Yaliyojiri: Lowassa kuchukua fomu ya Urais Makao Makuu ya CHADEMA | Page 42 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yaliyojiri: Lowassa kuchukua fomu ya Urais Makao Makuu ya CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Chademakwanza, Jul 30, 2015.

  1. Chademakwanza

    Chademakwanza JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2015
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 6,350
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Maandalizi yanaendelea vizuri naona mitaa yote ya Bongo DSM naona barabara zote maelufu kwa maelufu ya watanzania wanazidi kujitokeza kumlaki na kumpungia mkono wa baraka na heri kamanda mpya Eddo Lowasa.

    Katibu Mkuu wa CDM ndugu Slaa anatarajia kumkabidhi fomu ya kuomba ridhaa ya wanachadema.

    Mbeya na Iringa kaeni mkao wa kumuona Lowassa ndani ya Gwanda siku ya kesho.

    Updates
    Watu na viongozi mbalimbali walio alikwa ndio wanaingia kwenye viwanja vya office ya Makao makuu ya chadema.
    Viongozi wakuu wa chama wameshaingia na taratibu za hapa na pale zinaendelea





    Lowassa1.jpg
    Mhe. Edward Lowassa akiwasili makao makuu ya Chadema Kinondoni jijini Dar es salaam leo Alhamisi 30 Julai 2015, Kwa ajili ya kuchukua fomu

    lowassa2.jpg
    Mwenyekiti wa Chadema Taifa Mhe. Freeman Mbowe (Wa kwanza kushoto) akizungumza na Edward Lowassa na mke wake Regina Lowassa (wa kwanza kulia) alipowasili katika ofisi za Chadema makao makuu kwa ajili ya kuchukua fomu, (Wa pili kushoto) ni naibu katibu mkuu Zanzibar Salum Mwalimu

    11059601_385091355016802_8885760366441846382_n.jpg
    Mwanasheria mkuu wa Chadema Mhe. Tundu Lissu akiongea katika ghafla fupi ya Mhe.Edward Lowassa akichukua fomu katika ofisi za Chadema makao makuu jijini Dar e salaam

    Mbowe Lowassa.jpg
    Mwenyekiti wa Chadema (Kushoto) Mhe. Mbowe, na Mhe. Edward Lowassa (katikati) wakati wa zoezi la kuchukua fomu lililofanyika makao makuu ya Chadema
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #821
    Jul 31, 2015
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 9,140
    Likes Received: 3,329
    Trophy Points: 280
    anazidi kujitia presha tu, urais kamwe hawezi pata
     
  3. baraka lameck

    baraka lameck Member

    #822
    Jul 31, 2015
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni ajabu sana huyu mzee atatoa maelezo gan
     
  4. H

    HEKIMA KWANZA JF-Expert Member

    #823
    Jul 31, 2015
    Joined: Mar 31, 2015
    Messages: 2,314
    Likes Received: 2,650
    Trophy Points: 280
    Aanze na hoja ya kupambana na ufisadi. atafanya niin?
     
  5. baraka lameck

    baraka lameck Member

    #824
    Jul 31, 2015
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja ajimalize
     
  6. n

    nyamnini JF-Expert Member

    #825
    Jul 31, 2015
    Joined: Mar 10, 2015
    Messages: 2,561
    Likes Received: 1,096
    Trophy Points: 280
    Kwa miaka saba aliyokaa bungeni hajawahi kusikika akikemea ufisadi iweje Leo atuambie ana siasa za hoja kwa nchi hii iliyogubikwa name wimbi la ukwapuaji wa mabilioni ya uma.
     
  7. Super Sub Steve

    Super Sub Steve JF-Expert Member

    #826
    Jul 31, 2015
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 9,824
    Likes Received: 2,434
    Trophy Points: 280
    Hivi mbona unang'ang'ania ndoto? Unataka kuwapangia Cdm ratiba?
     
  8. Super Sub Steve

    Super Sub Steve JF-Expert Member

    #827
    Jul 31, 2015
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 9,824
    Likes Received: 2,434
    Trophy Points: 280
    Ambaye angethubutu kukamata bodaboda angekuwa ameyachoka.maisha yake
     
  9. Mtz wa kweli

    Mtz wa kweli Member

    #828
    Jul 31, 2015
    Joined: May 28, 2014
    Messages: 38
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wataisoma namba safari hiii
     
  10. m

    mzee wa kismati JF-Expert Member

    #829
    Jul 31, 2015
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 1,554
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    nbowe" timefanya vikao usiku na mchana..."
     
