Zambia's M.Mobile to export abroad


MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
141
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 141 160
Zambia's M.Mobile to export abroad

By Michael Malakata , Computerworld Zambia

M.Mobile, Zambia's newly commissioned mobile phone manufacturing plant, has sealed a deal to supply handsets to Zimbabwe, while east African and West African countries including Tanzania, Burundi, Rwanda and Kenya are also expected to start importing the handsets.

The Zambian plant became operational last month with an initial investment of US$3 million. Company Chairman Mohammed Seedat said the company has struck a deal to supply more than 10,000 handsets to Zimbabwe alone, while other east and southern African countries are also soon to be supplied with the phones. The Zambian plant is now assembling about 1,000 handsets per day.

The Africa region has two mobile-phone assembling plants providing locally manufactured handsets to lessen the dependence on foreign-made devices that have flooded the region's market. A-Link Technologies of Rwanda has been producing handsets in Rwanda.

The M-Tech line of handsets made in Zambia have, among other features, FM radios, phone books, color screens, alarms and calendars. Handsets are being sold for between US$40 and $45.

"So many countries in the region have shown interest in purchasing our handsets," Seedat said.
http://www.computerworld.co.ke/articles/2009/05/01/zambias-mmobile-export-abroad
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Zambia's M.Mobile to export abroad

By Michael Malakata , Computerworld Zambia

M.Mobile, Zambia's newly commissioned mobile phone manufacturing plant, has sealed a deal to supply handsets to Zimbabwe, while east African and West African countries including Tanzania, Burundi, Rwanda and Kenya are also expected to start importing the handsets.

The Zambian plant became operational last month with an initial investment of US$3 million. Company Chairman Mohammed Seedat said the company has struck a deal to supply more than 10,000 handsets to Zimbabwe alone, while other east and southern African countries are also soon to be supplied with the phones. The Zambian plant is now assembling about 1,000 handsets per day.

The Africa region has two mobile-phone assembling plants providing locally manufactured handsets to lessen the dependence on foreign-made devices that have flooded the region's market. A-Link Technologies of Rwanda has been producing handsets in Rwanda.

The M-Tech line of handsets made in Zambia have, among other features, FM radios, phone books, color screens, alarms and calendars. Handsets are being sold for between US$40 and $45.

"So many countries in the region have shown interest in purchasing our handsets," Seedat said.
http://www.computerworld.co.ke/articles/2009/05/01/zambias-mmobile-export-abroad
Yaani kwa kamtaji kwa milioni 3 wameanza kutengeneza handsets!! yaani hadi Rwanda jamani? Hivi zamani si tulikuwaga na ile kampuni ya betri ya national? sijui bado ipo?
 
S

SHEMAZUMBA

Member
Joined
Feb 7, 2010
Messages
5
Likes
0
Points
0
S

SHEMAZUMBA

Member
Joined Feb 7, 2010
5 0 0
Sio National tu, kulikuwa na "PHILIPS NDIYO YENYEWE, SAUTI SAFI SAUTI KUBWA" kule Arusha. Inasikitisha jamani. Halafu unawaambia watu huko Uturuki eti mambo ni shwari! SHWARI??? Nadhani jamaa hana hata soni ya macho. Eti mwaka huu ni mwaka wa siasa. Mbona tangu amekwaa kiti hadi leo wanaimba kibwagizo cha siasa, hakuna cha maendeleo wala cha nini!!!
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
82
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 82 145
Yaani kwa kamtaji kwa milioni 3 wameanza kutengeneza handsets!! yaani hadi Rwanda jamani? Hivi zamani si tulikuwaga na ile kampuni ya betri ya national? sijui bado ipo?
-Zambia- ulimi hauna mlupa
-----------------------------

Kwenye Tanzania yetu ni bora tuhakikishe magavana wetu wanaishi kwenye nyumba za mabillion ili waonekane ni watu wenye status (machoni pa watz maana kama wanadhania wadhungu wanaona hivyo wanajidanganya - wanachoona katika hilo ni 'miafrika ndivyo ilivyo'). Majoho ya spika ni sharti yaagizwe toka nje ili kuonekana ni watu wa kisasa. Rais ana msululu wa ma-bmw kwenye misafara ili aonekane wa kisasa... samani kwenye ofisi za serikali zinaagizwa toka nje ili kuonekana ni matajiri... n.k.


Tulikuwa na kiwanda cha UFI, Tanzania Film, Battery, Mwatex, Sunguratex, Karakana ya Reli, Nyumbu, na vinginevyo kibao - karibia vyote sasa viko juu ya mawe au kutoweka kabisa. Halafu unaona kiongozi huyoo nje ya nchi kwenda kuombeleza hela za vyandarua!!
 
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,839
Likes
434
Points
180
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,839 434 180
Yaani kwa kamtaji kwa milioni 3 wameanza kutengeneza handsets!! yaani hadi Rwanda jamani? Hivi zamani si tulikuwaga na ile kampuni ya betri ya national? sijui bado ipo?
Sorry naomba nitoke kdg nje ya mada.M.M.M, mimi naomba nikupongeze kwa postings zako zote ambazo zote huwa zimelenga kwenya mapenzi ya nchi (Tanzania) kwanza kuliko kitu kingine. Huwa nafuatilia comments za watu mbalimbali kwenye blogs, im sure wengi huwa hawaelewi unachokizungumza. Uzuri ni kwamba hukati tamaa nadhani watakata wao tamaa kwenye kukukatisha tamaa. Songa mbele tuko pamoja.

