Yona na Mramba: Mashtaka na yatokanayo

Yona na Mramba: Mashtaka na yatokanayo

Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho
Hii inthibitisha ule usemi wa cheo ni dhamana na sheria ni msumeno inakata huku na huku. Wakati wawakilishi wet wanapitisha sheria bila hata kuziadili hawafikirii kama siku moja sheria hizi hizi zitawahukumu wao wenyewe.

Na bado!
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho

Uhuru wa mahakama ndio huu!
Hakuna cha presha za executive wala nini!
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho

Hakimu anajua kabisa kuwa wakishatoka ndo basi tena, wacha waendelee kula goodtime keko
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho

Huyu Hakimu ni Mzalendo kweli kweli. Tunawataka mahakimu wote waige mfano huo na iwe fundisho kwa wengine. Yaani kanifanya nijisikie kweli kuna watu bado ni waadilifu sana nchi hii na kuwa tunaweza kuibadilisha Tanzania inayoonekana kwenda kwa mafisadi.
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho

Na walio ruhusu hawa jamaa watoke kwenye cell zao KEKO na kwenda town leo na kupata upepo mwanana wa uraiani inabidi wawajibishwe, walijua kabisa kuwa ruling ni tarehe 2 inakuwaje wanawaruhusu waende kisutu leo, wana haraka gani....viongozi wa gereza la keko naomba wawajibishwe kwa kutumia vibaya madaraka yao..


MJ
 
Mwakenja wee,,, aah Mheshimiwa Mwakenja, kwako huna wazee? utapata radhi wewe baba! lol, Haki hawatathubutu tena kula fedha ya Uma, waonee huruma, wamekosa, hawarudii tena. Du, kweli nimekubali. Huu ndo utamu wa sheria. Ukipata mtu anayeijua wala hababaiki! Sikuandika removal order aliyeandika nani? Rudi kureeeeeeeee mpaka kesho ndo nitapitia vigezo upya! Na kama havitoshelezi mnarudi tena keko! Mungu wangu, Aseee jipangeni upya huyu Hezro atatwaibisha huyu, haya! Watu tumechanga mpaka voucher halafu mtu wetu hatumwoni?
 
Inasemekana wazee wameshindwa tena kukamilisha masharti ya dhaman hivyo wamerudishwa tena rumande!
 
Inasemekana wazee wameshindwa tena kukamilisha masharti ya dhaman hivyo wamerudishwa tena rumande!

Mh. Mwakenja hakuandika removal order! Hivyo hakuwa na taarifa ya wao kuletwa leo. Wamendikiwa kuja kesho na ndo atapitia hati za dhamana upya! Upo?
 
Heshima Mbele,

Hakimu Mwakenja ni mtu makini siku zote na nimesikia wana mpango wa kumpiga vita ili aondoke pale kisutu kwa kuwa amekuwa mwiba.

Ila jambo moja ambalo mie naona kama huu ni mpango wa kukomoana ila wenye manufaa kwa wananchi ni kuhusu jambo moja.Siku ya ijumaa nasikia wale watu wa mahakama kuu walisema kwamba Mramba na Yona hawawezi kupewa dhamana baada ya muda wa kazi wa serikali kuisha.

Kama mtakumbuka wakati walimu walipogoma hukumu ya kusimamisha mgomo wao ilitolewa saa ngapi?Je ilikuwa ni siku ya kazi?au kuna kina kipengele kinachoruhusu kazi za mahakama kuendelea kama ni serikali itakuwa inahusika?


kwa taarifa ambaoz ninadho mpaka sasa,mambo ni magumu sana katika chama na kwa sasa hata mkulu anatumia inteligensia ya Jeshi kuhandle ishu zake.Hakuna kuaminiana kwa sasa kati ya mtandao kwa kuwa watu hawaeleweki leo wanataka Mkulu afanye hli kesho wanamwambia amekosea hivyo mkulu kaamua kufanya anavyoona ni sahihi ili kuwaridhisha wananchi.

 
Huyu Hakimu ni Mzalendo kweli kweli. Tunawataka mahakimu wote waige mfano huo na iwe fundisho kwa wengine. Yaani kanifanya nijisikie kweli kuna watu bado ni waadilifu sana nchi hii na kuwa tunaweza kuibadilisha Tanzania inayoonekana kwenda kwa mafisadi.

"Those who deny freedom to others, deserve it not for themselves; and, under a just God, can not long retain it." The Collected Works of Abraham Lincoln
 
Mhh! Inakuwaje waruhusiwe kutoka Keko wakati hakukuwa na ratiba ya wao kupelekwa Kisutu leo? Je tuite ni uzembe wa watu wa Keko au kuna namna alitaka kumshurutisha Hakimu afanye kulingana na matakwa yao? Bongo kazi kwelikweli, hata hivyo heshima mbele kwa hakimu aliyeijua na kuiheshimu kazi yake.
 
