Yanayojiri mkutano wa NCCR - Disemba 17, 2011

Yanayojiri mkutano wa NCCR - Disemba 17, 2011

Status
Not open for further replies.
Mnamkumbuka huyu jamaa wakati wa uchaguzi Igunga alikuwa anatuletea habari akisema yuko ndani ya kikao cha CDM sasa leo tena yuko ndani ya kikao ca NCCR inakuwaje ina maana yeye ni mjumbe wa vyama vyote. Ila ngoja tusubiri anaweza kweli kuwa na access na sehemu zote you never know.

Yule wa Igunga alikuwa anaitwa 'Wa jikoni' na huyu anaitwa 'wa kusoma'.Tena wa igunga ana ID nyingine.
 
Wa kusoma ilikuwa tea kitambo kilichopita je sasa hivi nini kinajili?kikao kinaendelea?hali ikoje,tujuze mkuu
 
Safi sana mkuu walau tunapata hints!! endelea kutujuza
 
huyo Mbatia anavuruga tu chama. Wanachama wasihoji utendaji wake?
 
CCM wanaitwa Green Guard, CUF wanaitwa Blue guard, NCCR mageuzi wanaitwaje?
Kikao kinaendelea, taarifa za ndani zinaonyesha kuwa, Kikao kimedai utetezi wa MBATIA uwasilishwe Kwanza na tayari umewasilishwa!!

Sasa mjadala Unaoendelea ni juu ya utetezi wa Mbatia kuwa ni KIBARAKA wa CCM. Dr Mvungi anamtete kwasababu wajumbe wamepamba moto!!

Taarifa za awali zilionyesha kuwa, Mbatia ameingiza wajumbe 25 kumuokoa kwenye mkakati huo na hivyo kuzua tafrani kubwa. Lakini wamefikia muafaka kwamba wajumbe hao feki hawahusiki kupiga kura lakini wamebaki kama Jeshi la Mbati endapo Vurugu zitatokea!!

Pia Mbatia aliwazuia wajumbe Wanne ambao alijua wanamuunga Mkono Hashimu Rungwe lakini Wajumbe hao wameonyesha barua za uteuzi hivyo wamerusiwa kuingia!!

Suala la ajabu Mbatia amekodi Jeshi la Ma-bouncer ambao wamevaa Sare za NCCR wakati sio wajumbe! Na baada ya kufuatilia kumbe ni kundi la Vijana wa Green Guard Kutoka CCM na hakuna anayewafahamu katika NCCR!!!
 
Mbona kimya? Au ndio yale ya Raskazone yanaendelea huku taa zikizimwa?
 
Kuna jina la Zitto na 30 limejitokeza hapa kwenye mjadala wa NCCR.Zitto will never defect.Not now,not ever.Hanunuliki yule jamaa.Viinginevyo tungemnasa 2010 kwenye mchakato wetu kule kigoma.As for 30 sijui kama anamsimamo japo tunaendelea kuangalia uwezekano wa yeye kuendelea na hilo jimbo la Mramba kwa tiketi ya chama cha Mramba.
 
Kwenye Mgogoro huu inaonekana dhahiri kuwa Wajumbe wamegawanyika sana, hivi karibuni Msaidizi wa Mwenyekiti Danda Juju ameonekana akimukandia sana Mbatia na Moses Machali kwasababu , MBATIA alimushawishi DANDA amuunge mkono ili amupitishe Kwenye nafasi ya kugombea Ubunge Afrika Mashariki.

Taarifa zinaonyesha kuwa Mbatia aliambiwa na CCM baada ya kushindwa Ubunge Kawe kuwa amufungulie kesi Halima Mdee wa Chadema ili ushindi wa Halima Mdee Utengiuliwe na ukirudiwa CCM itatumia Nguvu zote na kunyakua Jimbo hilo.

Mkataba huo ulikuwa CCM wamupe Ubunge Jemus Mbatia kupitia Afrika Mashariki Kwa hiyo Mbatia anajua kuwa yeye ni Mbunge tayari kupitia Afrika Mashariki, lakini ni lazima ashinde kesi ya Kawe. Gharama zote za kuendesha Kesi hiyo zinatoka CCM na sio NCCR!

Ndani ya NCCR Danda Juju ana jina kubwa Kugombea Ubunge Afrika Mashariki lakini Hawezi kupita kama Mbatia hamuungi Mkono!!!

Danda alifanya Kampeni Mbaya dhidi ya Mbatia kuwambia Wajumbe wa NEC kuwa endapo Mbatia ambaye ni mwenyekiti wa NCCR atakuwa Mbunge kupita Afrika mashariki basi NCCR itakufa kwakuwa watu watasema ni CCM-B.

Mbatia aliposikia njama hizo akakaa kikao na Dr Mvungi wakapatana kwamba ni bora Dr Mvungi au katibu Mkuu Samuel Ruhuza Wakagombea Ubunge Afrika Mashariki na si Danda JUJU.

Huu ndio umafia wa Mbatia na kundi lake na Danda juju anajua hivyo amenoa upanga kumukata Mbatia leo!!!
Hapa ndipo mahali palipo mfanya Mbatia kuagiza watu wanaoitwa Mabonce Kutoka CCM Jeshi ambalo halipo kwenye katiba ya NCCR.