  11. Sexer

    Sexer JF-Expert Member

    #830
    Jul 31, 2015
    Joined: Oct 22, 2014
    Messages: 3,808
    Likes Received: 2,095
    Trophy Points: 280
    Mbona unalialia, kama unaushahidi nenda mahakamani
     
  12. j

    janescom Member

    #831
    Jul 31, 2015
    Joined: Aug 11, 2014
    Messages: 71
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    swali zuri, tunaomba majibu.
     
  13. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #832
    Jul 31, 2015
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 13,394
    Likes Received: 6,577
    Trophy Points: 280
    Kitendo cha kufanyika halfa baada ya uchukuzi wa fomu ya ugombea kwa nafasi ya urais kupitia chadema, kimevuruga utaratibu mzima wa uchukukuzi fomu kwa nafasi ya uarais.

    Kitendo cha hafla hiyo ya uchukuzi wa fomu kwa Kamanda Lowassa, kupata mapokezi yaliyoambatana na hotuba fupi za viongozi wakuu wa chama, umedhihirisha kwamba hakuna demokrasia katika Chadema.

    Ni kama vile tayari ameshateuliwa, jambo ambalo si sahihi kimantiki.

    Ili mchakato uwe huru, ili takiwa viongozi wakuu wa chama wajiweke pembeni na kuacha wenye nia wote kuchukua fomu bila kuonyesha support kwa watia nia waziwazi.

    Itakua ajabu sana, kama atajitokeza mtu mwingine katika Chadema kutaka kugombea nafasi hiyo, ilhali inajidhihirisha wazo kabisa, kwamba wakuu wote wako upande wa nani.

    Kwa minajili hiyo mchakato mzima wa uteuzi kwa nafasi hiyo kupitia Chadema, hautakua huru na wa haki.
     
  14. lusungo

    lusungo JF-Expert Member

    #833
    Jul 31, 2015
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 18,138
    Likes Received: 9,022
    Trophy Points: 280
    Sawa lakini yanakuhusu nini??
     
  15. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #834
    Jul 31, 2015
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 13,394
    Likes Received: 6,577
    Trophy Points: 280
    My concern is to see a democratic process in the nomination despite being not a member for that party, i am just a concerned citizen, on top of that, Lowasa cried foul of the whole nomination process in CCM calling it undemocratic, halafu anakuja chadema anafanya yale yale anayoyapigia kelele CCM, so the order of the day remains, hajahama ccm kwakua uteuzi haukua wa haki, bali amefanya hivyo kwa nia ya kugombea nafasi ya urais tu, kwa kua huku ataipata basi wacha agombee..
     
  16. s

    stemcell JF-Expert Member

    #835
    Jul 31, 2015
    Joined: Apr 19, 2015
    Messages: 621
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 80
    Vyama vingi vya siasa viongozi wanawapa uhuru wagombeya wao bila viongozi kuonyesha upendeleo,sasa na shidwa kuelewa kuhusu lowassa anapewa fomu ya urais na saa hiyo hiyo lissu anazungumza kama ameshinda,sasa hiyo ndiyo katiba ya CDM au Mimi ndiyo sielewi mchakato unavyotakiwa kufanyika ndani ya chadema?
     
  17. UNDENIABLE

    UNDENIABLE JF-Expert Member

    #836
    Jul 31, 2015
    Joined: Feb 26, 2013
    Messages: 2,313
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Kwamba ulitaka washindanishwe? kweli umeelewa malengo ya ukawa wewe?! lowassa sio chaguo la chadema tu bali la ukawa, sasa unataka nini hapa?! acha kukariri maisha!
     
  18. s

    stemcell JF-Expert Member

    #837
    Jul 31, 2015
    Joined: Apr 19, 2015
    Messages: 621
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 80
    Sasa fomu ya urais alipewa na mbowe alikuwa ya nini sasa.
     
  19. Ellyson

    Ellyson JF-Expert Member

    #838
    Jul 31, 2015
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 1,717
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wew utakuwa gamba sugu
     
  20. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #839
    Jul 31, 2015
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,568
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Malengo ya UKAWA na kuingia ikulu kwa njia yeyote ile, hata kama ni kwa kupitia fisadi. Ndio maana CCM wamepata haki ya kutumia mbinu yoyote ile ili mradi wabaki madarakani. Tuone nani mjanja
     
  21. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #840
    Jul 31, 2015
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 20,105
    Likes Received: 7,363
    Trophy Points: 280
    Kama huelewi kama pembeni, hatuna muda wa kueleweshana kwa Sasa, Utaelewa mwenyewe ikifika 26/10/2015
     
Loading...