Kuhusu viwanda cc hatuna tunachoweza mzee. Anyway sijuwi ni nani wa kutukomboa. Mama wa viwanda yuko na muuza sura turkey hakuna chochote anachofanya maskini ni business as usual. Anyway hiyo ndio reality.
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,014
Likes
103
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,014 103 160
Viongozi wetu wana vipaumbele tofauti na matakwa ya wananchi. Suala la kuanzisha viwanda kwa ajili ya soko la ndani na hatimaye pia masoko ya nje ni muhimu katika kuinua uchumi. Nimekuwa nikifikiria kwa muda mrefu kuwa kwa nini tusianzishe kiwanda cha simu za mikononi wakati kuna soko kubwa sana nchini na nchi za jirani!
 
Kapinga

Kapinga

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
727
Likes
3
Points
0
Kapinga

Kapinga

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
727 3 0
Yani inayouma ni kwamba imewacost jamaa 3million USD kuset up kiwanda..sasa jiulize watanzania wangapi wana 3$ Million or more na wanafanya nini zaidi ya kuomba tender serikalini??... :-(
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Inawezekana kwamba haya mambo hayatokei kwa bahati mbaya, na ni matokeo ya kuwa na viongozi wafanyabiashara hivyo kama watafanya mambo kwa faida ya nchi maana yake kutakuwa na muingiliano wa kimaslahi( confilict of interest ) fikiria kwamba kuna wakubwa wengi tu wana fanya biashara kama hizo kuagiza simu, computer na vingine kama hivyo, huoni kwamba kama watafanya hivyo kwa faida ya nchi maana yake watakula uzalendo wao?

Kwa kuwa hawako tayari kufanya hivyo kwa sababu kila siku viongozi wetu wanatafuta mtaji wa siasa kupitia biashara na rushwa kubwa kubwa hilo la kuleta viwanda vya umma kamwe halitotokea kwani kwao itakuwa sawa na kuvaa miwani ya mbao, nina hakika hawatakuwa tayari kwa hilo.
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,511
Likes
2,004
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,511 2,004 280
Yani inayouma ni kwamba imewacost jamaa 3million USD kuset up kiwanda..sasa jiulize watanzania wangapi wana 3$ Million or more na wanafanya nini zaidi ya kuomba tender serikalini??... :-(
wanajenga nyumba ya gavana.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,728
Likes
36,245
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,728 36,245 280
Yaani kwa kamtaji kwa milioni 3 wameanza kutengeneza handsets!! yaani hadi Rwanda jamani? Hivi zamani si tulikuwaga na ile kampuni ya betri ya national? sijui bado ipo?
zile pesa za EPA sijui zingefungua viwanda kama hivi vingapi?vingetoa ajira ngapi? vingeingizia taifa pato kiasi gani?mnaojua mahesabu nisaidieni,tz tz tz unaweza kulia kwa yanayotendeka!
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,014
Likes
103
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,014 103 160
Naona kitendo hicho cha Wazambia kiwe changamoto kwa viongozi wetu wanaoinukia, au watakaokuja katika awamu ijayo (kama kutakuwa na mabadiliko). Bado tunaweza kujenga viwanda kama hivyo. Kama Wazambia wamejenga chao, hata sisi hatujakatazwa wala kuchelewa kujenga chetu/vyetu.
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
125
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 125 0
-Zambia- ulimi hauna mlupa
-----------------------------

Kwenye Tanzania yetu ni bora tuhakikishe magavana wetu wanaishi kwenye nyumba za mabillion ili waonekane ni watu wenye status (machoni pa watz maana kama wanadhania wadhungu wanaona hivyo wanajidanganya - wanachoona katika hilo ni 'miafrika ndivyo ilivyo'). Majoho ya spika ni sharti yaagizwe toka nje ili kuonekana ni watu wa kisasa. Rais ana msululu wa ma-bmw kwenye misafara ili aonekane wa kisasa... samani kwenye ofisi za serikali zinaagizwa toka nje ili kuonekana ni matajiri... n.k.


Tulikuwa na kiwanda cha UFI, Tanzania Film, Battery, Mwatex, Sunguratex, Karakana ya Reli, Nyumbu, na vinginevyo kibao - karibia vyote sasa viko juu ya mawe au kutoweka kabisa. Halafu unaona kiongozi huyoo nje ya nchi kwenda kuombeleza hela za vyandarua!!
Rwanda-macho hayana pazia, Rwanda ndiyo ilikuwa nchi ya kwanza EA kutengeneza simu! watu wengi wanaishusha sana rwanda, lakini ukiangalia sera zake utaona kkuwa wako mbele yetu kwa hatua nyingi tu, na jinsi walivyotia juhudi mtashangaa wanadominate!
 

Forum statistics

Threads 1,250,028
Members 481,189
Posts 29,718,665