo gan?
Hata ukichukia ndio hivyo unaitwa mwezi mtukufu,na ule ujinga wenu mnaotaka kuufanya mtaishia hukuhuku BARA sio ZANZIBAR.Mlivyokuwa mnasema wazanzibar wana msimamo kuhusu serikali 3 mlidhani wana msimamo kwenye siasa tu? Hata kwenye ishu zingine wana msimamo na muwasifie hivyo hivyo.
Huna hoja na bichwa lako lililojaa utumwa hilo, unaitwa mtukufu na nani? Wewe ndio unaujua kuwa ni mtukufu, ila usilazimishe uwe mtukufu kwa kila mtu!Hata ukichukia ndio hivyo unaitwa mwezi mtukufu,na ule ujinga wenu mnaotaka kuufanya mtaishia hukuhuku BARA sio ZANZIBAR.Mlivyokuwa mnasema wazanzibar wana msimamo kuhusu serikali 3 mlidhani wana msimamo kwenye siasa tu? Hata kwenye ishu zingine wana msimamo na muwasifie hivyo hivyo.
Jifunze kuwa na reasoning zilizokwenda shule sio kuleta rubissh zako hapa eti nijibu maswali,kuna swali hapo au ugoro tu umeandika!!!
Uhuru wa mfanyabiashara halali, anayelipa kodi halali, kufanya biashara wakati wa mchana, uhuru wa mZnz halali asiye muislam kupata chakula cha mchana bila uoga wala kujificha kama mwiziUhuru kama upi kwa mfano?unaweza kutusaidia kuujua?
Who proposes should validate, and not vice-versa! Kwani nikisema january au may ni miezi mitukufu itakuwa na maana gani bila kuwa na maelezo?Kwan wewe unaesema sio mtukufu ni nani?
Una kitu gani cha kusema sio mwezi mtukufu ?
Na una vigezo gan?
Ndo hivyo sasa mamlaka za kule zishatoa katazo kama hujaridhika kafungue kesi the HAGUEUhuru wa mfanyabiashara halali, anayelipa kodi halali, kufanya biashara wakati wa mchana, uhuru wa mZnz halali asiye muislam kupata chakula cha mchana bila uoga wala kujificha kama mwizi
Then what? Why should I waste my energy telling you about that? Wewe bakia na imani yako mimi nibaki na imani yangu kufunga nafunga mimi sio wewe why should you be much concerned?Who proposes should validate, and not vice-versa!
Tamaduni kama ni potofu lazima ipigwe vita kwa nguvu zote, kuna raia halali wa Znz wasio waislam, kwanini watiwe kifungoni kwa ibada wasizozifahamu?Huo ni kama utamaduni wao miaka na miaka. Kuna maeneo huko India
Ole wako ule Nyama ya Ng'ombe.... usiseme mtu kanyanyaswa.
Kwahiyo kula katika mgahawa ulio kando ya barabara unakuwa sio ustaarabu, sivyo?Kwanza kwa ustaarabu tu si vizuri kula hadharani..... Hawajakataza kula.
Anzisha hizo harakati if you are man of actions.Usijipe ujasiri nyuma ya keyboard wakati vitendo zero. I dare to tell you that.Tamaduni kama ni potofu lazima ipigwe vita kwa nguvu zote, kuna raia halali wa Znz wasio waislam, kwanini watiwe kifungoni kwa ibada wasizozifahamu?
Kula kula ovyo kama mchwa ndio ustaarabu?Kwahiyo kula katika mgahawa ulio kando ya barabara unakuwa sio ustaarabu, sivyo?
Serikali ya Mkoa wa Mjini Magharibi imesema itawachukulia hatua za kisheria wafanyabiashara wenye migahawa wanaouza vyakula mchana kwani tayari imeshapiga marufuku uuzaji wa vyakula kipindi hiki cha Mwezi Mtukufu wa Ramadhani.
My take :
Pamoja na kwamba Zanzibar ni nchi yenye waislamu wengi lakini hawapaswi kunyanyasa wengine hasa kipindi hiki cha mfungo, Zanzibar wanaenda watu wengi wa imani tofauti kuzuia hawa wenye migahawa kufungua biashara zao kutawafanya wageni na wasio waislamu kukosa sehemu za kula, lakini pia kufunga ni hiari ya mtu, na kufunga ni pamoja na kujizuia hasa pale unapomuona mwenzako anakula.
NabishaZanzibar ni kiwanda cha ubaguzi wa kidini na misimamo mikali ya kidini
Anayebisha ajitokeze
Na ndio maana kufunga ukifunga wewe, usimkataze mwingine kula, kwanini mkataze wengine wasile kwa imani isiyo wahusu? Kwani akila wewe funga yako inaathirika vipi? And thats my concern damn it! Kilaza nini? Yaan hujui what we are concerned about?!Then what? Why should I waste my energy telling you about that? Wewe bakia na imani yako mimi nibaki na imani yangu kufunga nafunga mimi sio wewe why should you be much concerned?