Ndani ya Katiba ya CUF kuna kitengo cha Blue Guard, na Katiba ya CDM kuna kitengo cha Red Brigade na CCM wana Green Gud lakini Ndani ya NCCR hakuna kitengo cha Mabounce lakini kuna kitengo cha VIBARAKA wa CCM wanaofahamika na kulipwa na MBATIA.

Ma-bouncer hao wanalipwa na Mbatia na si NCCR na pesa zote zinatoka CCM.

Sasa kama Kafulila wamevunja katiba kwa kuongea nje ya vikao iweje mtu ambaye amevunja katiba na kuitisha jeshi kutisha mkutano wa Halmashauri kuu?

Hivi unaweza kuwa na Uhuru kulindwa na mtu usiyemjua? Hapa hoja hii naacha kwenu!

Kwa nini asiite polisi?
 
ngoma inogile'' ugomvi ndani ya vyama ndio ukuaji wa chama'' by Tendwa
 
Kikao cha Halmashauli Kuu NCcr Kuamua kumuvua uanachama Kafulila na wenzake kinafanyika leo Ada estate karibu na ofisi za Tcd zamani.Kikao kimeshindwa kuanza kutokana na Mzozo wa wajumbe 25 feki walioletwa na Mbatia, huku Mabounce wasiowanachama wa NCCR wamewekwa na Mbatia kulinda kikao hicho.Ndani wajumbe hao feki wanakataliwa !

Kwa hiyo hao mabaunsa ndio wanaokataliwa? Au kuna wanachama wasio wajumbe ki katiba ndio wanaokataliwa! Mabaunsa wanaweza kuwepo kama walinzi lakini hawaruhusiwi kushiriki maamuzi.
 
ccm haihusiki na siasa chafu za kuvuruga upinzani,muhimu ni nyie mjipange vizuri kuweza kuwanyamazisha hao wanachama wenu wenye kiu ya madaraka kama Zitto,Shibuda,Lema na Waitara
mpuuzi makupa katoa pumba kama kawa
 
Ulianza na hii porojo...
Wakuu kikao haikijaanza ,tatizo wajumbe waliopo si wajumbe wa kawaida kuna mgogoro wa Mbatia kuingiza 25 feki wanazozana sasa polis hawa hapa
Ukaja na hii....

Mzozo unao ashiria mapigano umezuka na Mabounce wapo nje kumulinda Mbatia na Kundi lake. Sasa inaonekana kuna mjumbe kapiga simu polis sasa polis wanaingia!
Ulipoulizwa kama upo eneo la tukio ukajibu hivi......
Mie nipo Mbali lakini hali ya Humo ndani sauti ni kali zenye munkali!

Kaaz kwel kwel
 
Taarifa kutoka ndani ya Kikao, tayari hoja ya Mbatia kuwa Kibaraka imepita na Dr Mvungi alilazimisha Kura za wajumbe zipingwe kwa kunyosha mkono na sio siri!!!Hatua hiyo imefanywa kuwatisha wajumbe ambao wangeonekana hawamtaki mwenyekiti. Hivyo kura za kunyosha mkono zimepigwa na wajumbe wamepiga kwa hofu na Mbatia amepitishwa kuendelea kuwa Mwenyekiti. Andenda inayofuata sasa ni ya Kuwavua uanachama akina kafulila!!!Watafiti wa masuala ya siasa wanasema hoja hiyo inaweza kuwa nyepesi kwa kuwa tayari Mbatia karejeshwa kwenye uenyekiti na hivyo hofu ya kuondolewa Mbatia imeyeyuka hivyo ili kuepuka kukosa ruzuku kwa kuwafukuza Uanachama Wabunge wanaweza kuonyana tu!!!Hapa ndipo siasa zinapoleta vurugu na kudhofisha Maendeleo!!!
 
Mtazamo mwingine ni kwamba inawezekana, kweli Mbatia na Kafulila wakapatana???
Hivi Hashimu Rungwe na Mbatia watapatana???
Kama Mgogoro huu utaisha basi utaibuka mwingine unaohusu Ubunge Afrika Mashariki Ambapo kuna Ugomvi kati ya Mbatia na Danda JUJU!!!

Hata hivyo NCCR bado kwa sura ya Mbatia kubakia kuwa Mwenyekiti ni kifo cha Upinzani nchini!!!
 
