Yawakutayo waganga wa kienyeji

Yawakutayo waganga wa kienyeji

kumbe uganga na mungu ni vitu viwili tofauti? mbona wengine wanasema mtangulize mungu mana yuko juu vitu vyote. Huwa wanalaghai?
 
Haya mambo mwanzo kuzungumza ilikuwa ni siri kubwa sana,hongera Mshana kwa kutufunilia hay..
 
Haya mambo mwanzo kuzungumza ilikuwa ni siri kubwa sana,hongera Mshana kwa kutufunilia hay..
mzeluu siku hizi zimebaki story wengi ni waganga njaa na wapigani wanaotumia mazingaombwe
 
Mambo haya ni kweli kabisa na ndio kipimo cha uganga kwenye miji ya watu, wengi unapozungumziwa uganga wanadhani ni kitu cha mchezo......wapo waliokataa kazi hizi kwa sababu tu ya kuogopa mitihani yake.

Na wakati mtu anakabidhiwa uganga (ule halisi na sio matapeli) huwa anaaswa sana juu ya vita za kazi hizi na kwamba asijionyeshe wala kujinasibu kwa watu bali atulie na kufanya tiba.

Vijana wengi waliovamia hizi kazi na kisha kwenda katika miji ya watu walipata mitihani na hata kufa

Unaweza agiza kuku ukaletewa bundi na ukimchinja umekwenda na maji, hapa ukikutana na bingwa anatoa fimbo yake na kumgusa kisha anageuka bundi, anakwambia michezo yako nimeiona subiri zamu yangu.

Unaweza agiza mbuzi ukaletewa fisi

Unaweza letewa mtoto umtibu kumbe ni kinu, ukimchanja kwa lengo la kumpaka dawa umekwenda na maji.

Hapa nina mikasa mingi niliyopitia wakati nipo huko miaka hiyo, ila tu nitaelezea mmoja kifupi tu.

Nilishawahi letewa binti mmoja nimtibu ila tukapanga nishughulike siku nyingine, cha ajabu jioni ya siku ile akaja bibi mmoja ambae ni mama wa yule mgonjwa na kuniambia hivi "baba nakuomba yule mwanangu usimuague maana nataka kumtoa kikoa nadaiwa nyama katika ugoma wetu wa usiku, hivyo mkuu kanikomalia nimtoe mwanangu sasa baba usithubutu kunirudisha nyuma mwache kama alivyo.....kesho nitamwambia wewe haupo umesafiri.

Hakika ni kazi zenye mitihani, dhoruba, majaribu na kila aina ya vituko
Namshukuru Mungu leo hii sipo huko.

Daah mkuu unanisisimua natamani nikusome na kukusoma zaidi....

Hivi kwanini huwa tunaambiwa tunuize maneno wenyewe?
 
Kunuizwa kwenye shughuli za kiganga? Kama ni hivyo ni sawa, yale manuizi ndiyo kazi yenyewe na ndio unaweka nia juu ya unachota kufanya.
Na ndio maana kama unamdhuru mtu na wenyewe wakiyatafuta unaonekana wewe uliyenuia maana ndiye mwenyewe na wakisema wayarudishe yalipotoka yanakuja kwako na si kwa mganga.

Mkuu hivi ni kweli kuna watu ktk ulimwengu wa roho hata kama si walokole/wanaotumia kinga za Giza ni hatari kiasi cha kutorogeza?(nakuuliza hili kwa sababu kuna mama mmoja aliniambia Mimi ni nungu nungu sikumwelewa ila niliuliza kwa watu wakanipa tafsiri hiyo)
 
Wapo wafuasi/viongozi wa dini wanaotumia nguvu za giza kujikinga, kuvuta watu katika ibada ili kujinufaisha, kupumbaza waumini wao ili watoe sadaka zaidi na pia hutumia pete za bahati.

Pia wapo wanaofanya miujiza na unabii kwa kutumia nguvu za giza na lengo ni kuaminika, watu wazidi kumiminika kwake ili apate kujinufaisha aishi kama mfalme ilihali waumini ni masikini.

Kumbuka;- sio wote wanafanya haya, wapo viongozi wa dini waliosimama katika kweli na kufuata sheria za Mungu.
Ni tukio gani baya ambalo hautalisahau ulilokutana nalo ktk ulimwengu wa Giza?
 
Mengi sana mkuu na yanazidiana sana sana......nitaeleza kadri nitakavyokutana na mada husika
Heshima kwako mkuu
Kuna uchawi ambao mke humfanyia mume ili ampende na asisikie la mtu yeyote zaidi ya huyo mwanamke.
Huwa kuna dawa maalum zinapakwa katika kipande cha nyama ya ng'ombe mbichi kisha anapewa yule mwanamke na kukiweka ukeni usiku kucha, kisha asubuhi anakitoa na kukiunga mchuzi vizuri na kumpa mume ale.
Kuna ndugu zangu wana fani hiyo ndipo ninapoona, je unazungumziaje chombo hicho?
 
Mshana Jr kwanini usiandike kitabu ya Uchawi uchawi na waganga wa jadi? Utauza sana mzee
 
Back
Top Bottom