9077.jpg

Binti Aifena Mramba, mtoto wa aliyekuwa Waziri wa Fedha, Bw. Basil Mramba akitoka Kanisa la Mt. Petro Oysterbay, Dar es Salaam jana mara baada ya kufunga pingu za maisha na Bw. Evans Msiba. Bw. Basil Mramba alikosa kuhudhuria harusi ya bintiye baada ya kushindwa kutimiza masharti ya dhamana licha ya unafuu uliotolewa na mahakama. (Picha na Zuberi Mussa)​

Imetolewa mara ya mwisho: 30.11.2008 0014 EAT

• Ndoa ya binti wa Mramba yapooza

*Msafara wao wakosa matarumbeta
*Waondoka kanisani kimyakimya

Na Reuben Kagaruki

BI.AIFENA Mramba, binti wa aliyekuwa Waziri wa Wizara ya Fedha, Bw. Basil Mramba, amefunga ndoa na Bw. Evans Msiba, bila shamrashamra za aina yoyote kufuatia baba yake (Mramba) kushitakiwa na kukosa dhamana katika kesi inayomkabili na mwenzake, Bw. Daniel Yona, ya kuliingizia taifa hasara ya mabilioni ya fedha.

Washitakiwa wote kwa pamoja wanakabiliwa na makosa zaidi ya 10 yanayohusiana na uzembe wanaodaiwa kuufanya wakiwa kazini na kulisababisha taifa hasara ya zaidi ya sh bilioni 10.

Ndoa hiyo ilifungwa Dar es Salaam jana katika Kanisa la Mt. Petro huku kukiwa hakuna shamrashamra kama ilivyozoeleka kwenye sherehe za harusi. Aifena na Evans walitoka nje ya kanisa hilo wakiwa wameshikana mikono wakiwa tayari mke na mume, tabasamu angavu juu ya uso wa Bibi harusi likiashiria matumaini mapya ya maisha yake ya ndoa.

Nyuso za watu wachache waliohudhuria ibada hiyo ya ndoa zilikuwa ishara tosha kwamba tukio hilo lilikuwa,limegubikwa na wingu zito la kumkosa baba mtu katika tukio hilo muhimu katika imani za kikristo.

Ndoa hiyo ilifungishwa na Padri Denis Wigira na kutumbuizwa na kwaya ya Moyo Mtakatifu wa Yesu saa sita mchana ambayo iliimba nyimbo za kumpongeza na kumuombea Evans na mkewe katika maisha yao mapya.

Mara baada ya harusi hiyo kufungwa, maharusi hao walisimama nje ya lango kuu la kuingia kanisani na kuanza kupiga picha za ukumbusho. Wakati wote, Aifena, ambaye alikuwa alivalia shela jeupe na ua jekundu mkononi, alionesha tabasamu la 'nguvu' huku Evans, aliyevalia suti nyeusi, akiwa amemshika mkono.

Baada ya kumaliza kupiga picha maharusi hao walipanda gari aina ya Benz namba T 158 ARJ na nyuma yao kufuatiwa na gari nyingine ya Benz T 410 AWJ na kuondoka kanisani hapo saa 1.30. Magari mengne machache yalifuatia katika msafara huo.

Magari mengine ya watu waliohudhuria tukio la kufungwa kwa ndoa hiyo yalijiunga kwenye msafara na kuondoka kuelekea hoteli ya Movenpick kuendelea na ratiba nyingine za sherehe ya harusi hiyo.

Kinyume na ilivyozoeleka msafara wa maharusi hao haukuongozwa na kundi la matarumbeta. Bw. Mramba na Bw. Yona wanatarajia kutinga tena katika mahakama ya Kisutu kesho wakiongozwa na mawakili wao kuendelea kuwasilisha hati mbalimbali kwa lengo la kuwawezesha wateja wao kupata dhamana ambayo ni haki yao kikatiba.

Juzi mawakili wa washitakiwa hao walipigana vikali kujaribu kuishawishi mahakama iwape dhamana, ili pamoja na mambo mengine, kumwezesha Bw. Mramba kushuhudia mwanae akivishana na mumewe pete ya ndoa altareni, lakini wakashindwa baada ya Msajili wa Mahakama Kuu, Bw Lameck Mlache kutangaza kwamba zoezi la kuhakiki mali zao litafanyika Jumatatu katika Mahakama ya Kisutu.

Hata kama harusi ilikosa shamra shamra binti ya Mramba alikuwa amejaa furaha kama inavyoonekana kwenye picha. Kwa baba kulala keko kwake haikuwa issue; kwake issue ilikuwa ni kumpata kijana wa Msiba kama mmewe.
 
Gembe kama mkulu ameamua hivyo basi, vyama vya upinzani vihesabu maumivu 2010.
visipoungana ndiyo basi tena!

Mwankenja apatiwe ulinzi tafadhali jamani....
 
Habari kutoka Kisutu hivi punde ni kuwa Mramba na Yona wamerudishwa Keko baada ya hakimu kukataa kuendesha kesi yao leo kwa sababu yeye hakuipangia isikilizwe leo wala hakutoa remove order ya kuitaka Magereza iwalete watuhumiwa hao mahakamani leo.
Kesi imepangwa kusikilizwa kesho

Ngoma inogile ...
 
Amefurahi maana mzee hakufika kuharibu shughuli; ingeharibika; hilo ndilo nilisubiria;
Mnajua jamani Mahakama ina hadhi yake; watawala wanaidharau; na tena sema majaji wengi hawajui how they are useful; huyu jaji ni mzalendo wa kweli; asiyekubali sh ngapi ili kupindisha sheria; anafaa sana kusaidia watanzania wanaokosa haki kwa sababu ya pesa-Chukua 5 zangu;
 
Mheshimiwa Mwakenja hongera. Unaijua kazi yako na unaifanya kwa umakini. Jamii ya Watanzania ina imani nawe. Sheria ifuate mkondo wake.
 
Back
Top Bottom