kuendelea kuimarika kwa CHADEMA kwa kiasi fulani kutategemea matokeo ya kikao cha NCCR leo!!
  1. James Mbatia akishindwa na kuondolewa kwenye nafasi yake ya Uenyekiti, kutafanya CHADEMA kuyumba maana Kafulira atakuwa ameshinda. Huyu akishinda, atakuwa amedhihirisha uimara wake kisiasa na ataendeleza chokochoko zake kwenye CHAMA alichotoka na ataendelea kumshawishi Zitto Kabwe ajiunge naye apewe uenyekiti.
  2. Nafasi ya Uenyekiti NCCR ikiwa wazi; itatumika kama kishawishi cha kuiumbisha CHADEMA hasa Zitto ambaye atashawishiwa kujiunga na NCCR ili mkoa wa Kigoma ugeuzwe kuwa ni Kanda inayomilikiwa na NCCR.
  3. James Mbatia akishinda katika mgogoro huu na kufanikiwa kuwafukuza baadhi ya wanachama wake, kutakifanya CHADEMA kuvuna wanachama wengi wa NCCR ambao hawatakubaliana na maamuzi. Uwezekano utakuwa ni mkubwa Mkosamali na Kafulira watarudi CHADEMA na kudhaminiwa na chama hicho ktk uchaguzi mdogo ambao bila shaka utawarudisha bungeni kwa tiketi ya CHADEMA na kukifanya chama hicho kuongeza idadi ya Wabunge.
 
kuendelea kuimarika kwa CHADEMA kwa kiasi fulani kutategemea matokeo ya kikao cha NCCR leo!!
  1. James Mbatia akishindwa na kuondolewa kwenye nafasi yake ya Uenyekiti, kutafanya CHADEMA kuyumba maana Kafulira atakuwa ameshinda. Huyu akishinda, atakuwa amedhihirisha uimara wake kisiasa na ataendeleza chokochoko zake kwenye CHAMA alichotoka na ataendelea kumshawishi Zitto Kabwe ajiunge naye apewe uenyekiti.
  2. Nafasi ya Uenyekiti NCCR ikiwa wazi; itatumika kama kishawishi cha kuiumbisha CHADEMA hasa Zitto ambaye atashawishiwa kujiunga na NCCR ili mkoa wa Kigoma ugeuzwe kuwa ni Kanda inayomilikiwa na NCCR.
  3. James Mbatia akishinda katika mgogoro huu na kufanikiwa kuwafukuza baadhi ya wanachama wake, kutakifanya CHADEMA kuvuna wanachama wengi wa NCCR ambao hawatakubaliana na maamuzi. Uwezekano utakuwa ni mkubwa Mkosamali na Kafulira watarudi CHADEMA na kudhaminiwa na chama hicho ktk uchaguzi mdogo ambao bila shaka utawarudisha bungeni kwa tiketi ya CHADEMA na kukifanya chama hicho kuongeza idadi ya Wabunge.
Asante shehe yahya.
 
kuendelea kuimarika kwa CHADEMA kwa kiasi fulani kutategemea matokeo ya kikao cha NCCR leo!!
  1. James Mbatia akishindwa na kuondolewa kwenye nafasi yake ya Uenyekiti, kutafanya CHADEMA kuyumba maana Kafulira atakuwa ameshinda. Huyu akishinda, atakuwa amedhihirisha uimara wake kisiasa na ataendeleza chokochoko zake kwenye CHAMA alichotoka na ataendelea kumshawishi Zitto Kabwe ajiunge naye apewe uenyekiti.
  2. Nafasi ya Uenyekiti NCCR ikiwa wazi; itatumika kama kishawishi cha kuiumbisha CHADEMA hasa Zitto ambaye atashawishiwa kujiunga na NCCR ili mkoa wa Kigoma ugeuzwe kuwa ni Kanda inayomilikiwa na NCCR.
  3. James Mbatia akishinda katika mgogoro huu na kufanikiwa kuwafukuza baadhi ya wanachama wake, kutakifanya CHADEMA kuvuna wanachama wengi wa NCCR ambao hawatakubaliana na maamuzi. Uwezekano utakuwa ni mkubwa Mkosamali na Kafulira watarudi CHADEMA na kudhaminiwa na chama hicho ktk uchaguzi mdogo ambao bila shaka utawarudisha bungeni kwa tiketi ya CHADEMA na kukifanya chama hicho kuongeza idadi ya Wabunge.
Mbatia ameshinda kwa nguvu za Mabounce waliopo nje!!!
Ukiona Mkutano wa NCCR unaongozwa na Mabonce ujue hapo Mbatia anabakia katika nafasi ya Uenyekiti kwa nguvu za Mabounce ambao ni Majambazi !!!
Hapa hakuna deomokrasia ya kweli na wala Mbatia hawezi kudai Tume huru na katiba mpya kwa kuwa uchaguzi unao muweka madarakani sio huru!!!
Kura ya mtu ni siri kwa nini amelazimisha kuweka wazi???

Kushinda Kwa Mbatia katika nafasi ya Uenyekiti hakumaanishi anakubalika.!!!

Kumbuka Jakaya Kikwete ameingizwa madarakani kwa Nguvu za vyombo vya dola , lakini unaona anavyo yumba???

Leo Kikwete akigombea Ubunge jimbo la Ubungo , John Mnyika anaweza kumushinda Kwa asilimia 90!!!
Hapa ukweli ni kwamba Mbatia hana Uhalali wa kuitwa Mpinzani na wala hawezi kuungana na CHADEMA kuzunguzan kama mpinzani!!!
Mbowe amewafukuza Wabunge wa NCCR kwenye kambi ya Upinzani kwa sababu ya Mbati kuwa Kibaraka wa CCM!!!

Hivi nini hatima ya NCCR na MBATIA???
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom