Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumatano Tarehe 26 Machi 2014

Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumatano Tarehe 26 Machi 2014

- Bunge linaendelea tena muda huu. Mwenyekiti ametoamnafasi kwa wenye miongozo. Lissu amesimama na anazungumza. Anasema kuwa kanuni zimekuwa zikivunjwa na Mwenyekiti amekuwa akiyumba sana katika kusimamia kanuni hizo

- Lissu anasema kuwa wameletewa jedwali la marekebisho ya kanuni ya bunge maalum. Kwamba marekebisho kuhusu kanuni za 14, 32,33,35,37,38,58,61(1),64(1),85(4). Anasema kuwa mabadiliko haya yanaletwa na Katibu wa Kamati ya Uongozi. Alisema kuwa hiyo si sahihi kwa vile kanuni inaeleza bayana. Anasema kuwa kanuni hazina hata wiki tatu na bado zinaanza kuchakachuliwa. Anasema kuwa viporo vya 37 na 38 ndivyo vinavyotakiwa viwasilishwe. Alisema kuwa hayo marekebisho hayatakiwi kuwasilishwa. Pia anasema kuwa kamati ya uongozi haina mamlaka ya kuleta mabadiliko ya kanuni. Anasema kuwa hii takataka, uchafu nk hataki iingizwe kwenye bunge hili. Mwenyekiti anasema kuwa tuhuma za Tundu Lissu ni nzito na amezitoa bila yamkuwa na karatasi ya marekebisho hayo. Anasema kuwa Kamati ya Uongozi imefanya kazi ya kuandaa kazi za kila siku. Anasema kuwa kamati ya kanuni ndiyo inapaswa kuwasilisha marekebisho ya kanuni. Anasema kuwa tusubiri hicho kinachopaswa kuwasilishwa na kikionekana ndipo bunge litaamua.

- Abubakar Hamisi Bakar anasema kuwa utaratibu wa kubadilisha kanuni upo kwenye kanuni ya 87. Anasema kuwa mtu anayetaka kurekebisha kanuni afuate taratibu. Anasema kuwa chochote kitakachofanyika kinyume cha sheria hakitakubalika

- Jaji Werema amesimama na kusema. Jambo analoliona ni kwamba, wabunge wanawahisha hoja. Kwamba kanuni ya 87 inasomeka hivi;
  1. Bunge maalum linaweza kuzifanyia mabadiliko au marekebisho kanuni hizi kwa azimio litakalowasilishwa kwenye bunge maalum na mwenyekiti wa kamati ya kanuni na hadhi za bunge. Hii ni kanuninya 87 (1). Anasema kuwa mchakato uliofanyika wa kupitisha kanuni haizuii kufanyia marekebisho
  2. kanuni ya 87 (2) ndiyo inayosema kuwa mjumbe yeyote anaweza kuwasilisha marekebisho ya katiba kama Tundu Lissu anavyosema. Hivyo Lissu amechanganya

- Ismail Jusa naye amesimama kumuunga mkono Tundu Lissu

- Mwenyekiti ameagiza Kamati ya Kanuni kushughulikia jambo hilo na walifanyie kazi baada ya kikao cha leo. Amesema kuwa kamati hiyo itawasilisha kesho saa 10 jioni. Kwa hali hiyo, bunge linaahirishwa mpaka kesho saa 10 jioni. Sasa mwenyekiti anasoma dua ya kuliahirisha bunge. Ahsanteni kwa kuwa pamoja nasi. Tukutane kesho saa kumi jioni
 
Tundu Lissu naona anafunguka kisawasawa haya Chuma kikoli moto...
 
Zinatokea vurugu za zomeazomea hapa yani sitta anazomewa, sijui nini kinatokea, Chabruma tupe updates
 
Last edited by a moderator:
Ushabiki ukae pembeni na uhalisia uchukue mkondo wake.
 
Hii nchi sasa inaelekea ndiko siko, naomba Bunge livunjwe na twendelee na katiba viraka, no way out
 
mie nimeshalichoka hata kabla halijaanza maana kwanza linaahirishwa kila saa na pis limekaa kama kikao cha ccm , sitta ameshaliharibu na kwa mtu mwenye akili zake sijui anafanya nini pale NATAMANI LIVUNJIKE maana tayar ccm wameshamaliza

Na ndo linaahirishwa tena sasa saa kumi dk33.
 
Lissu anasema kuwa wameletewa jedwali la marekebisho ya kanuni ya bunge maalum. Kwamba marekebisho kuhusu kanuni za 14, 32,33,35,37,38,58,61(1),64(1),85(4). Anasema kuwa mabadiliko haya yanaletwa na Katibu wa Kamati ya Uongozi. Alisema kuwa hiyo si sahihi kwa vile kanuni inaeleza bayana. Anasema kuwa kanuni hazina hata wiki tatu na bado zinaanza kuchakachuliwa. Anasema kuwa viporo vya 37 na 38 ndivyo vinavyotakiwa viwasilishwe. Alisema kuwa hayo marekebisho hayatakiwi kuwasilishwa. Pia anasema kuwa kamati ya uongozi haina mamlaka ya kuleta mabadiliko ya kanuni. Anasema kuwa hii takataka, uchafu nk hataki iingizwe kwenye bunge hili. Mwenyekiti anasema kuwa tuhuma za Tundu Lissu ni nzito na amezitoa bila yamkuwa na karatasi ya marekebisho hayo. Anasema kuwa Kamati ya Uongozi imefanya kazi ya kuandaa kazi za kila siku. Anasema kuwa kamati ya kanuni ndiyo inapaswa kuwasilisha marekebisho ya kanuni. Anasema kuwa tusubiri hicho kinachopaswa kuwasilishwa na kikionekana ndipo bunge litaamua.

kwa taarifa nilizo nazo ni kuwa kikao cha leo jioni kitakua ni moto wa kuotea mbali,ni kuhusu mwenyekiti kutengua kanuni walizotunga wajumbe wa bunge hili maalum.
 
Kweli Bunge la ukwasi na minango, huyu Mzee tangu mapema alianza mwenyewe kuonyesha udhaifu wa mambo yake na inakuja baada ya kuonesha takaburi kuwa aweza, sasa akashirikiane na wenziwe kutafuta MALAYSIA AIRLINE.
Ukihishimiwa hishimika na kuwahishimu wanaokuhishimu nawe ujihishimu.

Hizo pesa zipoteazo kila siku kweli hapakuwa na kazi ambayo zingeeza fanza au ni malengo nyuma ya pazia la Bunge ati la katiba..?!!!
 
Back
Top Bottom