Yanayojiri Bungeni Dodoma leo tarehe 21 May 2015

Yanayojiri Bungeni Dodoma leo tarehe 21 May 2015

Kanina

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Posts
277
Reaction score
81
Katika kipindi cha maswali kwa waziri mkuu leo bungeni, Kafulila amemuuliza Mh. Pinda juu ya Serikali kuendelea kumlipa Seti wa IPTL zaidi ya shilingi Bilioni 5 kila mwezi kama capacity Charges, wakati umiliki wake ni feki, pamoja na mahakama kudhibitisha hivyo!

Pinda hakujibu hilo baada ya Madame Spika, kumzuia kutoa majibu ya suala hilo kwa sababu 'eti' ni swali jipya.!
=============

Lissu: Niwashukuru wapiga kura wangu na watanzania kwa ujumla kwa kunipa fursa hii na hii itakuwa hotuba yangu ya mwisho kama msemaji mkuu kambi ya upinzani juu ya katiba na sheria, naomba kwa ruhusa yako nifanye rejea katika misha ya miaka mitano ya bunge la kumi.

Rais aliahidi kuwa 26/4/2014 Tanzania itakuwa na katiba mpya, leo ni wiki ya tatu tangu ahadi mpya ya April 30 kupita. Uhakika pekee tulionao ni rais kuondoka bila katiba mpya alioahidi, hii ni serikali iliyoshindwa. Sisi tuliweka mpira kwapani na kuondoka, hivyo waliobaki ni chama kilichoshindwa. Swali analotakiwa waziri mkuu kulijibu ni lini kura ya maoni itapigwa na kwa sheria ipi.

Kibona: Kuna mama mmoja Ileje, peke yake anaenda kilomota 90 anapanda pikipiki eti hakimu mfawidhi kashilia magari mawili, nataka gari liende Ileje. Naomba mheshimiwa waziri aliengalie suala la nyumba ya hakimu wa wilaya.

Rashid Ali: Wananchi wa Tanzania wamepoteza imani na vyombo hivi kutokana na kutotendewa haki sawa kwa wote, nimeshangazwa mwezi uliopita mahakama ya Kisutu. Prof Lipumba alifika mahakamani saa mbili asubuhi, tumekaa mahakamani hadi saa tisa jioni hakimu haonekani, katika utawala bora ni kuwatesa wananchi, watu wako nje hawaitwi na mahakama ndio msimamizi mkuu wa haki za wananchi.

Nirejee kusema, kuna wananchi kutoka ZNZ wamekamatwa kutokana na pembe za ndovu, wamewekwa ndani mwaka mmoja na nusu, wamefutiwa mashtaka halafu wamekatwa tena na polisi. Haki sawa kwa wote na kwa wakati, wizara hii imeshindwa kuendesha shughuli za kesi, hakuna mtu aliefikishwa mahakamani kesi za ufisadi.

Matiku: Nianze na matatizo yaliyopo Rolya, hakuna mahakama ya wilaya hivyo watu wanafata mahakama Tarime na kwa Jiografia ya kule ni usumbufu mkubwa kwa wananchi. Watu hawalazimishwi kuchangia maabara lakini kwa nini mahakama inatumika kulazimisha, iliwapaka kifungo cha miezi mitatu au faini laki mbili.
 
hii nchi wananchi tumelala pono ndo maana viongozi wanaweza kufanya walitakalo hata kama halina tija kwetu natukachukulia poa
 
Tunalipa hela nyingi licha ya mahakama ya usuluhishi katika uwekezaji kutuambia hiyo pesa hiyo imezidi lakini chini ya serikali ya ccm licha ya ripoti ya CAG kusema mmiliki hamiliki kwa halali kagushi documents
 
Katika kipindi cha maswali kwa waziri mkuu leo bungeni, Kafulila amemuuliza Mh. Pinda juu ya Serikali kuendelea kumlipa Seti wa IPTL zaidi ya shilingi Bilioni 5 kila mwezi kama capacity Charges, wakati umiliki wake ni feki, pamoja na mahakama kudhibitisha hivyo....!
Pinda hakujibu hilo baada ya Madame Spika, kumzuia kutoa majibu ya suala hilo kwa sababu 'eti' ni swali jipya........!
Ha ha ha haaa,eti ni swali Jipya
 
Sijaelewa maana ya swali jipya... aliye elewa kikanuni anisaidie.
 
ccm ni ugonjwa hatari ni zaidi ya kisukari, madam tayari ni victim wa ugonjwa huo. Duh! ccm noma hata maswala yenye maslahi kwa taifa kazi yao ni moja tu mleta mada kama sio muathirka wa wa ugonjwa wa ccm hoja yake tupilia kuleeeeeeee!
 
Swali jipya?Hapa nashindwa kuelewa yaani tuseme maswali ambayo waziri mkuu huulizwa huwa si mapya!!!
 
anampongeza kwa mkuanzisha mchakato wa katiba na kufanikiwa kuwaunganisha watanzania wote na hivyo kupata katiba inayotokana na watanzania wenyewe tofauti na katiba zilizopita

sasa mh tundu lissu anaongelea majengo ya mahakama na changamoto katika vyombo vya utoaji haki
anazungumzia upungufu wa magari,samani na nyenzo za kufanyia kazi
anasema athari za kukosekana vitendea kazi hizi ikiwemo kutokupatikana fedha kwa wakati kumesababisha mlundikano wa kesi mahakamani, mahakama inafedheheka kwa kukosa mahakimu wenye sifa, madeni ya majaji na nyumba mbaya za majaji.

anaongelea majengo ya mahakama ya rufani kwamba kwa miaka mingi mahakama hiyo imepanga badala ya kuwa na majengo yake

sasa anaongelea ramani na michoro ya mahakama za tanzania.

lissu amezungumzia sakata la daudi mwangosi, dr ulimboka, sakata la video ya lwakatare, ishu ya kumwagiwa tindikali mussa tesha lililofanywa na henry kileo na ukosefu wa utawala bora
 
Namshangaa Lissu anajifanya kudai kuwepo kwa kura ya maoni ilhali waliweka mpira kwapani
 
tundu lissu anasema ni lazima tupate katiba mpya ili rais kikwete awe ameandika historia na kuacha heshima
 
Halafu mbona tena UKAWA wamebadilika kuhusu Katiba inatopendekezwa, awali walikuwa wanasema Katiba inayopendekezwa haijakidhi matakwa ya wananchi, leo kilio chao kikubwa ni kama kura ya maoni itakuwepo. Mbona wanajikanyaga hivi.
 
Namshangaa Lissu anajifanya kudai kuwepo kwa kura ya maoni ilhali waliweka mpira kwapani
Tatizo ni kwamba wale ambao hawakuweka mpira kwapani hawadai kuwepo kwa kura ya maoni. Au tuambie basi ni nani anatakiwa adai kuwepo kwa kura ya maoni, ni JK?
 
Wanabodi, masikio yetu yaenda Dodoma, Lisu anaua tena...., anachangia hoja ya Wizara ya Sheria na Katiba..., anazika uwezekano wa kupiga kura ya maoni kwa hoja za kisheria...!
 
anampongeza kwa mkuanzisha mchakato wa katiba na kufanikiwa kuwaunganisha watanzania wote na hivyo kupata katiba inayotokana na watanzania wenyewe tofauti na katiba zilizopita
Huenda unaangalia recorded, mimi hapa nasikia LIVE lakini hakuna kitu kama hicho ulichosema
 
Back
Top Bottom